magnet+electro+tuned by'''''''''=? ไปดูการ ทดสอบ เเม่เหล็ก กัน 8/04/08 13.30น.

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย magnet+elect+tuned by''=?, 8 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. k.jakarin

k.jakarin New Member Member

18
    1
    0
    :confused::confused::confused:

2. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    เฮียไม่ออกมาชี้แจงข้อเท็จจิงบ้างเหรอครับ

3. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ต่อให้เฮียออกมาพิมให้ดูดีขนาดไหนก็ตามแต่ผมว่าไม่มีใครเชื่อแล้วละครับ

ถอกออกแล้วขับมาสามวันถึงเห็นผลว่ามันอืด อุปกรณ์คิดตั้งรถยนต์นะครับ

ไม่ใช่ยาหม่อง ที่ทาสามวันแล้วถึงหายปวดสนิท ตลกจัง

4. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    กระทู้แห่งปี 2008 แน่นอน

:D

5. jesus.dot a

jesus.dot a Guest

0
    0
    0
    เปิดมาตกใจ

ดู่ ดู้ ดู ... ดูเธอทำ
    ทำไมถึงทำกับฉันได้ .... เข้าใจเฮียครับ
    โกหกไม่โกหก ตามลิงค์ ...คนพอใจก็มีครับ
    ของซื้อของขาย น่าจะเรื่องของเขานะ
    โลกร้อน สังคมยังร้อนอีก ปีใหม่แล้ว ... โธ่

6. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0

โกหกไม่โกหก ตามลิงค์ ...คนพอใจก็มีครับ <---- ไหนอ่ะคับ แสดงตัวหน่อย? เท่าที่ผ่านมายังไม่มีเลย มีแต่ออกจากปากเฮียเขา ส่วนเรื่องโกหกไม่โกหกอันนี้ ก็ดูตาม Link อย่างที่คุณว่าอ่ะคับว่า แม่เหล็กที่วิจัยโดย Nasa กับแม่เหล็กจาก Harddisk จากคลองถมมันเหมือนกันขนาดไหน ฮ่าๆๆ

ของซื้อของขาย น่าจะเรื่องของเขานะ <--- ถูกครับ แต่ถ้าเรารู้ว่ามันเป็นการหลอกลวง เราก็สามารถนำมาบอกกล่าวเพื่อนๆไม่ให้ตกเป็นเหยื่อคนพวกนี้ได้เช่นกัน มันก็เรื่องของผมเช่นกันคับ ที่คิดจะมาช่วยกัน เปิดเผยความจริงและช่วยกัน Ban คนพวกนี้ไปจากสังคม

โลกร้อน สังคมยังร้อนอีก <---- ใช่คับ ก็เพราะคนหลอกลวงพวกนี้แหละ

:D

lording1 ถูกใจสิ่งนี้
  7. PoPaLet 3 JZ gte

PoPaLet 3 JZ gte New Member Member

68
    0
    0
    สะพานควาย....ไหมพี่ ....ควา...ยไหม..พี่
    เปรื้นๆ เปรื้..น เอี๊ยดดดๆๆๆ แซดด.. แซดด .... ป๊อก .... ผับ.. ผับบ..บ ..ผับ เปล่ว..ว เอ๋ง..เอ๋ง.. กร่อย ...

8. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ระวังมีคนเอาเรื่องเข้าสภาวิศวกรแล้วจะเดือดร้อนนะครับ

จรรยาบรรณวิศวกร

http://www.coe.or.th/co15law/law_codeofconduct.php?$aMain=61

๑. ไม่กระทำการใดๆ อันอาจนำมาซึ่งความเสื่อมเสียเกียรติศักดิ์แห่งวิชาชีพ

๒. ต้องปฏิบัติงานที่ได้รับทำอย่างถูกต้องตามหลักปฏิบัติและวิชาการ

๓. ต้องประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุมด้วยความซื่อสัตย์สุจริต

๔. ไม่ใช้อำนาจหน้าที่โดยไม่ชอบธรรม หรือใช้อิทธิพล หรือให้ผลประโยชน์แก่บุคคลใดเพื่อให้ตนเองหรือผู้อื่นได้รับหรือไม่ได้รับงาน

๕. ไม่เรียก รับ หรือยอมรับทรัพย์สิน หรือผลประโยชน์อย่างใดสำหรับตนเองหรือผู้อื่นโดยมิชอบ จากผู้รับเหมา หรือบุคคลใดซึ่งเกี่ยวข้องในงานที่ทำอยู่กับผู้ว่าจ้าง

๖. ไม่โฆษณา หรือยอมให้ผู้อื่นโฆษณา ซึ่งการประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุมเกินความเป็นจริง

๗. ไม่ประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุมเกินความสามารถที่ตนเองจะกระทำได้

๘. ไม่ละทิ้งงานที่ได้รับทำโดยไม่มีเหตุอันสมควร

๙. ไม่ลงลายมือชื่อเป็นผู้ประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุม ในงานที่ตนเองไม่ได้รับทำ ตรวจสอบ หรือควบคุมด้วยตนเอง

๑๐. ไม่เปิดเผยความลับของงานที่ตนได้รับทำ เว้นแต่ได้รับอนุญาตจากผู้ว่าจ้าง

๑๑. ไม่แย่งงานจากผู้ประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุมอื่น

๑๒. ไม่รับทำงาน หรือตรวจสอบงานชิ้นเดียวกันกับที่ผู้ประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุมอื่นทำอยู่ เว้นแต่เป็นการทำงานหรือตรวจสอบตามหน้าที่ หรือแจ้งให้ผู้ประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุมอื่นนั้นทราบล่วงหน้าแล้ว

๑๓. ไม่รับดำเนินงานชิ้นเดียวกันให้แก่ผู้ว่าจ้างรายอื่น เพื่อการแข่งขันราคา เว้นแต่ได้แจ้งให้ผู้ว่าจ้างรายแรกทราบล่วงหน้าเป็นลายลักษณ์อักษร หรือได้รับความยินยอมเป็นลายลักษณ์อักษรจากผู้ว่าจ้างรายแรก และได้แจ้งให้ผู้ว่าจ้างรายอื่นนั้นทราบล่วงหน้าแล้ว

๑๔. ไม่ใช้หรือคัดลอกแบบ รูป แผนผัง หรือเอกสาร ที่เกี่ยวกับงานของผู้ประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุมอื่น เว้นแต่จะได้รับอนุญาตจากผู้ประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุมอื่น

๑๕. ไม่กระทำการใดๆ โดยจงใจให้เป็นที่เสื่อมเสียแก่ชื่อเสียง หรืองานของ ผู้ประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุมอื่น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 เมษายน 2008
  9. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ....ผมว่ายังไง...เฮีย....ก็ดัง ใน RCW แล้วคับ...เจอใน คลอง 5 หรือที่ไหนๆ...คนจำได้แน่.ๆ.จำง่ายด้วย....

...ในนี้..วงมัน กว้างคับ..เหนือ ใต้ ออก ตก.......ถึงกันหมด.........

10. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    เยี่ยมครับ

ถ้าใครรู้ความจริงแล้วยังอยากจะไปติด ก็ไม่มีใครขัดข้องหรอกครับมันเงินของเค้า อยากได้ผลทางใจแบบว่าเสียเงินแล้วสบายใจก็ตามสบายครับ แต่ที่หวังว่าเสียเงินแล้วจะได้แรงม้า ได้ความประหยัดตามคำโฆษณากลับมากลับกลายเป็นม้าหายแถมกินจุขึ้นนี่มันไม่ควร บอกแล้วว่าโฆษณษาให้เป็นความจริง ให้คนซื้อตัดสินใจจากข้อมูลที่ถูกต้อง โกหกไม่โกหกก็ดูเอาเองก็แล้วกันครับว่าไอ้ที่บอกว่าชื่อเรียกว่า อุปกรณ์TBC มันเป็นอุปกรณ์ที่คิดค้นวิจัย มาจากทีมผู้เชี่ยวชาญ ด้านเครื่องยนต์M/E ด้านฟิสิกส์และปิโตรเคมี จาก3 สำนักแต่งรถชื่อดังและข้อมูลส่วนหนึ่งจากบุคลากรขององค์การNASA ใช้เวลาวิจัยไม่ต่ำกว่า 10 ปีประหยัดน้ำมันอย่างโน้นอย่างนี้ มันมายังไง

ว่าแต่คนพอใจนี่ใครเหรอครับ ไม่เห็นมีใครมาบอกว่าพอใจซักคน มีแต่ถอดทิ้ง ขอเห็นตัวเป็นๆซักคนได้ไหมครับ แบบไม่มีชื่อไม่มีเสียงไม่มี login หรือพวกกินหญ้าเป็นอาหารนี่ไม่เอานะครับ

11. Uska

Uska New Member VIP

11
    0
    0

เท่าที่ผมอ่านคร่าวๆจากกระทู้เฮียชอร์ที่ e30th แกไม่ได้จบวิศวะน่ะครับ
    รู้สึกว่าตอนปี 4 เค้าเรียนสร้างสะพานหรืออะไรเนี้ยแหล่ะแกไม่ชอบเลย
    เลิกเรียน ไปเรียนการตลาดแทน มั้งครับ(ไม่แน่ใจ) แหมเสียดายจิงๆ แค่ปีเดียวเอง
    :D:D

12. NU-JA-Za*

NU-JA-Za* New Member Member

10
    0
    0
    สั้นๆคำเดียว แก่แล้วเข้าวัดไปบวชเถอะเพ้อเจ้ออยู่ได้
    เก่งอะแถไปแถมา ตกลงขายความเชื่อมากกว่าขายอุปกรณ์รถอีก ไม่เต็มก็เกินอะ

13. gri

1,163
    26
    0
    อ้าว....ผมนึกว่าเฮียแกจบวิศวะครับ

เห็นเอาตำรามาโชว์อยู่

14. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0
    :D:D.......ขายหนัง X 3 แผ่น 100 เหมือนเดิมดีกว่ามั๊ยเฮียชอร์ ไม่โดนด่าด้วยถ้าก๊อปไม่ผิดเรื่อง 55555

15. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ดังตูมแล้วนะครับเฮีย อิอิ

16. gri

1,163
    26
    0
    ให้ผมอ่านตำราเรียนชั่วโมงเดียวจบ

ผมว่าผมยังรู้เรื่องมากกว่ามานั่งดูเฮียแกตอบคำถามครับ

--------------------------------------------------------------

เห็นเฮียแกบอกว่า ปั้นเปอร์โย mi -16

ให้วิ่งได้ 230 km/h

อันนั้นเดิมๆเขาก็ได้ของเขาครับ

ถ้าไม่ถึงสิแปลก

ตามจริงมันไปได้มากกว่านั้นด้วย ถ้าเติมออกเทน 97 สารตะกั่ว

แถรถยี่ห้ออะไรก็แถไป อย่ามาแถเรื่องเปอร์โยให้ผมเห็น

--------------------------------------------------------------------

เฮียแกบอกว่า

SR20DE ฝาแดงหลังหัก มีเฮดเดอร์ เกียร์ 6 สปีด ของ S15

เฮียแกปั้นมากับมือ 2 อาทิตย์ (ไหนโฆษณาว่า 2 - 4 ชั่วโมงเสร็จไง)

ไล่ 350 z ได้สบาย สับเกียร์ 4 มีฟรี

มันเป็นไปได้ด้วยหรือครับ

-------------------------------------------------------------------------

ผมเห็นสายไฟรถ honda คันนั้นแล้ว

ผมสงสารรถจังเลยครับ

ผมยังนึกอยู่เลยว่า

ถ้ามีใครมาเดินสายไฟรถผมรกแบบนั้น

ผมคงตบมันหัวทิ่ม

----------------------------------------------------

ดูไปดูมาแล้วเครียด

ไปพักผ่อนที่ฟอรั่ม Relax ดีกว่า

สบายใจกว่าเยอะเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 เมษายน 2008
  17. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    เฮีย ใครๆ ก้อรู้ว่าเฮียอ่าน ไมเฮียมะตอบคำถามให้กระจ่างล่ะ ?? เฮียลดอคติใจเฮียนะ ไม่มีใครเค้าด่าเฮียหรอกถ้าสิ่งที่เฮียทำมันคือสิ่งที่ไม่ใช่การหลอกลวง ผมก็ไม่ได้ว่าเฮียหลอกลวงนะ เเต่ถ้าเอาเเค่จากหลักฐานที่มีที่เห็นๆ กันอยู่โทนโท่ แถวบ้านผมเรียกสารเลวอ่ะนะ จริงๆ มันก้อไม่ใช่เรื่องของผมนะเฮีย เเต่เเม่งทุกคนมันก้อเพื่อนกันทั้งนั้น จะให้เฮียมาหากินเเบบนี้มันก้อนะ เกิดเป็นหมายังหากินเองเลยเฮีย หมามันไม่เคยหลอกเเดกใครหลอกนะ ... เฮียยิ่งพูดยิ่งเข้าใจยากว่ะเฮีย เฮียลองบอกหน่อยซิไอ้ " อุปกรณ์TBC มันเป็นอุปกรณ์ที่คิดค้นวิจัย มาจากทีมผู้เชี่ยวชาญ ด้านเครื่องยนต์M/E ด้านฟิสิกส์และปิโตรเคมี จาก3 สำนักแต่งรถชื่อดังและข้อมูลส่วนหนึ่งจากบุคลากรขององค์การNASA ใช้เวลาวิจัยไม่ตำกว่า 10 ปี ใช้วัตถุดิบนำเข้าจากประเทศญี่ปุ่นและเยอร์มัน " เนี่ยนะ สาบานนะเฮียว่ามีจริง ???สำนักเเต่งรถชื่อดังสามสำนักของเฮียคือไครอ่ะ เเล้วบุคลากรของนาซ่าเนี่ยใครหรอเฮีย อย่าบอกนะเฮียลง 5 สเต็ปนี้ให้อพอลโล 11 ไปนะเฮีย ...
    เอางี้เฮีย เราคุยกันด้วยหลักวิชาการกันดีกว่าเฮีย ค้านกันด้วยหลักฐานอ่ะนะ ... มะเอาอะไรที่มองมะเห็น เเบบของดำของอาถรรณ์อันนี้ขอนะเฮีย ผมงง ... คือตอนเนี้ยผลจากไดโนมันออกมา เอียก็บอกเชื่อมะได้ แม่เหล็กเยอรมัน ก้กลายเป็นคลองถมเเระ ทองดงทองเเดงไรเฮียนี่อีก ... ถ้าเฮียอ่านนะ ผมขอเน้นๆ เลยเฮีย ดอกเดียวเเบบบพิสูจน์ได้อ่ะเฮีย ขอนะเฮียถือว่าขอนะ
    อืมเฮีย เลิกพูดที่อื่นนะเเนวๆ ว่าโดนรุม โดนเเกล้ง ไม่เคยมีไรกันทำไมต้องมาว่าเฮียเเนวๆ เนี้ยอ่ะนะ เลิกพูดนะเฮีย คนชิ_ายไรมะสำนึกเลย เค้ามะได้เเกล้งเฮียอ่ะนะ เเต่ดูที่เฮียทำซะนะ เเล้วสำเหนียกดูๆ แม่มผมอ่าเเล้วรู้สึกเฮียจะพูดเเนวๆ เฮียเป้นพระเอกเลยอ่ะ ผมรับมะได้เฮีย

OKUMI ถูกใจสิ่งนี้
  18. PaPaMidnight

PaPaMidnight New Member Moderator VIP

1,060
    11
    0
    นั่งอ่านมานาน.....คนอาไร๊....แถแล้วแถอีก....

แหม่.....ทำไปได้....

19. B-734

B-734 New Member VIP

4
    0
    0
  20. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    " อุปกรณ์TBC มันเป็นอุปกรณ์ที่คิดค้นวิจัย มาจากทีมผู้เชี่ยวชาญ ด้านเครื่องยนต์M/E ด้านฟิสิกส์และปิโตรเคมี จาก3 สำนักแต่งรถชื่อดังและข้อมูลส่วนหนึ่งจากบุคลากรขององค์การNASA ใช้เวลาวิจัยไม่ตำกว่า 10 ปี ใช้วัตถุดิบนำเข้าจากประเทศญี่ปุ่นและเยอร์มัน "

สุดยอดๆๆๆๆๆๆ ไม่อยากจะเชื่อ "โห ชอร์ มันยอดมาก" ผมว่าแก่โดนของที่มองไม่เห็นมากกว่า เช่น พวกมนต์ดำ คำสาปในสุสาน หรือไม่แกก็คงโดนมนุษย์ต่างดาวอุ้มไปวิจัยแล้วส่งกลับมาให้ NASA ค้นคว้าต่อนะ เลยเป็นแบบนี้

21. KubotaKickdown

KubotaKickdown New Member VIP

99
    3
    0
    ใช่คับ เลิกพูดได้แล้วว่าโดนรุม โดนแกล้ง ยอมรับซะ คนที่มาโดพสอยู่เนี่ย เค้าไม่อยากหั้ยมีคนไปเสียตังกะเฮียร์อีก เพราะมันไม่มีอะไรดีขึ้นมา จิงๆนะ กลับมาขายหนังX กะไฟฉายดีกว่า เดี๋ยวไปซื้อด้วยคน

22. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    ทางออกบ้านเเกรเป็นดินครับ ฝนตกมันเเฉะ ... ติดหล่มสับเเม่มฟรีมันทุกเกียร์

อันนี้เค้าเรียกว่ากราวน์ไวน์หมื่นจุดครับ เฮียแกเรียนมาจากเขาเหลียงซาน ลงยันจุ๊ปล้อ ไคลเเม็กคือจะมีจุดนึงลงที่หัวคนขับครับ .....

23. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    อ่านของเฮีย แล้วอยากจะ บอก ว่า กรู งง 555

24. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    View attachment 944545

เจอนี่หน่อยเป็นไง ท่ออากาศสเต็ปเทพ ใส่แล้ว วิ่ง 13 วิ (ดีไม่เอาสก็อตไบร์ 3 M มาเป็นกรองอากาศ คงได้ซัก 12 อ่ะนะ) 555

View attachment 944546

มันทำได้จริงเหรอว่ะ เก่งโครต ยิ่งกว่า เมกะเคฟเว่อร์ อีก
    อย่างนี้น่าสนับสนุนไปอยู่กระทรวงวิทยาศาสตร์นะ
    เผื่อบ้านเราจะเจริญมั่ง ( ฮวบ ฮวบ นะ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤษภาคม 2008
  25. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ไม่มีการตอบรับจาก เฮียชอร์ เลย

หายไปไหนว่า สงสัยกำลังนึกคำแก้ตัวอยู่อะดิ

**ผมเคยอ่านบอร์ดของ E30 เฮียเค้าบองว่า เค้าทำงานให้องค์การ NASA และอีกหลายองค์กร ด้วยไม่ใช่หรอ และยังบอกว่าที่บ้านมีรถหลายคันมาก แต่ทำไมเห็นคนในนี้บอกว่า เฮียขายหนังโป๊กับไฟฉายอะ ตกลงเฮียทำงานไรกันแน่อะ**

26. snaper

snaper New Member Member

5
    0
    0
    รอผลอยู่เหมือนกัน

27. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
  28. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ผมอยากให้เฮียทำบ้างจัง ไอ SR20DE ใส่เกียร์ 6 สปีด แล้วไล่ 350Z ทันสบายๆเนี่ย

ลำพัง ผมทำ ยัง ตามวีเทค ยากเลยนะค้าบบ

29. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    อ่านแล้ว......โคตรฮ่า.เลย..คับพี่น้อง...............5555+++

....ว่า..ชาว RCW ....ในนี้...เป็นหมูหมา..กาไก่........แรงไปปล่าวคับ....อย่าทำตัวแบบนี้เลย...

...ขอเหอะ..ยังไงคุณก็ยัง....อยู่ในประเทศไทย..นะคับ........ขอร้อง..อย่า

30. gri

1,163
    26
    0

ผมว่าสเปคนั้นถ้าไล่ได้

350 Z คงขายไม่ออกอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้