ใครเคยถอดแผงเหล็กหลังเบาะที่นั่งข้างหลังมั่งครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BHON, 10 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    มันเป้นสองแผ่นประกบกันครับอาจจะเกิดการสั้นสะเทือนไปตีกัน

ตอนผมเอารถไปติดลำโพงหลังจังหวะวางๆ ผมเลยไปเอากาวสิลิโคล มาฉีดอัดเข้าไประหว่างร่องของทั้งสองแผ่นครับทั่วทุกจุดที่จะแย่และฉีดเข้าไปได้ (เงียบเลยครับหายไปอย่างไม่ได้ตั้งใจแค่หวังเล็กๆๆ ) รองดูนะครับ ประหยัดและง่ายกว่าถอดออกแน่นอนครับ

คือผมเองก้เป็นแบบคุณถึงรถจะเก่าแต่ไม่ชอบให้มีเสียงอะไรดังกรุ้งกริ้งเด็ดขาด

2. escape99

escape99 New Member Member

1
    0
    0
    ลองดูตรงนี้ก่อน

ตรงแผงหลัง ให้มุดเข้าทางฝาท้ายนะครับ จะมี เหล็กเส้นที่สำรับค้ำฝาหลังอ่ะ จะมีกิ๊บพลาสติกยึดอยู่ลองขยับดู ไม่งั้นก็ลองเอาเทปผ้าไปพันตรงจดที่มันสัมผัสกันอยู่อ่ะครับ ของผมก็เป็นนะ ไม่ต้องรือหรอกครับ เสียดายรถอ่ะ

3. BHON

BHON New Member Member

36
    0
    0
    จ้าพ่อเจ้าพระคุณรุณช่องเชื่อแล้วจ้าว่าถอดไม่ได้ ถึงถอดได้ก็ได้ไม่คุ้มเสีย แหมกัดไม่ปล่อยเลยนะ อั๊วะผิดไปแล้วอั๊วขอโตด:):) ยังไงขอบคุณคูณPK.K นะครับที่แนะนำวิธีนี้ให้เดี๋ยวจะลองดูครับ

4. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

ก็ไม่มีใครเค้าทำก้าน แม้แต่จาคิดยังไม่มีเล้ย

5. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ใช้คำรุนแรงเกินไปหรือป่าวครับ แล้วผมก็ไม่เคยไม่สุภาพกับคุณด้วยนะ อายุคุณหน่ะเท่าไหร่ มาใช้คำพูดคำจาแบบนี้กับผมอ่ะ โปรดเคารพคนอื่นบ้างครับ <<<

6. So_EK

4,677
    245
    0

เด็กใหม่อ่ะครับเพ่ อาจจารู้ทูกเรื่อง แต่ไม่รู้อยู่อย่างเดียว อย่าไปใส่ใจไรเลย ช่วงนี้เห็นใจพี่มั่กมากนี้ถ้าพี่เป็นคนกินเหล้าซะหน่อย จาขับรถไปนั่งก้งบ้านพี่เลยนะเนี้ย ในฐานะรุ่นไกล้ๆกัน :D

7. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ไม่กัวด่านหรอครับพี่น้อง

8. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

แกฝากบอกว่าอย่ามาตี 4 ตี5 คับ ขับรถดึกดื่นเป็นห่วงนะจีะ

9. akikkik

akikkik New Member Member

23
    2
    0
    :confused::confused::confused:

10. So_EK

4,677
    245
    0
    กรูกลัวเมิงแดกข้าวในวงเหล้ามากกว่า

แระไปตี 4-5 นี้ เมิงจาหนีนอนอีกใช่มั้ย

11. ksaEK97

628
    333
    0
    >>> งง อะไรเหรอครับ สอบถามได้นะครับ :D <<<

12. police2002

police2002 New Member Member

1
    0
    0
    โอ้โหนักเลงจังเลยนะครับคลับนี้แล้วใครเค้้าจะกล้าเข้ามาเล่นละเนี่ยกองเชียรก็เยอะบ้ายุก็แยะรักกันหน่อยสิคนไทด้วยกันอย่าทำกันอย่างงี้เลยไม่มีประโยชน์ไรขึ้นมาหรอกจบกันซักทีมันไม่เท่หรอกครับหรือถ้าบ้าพลังก็ไปอยู่ปัตตานีกันสิครับประเทศก็แย่อยู่แล้วยังจะคิดมาทะเลอะกันอีกจบๆกันซักที

13. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ผมว่ามีวิจารณญาณในการอ่านสักนิสก็ดีนะครับ อ่านตั้งแต่ต้นก็ดีจะได้รู้ว่าสุภาพกับไม่ค่อยสุภาพต่างกันยังงัย

ปล.ตั้งใจสมัครเพื่อมาตอบกระทู้ในนี้โดยเฉพาะเลยนะเนี้ย 555+

14. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0

ไม่ได้บ้าพลังครับ

แต่เพิ่งขึ้นมาจากปัตตานี

วันจันทร์นี้จะไปอีก ไปด้วยกันมั้ยครับ

15. ksaEK97

628
    333
    0
    >>>เพ่เอ็กซ์ครับ "มันเป็นเรื่องของคนสองคนจะมาลงกระทู้ทำไมนี่มันเว็บรถไม่ใช่เว็บประจานกัน คนอื่นไม่เกี่ยวก็อยู่เฉยๆเถอะไม่ต้องใส่ไข่เดี๋ยวก็บานปลายไม่เข้าใจจามาลงกระทู้ทำไม " :D <<<

16. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    พอดีผมแม่งชอบเสือกซะด้วยดิ่ ถ้าพี่ไม่พิมห้ามผมก็คงไม่มาส่วนจะบานปลายไหม

ผมว่าอยู่ที่ระดับมันสมองที่จะวิเคราะห์ว่าสมควรหรือไม่ และอีกอย่างครับพี่ถ้าสุภาพ

มากไปแล้วมีแต่ความวุ่นวายก็อย่ากระนั้นเลยเปลี่ยนแปลงใหม่ กระทู้จะได้มีสีสรรค์

แจก ควย แม่งทั้งกระทู้ ทั้งวันเลยมั้ย HARDCORE ดีวันๆสะใจดี

จาก เหี้ย LOG IN.

17. ksaEK97

628
    333
    0
    >>> พอดีที่ Copy น่ะมันเป็นความคิดขอใครบางคนที่มาให้คำแนะนำตัวกระผมอ่ะครับ ก็เลยอยากใช้คำนี้บ้าง เค้าอุสาห์ลงทุนสมัครสมากชิกมาใหม่สดเลย เห็นชื่อล็อกอินเป็นตำรวจด้วย โห คงจะใหญ่พอตัว ผมเป็นคนกลัวด้วยอ่ะสิ แย่จัง :D <<<

18. mo_mo

1,095
    223
    0
    ชอบพี่ต้นก็ตรงเนี๊ยะ ...สุดติ่ง .+.+.+.+.+.+.++...

19. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    อ้าว..ยังมีกระทู้ hot อีกหรอเนี่ย
    หรือว่าใจดีกันเกินไปไม่ชอบ

20. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0

21. ksaEK97

628
    333
    0
    >>> อาจเป็นได้ :D <<<

22. mo_mo

1,095
    223
    0
    นอนได้แล้ว เด๋วตื่นสายไปโรงเรียนไม่ทันนะ

23. Dear To Mana

Dear To Mana New Member Member

94
    115
    0
    หนุกหนานกันจริง คลับนี้ อิอิ

24. So_EK

4,677
    245
    0
    เชี้ยเอ้ย!!! นักเลงตรงไหนว่ะกรุเห็นแต่อ้ายคนที่เข้ามาด่า มาเสี้ยม มาเขี่ย แม่งมีแต่ New Member New Member ไม่มีข้อมูลส่วนตัวเล้ย New Member นี้ถ้ากรุจาโพสด่าใครแม่งกรูด่าได้เป็นร้อยกาทู้

25. mo_mo

1,095
    223
    0
    อ่านแล้วงงว่ะพี่ มาวเป่าเนี่ย

26. So_EK

4,677
    245
    0
    ครวยถ้าไม่เมาเมิงจางงเรอะ

27. So_EK

4,677
    245
    0
    ลองอ่านต้นกาทู้ดูนะคร้าบ ยังงัยว่างๆก็ลองไปช่วยเจ้าของกาทู้ตัดแผ่นเหล็กที่มันขว้างๆอยู่ด้านหลัง หน่อยนะคร้าบบบบ

28. mo_mo

1,095
    223
    0

ช่วยแก้คำผิดครับ เด็กและเยาวชนจะได้ไม่เอาเป็นเยี่ยงอย่าง

29. So_EK

4,677
    245
    0
    กรุกะลังแก้แต่คอมมันแฮ้งก่อนที่เมิงจาจ่องตอบกาทู้กรูนี้แหละ เออปล่อนเลยตามเลยแล้วแต่มันจาแปลกัน

30. mo_mo

1,095
    223
    0

:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้