ช๊อควงการรถซิ่งบทพิสูจน์ของน้ำมันเครื่อง ปตท. พลังไทยเพื่อคนไทย

การสนทนาใน 'Motorsport Forum' เริ่มโดย LOVE2JZ, 6 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LOVE2JZ

LOVE2JZ Guest

0
    0
    0
    ช๊อควงการรถซิ่งบทพิสูจน์ของน้ำมันเครื่อง ปตท. พลังไทยเพื่อคนไทย
    เมื่อวันที่ 3 เมษายน 51 (เวลาช่วงบ่ายๆ) ผมผ่านไปที่STRYDERแถวถนนเกษตร-นวมินทร์
    คนเยอะมากก็เลยแวะดูว่ามีอะไรเกิดขึ้น ก็ได้เห็นรถแข่ง Drag 2 คัน คือรถของคุณโอS14 (Signal) และ
    รถของคุณเอ๋ JZA70(สุกิจ) ก็ได้สอบถามทีมงานที่อยู่แถวนั้น ว่ามาทำอะไรกันทั้ง2คัน ก็ได้คำตอบจากทีมงานว่าจะมาทดสอบน้ำมันให้กับบริษัท ปตท. (ในความคิดตอนนั้น จะใช้น้ำมันเครื่อง ปตท. นี่นะเครื่องจะรอดเหรอ) ที่รู้มารถของคุณโอ มีแรงม้าเลยพันตัว เวลาที่วิ่งอยู่ก็ 8.0 วินาที ส่วนรถคุณเอ๋ มีแรงม้าเกือบพันตัว เวลาที่วิ่งอยู่ก็ 7.8 วินาที ผลการทดสอบของทั้ง2คน รถขึ้นวัดแรงม้า คันแรกคือรถคุณเอ๋ ได้แรงม้าทั้งหมด 1,218 ตัว เหลือเชื่อมากเลยครับกับ Turbo T51 BB ทำไปได้ คันต่อมา รถคุณโอ ได้แรงม้าเลย 1,500ตัว เพราะDYNOวัดได้แค่1,500 แรงม้า (คนที่นั้นบอกว่ารถคุณโอเคยทำDYNOพังมาแล้ว) ขึ้นวัดแรงม้ากันเป็นสิบๆรอบไม่มีอาการว่าเครื่องจะเป็นอะไรเลย สุดยอดจริงๆน้ำมัน ปตท. พลังไทยเพื่อคนไทย สงสัยรถของผมคงจะต้องใช้บ้างแล้วล่ะ
    รถแข่งยังใช้ได้เลย จริงไหมครับพี่น้อง
    ลืมบอกอีกเรื่องรถทั้ง2คันนี่ใช้ จูนเนอร์ คนเดียวกันด้วยนะ (คนไทยจูนนะครับสุดยอดไปเลย) เป็นใครนั้นไปถามพี่เค้าเองแล้วกันครับ

2. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    กะลังไล่ลอง ทีละอย่างเลย

รอบหน้าว่าจะลองตัวสีแดง ซะหน่อย

3. 3D16A

3D16A Guest

0
    0
    0
    ใช้ด้วยคนครับ

มีตัวอย่างให้ดู ต้องใช้บ้างแล้ว เจอกันน้ำมัน ปตท ไทยช่วยไทย ไม่ช่วยกันแล้ว ใครจะมาช่วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้