Strada ของใครกินเจแล้วบ้างครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Smother, 2 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    อยากจะถามว่า ถ้าผมวาง 1J-GE ผมต้องทุบผนังห้องเครื่องมั้ยครับ หรือว่าไม่ต้อง แต่ฝังหม้อน้ำใต้คานหน้าแทนครับ หรือไม่ทั้งสองอย่าง
    ใครมีรูปช่วยลงให้ดูหน่อยนะครับ:)

2. palm_va555

palm_va555 New Member Member

4
    0
    0
    ไม่ทั้ง2อย่างครับ ห้องเครื่องตาด้าโล่งมากครับ หม้อน้ำเดิมวางที่เดิม คอนเซอร์แอร์ก็ที่เดิมครับสบายๆ ไม่ร้อนด้วยแต่วางแล้วคานเกียร์อยู่ต่ำมากเลย ขึ้นลูกระนาดโดนคานเกียร์ก่อนทุกทีเลย รอท่านอื่นมาตอบอีกครับ ของผมเจอปัญหาแบบนี้:D บางทีของคนอื่นอาจจะไม่เป็นแบบผมก็ได้

3. TEUY

TEUY New Member Member

2,169
    27
    0
    ของผมต้องทุบครับ หม้อน้ำทำใหม่ วางใต้คานหน้าครับ แล้วก็ใส่พัดลมไฮโดรลิค ได้ด้วยครับ แผงแอร์ก็อยู่หน้าหม้อหน้าครับไม่ได้ย้ายไปข้างหลัง

4. TEUY

TEUY New Member Member

2,169
    27
    0
  5. Smother

1,573
    2
    0
    ขอบคุณครับ มีท่านอื่นอีกมั้ยครับ

6. ooauoo

ooauoo New Member Member

31
    0
    0
    นึกว่า สตาด้าทำ วิ่งกิน เครื่องเจ อิอิ

สตาด้า ที่รู้จักกันที่เคยวิ่งกินเจ ตอนนี้หันมาวางเจ ถ้าดูไม่ผิดนะพี่เค้าวางหม้อน้ำไว้ที่กระบะหลัง

7. Es แตนๆ

Es แตนๆ New Member Member

16
    0
    1
    ขอถามด้วยนะคับ.........

ถ้าจะวาง 4G64 ขับหลังมีอู่แนะนำมั๊ยคับ......

แบบเหมาหมดทั้งเครื่องทั้งวางแล้วก็ติดแก็สอ่ะคับ.....

8. nutdee

nutdee New Member Member

150
    0
    0
    ไม่ต้องทุบหม้อน้ำ ไม่ต้องย้ายห้องเครื่อง

อยู่ที่เดิมเหมือนเดิมหมด

อยู่ที่วิธีการทำของช่าง[​IMG]

9. phairuch

phairuch New Member Member

270
    1
    0
    Action Group

ของผม J Bo ทุบห้องเครื่องนิดหน่อยครับเพื่อให้ถ่ายนำหนักของเครื่องไปด้านหลังนอกนั้นก็เดิมๆครับ

10. Smother

1,573
    2
    0
    ปัญหาตอนนี้ ไม่ได้อยู่ที่ว่าจะวางยังงัย แต่มันอยู่ที่ว่า เครื่องก็ไม่มีให้วาง ไอ้ที่มีก็แพง ไม่สวยด้วย...เฮ่อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้