ใครขับรถ SUNNY B11 บ้าง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย TOB_SUNNYB11, 26 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. klah

klah New Member Member

90
    8
    0
    เมื่อเช้าเกือบซวยครับ
    เบรคจม เกือบได้สอยตูด เบนซ์แล้ว
    อาการ เหยียบเบรคแล้วจม ย้ำแล้วก็ไม่ขึ้น กดไป 3 ที ดึงเบรคมือ ช่วยได้ทัน
    ดีที่ชับไม่เร็ว

แต่พอขับมาอีกหน่อยลองเบรค มันดันอยู่ ชับไปอีกหน่อยลองกระทืบดู 1 ที จมไปครับ แห่ะๆ

เมื่อกลางวันเลยให้อู่แถวที่ทำงานดูให้ กะจะเปลี่ยนลูกยาง เพราะเคยเปลี่ยนมานานแล้ว
    ช่างๆ รื้อๆ ปั๊มบน บอกว่าข้างในมันเป็นรอยเยอะแล้ว(ข้างในคือท่อที่ยางโอริงมันวิ่งไปวิ่งมา ไม่รู้สึกได้ยังไง)
    เปลี่ยนลูกยางท่าจะไม่คุ้มเสีย เพราะอาจจะเบรคจมอีก ช่างแนะนำให้เปลี่ยนปั๊มบนใหม่ ก็เลยจัดไป
    ตอนเย็นค่อยไปเอารถ เห็นช่างว่าปั๊มบนมันประมาณ 1,700 บาท ไม่รู้ว่าจะโดนฟันอีกไหมหน้อ เฮ้อออออ

2. klah

90
    8
    0
    ยังซ่อมไม่เสร็จ หม้อลมรั่วอีก

โทรไปปรึกษาพี่ติ่งมา ขอบคุณครับพี่

-------------

สรุป
    1. ปั๊มเบรคบนรั่ว - ทำการเปลี่ยน 1,600 บาท ค่าส่ง 100 บาท = 1,700 บาท
    2. หม้อลมไม่รั่ว แต่ท่อส่งน้ำมันเบรคตันทำให้ลมย้อน - ช่างทำการไล่ลมท่อน้ำมัน ทั้ง 4 ล้อ รวมเป็นค่าแรง 400 บาท
    3. ค่าน้ำมันเบรค 100 บาท
    จบที่ 2200 บาท

สบายตูดไปครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 สิงหาคม 2012
  3. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    อยากได้ปั๊มเบรคB11ฝั่งซ้าย ตอนนี้เบ้ามันหลวมแล้วอ่ะ ไครมีแล้วเก็บไว้เฉยๆเอามาแบ่งกันใช้ได้นะคับ

4. โป๊ต

โป๊ต New Member Member

9
    0
    0
    พี่ ๆๆ คับ ผมขอถามอะไรหน่อยจิก็าบ ผมอยากถามว่าสปริง b14 เอามาใส่ b 11 เราต้องแปลงอะไรหรือป่าวคับ
    แล้วราคา มันอยู่ที่เท่าไร ของ ใหม่นะ แล้วถ้า ของเก่ามันอยู่ทีเท่าไร
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่องราคาเท่าไรพอดีกำลังศึกษา อยู่ อิอิอิอิ
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะก็าบ

5. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    B11มีไครใช้ท่อเดิมบ้าง อยากรู้ว่ามันวิ่งดีมั๊ยน่ะ เบื่อท่อเก่าและ อยากขับแบบเงียบๆบ้างน่ะ

6. โป๊ต

9
    0
    0
    ท่อเดิมวิ่งไม่ค่อยดีเท่าไรคับมัน อือๆ ผมพึ่งไปเปลร่ยนมาท่อเก่า ลืมไวที่ร้านซวยไปเลย

7. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    ยู้ ฮู ๆ ๆ

8. klah

90
    8
    0
    อยากได้ท่อแบบเสียงเงียบๆ นุ่นๆ เหมือนกัน

9. โป๊ต

9
    0
    0
    พี่ค็าบ ผม ถามไรหน่อยจิ พอดีผมจะใส่สปริง b14 อะ มันใส่ได้หรือป่าว
    มันต้องแปลงอะไรป่าวคับ หรือใส่ได้เลย เห็นเขาบอกว่าสปริงb14 มันแข็งก่า
    b11 ช้วยบอกทีนะค๊าบ

10. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ลองดูครับ ---> สปริงหลังB11 กับB14ใช้กันได้รึเปล่าครับ

กับ

นี่ก็อีกอัน ---> ใครรู้ขนาดสปริงหลังB11บ้างคาบ ช่วนหน่อย

11. aummor

258
    1
    0
    อยากทำแผงประตูเป็นแผ่นมิเนียมปิด ดิบ ๆ ครับ

ขอตัวอย่าง review หน่อยคร้าบพี่ ๆ

12. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    สปริงหลังรึเปล่าครับ
    ถ้าเอาของ B14 มาใส่ต้องตัดก้นหอยของสปริงออกขด 1 ครับ
    เเล้วสามารถใส่ได้เลยครับ ถ้ากลัวเสียงรบกวน
    ก็ใส่สายยางทั้งบนเเละล่าง จบครับ

13. Hs1Qww

Hs1Qww Well-Known Member Member

1,211
    25
    48
    ยางกันเสียงรบกวนใช้อะไรใส่ได้คับ รถผมมีอยู่

14. โป๊ต

9
    0
    0
    ขอบคุณก๊าบ ตัดกันหอย ออก 1 ขด นี้คือ 1 ข้อ ใช่มะคับ

สายยางนี้หาซื้อที่ไหนได้ ค๊าบ

15. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ตัดออกประมาณ 1 วงครับ
    ส่วนสายยางตามร้านวัสดุก่อสร้างเลยครับ

- - - Updated - - -

ตัดออกประมาณ 1 วงครับ
    ส่วนสายยางตามร้านวัสดุก่อสร้างเลยครับ

16. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    ไครมีปั๊มเบรคหน้าข้างซ้ายไม่ใช้บ้าง ตอนนี้ช่องสลักมันสึกแล้ว เบรคแล้วดังแล้วคร้าบ เอามาแบ่งกันใช้ได้นะคร้าบ

17. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    สงสัยต้องยก R32 หรือ แอดครอดตัวนอกดีพี่

18. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    เอางั้นเลยหรอ^^ เบรคทีหัวทิ่ม

19. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    มี B11 ใน 4Eคลับ คันหนึ่ง
    เอาจานเเละปั๊มของ แอคคอดหรือพรีรูด
    แต่ต้องเป็นของเครื่อง h22 ครับ ประมาณ คู่ล่ะ 2600.
    ได้มาทั้งดุมนะครับ รูเท่ากัน จานประมาณ 282 มม 1 พอตใหญ่ครับ
    ผมว่าจานเบรค a31 ตัวเทอร์โบ จาน 280 มม 2 พอตก็น่าสนนะ
    พี่เป็ก

ข้อมูล By Por B11 Turbo
    4efteclub.com

20. aummor

258
    1
    0
    พี่ ๆ มีหัวโช้คเดิม B11 มั๊ยอ่ะครับ

ที่ไม่ได้ใช้ ขอหน่อยได้มั๊ยครับ

21. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    อยากรู้ว่าB11เดิมๆ วิ่งสนามได้กี่วิคับ พอดีมีงานของทีมเพื่อนแล้วโดนลากลงbracketน่ะคับ

22. aummor

258
    1
    0
    17 ได้มั๊ยอ่ะครับพี่

23. chaisunza

chaisunza Guest

0
    0
    0
    ทักทายพี่น้อง บี11ครับ

เปรี้ยวสมชื่อเลยนะคุนน้อง555

24. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    17เลยหรอ อย่างนี้กดกับวีเทคสบายเลยนะนั่น มีเพื่อนบอกว่าน่าจะซัก20ได้

25. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    ผมว่าพี่เป็กต่ำกว่า 20 นะ
    เเล้วถ้าพี่โบตั๋นละจะเท่าไรหว่า
    เเล้วคุณโอ๊ตsr จะเท่ากันเนี่ย
    น่าคิดนะเนี่ย

ผมว่าพี่เป็กต่ำกว่า 20 นะ
    เเล้วถ้าพี่โบตั๋นละจะเท่าไรหว่า
    เเล้วคุณโอ๊ตsr จะเท่ากันเนี่ย
    น่าคิดนะเนี่ย

26. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    ยังไงมาบอกกันด้วยนะคาบว่า ได้เท่าไร

27. l2ain

l2ain New Member Member

3
    0
    0
    ดีครับ รายงานตัว เป็นสมาชิกใหม่นะครับ ฝากตัวด้วยครับ

28. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    ถ้าต่ำกว่า20ล่ะดีใจตายเลย^^

29. aummor

258
    1
    0
    พี่ๆ ครับ B11 ใส่เรือนไมล์ตัวไหนได้มั่งครับ สวย ๆ ๆ

พี่ๆ ครับ B11 ใส่เรือนไมล์ตัวไหนได้มั่งครับ สวย ๆ ๆ

30. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    B11 ใส่แร๊คพาวเวอร์ของรุ่นไหนได้บ้างคับ ของเก่าจะกลับญี่ปุ่นแล้วอ่ะ

B11 ใส่แร๊คพาวเวอร์ของรุ่นไหนได้บ้างคับ ของเก่าจะกลับญี่ปุ่นแล้วอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้