HOLSET ONLY

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    พี่เจี๊ยบ ตัว 2.5 กะ 3.0 ขนาดข้อเหวี่ยง ก้าน จะต่างกันรึเปล่าอ่า

ถ้ายังงี้ เอาโบใหญ่ใส่ 3.0 จะมี โอกาส มอบน้อยกว่า 2.5 รึป่าวครับ

2. ton-kung

ton-kung New Member Member

23
    0
    0
    ...

พี่ๆsport truckครับ ช่วยตอบหน่อย
    ...ตอนนี้ผมใช้hx35กับเครื่อง4d56 มันมีละอองน้ำมันออกมาจากท่อไอเสีย(เยอะพอสมควร) ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ ตอนแรกใช้โบตัวนี้กับเครื่อง bd25 ไม่เห็นมีน้ำมันออกมาเลยคับ

3. อยากโดนhx35ใครพอมีบ้างครับ

4. รอผู้รู้มาตอบคับ

5. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    1.ไหลกลับไม่ทัน
    2.เครื่อง4D56หลวม
    3.เทอร์โบเริ่มจะมีปัญหา ครับ

เดี๋ยวรอพี่ๆมาตอบอีกทีและกันนะครับ

6. ton-kung

23
    0
    0
    -เครื่องไม่หลวมครับ
    -เทอร์โบเพิ่งซ่อมมาครับ....ตอนที่ร้านเค้าtest ให้ดู ไม่มีน้ำมันออกมาเลย
    -สงสัยต้องไปดูที่ท่อน้ำมันกลับ ตอนนี้สายกลับต่อเข้าข้างๆกรองครับ ถ้าจะต่อแบบเจาะแคร้งให้มันไหลลงไปข้างล่าง มันจะไหลกลับดีกว่ามั้ยคับ
    .............ช่วยแนะนำหน่อย ขอบคุณคับ............

7. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ละอองน้ำมันมาจาก ท่อหายใจหรือป่าวครับ ปล่อยทิ้ง เลยปริวไปเลอะน่ะครับ......

ถ้าเครื่องไม่หลวมควันไม่ขาวไม่กินน้ำมันเครื่อง เสียงปรกติ ก้ไม่ต้องหลอนคิดมากหรอกครับ

อะไรมันรั่วกระมังครับ

จริงๆแล้วต้องถามก่อนว่า รุ้ได้ไงว่าออกมาจากท่อไอเสีย ถ้าออกมาจากท่อไอเสียเวลาร้อนมันจะไหม้ มันควันขาวจริงไหมครับ

8. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ผมก็ว่าน่าจะเป็นอย่างที่พี่เจี๊ยบบอกนะครับ เพราะผมก็เคยเป็นเหมือนกันครับ.....เป็นคราบจุดน้ำมันเต็มฝากระบะหลังเลยครับ...ถ้าขับแบบธรรมดาไม่แซดมันก็ไม่มีคราบจุดน้ำมันเลยครับ...

9. ton-kung

23
    0
    0
    มันมีไอน้ำมันออกมาจากปลายท่อไอเสีย(เยอะมากๆ) พอถอดเทอร์โบออกมาดู ใบหลังกับโข่งหลังมีแต่คราบน้ำมัน ครับ..................เครื่องเพิ่งวางใหม่คับ ไม่รู้ว่าต่ออะไรผิดหรือป่าว ถ้าจะต่อสายน้ำมันกลับลงแคร้งจะหายมั้ยคับ ตอนนี้ต่อเข้าข้างกรองอยู่.....ขอบคุณคับพี่เจื๊ยบ

10. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    เป็นไงบ้างคับ หายหรือยังครับรายงานหน่อยครับ

11. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    พี่เจี๊ยบรบกวนขอเบอร์โทรร้านน้ามืดหน่อยครับพี่ ......แล้วก็ตำแหน่งร้านของเขาด้วยครับ

12. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    ท่านton-kung

ถ้าไหลกลับลงตรงข้างกรองไม่น่าจะไหลกลับทันครับ เล็กไปหน่อยแก้ง่ายๆก็แนะนำให้เอาแป๊บเดิมออกแล้วเจาะใหม่หาขนาด3-4หุนมาอัดลงไปแทนก็ใช้ได้แล้วครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 11:57:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:57:24 ----------

ท่านton-kung

ถ้าไหลกลับลงตรงข้างกรองไม่น่าจะไหลกลับทันครับ เล็กไปหน่อยแก้ง่ายๆก็แนะนำให้เอาแป๊บเดิมออกแล้วเจาะใหม่หาขนาด3-4หุนมาอัดลงไปแทนก็ใช้ได้แล้วครับ

13. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    อยากลอง HX40W 7ใบมั่งว่าเปงไง

14. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    หว้า เล่น7ใบกันหมดและ

15. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up..

เบื่อคนมีตังค์.......เปลี่ยนได้เปลี่ยเอา......คริ ๆ ๆ

16. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    อยากใส่มั่งจัง

17. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    แล้วจะติดใจholset ถีบพรวด...

18. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    อัพคับผม........

19. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    เรานี่มันโลภจริงๆ อยากเปลี่ยน 7 ใบอีกและ

20. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

เฮ้อ......จะเปลี่ยนอีกแล้วเหรอครับ จะแรงไปถึงไหนครับเนี่ย.......

21. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    อย่าโลภมากพี่ จงพอใจในสิ่งที่ตัวเองมีอยู่
    สาธุ....................................................

22. Unknow

Unknow New Member Member

54
    2
    0
    เอา turbo map มาฝาก:D

23. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ตารางข้างบนนี้บอกอะไรมั่งครับพี่เจี๊ยบ

24. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    แกร็กๆ.......เกาหัวก่อน จะบอกยังไงดี

25. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    แล้วเทอร์โบแมพเค้าอ่านกันยังไงล่ะ

26. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    สอนหน่อยสิครับพี่ เค้าดูที่พท.ใต้กราฟป่ะ?

27. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    เกาหัวด้วยคน งงเต็กกกก

28. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ป่าวครับ..........คล้ายแต่ไม่ใช่น่ะ มันบอกถึงความสามารถเทอร์โบที่ทำได้ภายใต้ แรงดันกับการไหลของ

อากาศน่ะ กำลังคิดอยู่ว่า จะอธิบายยังไงให้เข้าใจ ซึ่งผมไม่เคยเอามาใช้กะผม เดี๋ยวนั่งเทียนจะโดน

ใครหาว่ามั่วน่ะ

29. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    โค้ชเจี๊ยบครับไม่ทราบว่าตอนนี้HX35มือสองสภาพสวยๆราคาอยู่เท่าไรครับ
    ปล.ตอนนี้เครื่องผมมังกร2500อะครับเครื่องเดิมๆแล้วอยากใส่โบครับ แบบว่าอยากได้ดึงหนักๆเดินยาวๆอะครับ ไม่ทราบว่าเครื่องตัวนี้ถ้าใส่โบHX35โขงหลัง50ปั๊ม12มิล. ไม่ทราบว่าสเต็ปนี้เครื่องจะสามารถทนบุสระดับ30-35ปอน ได้ไหมครับ ในกรณีที่ปั๊ม+หัวฉีดเทพๆแล้วอะครับ กลัวไส้แตกครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้