อยากทราบว่าใครเป็น สมาชิก NV (เชียงใหม่) บ้างคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย momot66, 9 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ต๊อดตี๋

ต๊อดตี๋ New Member Member

33
    6
    0
    "หางหลัง กะ ไฟท้าย สวยครับ......................"

ขอบคุณครับ

"สวยทั้งคัน เอาแล็คหลังคาออกจะสวยกว่านี้นะครับ"

ตอนนี้ติดไว้เผื่อใช้งานครับ เลยขอติดเอาไว้ให้รกตาเล่นๆ สมาชิกเห็นจะได้จำได้..อ๊ะอ๊ะ

2. พี่ที่เชียงใหม่ผมว่าจะนัดMeetingกันกำลังดูว่าจะว่างกันวันใหน
    ถ้าว่างลงมานะครับ

3. Nut-CM

Nut-CM New Member Member

11
    3
    0
    แฮะๆมารายงานตัวช้าไปหน่อย (ช่วงก่อน บ. บล็อคเวป) ผมนัทนะครับ NvClubThailand #065 วิ่งไปมาในเชียงใหม่กับน้องม่วง ป๊องๆคันนี้แหละ เจอะเจอแวะทักได้ครับ

พูดถึง Nv Club ในเชียงใหม่ย้อนไป2-3 ปีก่อน ผมและโอ๋ เคยทำกันอยู่พักนึงนะครับ แต่ด้วยความที่สามาชิกน้อย สุดท้ายก็ค่อยๆ ห่างหายกันไป จนเมื่อ7-8 เดือนที่แล้ว พี่ๆที่ใช้ Nissan กันอยู่ในภูมิภาคเหนือ เกิดอยากรวมกลุ่มกันขึ้นผมเองพอได้ข่าวก็เห็นดีเห็นงามด้วย เพราะจุดประสงค์หลักๆก็คือไว้คุยถึงปัญหาการใช้งานไม่ว่ารถหรือเครื่อง รวมทั้งแลกเปลี่ยนแบ่งปันอะไหล่กันใช้ภายในกลุ่ม
    จึงเกิดเป็น Nissan Northern Club ขึ้นมา

มีเยอะๆกันเมื่อไหร่ค่อยขยับขยาย(ดังแล้วค่อยแยกวง) จะเป็น Nv Nx หรือ Sunny ก็ตามแต่ไม่ว่ากัน เมื่อรวมๆสามาชิกนิสสันกันได้มากขึ้น ผมเชื่อว่าอีกไม่นาน คงจะมี Nv อีกหลาย member เลยที่จะเข้ามาวิ่งเล่นในบอร์ดนี้ ....

เพราะสุดท้ายแล้วผมก็ยังรักใน Nv Club แห่งนี้ อยู่ดี ลองนึกดูเล่นๆ ก็นานแล้วนะเนี่ยะเพราะตั้งแต่สมัย www.nvclub.cjb.net พ.ศ.2545 ผมก็ยังไม่เคยแกะสติกเกอร์ Nv Club ออกเลย

และจะแวะมาเยี่ยมบ่อยๆ นะครับ

ปล. ชาว Nissan ภูมิภาคเหนือ แวะเจอะเจอได้ที่นี่นะครับ เพิ่งรวมตัวกัน มีไรจะได้ช่วยๆกันไปแล้วเจอกันครับ
    http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?t=50154

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  4. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    พี่นัท มาแว้ว ............

5. Nut-CM

11
    3
    0
    แฮะๆ เอาน่า.. ถึงมาช้าดีกว่า ไม่ค่อยได้มาน่ะ ^^

6. denny

224
    2
    0
    มาช้า ยังดีกว่าไม่มา

7. JOHN_PUM

JOHN_PUM New Member Member

115
    2
    0
    จอน มาแว้วครับ

ตามมาติดๆๆครับพี่น้อง:teeth:

8. ต๊อดตี๋

33
    6
    0
    แล้วตกลงเฮาจะได้ฤกษ์เมื่อใดดีครับ
    ในรอบ นอกรอบ สักครั้งก่อน วอร์มๆกันไปน่าจะดี

9. สวัสดีครับ ผมเจอพี่บ่อยๆนะขายของที่ไนท์ใช่ปะครับ
    ยังไงทิ้งเบอร์โทรไว้ดัวยก็ดีครับ จะได้แวะไปหา
    ผมไปส่งงานให้ลูกค้าอยู่บ่อยๆ:teeth:

10. ต๊อดตี๋

33
    6
    0
    เบอร์อยู่ใต้รูปครับ แต่เปิดเครื่องหลังเที่ยง
    ไปไนท์ฯบ่อยเหรอ ทำไมผมไม่ค่อยเห็นเทา-ดำมั่งเลย หรือว่าใช้คันอื่น
    ผ่านมาแวะได้ครับ อยู่แถวๆ ป้าย รร. D2
    งานประเภทไหนครับ เผื่อสนใจจะเอามาลงบ้าง

11. JOHN_PUM

115
    2
    0
    หวาดดีครับ

ว่างมาเจอกันได้ครับผม www.cm-club.com nncครับ พี่น้องนิสันเต็มเลยครับ

12. Nut-CM

11
    3
    0
    จอห์น ผ่านตา ล้อ 15 ถูกๆทนๆดีๆหล่อๆยี่ห้อแบรนๆ บอกด้วย ล้อ evoขาวๆ โดนยึดไปเป็นที่เรียบร้อย -*-

13. ต๊อดตี๋

33
    6
    0
    ได้ข่าวว่าจอนอะไหล่ยนต์กะลังมาแรง
    ฝากหาโตยคน อยากเปลี่ยนละ ตอนนี้กะลังเล็งว่าจะเอาแม็กทำสีดี
    รึว่าเปลี่ยนไปเล่น 15ดี ของเก่า 16 มันบ่เดิ้ล 555

14. kumsamut

kumsamut New Member Member

35
    3
    0
  15. ขออภัยครับที่หายไปนานเลยพอดีงานเยอะมากๆ

16. JOHN_PUM

115
    2
    0
    อารายขนานนั้นครับเปล่าครับช่วยพี่ๆๆน้องๆๆแล้วเราจามิดติ้งเมื่อไรดีครับพี่น้อง

17. JOHN_PUM

115
    2
    0
    พี่น้องครับผมขอ รวมเบอร์พี่น้องๆๆครับมีอารายได้ช่วยกันครับ
    ผม จอนครับ อาทิดนี้ไปเชียงรายครับ23-24 ครับพี่น้องใครอยู่ที่เชียงรายรายงสนตัวด้วยครับ

18. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    มิตติ้งใหญ่นี้เรียนเชิญ นะครับ:D:D

19. Little_Ao

Little_Ao New Member Member

7
    1
    0
    ฮ่าๆ หายไปนาน งานยุ่งมากมาย ประกอบกับบอร์ดนี้ช้าๆ เลยไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไหร่ ยิ่งช่วงหลังอพยพมาอยู่เชียงใหม่แบบเต็มตัว เลยยิ่งห่างหายจากบอร์ดนี้

ชื่อโอ๋น้อย#051 สันกำแพง เชียงใหม่ Nv Queen Cab สีน้ำตาล โทรมๆ ไม่ค่อยได้ล้าง สังเกตุง่ายๆ มีสติ๊กเกอร์ Nv Club ติดหลังรถ ป้ายกรุงเทพมหานคร อิอิ แล้วเจอกันพรรคพวกเมื่อรถพร้อม ตอนนี้นอนนิ่ง

ป.ล. หวัดดีเป้ สบายดีมั้ย ไว้ได้ลงไปกทม.แล้วจะแวะไปหานะ คิดถึงทุกคนเลย

20. denny

224
    2
    0
    ป้าโอ๋ เอ้ย พี่โอ๋ก็มา อะๆ น่าจะนัดเจอกันซักครั้งดีมั้ยเนี๊ยะ เชียงใหม่เยอะจัง

21. kritipat

kritipat New Member Member

35
    1
    0
    ผมก็อเชียงใหม่แต่ทำงาน กทม.ได้ปีกว่าแล้ว บ้านอยู่สันทรายแม่โจ้

22. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    ผมเพิ่งสมัครคับ(#402) คนเจียงใหม่แต่มาทำงานที่ลำปาง(2ปี)แล้วคับ
    ขอแจมด้วยคน อิอิ

23. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    อยู่สารภีครับ แต่ตอนนี้ติดภารกิจอยู่แถวคลอง4

24. Golf008

Golf008 New Member Member

25
    0
    0
    ผม พะเยาครับพี่น้องครับ

25. JOHN_PUM

115
    2
    0
    ว่างๆๆอยากไปเจอพี่น้องที่เชียงรายจังครับเห็นว่ารถคันนี้ลงสนามด้วยครับอิอิอยากไปดูรถแรงๆๆคับ

26. JOHN_PUM

115
    2
    0
    อยู่เชียงใหมครับ

27. denny

224
    2
    0
    เหนือบนก็เยอะนะ ว่าแต่เชียงใหม่ก่ หลาย แตะ ซักวันท่าจะดี 555

28. ต๊อดตี๋

33
    6
    0
    เอาซักวันๆ

หายไปนาน
    มาถึงก็หนับหนุน เอาซักวัน..ครับ
    เอา NV ล้วนหรือว่ารวม NNC ครับ?

29. JOHN_PUM

115
    2
    0
    เอาไงเอาตามกันครับ

30. o.lak

o.lak New Member Member

22
    1
    0
    พี่ๆครับผมจะลงไปงานบางแสนวันที่6มีใครไปบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้