เกจ์หน้าปัทม์ติดมั่งไม่ติดมั่ง!!!

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ekk@5852, 24 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ขอบคุณมากครับเจ้านายย มีไรให้รับใช้บอกนะครับ มีเรื่องเศร้าเกิดขึ้นรถวูบกลางอากาศ สตาร์ทไม่ติด ตามที่โพสหัวข้อแหละครับ
    ไฟไม่มา ส่วนของ หัวฉีด ปั้มติ๊ก คอยจุดระเบิด ช่างบอกต้องเดินสายไฟใหม่ เศร้าเลย

2. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ได้รับแผ่นแล้วครับ

ขอบคุณ ekk@5852 มากครับ ผมได้รับแผ่นซีดีแล้วครับเจอกันงาน มิตติ้งนะครับ

3. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    .....:)

4. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    ส่งไปแล้วครับส่งแบบ Multi 4-5 ท่านเลย พอดีผมอ่านข้ามไปๆมาๆเลยไม่ทราบว่ามีหลายท่านต้องการเลยพบช้าไปนิดนึง ผมจะลองส่งให้นะครับ ถ้าใครไม่ได้ Attach File ที่เป็น PDF (Acrobat) ขนาด 8 เมก กว่าๆ ให้เคลียร์ตู้จดหมายให้ว่างๆด้วยนะครับ มีอีก File เป็นรายการรื้อช่วงล่างทั้งหน้าหลังแถมด้วยพวงมาลัยกับRack ด้วยอีก 100 กว่าหน้าผมแยกส่งตามไปทีหลังนะครับเดี๋ยวล้นตู้จดหมาย(เขาให้ไม่เกิน 10เมก) ถ้ายังใหญ่ไปเดี๋ยวผมจะแยกเป็น 3-4 Files แล้วทยอยส่งเป็นตอนๆก็แล้วกัน อ่านแล้วงงอย่าว่ากันนะครับ

5. hengsak

hengsak New Member Member

101
    0
    0
    คุณ nid neon ครับ ผมรบกวนขอด้วยได้หรือเปล่าครับ เมล์
    [email protected]

ไม่แน่ใจว่าของคุณ ekk เป็นแบบเดียวกับของคุณ nid หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ผมรบกวนขอด้วยได้หรือเปล่าครับ

6. ekk@5852

525
    0
    0
    ของคุณนิด เท่าที่ผมอ่านดูแล้วนะ จะเป็นระบบเครื่องยนต์ sensor ปลั๊กกล่องECU และช่วงล่างเป็น
    หลักคับ ส่วนของผมได้มาจากพี่ณรงค์จะเป็นพวกระบบภายในห้องโดยสาร เช่น ระบบไฟฟ้า ไฟหน้าปัทม์
    และ mechanical ภายในต่างๆคับ ไม่แน่ใจว่าที่คุณนิดส่งมาให้นี่มาทั้งหมดหรือยัง

7. hengsak

101
    0
    0
    ถ้าอย่างนั้น รบกวนคุณเอกส่งให้ผมด้วยได้หรือเปล่าครับ
    กำลังศึกษาระบบของรถอยู่ครับ จะได้เอาไว้ใช้ได้นานๆ
    ชื่อสิทธิชัย พนิตนรากุล
    38/11 สุขุมวิท 36
    คลองตัน คลองเตย
    กรุงเทพ 10110

ค่าใช้จ่ายแจ้งไว้ได้เลยครับ เดี๋ยวผมโอนให้ครับ ขอบคุณมากนะครับ

8. ekk@5852

525
    0
    0
    เดี๋ยวจัดให้คับ พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามา จะออกไปงานนอกค่อนข้างบ่อยเลยไม่ได้อ่านอ่ะ

9. hengsak

101
    0
    0
    ไม่เป็นไรครับ รอได้ครับ:D:D:D

10. ekk@5852

525
    0
    0
    ทำการ copy เรียบร้อยแล้ว เนื่องจากแผ่นเปล่าหมด(ตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้) เลย copy ให้ช้า แต่จะส่งไปรษณีย์
    ลงทะเบียนไปให้นะคับต้องไปส่งวันจันทร์ ถึงมือคุณสิทธิชัย น่าจะวันถัดไป รอนิดนึงนะคับ

11. hengsak

101
    0
    0
    ขอบคุณหลายๆเด้อคับ :)

12. ekk@5852

525
    0
    0
    ผมส่ง CD ไปให้แล้ว เมื่อวันพุธ แบบลงทะเบียน น่าจะถึงมือคุณสิทธิชัยแล้วใช่ไหมคับ

13. hengsak

101
    0
    0
    ส่งถึงที่บ้านผมแล้วตั้งแต่เมื่อวานซืน แต่เพิ่งเห็นเมื่อคืนนี้เองครับ
    ลองเปิดดูแล้ว มีประโยชน์มากๆเลย ขอบคุณคุณเอกมากๆเลยครับ

14. ekk@5852

525
    0
    0
    .....:)

15. ekk@5852

525
    0
    0
    ผมมีทริปเล็กๆมาฝากเผื่อเป็นแนวทางแก้ปัญหาได้ตรงจุดเกี่ยวกับเรือนไมล์ ที่ติดมั่งไม่ติดมั่ง...ค้างมั่ง
    หากไม่แน่ใจว่าเป็นที่ speed sensor หรือปลั๊กหลังไมล์ ทดสอบได้โดยการใช้นิ้วมือกดเบาๆที่บริเวณ
    หน้าปัทม์ไมล์ตำแหน่งของมาตรวัดปริมาณน้ำมัน(ทำได้เฉพาะตอนที่มันค้างเท่านั้น) ก็จะทราบได้
    ถ้าเป็นที่ปลั๊กหลังไมล์หลวมเวลากดมันจะกลับมาใช้ได้ปกติ แต่ถ้ากดแล้วไม่ทำงาน(ค้างเหมือนเดิม)
    แสดงว่าเป็นที่ speed sonsor ชัวส์

ปล.ถ้าวัดรอบค้างด้วยแสดงว่าปลั๊กหลังไมล์ไม่ต้องสืบ
    ปล2 อย่ากดแรงมากนักเดี๋ยวหน้าปัทม์ทะลุไม่รู้ด้วยนะ
    หมายเหตุ : ทริปนี้ได้มาจากการทดลองส่วนบุคคล สามารถลอกเลียนแบบได้

16. ekk@5852

525
    0
    0
    มา Update ให้คับกับเรื่องของปัญหาเกย์วัดความเร็วหรือวัดรอบที่ชอบค้างกันบ่อยๆ
    คือเมื่อวานก่อนว่างๆ ไม่รู้จะทำอะไรเลยรื้อ เอาหน้าปัทม์ไมล์ออกมาดู เพราะมันติดๆดับๆ
    ไม่หายขาด ปรากฎว่าถอดมันจนเจอตะกั่วที่บัดกรีอยู่ที่ปลั๊กสีดำๆ ซ้าย-ขวา มันร้าวคับ
    รวมไปถึง ปลั๊กที่จะต่อระหว่างเกย์กับแผงวงจรที่เป็นเหล็กที่อยู่บนแผงวงจรราวๆ 16 ตัว
    มันก็ร้าวด้วย ทำให้เวลารถสะเทือนมันติดมั่งไม่ติดมั่ง(เซ็งมานาน) เลยจัดการบัดกรีมัน
    ใหม่หมดคับ ที่นี้ไม่ดับแล้ว แจ่มไปอีกรายการ เพื่อนๆท่านใดมีปัญหานี้ลองทำดูคับ...
    :)

17. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    ฃอบคุณสำหรับเกร็ดความรู้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้