FACE OFF - PIC - updated 20/10/09 - รวมภาพแปลงหน้า หลัง หรือ ทั้งคัน รถหลายๆรุ่น .....

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย secretz, 19 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. motulza

motulza New Member Member

14
    0
    0
    มาช่วย

rx 7 ครับ กับ mx5 หน้า z3 วางโรตารี่

2. motulza

14
    0
    0
    แปลงท้ายให้เป็นหน้าซะ ก็สิ้นเรื่อง อิๆ

3. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    สุดๆครับ แถม อีกรูป !

ก่อนไปทำงาน

Aston martin +++ ช่างไทย นี้แหล่มจริงๆครับ

4. motulza

14
    0
    0
    มาช่วยต่อครับ

1. ชีวิค หน้า ซี่รีส์ 5

2. 200sx ไฟหน้า+หลัง ของIntegra

3. rx8 ตากลม re

4. rx7 หน้า ปอร์เช่

5. I_poom

I_poom Member Member

176
    2
    18
    หน้าไม่หล่อ แปลงได้ไหมครับ.......

6. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    ขอบคุณมากครับ

7. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
    บอดี้ มิซูบิชิ เซเดย์เต้ ครับผม

8. อันนี้ Z3 แท้ครับ แต่วางเครื่อง 13B โรตารี่

จากสำนัก Garage Gluck เป็นรถวิ่งเซอร์กิตคร๊าบ บ บบ

9. nomu

nomu Member Member

300
    12
    18
  10. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0

เอารุ่นอะไรมาแปลงเหรอคับ

แหล่มจิงๆ

11. secretz

448
    8
    0
    mitsubishi 3000 gto คร๊าบบบบ ผม แหล่มมากๆ

ขอบคุณที่ช่วย ลงรูปกันนะครับ

12. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    ฝากสมาชิก Fit Club Thailand Jazz GD แปลงหน้าตัวใหม่วายบอดี้ GE อลังการยานแม่ ยัดล้อยัก สวย ๆ ชอบ ๆ ไม่มีรูปด้านหลัง อลังการท่อคู่ 4 บ้อง ลงหน้าปกได้เลยคันนี้ กว่าจะเสร็จแบบนี้ เป็นปี ๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มกราคม 2009
  13. secretz

448
    8
    0
    เห้ยว่าไป ก็ สวยนะเนี้ย

เดียวหา รูปมา เพิ่ม ดีก่า วันนี้ แปป นึง ^^

14. secretz

448
    8
    0
    แหะๆ มาให้ชม อีก สาม คันจาก แดน ปลาดิบ ครับ

จาก ค่าย NATS สุดๆ จริงครับ สามคันนี้

สองคันแรก SUPRA

ส่วนคันสุดท้าย RX7

แปลง เป็นอะไร สะดับ รับ ชมกันเอาเองครับ !

บอกได้คับเดียว ผม ชอบ Supra คัน เงินมากๆสวยจิงๆ

15. I_poom

176
    2
    18
    สุดตีนอะ.......

16. secretz

448
    8
    0
    สนใจ EP แปลง เป็น F16 ม่ะ ฮะฮะ ติดปีก บินเลยเพื่อน ^^

17. DenKi

DenKi New Member Member

321
    14
    0
    เพื่อใครยังไม่เคยเห็นครับ MR2

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มกราคม 2009
  18. secretz

448
    8
    0
    เห้ย

สวยโคตรๆ !!!

ว่าจะ เปลี่ยน ตากลม เป็น 200 มาแปลง S15

แต่เห็น MR2 แล้ว ลังเล เลย กรุ อิอิ

ไงขอบคุณมากๆครับ

19. secretz

448
    8
    0
    ก่อนนอนครับ

มา การผสมผสาน สปอร์ต ตระกูล Toyata ครับ

MR S และ MR 2 รวมร่างกับ Celica

แหล่ม ทั้งสองคันเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มกราคม 2009
  20. secretz

448
    8
    0
    ตามมาด้วยแปลง หน้า หลาย ค่าย

อะ ไร บ้าง ม่ะรู้

ฮะฮะ

21. secretz

448
    8
    0
    คันสุดท้ายของวันครับ

DC2 หน้า EVO หลัง 200 แหล่ม จริงๆ ครับ

22. Mad_pig07

Mad_pig07 New Member Member

3
    0
    0
    skymera คันสีขาวจ๊าบมากเลยคับ ไม่ทราบว่าทำที่ไหนเหรอคับ

แล้ว celica pop up จากลายร่างเป็น rx7 ได้ป่าวน้า ฝันมานานแล้ว

23. กูอ้วน

กูอ้วน New Member Member

51
    4
    0
    เห็นด้วยครับ คุณค่าอยู่ที่ตัวของมันเอง

24. secretz

448
    8
    0
    นา นา จิต ตัง ครับ ^^

25. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    นานาจิตตัง แล้วแต่คนชอบเลยครับ

แต่ผมชอบแปลงด้วยคนครับ

ด้วยความฝันนะครับ ที่อยากขับรถในฝัน แต่มันเกินเอื้อม ณ ตอนนี้

ด้วยใจรัก แต่ด้วย ฐานะตอนนี้ ยังไม่อาจเอื้อมตัวแท้ครับ เลยทำได้วิธีนี้

ทำไปทำมาหมดเงินไปมากกว่าที่คิดครับ T_T มันมันส์จริงๆแต่งรถเนี้ยยยย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กุมภาพันธ์ 2009
  26. I_poom

176
    2
    18
    มาดูแปลงด้านข้างบ้าง

แปลงหน้าแมว

27. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    อัพรูประหว่างทำให้ครับ

ผ่านไปเดือนนึง ได้เห็นความคืบหน้าข้างหน้ามาแล้วครับ

คิดว่าอีกเดือนกว่าๆน่าจะเสร็จครับ อู่ที่ผมไปทำเป็นอู่เล็กๆ

สภาพไม่ค่อยใหญ่โตเท่าไร แต่ผลงานแต่ละคันก่อนหน้านี้ก็ทำให้ผมเชื่อมั่นได้นะครับ

มีรถที่ทำมาแล้วเทพๆหลายคัน แบบเห็นแล้วทึ่งเลยครับ

เห็นแอคคอร์ดตัดหลังคาซํนรูฟลงกับทำโป่งสวยๆๆ สีขาวVIP แหล่มๆ

เห็นบีเอ็มE36โป่งบิ๊กๆใส่ล้อน่าจะ20 งานเคพฟล่าร์ทั้งคัน งามมากๆๆ

ทั้งอู่มีช่างเคาะ ช่างสี อย่างละคนเองครับ ทำไปเรื่อยๆ ไม่รีบร้อน

ทำไปเคาะไป ตัดไป ดููดบุหรี่ไป อารมณ์ศิลปินจริงๆครับ

ตอบท่าน Celica TopSecret นะคับที่ถามที่กรุะทู้โน้น

ผมทำไปก็ หกหมื่นกว่าบาทรวมทำสีขาวมุกทั้งคันไม่รวมของนะครับ

ขนาดราคาแบบพิเศษจากอู่นะครับเพราะเจ้าของเป็นญาติกับเพื่อนผมอ่ะ T_T

ทำงานแปลงผมก็ไปถามอู่บ้านๆมาหลายอู่แล้วครับส่วนมากไม่ค่อยรับกัน

ลองไปดูอู่พวกรับตีโป่ง งานเหล็กไรแบบเนี้ยอ่ะครับ น่าจะทำได้

งานแปลงเหล็ก ขอแค่ช่างเคาะเทพๆซักคนก็ทำได้แล้วครับบบบ :D:D:D

เห็นเจ้าของอู่บอกรถแปลงสวยๆซุ่มๆมีอีกเยอะนะครับ

มี ST190 แปลง R34 งานไฟเบอร์งามมากๆอยู่อีกคัน

มี Prelude แปลง Supra อันนี้ก็โคตรเหมือนครับเห็นว่าตัดหลังคาลงแล้วทำกระดองไฟเบอร์ครอบทั้งคัน

ก็สุดเหมือนกันครับ ถ้าไงหารูปได้จะเอามาให้ชมกันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กุมภาพันธ์ 2009
  28. secretz

448
    8
    0
    ขอบคุณมากๆครับ ยังไง จะรอตาม ชม ผลงานตอนเสร็จ

ว่าแต่ Prelude supra นี้ มัน เป็นไง นี้ ชักอยาก เห้น

ฮะฮะ พอดี ก็คิดจะแปลง เป็น Supra เหมือนกันนะครับ

แต่ ตอนนี้ ชักลังเล เพราะอยากได้ 215 มากๆ ^^

ยังไง ขอบคุณมากๆ คร๊าบบบบ

29. secretz

448
    8
    0
    ไม่ได้มาอับเดท นาน เอามาชมกันไป ครับ

พิจารณากันเอาเองครับ ^^

30. secretz

448
    8
    0
    แถมๆ ด้วย ชุดล่าสุด

สวยๆทั้งนั้นเลย ครับ คราวนี้

ฮะฮะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้