++ขอระบายกับหน่อยครับ กับสถานตรวจสภาพรถแห่งหนึ่ง++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Golf_Za, 18 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ถ้าทำผิดพลาด แล้วขอโทษ ขอแก้ตัวทำใหม่ให้มันดี ไม่มีใครเขาว่าหรอกครับ มีแต่คนจะชื่นชมในความรับผิดชอบ

แต่ทำผิด แล้วยืนยันว่าไม่ผิด ไม่สนใจ ไม่รับผิดชอบ แบบนี้เรียกว่า ชั่ว ร้านชั่วๆ อู่ชั่วๆ เดี๋ยวคนก็รู้กันทั่ว

ยิ่งมีผู้จัดการชั่วๆ ไม่รับผิดชอบอะไรทั้งนั้น บอกปัดทุกอย่าง ร้านดีๆที่ไหนเขาจ้างคนแบบนี้เป็นผู้จัดการกัน

เห็นตอนนี้มันลบกระทู้ของมันไปหมดแล้ว ก็คงไปหากินที่อื่นต่อ ใครพบใครเห็นก็ช่วยกันสาปส่งด้วย บอกต่อๆกันไปเรื่อยๆ

1. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    อัพครับหลายคนจะได้ทราบ

2. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ไม่รับผิดชอบกับความเสียหายที่เกิดจากคําพูดตัวเอง ห่วย...จริงๆ

3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    กลับเข้าไปหาช่างคนนั้นเลยดีกว่าครับแล้วอธิบายให้ฟังพร้อมกับหัวหน้าช่างหรือผู้จัดการไปเลยดีกว่าครับ โทรไปก็ได้คุยแต่กับพนักงานต้อนรับลูกค้า

เสียใจด้วยนะครับสำหรับเหตุการณ์นี้ ยิ่งเห็นทางบริษัท TestCar ออกมาตอบแล้ว ผมว่าทุกคนก็คงเริ่มเข้าใจแล้วล่ะครับ ว่ามันเป็นยังไง เหอๆๆ..

4. atts35

atts35 New Member Member

41
    0
    0
    :D โห..เคยเอารถไปวัดแรงม้ามาด้วยแล้วมันจะเชื่อถ์อได้หรอว้า..ช่วยเซ็งอีกคน :(

5. atts35

atts35 New Member Member

41
    0
    0
    :D โห..เคยเอารถไปวัดแรงม้ามาด้วยแล้วมันจะเชื่อถือได้หรอว้า..ช่วยเซ็งอีกคน :(

6. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    หวัดดีครับ นึกว่าลืมกระทู้นี้ไปแล้ว
    รถผมตอนนี้ก็ขายไปเกือบปีละ ยังไม่เห็นเจ้าของใหม่เค้าโทรมาบอกว่าตัวถังมีปัญหาเลยครับ
    แถมยังบอกว่ารถดีอีกต่างหากเมื่อเปรียบเทียบกับคันอื่นๆ 555
    แต่ก็เห็นร้านไปโปรโมท โฆษณาอยู่หลายเวปเหมือนกัน ทั้งที่ยังไม่ออกมารับผิดในกรณีของผมเลยนะครับ
    ไม่รับไม่เป็นไรครับ คนอื่นจะได้รู้ไว้ว่าร้านมีนโยบายแบบนี้ ^ ^

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    DATA พื้นฐานของรถแต่ละรุ่นยังไม่มีเลย ..
    เจอมากะตัวที่ไหนขออุ๊บ ไว้นะครับ .. ไม่อยากบอก
    เครื่อง 1600 บอกว่าม้ามาแค่ 60 ก่าตัว !!!!!!!!!!! มาไง ..
    ตอนขับก็เกินร้อยยี่สิบ .. น้ำหนักรถเกิน1000 กก. ผมยังงง
    เสียดายตังจริงๆ กับแท่นเทสม้าบางที่ ..

8. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    ผ่านมาอ่าน

9. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    เหนือยใจแทน

10. Bunn..

Bunn.. Guest

0
    0
    0
    มาช่วย UP

มาช่วย UP

11. ไม่รับผิด กับสิ่งที่เป็น

12. Test...Over.......ขอแจมด้วยคนนะครับ

บริการที่ว่านี้ผมว่าไม่เหมาะเลยนะครับสำหรับการซื้อ-ขาย จะเหมาะสมก็คือ รถแต่งซิ่ง รถแรงๆๆ วัดแรงม้าว่ารถที่โม มามีค่า ม้ากี่ตัว
    เท่านั้นเองนะครับผมว่าไม่สามารถจะสรุปได้หรอกครับว่า รถคันที่คุณจะซื้อมีปัญหาตรงไหน ที่ดูจากรายงานก็ไม่ได้จะบอกถึงข้อมูลจริงๆ กับรถคันนั้นได้เลย ซึ่งการรับประกันของเค้าผมว่าไม่เหมาะ แล้วจะมีการรับประกันมา ทำไมหว่า! ผมพูดถูกไหมครับ

13. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    เจอแบบนี้ เซงแทนเลยครับ

14. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    เสียใจด้วยครับอดขายรถเพราะช่างรู้ไม่จริงแบบนี้

15. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    เอาใจช่วยครับขอให้ขายคนอื่นได้ไวไว รถดีดีมาหาว่าตัวถังฉีกเป็นใครก็เหวอครับ
    ไม่เป็นไรรถดีดีเด๋วก็ขายได้ครับผม

16. kong@peugeot

kong@peugeot New Member Member

113
    2
    0
    อ่านแลวรู้เลยว่าที่ไหน ไม่ต้องเดาให้เสียเวลา

รถคนรู้จักกัน เป็น J bo ไปขึ้นไดโนมา 2 ครั้งติดกัน วันเดียวกัน แต่แรงม้า ไม่เท่ากัน

เวลาที่ใช่วัดห่างกันไม่ถึง 3 นาที แต่แรงม้าห่างกัน เกือบ 80 ตัว

หลังจากนั้น ผมไม่เชื่อถือมันเลยครับ เพราะว่ามันวัดตรงอย่างแรง เอิกๆๆ

ขออนุญาติ นำไปเผื่อแผ่เพื่อนหน่อยนะครับ

17. ekk_happening

ekk_happening New Member Member

49
    1
    0
    เหอะๆรู้ไม่จริง วิจารณ์รถชาวบ้านแล้วได้ตัง ทำตัวเปงกูรู

ต้องถามมันลูกหมากอะ ถอดเปงหรือป่าว เหงพวกลงสื่อเยอะๆเนี่ย ผมเองไม่เคยสนใจใช้บริการมันหรอก

จ้างช่างสีมาดูรถยังเปงงานกว่า

18. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    แย่ครับ

19. เคยได้ยินชื่อเสียงในทางลบของร้านนี้มาบ้างเเล้วเหมือนกันครับ ห่วย.....

20. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    งานนี้ฟ้องร้องได้มั้ยเนี่ย

21. phu@gods

phu@gods New Member VIP

98
    1
    0
    รู้เลยว่าร้านไหน เคยเอารถไปวัดแรงม้ามาทีหนึง ตอนวัดไม่เท่าไหร่ตอนขับรถเราก่อนขึ้นดิ.......

ไม่เกรงใจเจ้าของเลย

22. สคบ. 1166

สคบ. 1166 Guest

0
    0
    0
    ไม่มีคำเป็นธรรมกับผู้บริโภค

1.ร้องเรียนเมื่อได้รับความเสียหาย สายด่วน สคบ. 1166
    2.อ่านฉลากและศึกษาข้อมูล....ก่อนตัดสินใจซื้อและทำสัญญา
    3.อย่าหลงเชื่อใครง่ายๆ....ต้องตรวจสอบ ศึกษาสินค้าก่อนตัดสินใจ
    4.ลูกค้าทุกคนได้รับการคุ้มครองจาก พ.ร.บ. คุ้มครองผู้บริโภค พ.ศ. 2322
    5.ถูกเอารัดเอาเปรียบจากการซื้อสินค้าและบริการ ปรึกษา สคบ. 1166
    6.ไม่ได้รับความเป็นธรรม สคบ. ช่วยท่านได้

ที่อื่นก็เป็น เคยเห็นที่เต้นท์ของเพื่อน ลูกค้าเอาเจ้าหน้าที่ขี่มอไซด์มาตรวจรถถึงเต้นท์ ใช้เครื่องมือเช็คเต็มไปหมดแล้วอีกวันก็รายงานผล ลูกค้าเอาใบรายงานผลมาจะซื้อรถเพราะผลออกมารถปกติดีแต่ราคาถูกมาก เจ้าของเต้นท์เลยบอกว่าที่ขายถูกเพราะคันนี้ตัดหัวมาแล้วขนส่งตอกเลขตัวถังให้ใหม่ที่ซุ้มโช้ค ลูกค้าแทบเป็นลมเสียเวลาเสียเงินฟรีๆ คนตรวจไม่มีประสบการณ์เลยใช้แต่เครื่องมือวัด อีกคันเป็นรถเกือบใหม่วิ่งไม่ถึงห้าพันกิโลมันบอกว่ากำลังอัดแต่ละสูบแตกต่างกัน ค่าคาร์บอนหรืออะไรเนี่ยเกินมาตรฐาน ในใบแจ้งว่าเครื่องยนต์ต้องซ่อม ตีราคาค่าซ่อมแปดหมื่นบาท งงกันเป็นแถวนี่รถป้ายแดงนะ พวกนี้มั่วมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้