++ขอระบายกับหน่อยครับ กับสถานตรวจสภาพรถแห่งหนึ่ง++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Golf_Za, 18 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ขอให้ขายได้ไวไวละกันนะครับ

2. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    เจองี้แย่เลยครับ ยังไงก็ขายรถได้ไวๆนะคร้าบ

3. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    อ่านแล้วฉุนแทนเลยคับ
    เกลียดนัก ไอ้พวกโง่แล้วอวดฉลาดเนี่ย

4. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    อืม เห็นด้วยครับ

5. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    ว้า...แย่จัง กะว่าเวลาไปซื้อรถที่ กทม. กะจะแวะตรวจที่นี่ก่อน มั่วงี้ไม่ไหว เดี๋ยวได้รถไม่ดีมาใช้

6. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ร้านระยำจริงๆเลย เซงแทนเลบครับ

7. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    แย่เลยครับ สงสารเจ้าของรถเลย เจอ คนให้ข้อมูลแบบรู้ไม่จริง แถมไม่รับผิดชอบคำพูดด้วยนิ

ยังงัยก็ ขอให้ขายได้ไวๆนะครับ

8. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0

ใช่ครับผมเห็นด้วย

9. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
  10. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
  11. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    up หน่อยอย่าให้ตก

12. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    เรียกค่าเสียหายครับ

13. bang_bank

bang_bank New Member Member

27
    0
    0
    หนายมันโฆษณาบอกว่าได้มาตรฐานงายแม่งมั่วสุดๆ..เสงแทนเลยกอฟล์

14. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    เซ็งแทนเลยคับ ใอ้พวกโง่ แล้วอวดฉลาด

15. Golf_Za

398
    13
    18
    อย่างที่บอกแหละครับ
    เครื่องมือทันสมัยแต่ไร้ประสบการณ์

16. purekung_999

purekung_999 New Member Member

27
    1
    0
    ใจเย็นครับ ลงขายใหม่ครับ ไม่นานก็มีคนมาซื้อครับ

17. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    เสียความรู้สึกแทนเลยครับ .... คนประเภทนี้เมืองไทยมีเย่อะคับ

18. BRIDE_O

BRIDE_O New Member Member

217
    5
    0
    เซง ด้วยคนน้อง

19. skull_bite

skull_bite New Member Member

20
    1
    0
    แย่มั่กๆๆๆ ร้านแบบนี้

20. ช่วยบอกต่อๆกันด้วยครับ จะได้ไม่เสียเงิน เสียเวลาเข้าไปอีก

21. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    เสียใจด้วยครับ ยังไงก็รถของเราทำสุดๆไปเลยครับมันต้องการอยู่กับเรา

22. Evil_keng

Evil_keng Member Member

68
    1
    8
    -----TC------

โดนมาเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้ขายรถนะครับ

ผมไปกับทาง รร ไปอบรมที่ TC เรื่องเครื่องมือต่างๆ

ส่วนตัวใช้ นิสสัน รุ่นนิยม วางเจโบ ออโต้ เครื่องโมมานิดหน่อย

ก็เอารถไปด้วย เพราะเค้าบอกว่าให้เอารถมาวัดแรงม้า วัดเพื่อการศึกษา

ก็เลยเอารถผมไป อบรมไปซักพัก ก็ถึงตอนวัดแรงม้า ก็เอารถผมขึ้นวัด

แต่ไม่ได้ให้เจ้าของรถเป็นคนขึ้นขับวัดเอง ตำแหน่งเกียร์ก็ไม่ใช้คันเกียร์เจ

มันจะเพียนๆ นิดหน่อย ตอนวัด ผมรู้สึกว่า เค้าเร่งเครื่องแบบ เครื่องNA

คือไม่สนใจว่าบูสมันสุดแล้ว รอบเครื่องมันจะสุดแล้ว เหยียบๆ แบบไม่รู้ว่ารถแต่งเค้าไม่วัดกันแบบนี้

ผมยืนดู อยู่ใกล้ๆ บูสไป 1.2แล้ว ทำมัยไม่ยก รอบไป 7000แล้ว ไม่ยกฟะ

เพราะผมไปวัดที่ ม เกษตร ก็แค่บูสแปปเดียว ม้าก็ออกมาแล้ว ก็หยุด

วัดอยู่3รอบ รอบแรก ท่ออินเตอร์หลุด รอบ2บอกว่า รถมันสลิป(ล้อฟรี)

รอบที่3 เอาคนขึ้นไปนั้งเต็ม กดสุดจนกล่องปลดบูสตัด มันก็บอกว่าวัดไม่ได้อีก

เพราะเครื่องสะดุด อะไรวะ ทำมัยกรูวัดที่อืนได้ ก็เลยบอกเค้าว่า พอเถอะพี่

เอารถลงเถอะ เค้าก็พอ แล้วเอารถออก ที่ผมให้พอเพราะได้ยินเสียงแปลกๆแล้ว

แล้วผมก็ไปถามเค้าว่า เมือกี้บูสเกินแล้ว ไม่ยกหรอพี่ เค้าบอกว่า รอบยังไม่หมดเลย ก็เลยไม่ยก

ผมก็งงไปเลย ขอดูแรงม้าหน่อยได้มัย เค้าก็บอกว่า วัดไม่จบ ดูไม่ได้ อาวเวร

แล้วก็จริง ผมขับกลับ ม. ความร้อนผิดปรกติ เสียงเครื่องผิดปรกติ ขับมาได้กลางทาง

ก็สงสัย เลยจอด ลงไปเปิดฝากระโปรงดู งานเข้าครับ ชาฟละลายแน่นอน เสียงนี้

ผมก็เลย ฝืนขับกลับให้ถึง ม. แต่ไม่ถึง ก็เลยต้องลากกลับ ผมไม่ได้ติดใจเอาความอะไร

แต่ไม่เข้าใจว่า รถทำมาขนาดนั้น ทำมัยไม่ให้เจ้าของรถ เทสเอง เพราะผมไปที่อืน ผมก็เทสเอง

เพราะเค้าบอกว่า รถทำมา มีแต่เจ้าของรถ ที่รู้ว่ารถตัวเองมีลีมิตตรงใหน ไม่เหมือนรถออกจาก โรงงาน

เตื่อนใว้นะครับ สำหรับรถแรงๆ มีโบริไม่มีก็ตาม ถ้าจะเทสแรงม้า อย่าไปที่นี่ครับ
    เพราะเหมือนเค้าไม่รู้ว่า เครื่องรถแต่ง มันกดได้แค่ใหน

ชาฟละลายไม่เสียดายหรอกครับ แต่เสียความรู้สึกที่ไม่ได้พังด้วย teenตัวเองนี้สิ มันน่าเจ็บใจ เฮอ

23. รุ้งี้คงไม่เข้าไปเหยียบอ่ะคับ บางทีเราเก็บสีเก็บรอยมา มานเสือกว่ามีการทำสีมา.......อาจจะ เคยมีอุบัติเหตุกะรถคันนี้มา......คำว่า อาจจะ ของมานนี่ เล่นชีวิตเราเปลี่ยนเลย

24. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    เจอทีมช่าง ทีมงานรู้ไม่จริง เก่งไม่จริง ใช้คำโฆษณาว่า "มาตราฐาน" มาหลอกหาแดกหากิน แย่จริงๆ ผมก็เพิ่งเป็นมาเอารถไปให้ลูกค้าดู เจอเซียนๆ มารุมดูรถเต็มไปหมด พูดนู่นพูดนี่ รู้ดีไปหมด ว่ารถโดนชนหนักตรงนั้นชนแรงตรงนี่ ทำสีตรงนั้น ทำสีไม่เนียน เก่งจริงๆ ที่พูดกันมาแม่งผิดหมดเลย (ขำในใจรถกูเดิมๆ ไม่เคยชน เข้าศูยน์ตลอดชีวิต) และแอบไปมองดูรถมันบ้าง สถาพหมาไม่แดก เหาก็บุบ แล้วยังมาพูดรถคนอื่นไม่ดีอีก แย่จริงๆ

25. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
  26. Golf_Za

398
    13
    18
    เหอ ๆ ตกลงนี่เค้าดีจริง(รึเปล่า)
    ส่วนของผมเนี่ยถือว่าช่างอวดรู้ละกัน
    เล่นเอางานนี้หัวเสียไปหลายวันเลย
    ทีหลังไม่รู้จริงอย่ามาพูดซะดีกว่านะ TC

27. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    T _ _ T C _ R

28. "NUNG_JZ"

"NUNG_JZ" New Member Member

67
    2
    0
    =ชัดดดเลยยยย งานนี้.555

29. Evil_keng

Evil_keng Member Member

68
    1
    8
    เท่าทีดูจริงๆ รอบเครื่องที่วัดที่ TC มันขึ้นช้า แล้ววัดนานไป ไม่เหมาะกับเครื่องโมอะครับ

อิมป้ายแดง ทำมาใหม่ๆ วิ่งดี เทสปุป พังเลย

30. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ไม่รู้จริงเเล้ว มาพูด อย่างงี้เจ้าของรถก้อเเย่ซิคร้าบ เสีย ทั้ง เวลา เเละ เสียอารมณ์ เเละ เสียโอกาส

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้