>> เปรียบเทียบผ้าเบรค N-brake, Bendix, Endless <<

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย eakmba, 23 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    มีรูปใหม่แล้ว ทั้ง3 รุ่นเลย อิอิ

2. Type-A

Type-A New Member Member

9
    0
    0
    เห็นใจครับเหมือนกับ HKS Thailand เลย++++

3. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    ตอนนี้ของ แจ๊ส มาแล้วนะครับ R32 Yaris :D :D

4. Type-A

9
    0
    0
    ขอราคา NEW CAMRY ครับ ไม่รู้ว่ามีรู้ไหนบ้างครับ

5. slow-fobia

slow-fobia New Member Media

327
    6
    0

อ่ะฮะ.....อึ้งนะครับที่ท่านพี่ยอมเข้ามาตอบเรื่องที่มันคาใจมาหลายปีอย่างนี้ แสดงว่าถึงที่สุดแล้วอ่ะดิ....แต่ยังไงก้อดีถึง UT ไม่ออกมาเล่าห้ฟังแบบนี้ ความจริงก็ต้องหลุดออกมาจากร่มเงาที่ถูกปิดบังอยู่ดีล่ะเนาะ ว่าแต่......คนที่จุดชนวนว่าN-BRAKE ก็อปปี้ เบนดิกมาทั้งดุ้นนั้น กา-รู-นา "สืบ"ให้แน่ชัดหน่อยนะว่าใครกันแน่ที่ลอกเลียนแบบมันทุกอย่างแม้กระทั่งกลยุทธ์ส่งเสริมการขายอ่ะฮะ......:mad:

6. Cadenza...

Cadenza... New Member Member

49
    1
    0
    ขอราคาทั้ง 3 รุ่นเลยครับ... ใส่ Altis

ขอรายละเอียดทาง PM ด้วยครับ...
    ขอบคุณครับ...

7. Aop_ES

Aop_ES New Member Member

48
    0
    0
    ใช้ Bendix Metal King อยู่
    ใช้ดีมาก ๆ ครับ ตอนเย็น ๆ เบรคไม่อยู่ เสียงดัง พออัด ๆ หน่อย เฟดอีก ให้ตายเถอะโรบิ้น

พออ่านกระทู้นี้ เลยยิ่งมั่นใจเข้าไปอีกว่า หายี่ห้ออื่นใช้เถอะ หุหุ

8. Super Colt

3,000
    12
    0
  9. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    สนใจ HD 0-800 แล้วครับ 0-500 เบรคดีจนเคยตัวคับ เลยใช้ความเร็วสูงขึ้นอ่ะ

วันก่อนลงทางวนเซ็นทรั่ล พระราม2 ขับเกียร์ 2 เพลินๆ หันมาอีกทีเจอรถจอด แค่วางเท้าไปที่เบรคและเพิ่มน้ำหนักกด อยู่กึ้ก เรยอ่ะคับ

10. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    ผมใช้ Metal king Titanium อยู่ครับ

ถ้าขับธรรมดาแบบชาวบ้านทั่วไปเกินพอครับ แต่ถ้ารถที่ใช้แข่งหรือชอบอัดแล้วไม่แนะนำครับ

ของผมแข่ง 402 ม. เวลา 16 วิ รอบที่ 3 ไหม้เรียบร้อยไปแล้วครับ

รอเก็บตังเปี่ยนใหม่ ..... :mad:

ขอราคาด้วยนะครับของ HD ..... เบรคโฟล์คตัว VR6 ครับผม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

11. Ballnuclear

691
    14
    0
    ตอบแทนพี่บีไปพลางๆ นะครับ

ราคาที่ลง สำหรับรถทุกยี่ห้อครับ:D

12. ผ้าเบรค hd ราคาแพงไหมครับถ้าเกิดใช้ ยี่ห้อ PSC น่าจะเหนือกว่ามั้ยในราคาใกล้เคียงกัน

13. ลองเอา PFC มาเปรียบเทียบน่าจะดีกว่ามั้ยเพราะราคาสูสีกัน คุณภาพดูจะเหนือกว่า HD ด้วยซ้ำนะครับ
    ถ้าเปรียบเทียบกับ bendix หรือ N -brake ดูแล้วเหมือนมวยคนละชั้น เอาของแพงไปเทียบกับของถูกไม่ได้หรอกครับลองดูละกัน

14. bossy

bossy New Member Member

47
    2
    0
    ขอราคาฟอร์ดเทียร่าครับ

15. Ballnuclear

691
    14
    0
    เอ โทดทีคับ PFC มันผ้าเบรคยี่ห้ออะไรหรอครับ ไม่รู้จริงๆนะครับ

16. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    - ขอลองใช้หน่อยล่ะกัน ดีไม่ดีเด่วมาบอก ขอราคาไปแล้วนะคับ ส่งมาด้วย --

17. Super Colt

3,000
    12
    0
  18. Type-A

9
    0
    0
    Performance Friction ของ TOON MOTORSPORT ครับ

http://www.performancefriction.com

19. กลั่นกรองคาร์แคร์

20. โดยส่วนตัว ที่เคยสัมผัสมากับ endless เท่าที่รู้มาจะมี 3 รุ่น ที่นิยม na-s สำหรับรถบ้านที่เน้นคุณภาพเบรคที่ดี กับจานเบรคเดิมติดรถ คุณภาพดีที่สุดในระดับรถบ้าน na-p สำหรับรถบ้านที่สมรถนะสูง หรือแม้กระทั่งสามารถนำไปลงแข่งได้ด้วยในระดับ club race รุ่น top ccm เป็นผ้าเบรคเกรดสูง ราคาก็สูงด้วย เหมาะกับรถแข่งสนาม หรือรถบ้านสมรถนะสูง เนื่องจากจะใส่กับจานเบรค std ไม่เหมาะสมเพราะ(เคยเจอไหม ผ้าเบรคดีมากเกินไปจนจานเบรคเดิมๆ รับภาระไม่ไหว) ร้อนจนจานเบี้ยวก็เบรคอยู่ ทำให้จานคด ขอบอกว่า endless ที่มันเบรคดีเพราะ เขาใช้วัสดุคาร์บอนเยอะ มันจะทำให้เบรคดี แต่จะหมดเร็ว เพราะมันมีทองแดงผสมอยู่น้อย ราคาแพงก็เพราะ เจ้าของเขาขายเวอร์ ไปนิด อย่างที่บอกสมัยแรกๆ na-s ราคา พันกลางๆ แต่เดี๊ยวนี้ พอดังมากๆ ก็สามพันกว่าๆ ไม่เชื่อลองสังเกตุที่ญี่ปุ่นรถแข่งทั้งหมดใช้ผ้าเบรคอยู่ 2 ยี่ห้อ คือ endless กับ project mu ถ้าเป็นรถบ้านจานเบรคเดิมๆ ติดรถ ผมแนะนำ endless na-s ก็พอครับ หรือถ้าใช้แข่งด้วยก็ na-p ก็พอ แต่ถ้า ccm ต้องเปลี่ยนจานเบรค ฟันธง

21. Ballnuclear

691
    14
    0
    ขอบคุณครับ:)

22. Autt Nbrake

Autt Nbrake New Member Premier

4
    0
    0

หมายความว่าไงหรอ??? ลองกลับไปอ่านดูดีดีที่ผมหมายความว่าฝรั่งมันด่าคนไทยอย่างพวกเรานะ

23. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    endless คับ....สุดๆๆ

24. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ความ รู้ครับ

25. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ใช้เบนดิก เมทัลคิงส์ มา 2 ชุด รู้สึกว่ากินจานมาก จานเป็นรอยลึก เจียรเนื้อจานออกไปเยอะ และรู้สึกตื้อๆเท้า

ต่อมาเปลี่ยนมาใช้ N-break กล่องดำ รู้สึกนุ่มเท้าดี กดแล้วอยู่ จานก็ไม่ค่อยเป็นรอย

หรืออาจเพราะผมใช้ความเร็วไม่ถึงจุดก็เป็นได้

ส่วน NA-P ยังไม่เคยใช้ครับ

(ปล. รถอีคาร์ ชุดเบรกการ์เลนด์ VR-4)

26. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    โหเป็นปีๆแล้วยังจะขุดมาอีกเหรอเนี่ยนี่มัน 2008 แล้วนะครับกระทู้มัน 2007

เราอ่านก็งงดิไปตอบไว้ตั้งแต่เมื่อไหร่ 555+

27. Autt Nbrake

Autt Nbrake New Member Premier

4
    0
    0
    หรอครับ!!!

ไม่โดนกับตัวเองก็คงไม่รู้ว่ามันโดนขนาดไหนจะให้อีกสิบปีก็ลืมไม่ลงคาบบ:cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้