magnet+electro+tuned by'''''''''=? ไปดูการ ทดสอบ เเม่เหล็ก กัน 8/04/08 13.30น.

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย magnet+elect+tuned by''=?, 8 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    พลังที่มองไม่เห็นของแกเหลือเกินจริงๆ 5555

2. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    รูปผมขออนุญาตมาโพสไว้ที่นี่นะครับ

รูปที่ 4 สีน้ำเงิน คื่อใส่อุปกรณ์ได้ 101.7
    สีแดง และ สีเขียว คือถอดอุปกรณ์ ออกนะครับ ได้ ได้ 105 และ 104 แรงม้าครับ

รูปสุดท้ายลองดูกราฟเองละกันนะครับ ว่ามันขึ้นยังไง :)

3. !~M_$po@!N

!~M_$po@!N New Member Member

22
    1
    3
    แล้วเฮียไม่หงายตึงหรอคับแบบนี้

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    555 เฮียแกเข้ามาเห็นพลังที่มองไม่เห็นหรือยังครับ

5. แกไปลอดราวผ้าถุงมาอ่ะเปล่า ของเลยเสื่อม

6. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ลืมตั้งเหรียญชัวร์ แรงม้าเลยตก

7. tbc

tbc Guest

0
    0
    0
    ตอบ

ถอดออกได้แค่2step ,เอง ผลต่างแค่3,4ม้าเอง เรื่องมันก็ต้องมีประมาทหรือผิดพลาดกันได้ ปัจจัยก็มีเยอะขึ้นต่างกัน2ชมบ่ายกับเย็นของก็
    ถอดออกได้แค่2stepเอง ขั้น3,4,5 ก็แกะไม่ไหวไม่ทันเวลา คิดว่าน่าจะพอ แรงบิดและรอบที่เท่าไหร่ก็ไม่มีข้อมูล เครื่องวัดไม่ได้ด่วนสรุป เร็วไปมั๊งบิดอาจจะมากและม้ามาในรอบต่ำกว่าก็ได้ ..แล้วที่105,ม้าลงล้อกับd15bautoเดิม มันน้อยรึครับคันอื่น1,500ccเดิมๆautoม้าลงพื้นที่เท่าไหร่ JAZZ vtecเห็นลงกันแค่80 กว่าตัว มองข้ามอะไรไปป่าวคับ วันนี้ใช้ครับวัดออกมาไม่ดีก้จะต้องมีข้อผิดพลาดมั๊งกับ อะไรสักอย่างกับ2stepที่เอาออก อาจใส่มากไปติดผิดระยะฯลฯก็เป็นได้ เพราะรีบทำให้ทันกับเวลา วันหน้ารอชมได้ครับมีชัดๆแน่

8. tbc

tbc Guest

0
    0
    0
    ดูกราฟดิออกเป็นฟันฉลาม ปกติที่ไหน คุยกับรุ่นพี่ช่างใหญ่hkแล้วจะเอาอะไรกับ.... ปั่น10ร้านขึ้น10ทีก็ไม่เคยได้เท่ากัน มันก้ได้กันแค่คร่าวๆ ถ้ามันต่างสัก7-10ม้าจะไม่ว่าเลย ลูกค้าเกือบทุกสายก็โทรให้กำลังใจ และยังคงยืนยันว่าทำไปแล้วดี กว่าเดิมแน่นอน งวดหน้ามาดู1/4ไมล์กัน งวดนี้ออกเองหมด รถก็หาเอง งวดหน้ารอมีทุนก่อน ครับ ก็เลยพลาดและโดน จิงๆแล้วแค่อยากรู้ว่ารถสำนักนี้มีม้ากี่ตัว ยังไงก็วิ่งทุกคัน

9. tbc

tbc Guest

0
    0
    0
    ป้ายท้ายรถก็เขียนตัวโตๆว่า ไม่พอจัยยินดีคืนเงินภายใน2สัปดาห์

แล้วถามจริงๆ หล่ะครับว่าเปิดมา2ปีแล้วทำรถไปเป็น100แล้วใครเคยมาเอาตังคืนบ้างครับช่วย มาพิมพ์ด้วยครับ เชิญมายืนยันด้วยครับ เอาแบบจริงๆนะครับ ไม่ใช่มามั่ว ผมถามกลับต้องตอบได้นะครับว่าร้านผมมีรายละเอียดเป้นอย่างไร ห้องน้ำอยู่ไหนเป็นต้น

สุดท้าย ขอขอบคุณทุกเสียงที่ให้กำลังใจกันเหมือนเวปในบ้านผมและลูกค้าทุกท่าน ที่ยังคงเป็นกำลังใจ จะมีสักกี่อุปกรณ์ ที่กล้าคืนเงิน และมาลองกันแบบนี้ ยังไงของผมก็ไม่ได้มี สำหรับทุกคนแล้วแต่ความเชื่อหล่ะครับเรื่องนี้ ไม่ว่ากัน...

ก็แค่ วันนี้ ไม่ใช่วันเกิดผม พูดมากก็ว่าแถ หุหุ

10. สรุปให้มั๊ยคือ จะใส่หรือไม่ใส่ ของ ของคนขื่อเฮียชอ มันก็ไม่มีผลอะไรทั้งนั้นม้าต่างกัน4-5ตัวถือว่าไม่แปลกเพราะฉะนั้นเลิกเถอะครับขึ้นไดโนไปก็บอกเวลาไม่พอทำสเต๊ปนู้นนี้ สงสัยติดตั้งให้ลูกค้า5สเต๊ปไม่ล่อไป2วันเลยเหรอ โทษนะผมขับแจส ผมอยากรู้ว่า แจสผมที่คุณบอก80แรงม้าเนี่ย ลูกสูบกี่มิล ข้อเหวี่ยงเท่าไหร่ ช่วงชักเท่าไหร่ เกียร์ระบบอะไร ตอบได้แล้วลองตอบอีกคำถามด้วยนะว่าเครื่องD15Bมันเท่าไหร่(ใช้คำถามเดียวกันกับเครื่องแจส) ถ้าเครื่องแจสมีแค่80แรงม้าแล้วทุกอย่างไม่ต่างกันผมจะลงทุนวางD15Bเพราะแรงม้ามันเยอะกว่า

11. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    ถ้าถอดสเตป 3 4 5 ออกหมด ม้า ไม่หายหมดหรอครับ งงเลย

แล้วเห็นที่บอกว่า ประหยัดน้ำมัน ผลออกมาเป็นไง

แล้วมีรูป การทดลองบ้างมั้ยครับ พอดีไม่ว่างไปดู อยากเห็น ว่าผลออกมาเป็นไง บ้าง อะ

ใครมีรูปหรือ ข้อมูลลงหน่อยสิขอรับ

:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

12. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    แต่ คัน น้ำ เงิน คัย วาย สาย เนี้ย

น่ากลัว เหลือ เกิน

13. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    ทำไมผมอ่านไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะ

14. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    โอ้ว สายไฟเดินกันน่ากลัวจัง

15. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ......ผลออกมาแล้ว............ก็คงรู้แล้วคับ......ว่าอะไรคืออะไร......

......ชัดแล้ว.....ติดตามมานาน..อิอิ

16. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    เฮ้อออ ทำไปได้

17. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    โอ๊ยย เห็นสายไฟแล้วจะเป็นลม กลัววิ่งๆไปแล้วมันเข้าไปเกี่ยวสายพานเหลือเกิน 555+

18. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    ยังคงแถเหมือนเดิม อิอิ

19. MaRDi_CLuB

MaRDi_CLuB New Member Member

56
    5
    0
    ยังจะออกมาแถอีก:D

20. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    แล้วมันฉลามอยู่คันเดียวรึไงคับพ่อคุ๊ณ คันอื่นมันเรียบเนียรเปนนีเวียเลยรึไง

รูปมันก็ไม่ได้ต่างกันเล้ยยยยย พูดกันตรงๆเลยนะ จริงแล้วเนี่ยไอ้ไดโน่มันก็แค่ซีมูเลเตอร์

ใช่ว่าจะฟันธงกันได้100% ตัวแปรมันเยอะใช่ แต่!!!!!

กะแค่ซีมูเลเตอร์เนี่ย ให้มันได้มากกว่ารึเท่ากับชาวบ้านเค้าหน่อยเห้ออออ

ถ้าเฮียว่าพลาดเนี่ย....คันอื่นที่มาบนไดโน่ก็คงเรียกว่าไม่ตั้งใจทำ กดคันเร่งแค่ครึ่งเดียวเลยมั้งคับ

เอาคับเอา เอาให้มันทุกแง่ทุกมุม ว่างๆไปสมัครเปนนักการเมือท่าจะเหมาะอยู่ พลังที่มองไม่เหน คลื่นใต้น้ำ!!!!!

21. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    D15B....105 แรงม้า....ก็ปกติป่ะคับ เครื่องเดิมๆวางมาก็ทำได้นิ๊?? ม้าที่ล้อก็ประมาณนี้นะเดิมๆเลย
    jazz L15A ลงพื้น80-90 ไม่เกี่ยวกับd15bเล้ย คนละสเป๊กเลยเฮีย อ่านมานานละ ถ้าเฮียจะบอกว่าเครื่อง1500(D15B)ของเฮีย ม้าเยอะกว่า1500(L15A) เพราะอุปกรณ์ของเฮียเนี่ย อย่านะๆขอร้อง .......
    ถ้าเฮียจะตอบว่าเออ ใช่เพราะอุปกรณ์ของเฮียเอง งั้นเฮียลองเอาอุปกรณ์ของเฮียไปใส่L15Aให้มันได้ม้าเท่าD15Bก็ไม่น่าจะมีปัญหาเนอะเครื่อง1500เหมือนกัน??
    ปล.ถ้าอุปกรณ์5step ของเฮียทำให้L15Aขึ้นเป็นร้อยกว่าม้าได้นะ เฮียรับต่ำๆ ครึ่งล้าน

22. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ยังไม่จบบ.....

23. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    อันนี้ โดน คับ L15A มัน คนละ พื่น ฐาน กัน กะ D15B เครื่อง อ่ะ 1500 เหมือน กัน แต่ แรงม้า

ต่างกันอยู่แล้ว ง้าน ไม่ ลอง เอา B 16 A มาเทียบ กะ เครื่อง 1600 ทั่วไป หล่ะ แรงม้า ต่างกัน เยอะมั้ย:D:D

24. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    เห็นในเว็ป e30thailand มาขอโทษนึกว่าจะจบ ยังมีหน้ามาแถอีกเหรอเนี่ย
    สรุปว่าไอ้ 5 step นี่มันหลอกลวงใช่มั้ย มีที่ไหนโฆษณาว่าใส่แล้วเพิ่มรงม้า กลายเป็นว่าใส่ไปแล้วแรงม้าลดลง 4 แรงม้า แค่เสียเงินแล้วไม่ได้แรงม้าเพิ่มตามที่โฆษณาก็แย่แล้ว แถมกลายเป็นใส่แล้วแรงม้าตกอีกต่างหาก พอทดสอบเสร็จก็ยังมีหน้ามาแถว่าเป็นความผิดของไดโนบ้าง ของตัวรถบ้าง แล้วพิมพ์อะไรให้มันอ่านรู้เรื่องหน่อยครับ

ขอแบบเคลียร์ๆครับว่าไอ้อุปกรณ์พลังที่มองไม่เห็นนี่มันมันเพิ่มแรงม้าแรงบิดได้จริงๆไหม เพิ่มได้ประมาณกี่ % ราคาเท่าไหร่ เลือกมาซัก step ที่คุณมีของอยู่ก็ได้ครับ จะได้ไม่มีข้ออ้างอย่างอื่น

ตอนนี้ขอแค่นี้ก่อนครับ ถ้าไม่เข้ามาตอบให้เคลียร์ เตรียมตัวเป็นกระทู้ในตำนานได้เลยครับ

25. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    รอชมอีกคน

26. R4

R4 New Member Member

7
    0
    0
    ยังจะเข้ามาแถในนี้อีกหรอตาชอร์ เกิดไรขึ้นก็ช่วยไม่ได้แล้วนะ ที่นี่ไม่ใช่E30TH.นะเค้ามากันจากหลายๆที่นะเกือบทุกคลับก็ว่าได้ ไม่เว้นแม้แต่ในบ้านบางกอกคลาสสิคก็มา หรือว่าอยากลองกับพลังมวลชนที่มองไม่เห็นหรอ.........เตือนแล้วนะ

27. tbc

tbc Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับน้า ที่เตือน

ผมไม่ได้มาหาเรื่องใครนิครับ ..
    งานนี้ผมก็จัดตามกระแส เงินผมก็ออกเอง ทุกอย่างก็จัดการเองหมด บัตรประชาชนผมก็มี ภาษีก็เสีย

แค่ให้ทนาย ฝ่ายจำเลย เปิกความบ้างจะเป็นไร หรือชอบระบบศาลเตี้ย เป็นมาเฟียกัน รึครับ
    ชอบฟังความข้างเดียว รึครับ

ผมก็สรุปไปให้แล้วว่าเรื่องนี้แล้วแต่ความเชื่อ ยังไงข้อมูลตอนนี้ก็มี2ด้าน ไม่ใช่ด้านเดียว
    เรื่องกราฟ ไม่ว่าจะเป็น1jผม 2jลูกค้าที่ขึ้นแล้ว ออกมาสวยๆก็มี คงไม่ต้องเอามางัดกันในนี้หรอกคับไม่เป็นเรื่อง
    จะมีใครโง่เสียตั้งเสียเวลาขึ้น ยอมให้ประกาศเผาตัวเองสักงั้นแบบนี้ครับ ผลออกมาแบบนี้ บอกตามตรงไม่มีความรู้สึกต่อผมและลูกค้าหรอกครับ ทุกคนที่ทำไปแล้วเข้าใจกันดี เพียงแต่งงเหมือนผมกันว่ามันเป็นผลแบบนี้ได้ไง อาจมีข้อผิดพลาดเกิดขึ้น ซึ้งตรงข้ามกับที่เขารองด้วยตัวเองกันไม่ใช่แค่1,หรือ2
    นะครับเป็น10เป็น100คน จะเอาแบบไหนหละคับนัดเจอตัวเป็นๆกันไปเลยไหมหล่ะครับ ที่พิมพ์ข้างบนว่าใครทำแล้วไม่พอใจมาคืนเงินได้2อาทิตย์ ,มีใครพิมพ์รึยังครับ ..

กราฟโผ่เส้นแรงม้าเส้นเดียว ข้อมูลอื่นก็ไม่มี กับ2stepเนี่ย คิดว่าชัวร์รึครับ กับ2,3,4ม้าเนี่ย ต่างเป็น8ตัว10ตัวจะไม่อ้างเลยครับ รอบหลังที่ม้าขึ้นเยอะ
    ผมก็เปลี่ยน แกนถ่านกับสปริงใหม่ที่เตรียมมา ของเก่าใช้มา3ปีมันหล่นหาย พยานก็อยู่2คน พูดไปก็มากเรื่องครับ
    ก็สรุปอีก ทีครับว่าแล้วแต่ความเชื่อ จะต่อไปกันทำไมหล่ะครับ " ข้าแต่ศาลที่เคารพ "

28. Stryder

Stryder New Member Racer

4
    0
    0
    been there done it and it doesnt work Confermed

29. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ผมคนหนึ่ง...จะรีบเลย....ขอ 6 step เลย เพราะ ถูกดี..........:)

30. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    OK!! ผมไม่เชื่อคนนึงละ อมวัดมาพูดก็ไม่เชื่อ ให้ไปดูรถขึ้นไดโนแล้วแถวตัง ก็ไม่ไป เฮียเล่นไถแบบ...ถลอก แหก.เลือดไหลออกจะหมดตัวแล้วอะ ก็อ้างนู่นอ้างนี่ ที่ตามอ่านมา ของเฮียเนี่ย ถ้ามีอะไรที่เฮียจะงัดออกมาแก้ได้เฮียจะรีบงัดมาเลยทันที แต่นี่เฮียบอกนัยว่ามีกราฟลูกค้าสวยๆ แต่ไม่เอามางัดในนี้ ok มันจะเป็นไปได้อย่างรัยยยย ฮึ!!! ที่เฮียบอกว่าผลไม่มีผลต่อเฮียและลูกค้าอะคงใช่ แต่ว่าที่ลูกค้าเฮียเนี่ย สูญพันธุ์ไปแล้วแน่ๆ ผมคนนึงละ ตอนแรกก็พยายามเป็นกลางนะ รอดูผล พอผลออกมาเฮียก็มาแถอีก ก็นะ....อุทานแบบที่คุณอิ่มเค้าว่าแหละ กูว่าแล้วววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้