>> เปรียบเทียบผ้าเบรค N-brake, Bendix, Endless <<

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย eakmba, 23 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    Bendix Metal King Titanium ความเร็วสูงเอาให้อยู่ทีเดียวเลยไม่ดีครับ เหมาะสำหรับรถบ้านมากกว่าครับ

ฝุ่นเบรคเยอะมากๆ เบบว่าเบรคหนักๆ 2 วันเนี่ยเอามาปะหน้าได้เลยครับ

แบบว่าซื้อมาผิดจุดประสงค์ แหะๆ

2. Sinatra Stand-by

Sinatra Stand-by New Member VIP

40
    2
    0
    ผมว่าที่ยกตัวอย่างมา มาตรฐานก็ใกล้เคียงกันอะครับอยู่ที่ความชอบมากกว่า
    ว่าเราชอบยี่ห้ออะไรส่วนตัวผมชอบ Endless

3. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    :D :D ของผม D15B m/t ลงสนามบ้าง ใช้อะไรดีคับ:D :D

4. Ballnuclear

691
    14
    0
    งปถึงก็ Enless ครับ ติดใจแน่นอน ฮิๆ :D

5. bowba

bowba Guest

0
    0
    0
    เคยใช้

เคยใช้enlessกับlancerท้ายเบนซ์ นานมากๆแล้วซื้อที่JUN ราคาพันปลายๆ รุ่นถูกสุด
    ใช้ไปปีนึง หมด ไปเปลี่ยนอีกรอบ ราคาขึ้นเป็น 3พันกว่าๆ 555555ไม่เปลี่ยนแล้วอ่ะ

แต่ของเค้าดีจริงๆ

6. Marsza

Marsza New Member Member

396
    0
    0
    โปรเจค มิว กะ เอนเลส ครับผม

7. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    ตอบตรงๆนะคับ ไม่มีเข้าข้าง

ซื้อใช้ Bendix Metal King มา 2 อาทิตย์ แบบขำๆ พอดีไปได้ Project Mu มาถูกๆ ก็เลยลองเอามาเปลี่ยนดู

คนละเรื่องเลยคับ Project Mu หนึบกว่าเยอะมากๆ หนึบเท้ามากๆเลย ผมว่าหากงบไม่ใช่ตัวปัญหานะคับ กัดฟันอีกนิดหนึ่งซื้อ Endless หรือ Project Mu ไปเลยคับ เพราะผมว่ามันคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปเหมือนๆกัน :) :)

8. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

510
    1
    0
    ผมเคยใช้ Endless รุ่น NA-S คับ(ได้มาฟรี) ดีมากๆแต่แดกจานชิบมีเสียงนิดๆ ขับเร็วๆเบรคมากๆก็ยังไม่มีอาการ fade แต่อย่างได้ เสียอย่างเดียวเรื่องของราคาแม่งแพง อะดิ

9. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    เห้อ รถกระบะ มันไช้เเบบไหนดีอ่ะอยากรู้ครับ

10. tai8910

tai8910 New Member Member

51
    3
    0
    Endless หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ในแต่ล่ะรุ่น แล้ว มีของแอคคอด3.0 ตัวใหม่หรือ ของ H22A บ้างหรือเปล่า:D

11. tai8910

tai8910 New Member Member

51
    3
    0
    upๆๆ:D

12. oatzy

oatzy New Member Member

41
    0
    0
    Metalking เวลามาแรง ๆ แล้วเบรคหนัก ๆ มันจะตื้อจริง ๆ คับ กดแล้วเบรคสู้เท้าอีกตะหาก เวลามาแรง ๆ จิงๆ อ้ะ มันก็เฟดจิง ๆ แต่ก็ใช้อยู่คับ อิอิ ^^

13. อ่านปุ๊ป รู้สึกว่าคนตอบโง่มากเลย พอเลื่อนลงมาดูเจ้าของn breakตอบก็ถึงบางอ้อ ผมเคยเดาตอนที่เขาออกมาทำของเขาเองก็เดาได้ใกล้เคียง
    ผมว่านะคนไม่รู้อยู่นิ่งๆดีกว่า คนอื่นรู้หมดว่าคุณโง่
    ปล.เบนดิ king สกายลายคู้หน้าซื้อ1600ไม่เกิน คุณภาพตามราคาครับ งั้นๆ

14. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใช้ Endless SSS อยู่ครับ ดีมากๆ ซื้อมา 4150 ครับ แต้รู้สึกว่าคุ้ม ครับ
    วิ่งในพีระ หลายรอบ ไม่มีอาการ เฟด เรยครับ น่าใช้มากๆ

15. Ballnuclear

691
    14
    0
    จะว่าไปตอนนี้ Set รถแบบทำมะดาหน้าไม่ทิ่มก็เบรคดีขึ้นมาอีกสำหรับ Metal king Titanium คับ

แต่ก้อเหมือนเดิมถ้าเบรคแรงๆ สักพักมันจะสู้เท้า และก้อลื่นไปเรยอ่ะ เลยต้องเปลี่ยนนิสัยการเบรคใหม่ไปเรยคับ

อย่างว่าจ่ายไปแค่ 1800 บาท มานก้อได้เท่านี้คับ (เบรค R32 GTS)

16. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    แล้ว เนชั่นแนลอ่ะคับเป็นไงบ้าง ขอความรู้ทีคับ

17. W123BRABUS

W123BRABUS New Member Member

1,134
    0
    0
    ใช้กระบะอยู่อ่ะครับ ใช้ของอารายดีอ่ะครับ รบกวนด้วยครับ

เพราะที่ใช้อยู่ติดรถมา เอาไม่ค่อยจาอยู่เลยอ่ะครับ

18. Ballnuclear

691
    14
    0
    เนชั่นแนลผมว่าก็ดีนะครับ แต่ก้อกินจานนิดๆ และเสียงจิ๊กๆๆๆ เมื่อผ้าเบรคใช้ไปจนเหลือแค่ 30%

รับได้ครับ เบรคอยู่ดี ราคาสำหรับ R32 GTS ก็ราวๆ 3000 บาท/คู่หน้าคับ

ส่วนกระบะนั้นไม่แน่ใจอ่ะครับ คงต้องเทียบรุ่นเอา แต่ Metal King Ti ก็มี ส่วน National NA-P ก็น่าจะใส่กะพวก 4Runner ได้นะคับ (ตอนเปลี่ยน Bendix Metal King Ti คู่หน้าเบิกรุ่นของ 4Runner มาใส่แทนอ่ะคับ คู่ละ 1900 บาท )

19. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    เข้ามาศึกษาครับบ ปกติก็ใช้แบบธรรมดาทั่วไปอะ เพราะขับไม่เร็วแล้วเด่วนี้ -*-

20. มาเก็บเกี่ยวความรู้ ฮับ :D

21. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    อยากจะแนะนำอีกซักตัว

HD break pad made by Project Mu.

นี่แบบที่ผมใช้อยู่ แบบในรูปครับ เป็นรุ่น HD kai 0-500องศา ทำงานดีมาก
    มี3รุ่น 0-400, 0-500 และ 0-800

ผมใช้เองอยู่ไม่มีปัญหา ไม่มีเสียงดัง ไม่เฟด

เอาของดีๆมาแนะนำกัน

HD ก็คือ Project Mu นี่เอง ทุกอย่างเหมือนกันหมด แต่ใช้ชื่อว่า HD ครับ

ตอนนี้EVO&SUBARU ใช้กันเยอะมาก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มีนาคม 2007
  22. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    ราคาเป็นไงมั่งอ่ะครับ gts 32

23. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    มีของแจ๊สมั้ยครับ ราคาเท่าไหร่ :D :D :D

24. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

510
    1
    0
    เอาใจช่วยคนไทยคับ สินค้าไทยก็ดีไม่แพ้ต่างชาติ

25. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    โทดนะครับมีของ AE หรือป่าวครับ สนใจครับ

26. bonus

bonus New Member Member

5
    0
    0
    มีใครเคยใช้ตัวนี้บ้างครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มีนาคม 2007
  27. Ballnuclear

691
    14
    0
    สนใจครับพี่ บี 0-500 น่าจะเหมาะก่า เกรดน่าจะพอๆ กะ Enless CCM เนอะ

28. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    ตอบทาง PM แล้วครับ

ส่วนของ AE กับ Jazz สั่งได้ครับ ราคาเท่ากัน
    ราคานี้ลดพิเศษแล้วนะครับ เป็นช่วงแนะนำสินค้า

ผมจะไม่ตอบเรื่องราคานะครับ เพราะว่าไม่ใช่กระทู้ขายของ แต่ถ้าอยากทราบรายละเอียด โทรมาถามโดยตรงได้เลยครับ หรืออาจส่ง PM แทน

29. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    กรุณา อย่าเหมารวมไปหมด ทั้งประเทศครับ เอาเป็นคนๆไป จะพูดอะไรคิดซะด้วยก่อนครับ

30. Ballnuclear

691
    14
    0
    ขอ PM มั่งจิครับ ทุกรุ่นเลยเด้อ :D :D :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้