เบื่อไหมครับ เวลาขับ 200 แล้วมีคนมาจี้ตรูด.......

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย MARKED_RIDER, 18 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MARKED_RIDER

MARKED_RIDER New Member Member

9
    0
    0
    เวลาผมขับ 200sx ทางยาวๆ มักมีพวกที่ชอบขับตามจี้ท้าย ให้แซงก็ไม่แซง เราก็ไม่ได้รีบไปไหน ขับสบายๆ ไปเรื่อยๆ ไม่ได้อยากเล่นด้วยเลย แต่พวกนี้ก็ยังไม่เลิก โดยเฉพาะพวกกระบะ(คอมมอนเรล สามห่วงทั้งหลาย) เพื่อนๆ ทำไงครับ แรกๆผมก็รำคาญ แต่หลังๆ เริ่มชินครับ ไปของเราเรื่อยๆดีกว่า น้ำมันแพง:p

2. สุด....ตีนอ่ะ

สุด....ตีนอ่ะ New Member Member

52
    2
    0
    ผมก็โดนขนาดขับแค่วีออสนะเนี่ยสงสัยแต่งมากไปหน่อย
    ป.ล.200SXมีปัญหาเยอะไหมสนใจอยู่

3. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ท่องไว้ ลิตรละ สี่สิบบาท แซดทีก็แบงค์ร้อยปลิว :D

4. PinkyArmy

PinkyArmy New Member Member

420
    5
    0
    ส่วนมากเจอแต่ มอไซร์ 4 สูบ คับ แล้วจาเอาอารายไปสู้เค้า..!!

5. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    เคยเจอแต่ส่วนใหญ่จะเป็นรถแต่ง ถ้าจี้มากๆก็ก็กดให้มันดู เบื่อไอ้พวกชอบจี้ มันคิดว่ามันแรงนักหรอ

6. ทำใจครับกระบะสมัยนี้วางเจกับโบใหญ่เท่าหัว แถวบ้านผมที่ระยองวีโก้ออกมาใหม่ๆมันก็เอาไปเปลี่นยเครื่องกันแล้ว เคยโดนจี้มาหนนึงเส้นวิ่งไปพัทยา ผมก็ขับหนีพอมองไมล์ดูแล้วนี่มัน 250 แล้วนี่หว่า ก็เลยพอดีกว่าครับ รถบรรทุกเยอะ

7. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    เพิ่งโดนมาเลยครับ ทิ้งโค้งตามมาเลย:D:D:D

8. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ก้อกดให้มันดู ติ๊สนึ่ง . . .
    แล้วก้อยก ชิดซ้ายให้แซง

หลังจากนั้น เราก้อ จี้ตูดมันมั่ง . .

9. jummum

jummum New Member Member

411
    3
    0
    เป็นผมเปิดไฟเลี้ยวแล้วจอดเลยครับแล้ว.......:D

10. - SS-

- SS- New Member Member

8
    0
    0
    อิอิ

ที่โดนนี่คือ โดน Cefiro คันข้างๆ สวน เหรอครับ :):):)
    อิอิ

11. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เจอแว้น รุ่นใหญ่ตามจี้ด้วย......555555

12. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    เห็นด้วยครับ หลบให้มันไปก่อน แล้วเราก็ จี้มันบ้าง มันดี

13. 200silvia

200silvia New Member Member

118
    3
    0
    เห็นด้วยคับ ปกติจะชอบขับธรรมดา ไปแบบสบายๆ มีน้ำใจบนท้องถนน

แต่ถ้าเจอใครมารุกล้ำอาณาเขต มันของขึ้นคับ รู้สึกว่าเราก็ขับของเราดีๆ

จะจี้อะไรนักหนา ก็เลยเปิดไฟให้ทางหลบ แล้วหลังจากนั้นก็เอาคืนบ้าง

ทีนี้ล่ะเล่นกันที่ย่านความเร็ว 150-200 km/h เอาจนมันหายอยากคับ

แต่เล่นทีไร รู้สึกเสียดายรถและเสียดายน้ำมันเหลือเกิน...

14. Thai Blood *

Thai Blood * New Member Member

22
    0
    0
    CEF ประจำเลยยย

15. bankiesdluffy@200sx

bankiesdluffy@200sx New Member Member

7
    0
    0
    น่ารำคาญจริงๆแหละครับ
    รถผมก็ CA เดิมๆ

ก็ปล่อยมันไปก่อน แล้วกดตามครับ
    ไปจี้เอาให้มันเครียด แล้วก็ปล่อยมันไป...

16. Art_Newstep

Art_Newstep New Member VIP

239
    3
    0
    แล้วอะรัยคับ...ลงไปเยี่ยวโชว์1ทีแล้วก็บ่นว่าเมาชิหายเลยยังมาขับตามกรูอีก..อิอิ:D:D:D

17. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    :D:D:D

18. อาลูโตะ

อาลูโตะ New Member Moderator

304
    7
    0
    ว่ากันไปครับรถสวยใครก็อยากเล่นแต่ปล่อยเขาไปเถอะ 40 ต่อลิตรไม่ไหว

19. RENESIS RACING SERVICE

RENESIS RACING SERVICE New Member VIP

115
    1
    0
    เจอบ่อยเหมือนกันครับ แต่ก้อเฉยๆ เพราะแข่งไปก้อไม่ได้อะไรครับ นอกจากอันตรายครับ

20. PRO ELEC@SUCCESS

PRO ELEC@SUCCESS Member VIP

97
    2
    8
    ^ จริงหรอครับ เห็นแซ๊ดอยู่ทุกวัน

21. jummum

jummum New Member Member

411
    3
    0
    แซวกันได้......:cool::cool:

22. SUICIDE MACHINE

SUICIDE MACHINE New Member VIP

111
    0
    0
    คงจะเก็บrecordว่าวันนี้สวน200ได้ แล้วเอาไปฝอยให้เพื่อนๆมันฟัง
    น่าเบื่อๆ ทิ้งเป็นกิโลๆพอจอดติดไฟแดงยังจะมาจอดเบิ้ลข้างหลังอีก เจอประจำ

23. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อัน นี้ โดน ใจ ครับ ขนาด ผม ไม่ ได้ ขับ 200 แต่ อ่าน แล้ว ชัด เลย ครับ :D

ชอบ จริงๆ ครับ 200 แต่ ผม ว่า หมุน ง่าย จริงๆ :D

24. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เคยขับตามนะ แต่ไม่ได้ไปจี้ตูดเขา เพียงแต่ว่า อยากดูรถในฝันเท่านั้นเอง

แต่กะคนอื่นผมไม่รู้คับ

25. jupiter777

jupiter777 New Member Member

7
    0
    0
    เคยเจอ เหมือนกัน พวกขับจี้ ตอนกลางคืน ไปดูหนังมา ขับ ตามมาเรื่อยเลย จนถึงบ้าน

อ้าว รถพ่อ กรูนี่หว่า

กำ -- --

26. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    เจอพวกขับจี้ ก็ให้มันจี้แล้วว่างมิทเลย อิอิ

27. SkyLinEZaa

SkyLinEZaa New Member Member

12
    0
    0
    เคยโดนเหมือนกันครับ ก็เปิดไฟเลี้ยวชิดซ้ายจะให้เค้าแซงไป ก็ไม่แซง = ='' ทำอะไรไม่ได้ จี้มากมายจะเบรคก็ไม่กล้าเดี๋ยวชน

(เคยมีความคิดเหมือนกันว่าจี้มากนัก ก็กระทืบเบรคสวนเลย *0*) ก็เลยให้เค้าขับไปงั้นแหละครับ ซักพักคงเบื่อเลยแซงไป

พอแซงก็ถึงตาเราตามบ้าง...แต่กดไปสามสี่ปื๊ด ก็เห็นไฟเหลืองที่เกจวัดน้ำมันเตือน - -'' เลยจอดเข้าปั๊ม ครับผม 5 5 5

28. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    สงสัยเขาชอบไฟท้ายโดนัทมั้ง:D

29. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ช่าย ช่าย มีเหตุผล :sad:

30. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    วันนี้ก็โดน....Evo -( ปลอม) ครับ สีดำ มันขับมาจี้ ตูดผม แล้วมัน ก็แซงไป พร้อมกับ เชนร์ ใส่ผม ...แล้วผมก็ไล่มันจนมันหนีไม่ออก
    ...มันโคตร...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้