เข้ามาเตือนภัยเวลาจะซ่อมเทอร์โบครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย popdemonic, 30 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    โห ขุดมาจนได้ อิอิ

2. sunny2

sunny2 New Member Member

7
    1
    0

........!!!

3. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เรื่องมันนานแล้ว น่าจะจบแล้วหล่ะ ...........

4. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ขุดขึ้นมาจนได้ ปัจจุบัน ผมสั่งGT2871RS จากอเมริกา มาใส่ลงไปแล้วครับ

5. โดนมาเหมือนกันคับแต่คนละที่

โดนมาเหมือนกันคับแต่คนละที่ พอดีผมซื้อเทอโบมาใส่แล้วมีปัญหาเขาบอกว่าช่างประกอบไม่ดี

6. popdemonic

191
    19
    18
    ขออนุญาตขุดปีละครั้ง นานๆเข้ามาที ตอนนี้ใช้GT2871RS บูสต์ระห่ำ1,8บาร์ เคี่ยนเอาเคี่ยนเอา Ball Bearing ไม่เห็นจะไหลซักแอะควันเนี่ย

จนตอนนี้กำลังจะไปGT35R(GT3082) แล้ว กระทู้ตั้งแต่2006-2012 6ปีมานี่ คนเล่นเว็บนี้แต่งงานเลิกเข้าเว็บนี้ไปเยอะพอสมควรแล้ว

7. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
  8. Tae

Tae New Member Member

23
    0
    0

นึกภาพไปดูจับเชงเลย อิอิ

9. Tae

Tae New Member Member

23
    0
    0

3เดือนครั้ง กะลังสวย คนจะ(โดน) =น้อยลง

10. popdemonic

191
    19
    18
    กำลังสงสัยว่ายังมีคนโดนที่นี่อยู่อีกไหม ที่อเมริกาหรือทางUK พวกศูนย์ที่รับซ่อมเทอร์โบ ถ้าUK ดังๆก็AET turbos

เวลาเขาซ่อมมานี่ Warranty เขาดีมากๆ ถ้ามีปัญหาส่งกลับมาใหม่ได้เลย มีid plate ตรึงไว้ที่เทอร์โบเรียบร้อย

ว่ามีการซ่อมจากที่เขาไป แล้วไม่เห็นมีใครเจอปัญหาอิดออดบอกว่า น้ำมันเลี้ยงแกนไม่พอ ขึ้นเลี้ยงช้า ปัญญา

อ่อนมาก ไอ้บริษัทworldtech engineering เหี้ยนี่ผมเกลียดแมร่งตลอดชีวิต แล้วจำไม่เคยลืมด้วย

ใครที่รู้จักผมรู้อยู่แล้วเรื่องเงิน ไม่ใช่ปัญหาผมเลย แต่แค้นแมร่งตรงทำของดีๆพัง แล้วมาโทษว่าของเราไม่ดี

เลวสุดๆ ผ่านมา6-7ปีผมก็ยังสาบแช่งบริษัทนี้อยู่ อะไหล่มันหลายๆตัวก็เอาเข้ามาจากจีนนี่แหละ ในวงการ

พวกร้านซ่อมเทอร์โบ รู้กันหมดแต่ไม่มีใครอยากพูดเพราะ บางอย่างมันต้องพึ่งพากันอยู่ ผมจะดันกระทู้นี้ไว้

ให้ทะลุ10ปี เอาให้มันโชว์หราอยู่แบบนี้แหละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้