ใครจอง New Jazz มาและได้ของแถมอะไรบ้าง

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย Mamoo, 11 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mamoo

Mamoo New Member Member

5
    0
    0
    :rolleyes: ใครไปจอง New Jazz มาบ้างคะ แล้วได้ของแถมอะไรบ้างคะ มาแชร์กันหน่อย

2. โซ๊ย..

โซ๊ย.. New Member Member

15
    0
    0
    ผมไปจองมา ได้ฟิม กรอบ พ่นกันสนิม เคลือบสี แค่นี้เองอะไม่รู้ที่อื่นให้มากกว่านี้หรือป่าวนะ

3. Mamoo

5
    0
    0
    ตอบ

:pยุ้ยลองไปถามมาเหมือนกันส่วนมากก็ให้ฟิล์ม V-Cool เคลือบสี พ่นกันสนิม กรอบป้ายน่ะ แต่มีอยู่ที่หนึ่งแถมสปอยเลอร์หลังให้ด้วย แต่เป็นของเลียนแบบน่ะ เลยยังไม่ตัดสินใจรออีกแป๊ปนึง

4. sumopool

sumopool New Member Member

6
    0
    0
    เราก็จะจอง ไปถามที่บริษัท honda เหมือนกัน บอกว่ามีเบาะหนัง(อย่างดี)แต่ต้องเพิ่ม เงินอีกประมาณ 10'000 - 15'000 บาท
    อย่างอื่นก็เหมือนๆ กันทั้งหมดที่พูดก่อนหน้านี้มาครับ

5. Lamina บานหน้าเต็ม
    กรอบทะเบียน
    เคลือบสี
    กันสนิม
    **เซ็นเซอร์ถอยหลัง**

ได้มาแค่นี้ครับ S/MT

6. Mamoo

5
    0
    0
    คุณปลาวาฬทราย ไปจองที่ไหนมาหรอคะ แถมเซนเซอร์ถอยหลังด้วย เผื่อจะได้ไปจองมั่ง ไม่อยากได้สปอยเลอร์ ของปลอมเพราะเพื่อนได้มางานไม่เนียนเลย แต่ได้เซนเซอร์ก็ยังดี

7. Mamoo

5
    0
    0
    แล้วเรื่องเบาะหนังอยากเปลี่ยนเหมือนกันไปถามที่ Honda พระราม 7 เค้าบอกว่าเพิ่มเงินประมาณหนึ่งหมื่นได้เบาะหนังแท้เลย แล้วมันจะแท้จิงป่ะ

8. ผมอยู่ตจว.ครับ ในกทม. ได้กันเยอะกว่านี้อีก
    ทีแรกผมเองก็ขอ สปอย์เลอร์กับเซ็นเซอร์เพิ่ม แต่เค้าให้แค่อย่างเดียว
    แถมยังบอกด้วยว่าสปอย์เลอร์มันแพง ให้ไม่ได้
    แล้วก็ย้ำนักย้ำหนาครับ ว่าห้ามบอกลูกค้ารายอื่น
    เพราะมีผมคนเดียวนี่แหละที่กล้าไปขอ ผมเตรียมข้อมูลไปครับว่า
    เพื่อนๆที่เค้าไปจองกันเค้าได้อะไรมาบ้าง
    แล้วก็เอาไปยื่นให้เค้าดู :cool:

9. goday

goday New Member Member

45
    1
    0
    สิ่งที่ผมได้เพิ่ม
    ของผม1 นำมันเต็มถัง และ
    2 กันสาด แต่ของผมไม่เอาฟิลม์เค้าลดให้4000 บาท
    3 อืมมีกาบบันไดอีกอะครับ
    จองที่ไบเทคเทดแต่เซลก้อบอกว่าอย่าบอกใครอะ นองนั้นก้อเหมือนเพื่อนอะครับแต่กว่าจะได้รถ นานมากครับ มิ.ย ของผมเป็นตัว เกียร์ mt อะครับมันยังไม่ผลิตเลยตอนนี้เค้าเร่งผลิตแต่ตัวtop อะครับ

10. Suphakrit

Suphakrit New Member Member

67
    2
    0
    ผมว่าแท้จิงนะครับ ตอนผมซื้อตัวเก่า ก้อทำมาครับผม เราจ่ายเพิ่มเพราะศูนย์เค้าจาไปจ้างข้างนอกทำให้อะครับ

11. pennapa

pennapa New Member Member

27
    0
    0
    กำลังจะไปจองครับ ได้รถเดือนมิถุนายน ไม่รู้ประกันชั้น1พวกพี่แถมให้ด้วยเปล่า ส่วนของแถมผมบีบได้ดังนี้
    1. ฟิลม์รอบคัน+บานหน้าเต็ม Hi-kool 8.ผ้าคลุมรถ 15.ร่มฮอนด้า
    2. พ่นกันสนิม 9.บันไดสแตลนเลส 16.เสื้อฮอนด้า
    3. เคลือบสี 10.เซ็นเซอร์ถอยหลัง
    4. กรอบป้าย 11.ชุด safety set
    5. พวงกุญแจ 12.คิ้วกันสาด
    6. พรม+ผ้ายาง 13.บัตร vipลด10%
    7. สายหุ้มเบลล์ 14.หมวกฮอนด้า

สุดท้ายไม่ได้ประกันภัยแถมมีค่าต่อทะเบียนเอง
    ออกที่ฮอนด้านครปฐม
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::D:D:D:D:D:D

12. Mamoo

5
    0
    0
    ตอบ

เราก็คนนครปฐม แต่ยังไม่เคยไปถามที่นั่นเลยให้ป๊ะป๋าไปเอา Catalog ให้เฉยๆ เราทำงานที่กรุงเทพก็เลยถามที่กรุงเทพ ไม่รู้นะเนี่ยว่าให้ของแถมมากกว่ากรุงเทพอีก

13. pennapa

27
    0
    0
    ได้รับรถประมาณวันที่20เดือนนี้ด้วย(เหมือนจองในวันงานมอเตอร์โชว์เลย) แต่เพื่อนผมบอกว่าถ้าวันนั้นจองที่มอเตอร์โชว์เค้ามีของแถม25รายการเลยนะผมได้แค่นี้ผมว่ามันน้อยไปด้วย
    ผมไม่ได้ออกรถที่ศูนย์นครปฐมแล้วนะ ของแถมมันน้อยได้รับรถเดือนกรกฎาคม
    ผมเลยไปจองที่กิจไพศาลฮอนด้าคาร์ส์ ศาลายา พนักงานขายบริการดี น่ารัก ขอชมเลยพนักงานชื้อ เบญครับ

14. a_civic

a_civic New Member Member

1
    0
    0
    จองที่โคราช ได้
    1 ฟิลม์รอบคัน+บานหน้าเต็ม
    2 ฟรีค่าขนส่ง
    3 ฟรีค่าจดทะเบียน
    4 พรม
    5 ผ้าคลุมรถ
    6 กรอบป้าย
    7 เซ็นเซอร์ถอย 2 จุด
    8 คิ้วบรรไดสแตนเลส
    9 คิ้วกันสาด
    10 กระบะใส่ของท้ายรถ
    อยากได้สปอยเลอร์หลังต้องโทรไปขอ ไม่รู้จะได้หรือเปล่าเนี้ย

15. ek1800

ek1800 New Member Member

183
    24
    0
    ได้พร้อมชุดแต่ง J's Racing ครับ

16. ake sunny b11

ake sunny b11 New Member Member

81
    25
    0
    อิจฉาจังเลย

17. no_smokingz

no_smokingz New Member Member

6
    0
    0
    ผมก้เหมือนๆกันพี่ๆอะครับ

ดั่ยรถเดือนหน้าแหนะ

ปล.มือใหม่jazzคับ(ขายcivic ES03 เปี่ยนเปนjazz)

18. โซ๊ย..

15
    0
    0
    เซงเลยของแถมที่อื่นได้กันตรึมของผมไปจองที่สาทร ให้มา 4-5 อย่างเอง เซลแมงบอกรถราคาไปแพงของแถมได้น้อย

19. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    พึ่งจองมาวันนี้ ของที่ได้มีดังนี้คับ
    1.ฟิลม์ ลามินา บานหน้าเต็ม
    2.พรม ผ้ายาง
    3.กันสาด
    4.บันไดสแตนเลส
    5.เซ็นเซอร์ถอยหลังแบบ LCD
    6.แผงภายในเคลฟล่า ทั้งหมด 9 ชิ้น
    7.คูปองน้ำมัน 200
    8.กรอบป้ายทะเบียน
    9.พวงกุญแจ

หรือถ้าไม่เอาให้ส่วนลด 1 หมื่น แต่คิดว่าเอาของแถมน่าจะคุ้มกว่า เลยเลือกของแถมคับ

20. โซ๊ย..

15
    0
    0
    จองที่ไหนครับ ขอเบอร์ศูนย์หน่อยได้ไหมครับ

21. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    แล้วที่ศาลายาของแถมเยอะเหมือนกันกับที่นครปฐมหรือเปล่าค่ะ

22. pennapa

27
    0
    0
    ใช้ครับ แถมไม่เกิน2อาทิตย์ด้วย ดอกเบี้ยสามารถเลือกได้ บริการหลังการขายก็ดี
    ส่วนตัวผมว่าของแถมน่าจะมากกว่านี้ ผมน่าว่าจะบีบได้ ส่วนพนักงานขายซื้อเบญครับ
    ถ้าอย่างไรบอกว่าพี่ต็อกแนะนำมารับรองของแถมมากว่าผม100%
    (ไม่มีนายหน้านะครับโทรมาปรึกษาได้ )ลองโทรมาหาผมได้ 0842002671 โจ
    ขอโทษด้วยรูปมันใหญ่ไปหน่อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มิถุนายน 2008
  23. P.O.M-aie-ki

P.O.M-aie-ki New Member Member

20
    0
    0
    ได้รถเดือนตุลาคาบ.....

มีให้เลือกระหว่า ส่วนลด 20000 กะ

1. พรม+ผ้ายาง

2.ฟิมล์รอบคัน

3. ประกัน (มันต้องให้อยู่แล้วชิมิ)

4. เคลือบสี

5. กรอบป้ายทะเบียน

6. พ้นกันสนิม

7. กันสาด

8. แล้วไรอีกไม่รู้จำมิได้...

เอาไรดีหว่า

24. P.O.M-aie-ki

P.O.M-aie-ki New Member Member

20
    0
    0
    อยากรู้ว่าฟิลม์ของไรกันอ่ะคร้า

แล้วประกันอ่ะ..ขับรุ่นไรกาน

25. Yanu

Yanu New Member Member

60
    1
    0
    อ่า....

26. paman kung

paman kung New Member Member

69
    1
    0
    กำลังจะออกเหมือนกันคับ กำลังหาดูอยู่ ผมถามเซลล์ ฮอนด้าที่ คลอง 6 เค้าให้ ชุดแต่ง MUGEN ก๊อป รวมปีกหลังด้วยนะคับ ที่ไหนมีให้มากกว่านี้ไหมอะคับ บอกด้วยกำลังหาอยู่คับ ของผมตัว S/AT

27. first7744

first7744 New Member Member

6
    0
    1
    ของแฟนก็ได้เท่ากันเป๊ะ:D

28. first7744

first7744 New Member Member

6
    0
    1
    ถือว่าได้เยอะมากครับ..

29. DoRoRo

DoRoRo New Member Member

28
    0
    0
    ..

ผมไป ถามที่ ศูนย์ พระราม2 มา อ่ะคับ
    รุ่น S A/T ได้
    1.พ่นกันสนิม
    2.เคลือบสี
    3.เซ็นเซอร์ถอย
    4.สปอยเลอร์หลัง
    5.พรม

แค่นี้เองอ่ะคับ อยากจะถาม พวกพี่ๆ หน่อยว่า ที่ไปจองกันเค้าแถม ประกัน ป่าวคับ

เพราะเห็นเค้าเขียนราคาประกันมาหนาวเลยคับ 20499 บาท T_T

30. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ผมอยู่ต่างจังหวัดครับไปจองมาที่ศุนย์ Honda ติดกับBigCนครปฐมได้แถมมานิด
    1.เซ็นเซอร์ถอยหลัง
    2.สปอยเลอร์หลัง Mugen
    3.ม่านบังแดดหน้าใหญ่
    4.ผ้ายางรองพื้น
    5.กรอบบป้ายทะเบียน
    6.ผ้าคลุมรถ
    7.ฟิลม์รอบคับExtra Cool
    8.เวสเทอร์การ์ดรอบคัน
    9 กับ10 นี่จำไม่ได้แล้วต้องเช็คในรายการอีกทีครับ
    รถตัว S(A/T)ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้