ใส่ล้อ 17" วิ่งสั่น แก้มะหายทำงายดี

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย top_pilanengineer, 1 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ผมก็ใส่ล้อรุ่นเดียวกะพี่เลยผมรองสเปเซอร์บางแบบอลูมิเนียมยอมให้หัวกะโหลกจาระบีโผล่หน่อยนึง
    ผิดฝาคลอบไม่ได้แต่ไม่ถึงกะน่าเกลียดคับไม่มีสั่นเลย แต่ผมดูเหมือนของพี่จะรองสเปเซอร์จนปิดฝาคลอบได้เลยนะ
    สเปเซอร์คงหนามากมันจึงสั่น
    ยอมเสียสละฝาคลอบนิดนึงรับรองไม่มีสั่นแน่ๆคับพี่(เฉพาะคู่หน้าเอง)

2. top_pilanengineer

top_pilanengineer New Member Member

101
    0
    0
    ดีจังมีคนใส่ตัวเดียวกานตรงโจทย์เลยคับงี้
    ใช่คับสเปเซอร์หนาประมาณ 3cm.เห็นจะได้เป็นเหล็กหล่อคับสีแดงๆ
    พมก้อคิดว่าสเปเซอร์อยู่เมียนกาน ร้านเค้ารองเพื่อให้ล้อไม่ชิดซุ้มในคับ และปิดฝาครอบได้ด้วยอย่างนี้พมต้องเปลี่ยนสเปเซอร์ให้บางลงซักแค่ไหนละคับถึงจะไม่มีปัญหาต้องเป็นอลูมิเนียมด้วยหรอคับเนื้อมันไม่นิ่มไปหรอคับ
    ปล.สถานะการณ์ตอนนี้สั่นหยิกๆ เลยคับ มากขึ้นทุกวันเลย
    แรกๆ ยังไม่เห็นเป็นงี้เลยแค่พวงมาลัยดึงตามลูกคลื่นแค่นั้น
    ตอนนี้ปล่อยมือดูสั่นดิกเชียว....เฮ้อกลุ้มใจ ไม่อยากเปลี่ยนลายเลยชอบอันนี้สวยเข้ากับรถแล้วคับช่วยตอบทีนะคับ........ขอบคุณมากมากคับพม

3. top_pilanengineer

top_pilanengineer New Member Member

101
    0
    0
    เอามาลงให้เห็นกันชัดๆ เลยคับช่วยพิจารณาด้วยคับจาได้แก้ไขถูกทางซะที

4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    พอเห็นสาวเสื้อ..ชมพู

ตอนนี้...ผมสั่นแทนแล้วครับ...อิอิ

5. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    อ้าวๆๆๆๆเพ่เค้าหั้ยมาดูล้อค๊าบมะด้ายมาดูแฟนเค้า
    ว่าแต่ว่าผมก็สั่นคับ555+พรุ่งนี้ผมจะถ่ายหั้ยดูบ้างนะ.......ล้อนะพี่มะช่ายแฟนเห่อๆๆๆ กลัวพี่เค้าจาสั่นอีก555+
    ท่าจะสั่นสู้สะด้วยแฮ่ะ
    พรุ่งนี้จัดหั้ยคับผม

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    5 5 5 5 5+

จัดไปครับ......เอาสั่นๆพอประมาณนะครับ....

7. supasorn_por

1,013
    16
    0
    มาละคับ

เอารูปมาหั้ยดูคับมันก็เปงงี้อะคับ
    1.พี่ซื้อของใหม่รึมือสองคับถ้ามือสองมันน่าสงสัยคับสั่นงี้
    2.พี่เอาแบบผมว่าตอนแรกอะคับลดความหนาสเปเซอร์ลงหน่อยเพราะใส่สเปเซอร์หนามากมักสั่น
    3.พี่ไปถ่วงล้อใหม่ดูล้อไหนเปงไงบ้างเอาล้อดีสุดมาใส่หน้านะคับแล้วที่ผมว่าล้อมือสองน่าสงสัยคือผมกลัวมันแตกและซ่อมมาต้องถ่วงให้ดีจับไว้หลังคับอีกอย่างพี่เช็คยางด้วยคับ
    4.ถ้ายังไม่หายผมว่าช่วงล้างไม่ดีละคับ
    ลองดูคับถ้าไม่หายก็อาจจะดีขึ้นนะคับ
    ผมมีไรจะบอกด้วยคับเมื่อก่อนของผมสั่นปรากฎว่าผมไปกระแทกอะไรมาไม่รู้ล้อมันเสียสูญพอไปถ่วงล้อถึงรู้เลยจับไปไว้หลังเลยแต่ตอนใส่มาใหม่ๆไม่สั่นคับตามที่ผมว่าเลย

8. supasorn_por

1,013
    16
    0
  9. top_pilanengineer

101
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ ตอบซะพมแจ่มเลยคับ
    มือสองคับแต่พมถ่วงแล้วนะ ก่อนจะใส่นะคับ
    สงสัยต้องลองไปถ่วงอีกทีซะหน่อยแล้ว ขอบคุณมากมากคับ
    อ้อ...ดุมออกมาอย่างนี้เลยเหรอคับ แล้วไม่ติดซุ้มในเหรอคับ

10. top_pilanengineer

101
    0
    0
    ให้ช่วยดูล้อให้หน่อย มาสั่นกะเด็กพมซะงั้นนะคับพี่น้อง
    นึกแล้วเชียว....555 สั่นกันตามสบายคับ
    สั่นไปก้อเอาไปไม่ได้คับ ได้แค่นั้นแหละ...555

11. supasorn_por

1,013
    16
    0
    555ดูแล้ใจสั่น
    ขอให้หายสั่นนะคับ
    สั่นมากก็กลัวมากสั่นน้อยก็กลัวน้อย
    ถ้าไม่สั่นนี่อะดิไม่กลัวคับ5555
    แต่อยู่ใต้เตียงรึป่าวไม่รู้นะคับ
    หายละบอกด้วยนะคับจะได้หล่อเทห์แบบปลอดภัยไม่สั่นคับ

12. EGKASID

EGKASID New Member Member

141
    1
    0
    ผมก็เป็น ยังไม่ไปแก้เลย.....

13. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    สอบถามคุณปอหน่อย ครับ

หลังโหลดกี่นิ้วอ่ะครับ ของผมกะจะไปเอาลง อีกซักนิ้วอ่ะ
    จะได้กะถูก ครับ
    แล้วใส่ โช๊คเดิมหรือว่าเปลี่ยนอ่ะครับ

14. supasorn_por

1,013
    16
    0
    ลองดูตามผมว่าข้างบนเลยคับ

อีกอย่างนึงเราลองเช็คยางอีกทางนึงด้วยนะคับเดี๋ยวนี้ยางใหม่ก็บวมง่ายคับอยู่ที่การใช้งาน:D

15. supasorn_por

1,013
    16
    0
    ของผมหลังลง 4 นิ้วคับ

โช๊คเดิมคับนิ่มไปนิดนะอาจมีกระแทกบ้างแต่ก็ไม่ยังใช้ได้
    ทางที่ดีเปลี่ยนโช๊คเลยคับให้แข็งหน่อยจะได้หนึบจะได้ไม่กระแทก
    ถ้าจะโหลดมากกว่านี้ต้องเปลี่ยนโช๊คใหม่รึอาจต้องบาดลูกยางกันกระนึดหน่อยเพื่อความหล่อคับไม่งั้นเชสซีวางติดกะลูกยางแข่งเป็นท่อนไม้แน่เลยเห่อๆๆๆ:cool::D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2008
  16. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    พอดีรถผมรองก้อนลงไป 2 นิ้ว แร้ว อะครับ ดูสูงๆ ไปหน่อย ว่าจะไปดัดแหนบอีกซัก 1 นิ้ว

กลัวโช๊คมันยาวไปอ่ะดิครับ ตอนที่ดัดแหนบเสจแล้ว งานเข้าเลยที่นี้ ตอนนี้ใส่คายาบา กระบอกเงินอยู่ ครับ

เด่วต้องไปถามร้านอีกทีเพื่อความแน่ใจ :)

17. supasorn_por

1,013
    16
    0
    อ้อดัดแหนบหรอคับ

งั้นผมว่าปรึกษาที่ร้านนั้นหล่ะคับ
    ของผมเล่นแบบใส่กล่องอะคับแต่ตอนนี้ผมมีโปรแกรมจะลงอีกสัก 2 อะ ก็กะไปดัดเอามะรู้จะเตี้ยไปรึป่าว
    ไม่งั้นผมอาจจะลดใส่กล่อง 3 ดัด 2 เห่อๆๆๆแบบว่ารถไม่แรงเลยใส่กล่องได้อิอิยังเอาอยู่:D:D

18. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ตีปลอกกัน สั่น ล้อหน้า ร้านแม็ก ทั่วไป
    ดู ดอกยางกินเท่ากันหรือเปล่าว ตั้งศูนย์จี้ล้อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้