magnet+electro+tuned by'''''''''=? ไปดูการ ทดสอบ เเม่เหล็ก กัน 8/04/08 13.30น.

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย magnet+elect+tuned by''=?, 8 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คนที่ไปทำ 3 step ผมว่า เค้าเชื่อในการโฆษณาซะมากกว่า ดูจากรูปที่มีคนทำมาแล้วเยอะแยะ
    เลยมีการหลงเชื่อ แล้วก็ทำไปตามๆกัน เพราะเชื่อว่ามันดีครับ
    จริงๆผมยังอยากทำเลยแต่ติดอยู่ที่ว่าตอนนั้นผมไม่รู้ว่า 3 step มันใส่อะไรลงไปบ้าง
    แล้วระยะยาวมันจะมีผลอย่างไร อาจจะด้อยประสิทธิภาพลง หรืออาจจะประหยัดแค่ 3 วัน
    ผมเลยตัดสินใจไม่ลองครับ ผมมีคนรู้จักที่ทำ 3 step เหมือนกัน ผมก็รู้เค้าคงจะรู้เรื่องนี้แล้ว
    เค้าก็เฉยๆกันครับ ไม่เชียร์ แล้วก็ไม่ว่า ผมว่าเค้าไม่อยากจะออกมาพูดกันหรอกครับ
    เพราะถ้าออกมาอาจจะเป็นการทำร้ายตัวเองซะเปล่าๆ

ผมว่านะถ้าจะให้เฮียคืนเงินนะ 100 คัน 3 แสน ผมว่าไม่ไหวแน่ๆครับ

แต่ผมก็ไม่รู้นะจะจบยังไง โชคดีกันทุกคนครับ เอาใจช่วยทุกฝ่าย ผมคนกลางครับ

1. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    อ่านๆ ดูเหมือนว่าจะ Happy Ending และนะ แต่เฮียชอร์แก่เอารถขึ้นแม่แรงเปลี่ยนยาง กลับมาแถให้ชาวโลกชมต่อ สุดยอดมนุษย์ที่ไม่เข้าใจภาษาคนเลย สงสารคนที่ช่วยคุณชอร์นะ ทางที่ดีจะพิมพ์อะไรหาที่ปรึกษาก่อน อย่าอ้างไม่ว่าง งานเยอะ ไม่มีใครเชื่อหรอ ที่ไม่ว่างดูหนัง X ช่วยตัวเองหรือปล่า

2. NU-JA-Za*

NU-JA-Za* New Member Member

10
    0
    0
    สนามปิดไฟใกล้จะหมดแล้ว คนก็ตบมือให้แล้วยังจะลงไป แถให้เปลืองยางทำไมเนี่ย
    เตือนสติด้วยวาจาไม่ได้เลย นะเนี่ย สนามปิดแล้วเข้า พิด กลับบ้านเถอะเฮีย

3. ตัวเองขายของที่คอลงถมก่อนแท้ๆ

มาบอกว่าตะวเองไม่รู้ว่ามีขายที่นี่

ชอร์มากๆ

ระวังบาปกรรมจะมาตามทันนะ

เฮียชอร์ ชอบ ชอร์

4. R4

R4 New Member Member

7
    0
    0
    อ๋อเรอ.........แล้วไอ้ไฟฉายกะหนัง X ที่เอามาขายหน้าราม
    ร้านขายส่งมันอยู่ห่างจากร้านแม่เหล็กไม่ถึงสิบก้าว
    หนังXเดินไกลหน่อยห้าสิบกว่าก้าว
    ทั้งหมดอยู่ในคลองถมพลาซ่า
    ร้านขายแม่เหล็กออกจะใหญ่ ไม่รู้เลยหรอ
    ยังจะแถว่ามีคนซื้อมาให้อีก
    คนที่เล่นเน็ตอย่างผมเนี่ยมันโง่นักหรอ....?
    เมื่อก่อนอยู่ปั้มท์เก่าเคยเอาไฟฉายเข้ามาขาย
    ผมถามซื้ออยู่ จำได้ไหมบอกผมว่าซื้อมาจำนวนแยะ
    เค้าขายราคาส่งลดราคาให้ไม่ได้หรอกพี่
    ไหนต้องเสียเวลาเสียค่าจอดรถที่คลองถมอีก

DO YOU REMEMBER.....? DK CHOR

แล้วจะมองไม่เห็นร้านขายแม่เหล็กที่เป็นช่องทางโกงกินหรอ
    อ้อ.......ร้านนี้นอกจากจะมีแม่เหล็กจำหน่ายขายกันแล้ว
    ยังขายทองแดงที่แกะออกจากสายไฟ มอร์เตอร์ หรือสายกราวด์ขายด้วย
    ร้านนี้นอกจากผมจะซื้อแม่เหล็กมาแจกน้องๆในE30แล้ว
    ผมยังได้อุปกรณ์ประเภท นิวเมตริกมาทำไรเล่นๆด้วย
    แถมด้วยโช๊คอัพตัวสั้นมาแปลงใส่ฝากระโปรงหลังVOLVOด้วย

นิดนึ่งหน่อยนึ่งขอให้ได้แถ

5. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ผมสาบานได้ครับ ว่า เฮียเคยบอกผมว่า ถ้าเอาแม่เหล็กเฮียไปพันที่สายน้ำมันในรถผม น้ำมันในรถผมจะกลายเป็นน้ำมันกระสวยอวกาศ ( ผมก็ดีใจ เย้ๆๆ รถกูจะบินได้แล้วโว้ยยย เย้ๆๆๆ แสรดดดดดดดดดดดดดดดดดเอ๋ย 555)

แล้วสมันก่อน เฮียก็เอาหนัง x ไฟฉาย ดีเลย์(เรื่องดีเลย์ เฮียยังบอกเลยว่า ดีเลย์บอสไม่แรง ต้องใช้ดีเลย์ของรถออดี้ ใส่แล้วรถจะแรง) ที่ซื้อมาจากคลองถมมาขาย ผมจำได้นะ อย่ามาชอร์

6. TBC

TBC Guest

0
    0
    0
    ผมชอว์นะครับ

ก่อนอื่นผมต้องขอโทษด้วยใจจริงอีกครั้งหนึ่ง สำหรับเพื่อน ๆ ชาว rcw และเพื่อน ชาว e30thailand ที่ผมได้ใช้อารมณ์วู่วามตอบกระทู้ถกประเด็นเป็นเวลานานมากเกี่ยวกับเรื่อง step เทพของผม ณ บัดนี้ ผมขอให้ทุกท่านเข้าใจว่า ทุกอย่างจะเป็นอดีตที่ไม่น่าเอาเป็นตัวอย่างเกี่ยวกับเรื่องการตอบไม่ตรงประเด็นของผมอีก ผมสัญญาว่าจะไม่เข้ามาพูดจาเลอะเทอะลักษณะนี้อีก อยากให้ทุกท่านให้อภัยคน ๆ นึง ที่คิดว่าตัวเองเก่ง เอาชนะคนอื่นได้ และได้ทำผิดไปแล้ว ผมสำนึกจากใจจริงแล้วครับ และเชื่อว่าผมเป็นลูกผู้ชายพอที่จะขอโทษทุกท่านที่ผมได้แอบอ้างชื่อ หรือได้ใช้ชื่อในการคุยของผม ผมขอโทษจริง ๆ เวลานี้ผมทำงานไม่ได้เลย นอนก็นอนไม่หลับ ไม่รู้จะทำตัวยังไงดีให้เพื่อน ๆ ยกโทษให้ นี่จะเป็นกระทู้สุดท้ายที่ผมจะขออนุญาตเข้ามาตอบในกระทู้ของ rcw นะครับ ส่วนใน e30 ผมจะขอโอกาสเป็นเพื่อนกับสมาชิกทุกคนเหมือนเดิม เป็นเฮียชอว์ที่น่ารักขึ้น ให้เพื่อน ๆ ได้ฮากัน เป็นเฮียชอว์ที่จะเอาหนังโป๊มาขายในราคาซัมเมอร์เซลล์เหมือนเดิม แต่จะไม่เป็นเฮียชอว์ที่ดูเหมือนคนขี้โม้อีกต่อไป

ขอโทษอย่างจริงใจ และขอบคุณมิตรภาพอันดีของเพื่อนที่เป็นห่วงเป็นใยด้วยนะครับ

ส่วนเรื่องที่ถามถึงเรื่องของแม่เหล็ก ผมทำผิดเองครับ เรื่อง nasa ก็เป็นเรื่องที่ผมแต่งขึ้นอุปโลกขึ้นมาครับ ผมยอมรับครับเรื่องแม่เหล็กว่าผมใช้แม่เหล็กลักษณะนั้นจริง ๆ ที่มาที่ไป ผมก้อขอบอกตามที่ตอบไปแล้วเมื่อกระทู้ก่อนหน้านี้ครับว่า ผมได้ไอเดียจากอุปกรณ์ประหยัดน้ำมันที่มีขายกันตามท้องตลาด ซึ่งผมได้ลองแงะแล้วเอามาดูว่ามันทำยังไงจึงได้ลองทำดูบ้าง แต่ขอสาบานนะครับว่าได้ทดลองกับเจ้าบีเอ็มของผมแล้วมันได้ผลจริง ๆ ไม่อย่างงั้นผมไม่กล้ามาโฆษณาแบบนั้นแน่ๆ แต่จากที่ได้มีโอกาสไปทดลองทดสอบม้าที่ไดโน ต้องยอมรับจริง ๆ ว่าความไม่พร้อมของอุปกรณ์บวกกับความเร่งรีบ ทำให้มันออกมาแย่แบบนั้น แต่ผมก็ดีใจว่าผมได้มีโอกาสมาลองไดโนจริง ๆ พร้อมกับยอมรับความพ่ายแพ้ของอุปกรณ์ของผม ผมอยากให้ทุกคนเข้าใจและเห็นใจผม ผมสำนึกผิดได้แล้ว และสัญญาว่าจะไม่ชอว์อีกหลังจากที่ผมพิมพ์กระทู้นี้เสร็จ ผมจะขอรับความผิดของผมเองแต่เพียงผู้เดียว หากเพื่อน ๆ ที่อยากโทรมาคุย ผมยินดีรับฟังเสมอ และยินดีให้ท่านด่าผมให้พอใจ ผมจะไม่ขอชอว์อีกต่อไป และขอโอกาสให้ผมได้กลับตัวกลับใจเป็นคนดีนะครับ อย่าโกรธผมอีกเลยนะ ผมเสียใจมากครับ และหากเพื่อน ๆ ลูกค้าที่อยากคืนของ ก็ขอความกรุณามาคุยกับผมที่อู่ได้ครับ หรือมาคุยที่ปั๊มได้ครับ ผมยินดีเสมอครับ

สุดท้าย นี่เป็นการพิมพ์ครั้งที่ผมตั้งใจพิมพ์มากที่สุด ผมต้องขอโทษ คุณ OKUMI คุณบอย คุณ John คุณ R2D2 และคนอื่น ๆ ที่ผมได้ทำความเดือดร้อน และแถมาแถไปจนเป็นเรื่องเป็นราวใน rcw แห่งนี้ ผมขอโทษเพื่อน ๆ สมาชิกชาว e30 รวมถึงท่านประธาน และน้อง ๆ ทุกคน ขอให้เรากลับมาเป็นพี่น้องที่สนุกสนานฮาเฮด้วยกันเหมือนเช่นเคย และผมจะไม่ขอตอบอะไรให้ยืดยาวอีก หากมีอะไรที่ทำให้ท่านผู้ทรงเกียรติสงสัยหรือข้องใจ กรุณาติดต่อผมได้ตลอดเวลา และผมจะตั้งใจตอบด้วยความเคารพครับ

ผมสัญญาว่าผมจะไม่ "ชอว์" อีกแล้วครับ ขอบคุณครับ

7. R4

R4 New Member Member

7
    0
    0
    เครียดนัก.......พักโฆษณาเดี๋ยว...........

ของเชิญเพื่อนสมาชิกเข้าชมงาน

MOTOR CHOR

ชมฟรีครับ ในงานพบกับDK CHOR ตัวจริงเสียงจริง
    ชมและฟังลีลาการแถสุดๆแบบสดไม่มีการแก้ไขเหมือนในเว็บ
    ชมการตั้งจานจ่ายไฟโดยไม่ล๊อคจานจ่ายเหมือนอู่ทั่วไป
    การติดเครื่องเดินเบา300รอบแบบไม่สั่นเพราะวัดรอบไม่ตรง
    ชมสาธิตการตั้งเหรียญบาทบนฝาครอบวาวล์
    และอื่นๆอีกมากมายในการแถ
    ในงานนี้ท่านอาจได้รับของแจกจาก DK CHOR เป็นCDเสียวๆติดมือกลับบ้าน
    คำถามที่ไม่มีคำตอบในเว็บมาถามได้ที่นี่ทีเดียว
    แต่ไม่รับประกันว่าจะแถอีกหรือไม่กับพลังที่มองไม่เห็น
    ชมลีลาการตีหน้าเศร้าเล่าประสพการณ์เท็จจากพระเอกน้ำเน่าคู่แข่งขวานฟ้าหน้าดำ เค้าคือ...........สันขวานหน้า......(คิดเอา)..............
    พบนักกีฬาฟุตบอลสโมสรดัง ซีดาน กับลีลาจอมเลี้อยสุดแถ
    ร่วมถ่ายรูปคู่ชูนิ้วโป้งกะDK CHOR(เพื่อเอาไปหาแดกในคราวต่อไป)
    รถของท่านถ้าเข้าตาDK CHORอาจถูกติดสติกเกอร์ TBC และถูกแอบถ่ายไว้ได้
    ครั้งเดียวเท่านั้นไม่มีวันอื่นอีก
    เข้าชมได้ตั้งแต่เวลาสี่ทุ่มคืนนี้เท่านั้น
    สถานที่....เปรโตรนัส ข้างตึกการบินไทย วิภาวดี....
    ครั้งเดียวเท่านั้น พลาดแล้วบอกได้คำเดียวว่า.....เสียดาย

แหม.....ผมไม่น่าติดงานต่างจังหวัดเลย
    ไม่งั้นคงได้เอาคู่มือ วิศวะไฟฟ้าไปสัมผัสหนังหัว DK CHORซะหน่อย

โปรดใช้วิจารนะญาณในการชมเพราะนี่อาจเป็นโฆษณาหลอกลวงหาแดกของคนพิมพ์ได้.............ยอมรับครับแก่แล้วสติแตก :cry:

8. NU-JA-Za*

10
    0
    0

:cry::cry::cry: น้ำตาจะไหล อย่าให้มีรอบสามอีกนะเฮียจะไม่มีใครช่วยแล้วนะ

9. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    ยาวววจริงๆเรื่องนี้ เมื่อก่อนผมเคยขับ e30 อยู่แหละเข้าไปในเวป e30 thailane

ก็เคยเห็น เฮียเขาขายของนะ ตอนแรกดูก็แปลกดีแฮะเห็นมีคนทำเยอะแยะเลยแล้วถ่ายรูป

ไว้ก็คงคิดว่าดีจริง แต่ดูๆไปแล้วและอ่านวิธีทำงานของเฮียทำให้ผม งง เลยไม่ได้สนใจอะไร

ผมคิด ว่า เงินที่เสียไปเป็นพันเอาไปเติมน้ำมันยังดีกว่าอีก -*-

10. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    ทำไมชอบเเถล่ะเฮีย พลาด ๆๆๆๆ สรุปว่าเฮียพลาดบนไดโน ??? เอาอีกครั้งมั้ยเฮีย เตรียมตัวให้พร้อมเลยดีไหม
    เฮียขายไปมากกว่า 100 คน ได้เงินไปมากกว่า 300,000 ... เเล้วเพิ่งมาทดสอบ เเล้วมันไม่ได้ผลเฮียบอกว่าพลาด เฮียจะพลาดได้ยังไงในเมื่อก่อนหน้านั้นมันก้ไม่ได้ดีกว่านี้ เพราะนี่เฮียขึ้นไดโนเป็นครั้งเเรก เฮียบอกความรู้สึกมันบอกว่าดีขึ้น .... เวลาลาสอบ ผมบอกครูว่าผมรู้สึกว่าผมรู้เรื่อง เเต่บังเอิญผมสอบตก เฮียว่าครูเขาจะให้ผมผ่านไหมครับ

ผมไม่ได้มาซ้ำเฮียนะ เเต่อยากเตือนเฮียว่าถ้าเฮียจะขายของ เฮียต้องมั่นใจในคุณภาพสินค้าก่อน มีผลการทดสอบตามหลักวิชาการ ไม่ใช่ความรู้สึกนะเฮีย โฆษณาตามจริง เเล้วเฮียขาย เเค่นี้เองเฮีย

เฮียเข้ามาในบอร์ดนี้ในฐานะเฮียชอร์ มาเเลกเปลี่ยนความรู้กัน รู้ก็เเนะนำ ไม่รู้ก็ถาม ดีกว่าไหมเฮีย ดีกว่าเฮียต้องเเอบเข้ามดู ไปไหนมาไหนในสังคมรถเเต่งอย่างระเเวงกลัวคนจำได้ ซ้ำร้ายถูกหวยโดนกระทืบอีก .... เฮียจะอยู่ในสังคมได้ เพียงเฮียจริงใจเท่านั้นเอง

11. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0

เป็นคำตอบที่ผมยอมรับได้ครับ ถ้าคุณไม่ชอว์ในตอนแรกออกมายอมรับแบบนี้ผมว่าเรื่องก็คงไม่ยาวเท่านี้ ก็ขอให้คุณปรับปรุงตัวไม่คุยโม้โอ้อวด ไม่โกหกหลอกลวงอีก ทุกคนคงให้อภัยแม้มันอาจต้องใช้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ตัวคุณเองซักหน่อย ต้องพิสูจน์ตัวเองครับ

12. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    อ่านจบจนได้ อิอิ

13. JDeE

JDeE Member Member

76
    2
    8
    แจ่มครับตอบแบบนี้ ถือว่า OK นะสำหรับผม จะมีก็เพียงบางข้อความเท่านั้นที่ดูเหมือนกับว่า ใจยังไม่ยอมรับเท่าที่ควร แต่ก็โอเคครับ ใหน ๆก็เป็นการทดลองขึ้นมา คนอื่น ๆจะได้รู้ครับว่า มันเป็นมาแบบใหน

14. ผมไม่แน่ใจเรื่องIP ครับ

ทุกกระทู้ที่เป็นการตอบโต้จะขึ้นด้วย 203.153.17x.xxx

แต่กระทู้ขอโทษเป็น 116.58.231.242

ปล สงสัยเฉยๆอย่าคิดมาก

15. TBC ก็เป็นตัวใหญ่......

16. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    สรุปเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ชอร์ คือ โม้ เราได้ศัพท์ใหม่กันแล้วใช่ไหม เห็นพูดกันหลายคนหละ อย่ามาชอร์น่าๆๆ อิอิ อย่าเครียดกันนะ สำหรับคนที่อ่านไม่รู้เรื่อง ให้คิดว่า อ่านขำๆ ฆ่าเวลาทำไรซะอย่างไป คนที่รู้เรื่องดีก็ติดตามตอนต่อไป

17. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ตาแฉะเลย

18. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    จบซะทีเนอะ :D

19. New e30

New e30 Guest

0
    0
    0
    นิดนีงครับ

ผมตามมาตั้งแต่ e30 thailand จนลิ้งมาที่นี่ แล้วเห็นรูป R35 และก็ยังสงสัยอยู่ครับ ว่าสรุปยังไงได้ติดตั้งจริงหรือเปล่าครับ

20. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    OK ครับถ้าออกมายอมรับ ขอโทษ และสภาพ ความจิง ทั้งหมดพวก พี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ ชาว RCweB ก็พร้อมที่จะให้ อภัย เสมอ ( ตัวอย่าง ก็มีให้เห็นหลาย ราย แล้ว )

แต่ถ้า เฮีย ออก มีขอโทษและบอกความจิงให้มันไวก็นี้ก็คงจะดีคงไม่บายปลายถึงขนาดนี้ . . . . .

อย่างที่อ่านๆ มาครับ ถ้า เฮีย จะ ทำ อะไร จะ ค้าขาย อะไร !!!!! โดย ที่ ไม่ เป็นการหลอกลวงผู้อื่น
    ไม่ โฆษณา เกิน จิง ก็ คงไม่มีใครโต้แย้ง หรือ ทักทวงจนเป็น แบบนี้หรอก ครับ !!!!

แล้วก็ อยากจะ ขอ ! ! ! เลย น่ะ ครับ ถ้าหากเฮียคิด โปรเจ็ค ใหม่ได้ ก็ ทดสอบ ดี ๆ ก็เลยน่ะ ครับ จะได้ไม่ต้องมีปัญหาแบบนี้ อีก :D :D :D :D

21. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    ถือซะว่าเป็นบทเรียนราคาแพงนะครับ

22. KubotaKickdown

KubotaKickdown New Member VIP

99
    3
    0
    บอกแล้ว ไม่ชอก้อจบแล้ว และสุดท้ายนี้ขอหั้ยเฮียร์ชอน่ารักหั้ยตลอดไปนะคับ:):):):):)

23. โทษของการชอว์ เฮียจัดหนังมาให้พวกผมคนละแผ่นเลย แล้วจะไม่โกรธ

24. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    เมื่อคืนในยามดึกผมขับรถเจอเฮียชอว์ตรงแยกลาดปลาเค้า

25. kryptonitez

kryptonitez Member Member

290
    0
    16
    จบแย้ววว

26. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .......ยาวๆ เลย..นะเนี้ย.......จบแล้วก็ดี..แล้วคับ....

.......ผมบอกแล้ว.....กรรมใดใครก่อ........กรรมนั้นย่อมตอบสนอง...ติดตัวคนทำ..ไปเรื่อย..นานเลย

.......เมื่อความจริง เปิดโปงแล้ว...ก็จบ....สิ่งที่อยากรู้ก็รู้แล้ว...ตามที่คิดไว้เลย..
    หลอกลวง....

.........D K...ชอว์....

27. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    จบเสียทีนะครับเฮีย เมื่อวานเฮียเองก็โทรมาขอโทษกับผมเองเลย รู้สึกยินดีที่ได้ยินเฮียพูดแบบนั้นครับ และที่เฮียมาโพสล่าสุดนี่ ผมเองก็ยอมรับครับ ว่าเฮียคงคิดอะไรๆได้มากขึ้นแล้ว แต่สมาชิกท่านอื่นๆนั้น ก็แล้วแต่เค้านะครับเฮีย

ปล. เมื่อวานตอนคุยกับเฮีย ผมเลยถามไปว่า R35 คันนั้น สรุปว่าลูกค้าเฮียป่าว ได้รับคำตอบว่าไม่ใช่ครับ เป็นรถคนรู้จักกัน

28. NU-JA-Za*

10
    0
    0
    หวังว่าคงจะไม่มีการ ชอว์เกิดขึ้นในวงการนี้อีก 555++++

29. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ทำผิดก็ยอมรับผิด D SEVEN :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้