++ขอระบายกับหน่อยครับ กับสถานตรวจสภาพรถแห่งหนึ่ง++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Golf_Za, 18 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ไอ้ร้าน ทาร์เคส แน่นอน ผวนเอานะครับ เคยคุยกับมานเหมือนกานครับในบู๊ทตามงานโชว์รถ เหมือนจาใช้ได้ แต่ดูจิงจิงเห่ยนี่หว่า

2. txxxxx001

txxxxx001 New Member Member

5
    0
    0
    เซ็งด้วยอีกคนครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลจะได้ระมัดระวังตัว อย่าเชื่อแต่คำโฆษณาของเขามาก แต่ตอนนี้กำลังเซ็งครับพี่น้อง มือจับด้านนอกข้างคนขับแตกละเอียดครับ กำลังหาเปลี่ยนอยู่ใครพอทราบช่วยแจ้งให้หน่อยนะครับพี่น้อง Rover 623 SLI โทร.0854815578 หรือ เมล์มาที่ [email protected] จะขอบคุณอย่างมากครับ T_T

3. น่าเห็นใจค๊าบ

4. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    หมดกันครับงานนี้

แบบนี้ฟ้องได้นะครับ

เสียใจด้วย แต่เด๋วก็เจอเนื้อคู่ครับ รถสวยขนาดนี้

5. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    เป็นขี้ข้าแต่แม่งเสือกอวดฉลาดทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อนเลย

6. P@I_AL50

P@I_AL50 New Member Member

0
    0
    0
    บริษัท เทสคาร์ จำกัด เราให้บริการตรวจสอบสภาพรถยนต์รายแรกที่ตรวจสอบสภาพรถยนต์ด้วยระบบคอมพิวเตอร์ที่มีความซื่อตรงต่อทั้งผู้ขาย และผู้ที่กำลังจะเป็นเจ้าของใหม่

เทสคาร์ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับการซื้อ/ขาย รถยนต์ใด ๆ ทั้งสิ้น เราทำหน้าที่ตรวจสภาพรถเพื่อที่ลูกค้าจะได้ทราบถึงสภาพรถที่แท้จริงทั้งหมด (สำหรับการตรวจวัดแชสซีด้วยเครื่องเลเซอร์สแกนเนอร์ ของรถคันดังกล่าว ได้ผลคือ โครงสร้างตัวถัง ผ่าน แต่มีสิ่งผิดปกติเกิดขึ้น ทางเทสคาร์ขอแนะนำว่าควรตรวจสอบกับผู้ผลิดรถยนต์)

เทสคาร์รู้สึกเสียใจเป็นอย่างยิ่งที่ผู้ขายมีรู้สึกเช่นนี้ แต่ลูกค้าที่นำรถเข้ามาตรวจ ต้องการทราบรายละเอียดถึงสภาพรถที่แท้จริงก่อนตัดสินใจซื้อ และในกรณีนี้ทางผู้ซื้อรถได้รับคำแนะนำจากคุณพ่อของผู้ซื้อว่าควรซื้อหรือไม่ (ในทางตรงกันข้ามถ้าท่านผู้ขายเป็นผู้ซื้อ แน่นอนว่าคุณต้องการทราบถึงสภาพรถที่แท้จริงของรถที่คุณกำลังจะซื้อเช่นกัน )

เทสคาร์ เราดำเนินธุรกิจเพื่อช่วยให้ผู้ซื้อได้รู้ถึงสภาพที่แท้จริงก่อนตัดสินใจซื้อ เราไม่แนะนำว่าควรซื้อหรือไม่ ผลรายงานการตรวจสอบของเราจะบอกถึงจุดบกพร่องหรือสิ่งผิดปกติที่เกิดขึ้นจริงเท่านั้น

สุดท้ายทางบริษัท เทสคาร์ จำกัด หวังเป็นอย่างยิ่งว่าทุกท่านจะเข้าใจการให้บริการตรวจสภาพรถยนต์ของเรา เราจะพยามยามให้บริการทีดีที่สุดกับทุกท่านต่อไป

ขอแสดงความนับถือ

ธัญญาภัทร์ พัฒนพลวิชญ์
    (ผู้จัดการฝ่ายการตลาด)​

7. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18

อยากจะบอกว่าจุดที่คุณบอกว่าตัวถังฉีกอะ Honda รุ่นนี้ เค้าทำออกมาอย่างนี้
    ทุกคันครับ คุณไปที่ศูนย์ได้เลย คันอื่นไปตรวจจะได้ไม่เป็นอย่างผมอีก
    และที่บอกว่าคุณเสียใจที่ผู้ขายมีความรู้สึกเช่นนี้ ผมไม่เสียใจกว่าหรอครับ
    รถมันเป็นปกติของมันดีๆ แล้วช่างมาพูดว่าเป็นอย่างโน้นอย่างนี้
    และถ้าตัวถังฉีกจริงทำไมเครื่องเลเซอร์สแกนเนอร์อะไรของคุณมันจึงตรวจ
    ผ่านล่ะครับ เครื่องมืออะดีแต่ช่างอะมั่ว เท่านั้นเอง ขอบคุณครับ

8. Golf_Za

398
    13
    18
    ทางเทสคาร์ขอแนะนำว่าควรตรวจสอบกับผู้ผลิดรถยนต์
    ผมว่าทั้งผมและลูกค้ารวมทั้งเพื่อนผมรวม 4 คน ได้ยินช่างบอกว่า
    แต่มีจุดนึง ตัวถังเริ่มฉีกแล้ว อันตรายมาก รีบไปซ่อมนะ
    ถามว่าซ่อมที่ไหนได้ก็ส่ายหน้าไม่รู่ท่าเดียว

9. beerst

beerst New Member Member

85
    3
    0
    เจออย่างนี้เซงแทนเลยครับ รถเราดีๆน่าจะได้คำยืนยันที่ดี กลับได้คำตอบแย่ๆจากคนที่ไม่รับผิดชอบ
    ไปกันใหญ่เลยครับ ผิดหวังทั้งคนซื้อ+คนขาย

10. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ช่าง......ช่างมันป่าวเนี้ย

11. etoe_dpr

etoe_dpr New Member VIP

104
    6
    0
    TC จำไว้ ชื่อนี้ ต้องหนีให้ห่าง

12. bobby-y

bobby-y Member Member

188
    0
    16

พี่คับ ดูเหมือนพี่จะตอบไม่ตรงกับปัญหาเท่าไหร่นะคับ:confused::confused:

13. จุดยืนคุณอ่ะดีอยู่แล้ว แต่ควรไปอบรมพนักงานซะใหม่ ถ้าไม่รู้จิงๆ ก็อย่าปากพล่อย:mad:

14. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    มาตอบเหมือนไม่ผิด หรือผิดแล้ว "แถ" กันแน่

15. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    แบบว่า อ่านแล้วรู้สึกดีมากเลยครับ น่าจะเป็นร้านที่น่าเข้าไปใช้บริการมากครับ
    แต่ผมสงสัยนิดครับ ถ้าบอกว่ารถมีปัญหาให้ไปติดต่อกลับทางผู้ผลิต หมายความว่ารถรุ่นนี้
    ที่มีปัญหาตัวถังเป็นแบบรถน้องเค้านี่ ถือเป็นรถที่ไม่ได้คุณภาพใช่ไหมครับ เพราะแค่พวกผม
    ในเว็บนี้ที่ใช้รถรุ่นนี้อยู่มีไม่ต่ำกว่า 200 คันแน่ๆ และจากที่ผมและน้องๆได้ช่วยกันดูรถรุ่นนี้
    หลาย 10 คัน เป็นแบบนี้ทุกคันครับ ถ้าไม่ได้คุณภาพจริงๆ พวกผมจะได้ไปฟ้อง สคบ ครับ
    และผมขอให้ทาง TEST CAR ช่วยยืนยันด้วยได้ไหมครับ

16. Saliva

Saliva New Member Member

14
    1
    0
    เมื่อก่อนใช้คูเป้เหมือนกัน เวลาโค้งขึ้นห้างจะได้ยินเสียงบิดของตัวถัง ไม่รู้เป็นที่จุดนี้หรือเปล่า แต่ลองนั่งรถเพื่อนทุกคันก็มีเสียงเหมือนกันหมด

สำหรับผู้จัดการชอว์ ชอว์ได้อีกครับ
    "เทสคาร์ เราดำเนินธุรกิจเพื่อช่วยให้ผู้ซื้อได้รู้ถึงสภาพที่แท้จริงก่อนตัดสินใจซื้อ เราไม่แนะนำว่าควรซื้อหรือไม่ ผลรายงานการตรวจสอบของเราจะบอกถึงจุดบกพร่องหรือสิ่งผิดปกติที่เกิดขึ้นจริงเท่านั้น"
    เอ่อ..ที่ไปกล่าวว่าตัวถังฉีก..นี่เป็นใครๆก็เสียขวัญนะครับ(ทั้งคนซื้อและคนขายเลย) คนขายก็โดนมองละ คนซื้อก็หลอนเลย..รถตัวถังฉีก ที่แน่ๆผมก้มดูคันเก่า มันก็เป็นงี้อ่ะ

ถ้าคูเป้เข้าTESTCARนี่ก็ไม่ต้องขายรถกันเลยพอดี..ว่างั้นเถอะ

17. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :mad::mad: ลุยเรยพี่ ไปด้วย :mad::mad:
    :mad::mad: ร้านแม่ง มั่วดีจริงๆ:mad::mad:

18. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ระดับผู้จัดการยังได้แค่นี้ ก้อย่าไปหวังอะไรกะลูกน้องเลย

สรุปคือไม่ยอมรับผิด,,,

19. Golf_Za

398
    13
    18
    แย่ ในเมื่อเค้าออกมาพุดอย่างนี้ ผมก้ไม่รู้จะว่าไงแล้วครับ
    ผมรู้ครับคุณไม่ได้มีส่วนได้เสียในการซื้อขาย
    แต่คุณทำให้ลูกค้าเข้าใจผิด มันก็มีผลโดยตรงกับการซื้อขาย
    อยู่แล้วครับ แน่นอนลูกค้าเค้าก็ต้องเชื่อและไว้วางใจคุณ เค้าถึง
    เอารถผมไปให้คุณตรวจสอบ แต่ทางคุณกลับออกมาแก้ตัวและยังไม่เห็น
    จะแสดงท่าทียอมรับความจริง

20. Golf_Za

398
    13
    18
    :D:D:D

21. ว่าแล้วทำไมลูกน้องมานเป็นยังงี้.............ก็ผู้จัดการมานเป็นยั่งงี้นี่เอง

22. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    น่าสงสารคนซื้อจัง กำลังจะได้อยู่แล้ว สุดท้ายกลับบ้านมือเปล่า

หรือมันไม่อยากไปอ่ะครับ

23. td

td New Member Member

45
    0
    0
    ผมก็เคยมีประสบการณ์กับ Test Car มาเหมือนกันครับ
    เนื่องจากผมได้กล่องแต่งมาใบหนึ่ง ซึ่งผมได้ลองนำมาใส่ดูกับรถก็รู้สึกว่าดีขึ้น เลยมีแผนการจะลองขึ้นไดโน ก็เลยตัดสินใจไปขึ้นที่เทสคาร์เนื่องจากได้คุยกันที่มอเตอร์โชว์แล้วทุกอย่างโอเค
    เมื่อไปถึง ทุกอย่างดีหมด พนักงานต้อนรับพูดจาดีมาก ยิ้มตลอดเลย เงื่อนไขคือขึ้น2ครั้ง ราคา1500บาท ผมถามน้องเขาว่าใช้เวลาได้เท่าไร เนื่องจากต้องเปลี่ยนกล่อง ซึ่งผมได้เตรียมกล่องมาเรียบร้อยแล้ว แค่ถอดออกแล้วใส่เท่านั้น น้องเขาบอกไม่มีปัญหา ผมก็โอเคน่ะ
    พอเอารถขึ้นยึด ทุกอย่างก็โอเคหมดครับ พอเทสครั้งแรกเสร็จ ก็มีพนักงานอีกคนหนึ่งเดินเข้ามา แล้วพนักงานคนนั้นก็ถามผมว่าจะต่อเลยหรือเปล่า ผมบอกแป้บนึง เดี๋ยวเปลี่ยนกล่องก่อน เขาบอกว่าให้เอารถลงไปก่อน มีคนต่อคิวอยู่ อ้าวแล้วผมเทสฟรีหรือไงครับ ผมยังไม่เสร็จเลย ทำไมต้องมาไล่ลงไปด้วย ตอนแรกก็ตกลงกันหมดแล้ว แค่ถอดกล่องออกแล้วเสียบอีกกล่องแล้วเทสนี่ไม่ได้หรือ ผมก็เลยต้องค่อยๆอธิบายเขาไป จนสุดท้ายเขาก็ยอมให้เปลี่ยนกล่องแล้วเทสต่อ
    ผมไม่สนใจเรื่องแรงม้า เรื่องเทส แต่สนใจอยู่อย่างเดียวคือ ผมก็จ่ายตังค์ครบ ทำไมต้องมาไล่ลงด้วย ผมก็บอกตั้งแต่แรกแล้วว่าเปลี่ยนกล่องแป้บเดียว ต้องให้อธิบายด้วยหรือไง
    เสียดายแทนน้องพนักงานต้อนรับ อุตส่าห์พูดไปยิ้มไปต้อนรับอย่างดี แต่ต้องมาเสียเพราะไอ้คนบางคน

เคยลงไว้ที่กระทู้นี้ครับ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=305235

24. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0

จะมาพูดให้คนด่าเพิ่มหรอ....

ทางตัวเองผิด ก็น่าจะยอมรับ ขอโทษ แล้วบอกว่าจะปรับปรุง ยังงี้คนอื่นเขาเข้าใจและให้อภัยได้ครับ แต่นี้ยังอุตส่าหน้าด้านออกมาแถว่าตัวเองไม่ผิดอีก

ยังไงก็ขอให้เจ๊งเร็วๆนะครับ ผมเอาใจช่วย...
    :D

25. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0

ประเด็นมันคือ ช่างของคุณ บอกว่ารถของพี่เขาอันตราย ตัวถังฉีกขาด ควรต้องซ่อมโดยด่วน ซึ่งนี่เป็นคำจากช่างของคุณหนินา

แล้วก็เพราะคำจากช่างของคุณ นี่แหละ ทำให้การตกลงซื้อขายถูกยกเลิก ซึ่งจริง ๆ แล้ว รอยที่คุณพี่ช่างบอกว่าอันตรายเนี่ย

มันเป็นมาตรฐาน เป็นอะไรที่ผลิตมาจากโรงงาน และเป็นเหมือนกันทุกคัน

แล้วคุณพี่ผู้จัดการก็ออกมาพูดทำนองว่า ทางร้านนำเสนอความเป็นจริงกับลูกค้า ประมาณว่าคุณจะบอกว่ารถรุ่นนี้ผลิตมาไม่เวิร์ค

มีจุดบกพร่อง มีอะไรต้องแก้ไข หรือเปล่าครับ พี่ข้างบนจะได้ไปยื่นเรื่องกับ สคบ โดยอิงจากการตรวจสอบจากศูนย์บริการของพี่ผู้จัดการ

หรือไม่อย่างนั้นแล้ว ช่วยออกมารับผิดชอบคำพูดของช่าง พูดให้เข้าใจ ว่าช่างของพี่ไม่มีประสบการณ์ โอเคหลักการดี

แต่ประสบการณ์น้อย รู้จักรถไม่เยอะ ก็เลยเข้าใจว่าเป็นความเสียหาย เลยพูดให้เข้าใจผิดว่ารถคันนี้เสียหายมาก และก็ช่วยชี้แจงให้เคลียร์ ๆ

ตรงประเด็นหน่อยครับ คนในเว็บนี้ ไม่ใช่พวกไม่เรียนหนังสือ ไม่ทำงานทำการ โดยมากมีการศึกษา ทำงานทำการ ปัญญาชนกันทั้งนั้น

ขอบคุณครับ

26. Golf_Za

398
    13
    18
    ขอบคุณทุกคนที่แสดงความเห็นครับ ต่อไปนี้ใครจะเข้าไปทำอะไรต้องคิดให้ดีก่อน
    หรือไม่ก็คงหาร้านอื่นที่มันดีและรับผิดชอบมากกว่านี้

27. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    up up รอคำขอโทษอย่างจริงจัง up up

28. ถะ..ถ.ถ..ถูก คร้าบ:D

29. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    มันน่านัก....ยังยืนกระต่ายขาเดียวไม่ยอมรับผิดอีก

30. Silver@Si

Silver@Si New Member Member

60
    2
    0
    แย่ครับ
    รถเราปกติ ดันมาบอกตัวถังฉีก เซ็งแทน.......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้