เรือนไมล์แปลงใส่ 505 ครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย PHAT_KORHONG, 24 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PHAT_KORHONG

PHAT_KORHONG New Member Member

2
    0
    0
    ขอรบกวนหน่อยครับ ผมใช้รถเปอร์โยต์ 505 ปี 84 วางเครื่อง 1 JZ VVTI GE เกียร์
    ออโต้เป็นไมล์แบบวัดความเร็วจากระบบABS ไม่ทราบว่าผมพูดถูกหรือเปล่าครับ
    คือผมอยากทราบว่าเรือนไมล์ของ J รุ่นไหนครับที่สามารถ ลงได้ เฉียดหน่อยก็ไม่เป็นไรครับ และหาซื้อได้ที่ไหนครับแนะนำหน่อยครับ อยากได้มากและต้อง
    ซื้ออะไรเพิ่มเติมอีกครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มิถุนายน 2008
  2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...คือว่าต้องการจะเปลี่ยนไมล์....เป็นของโตโยต้าช่ายม่ะคับ....เพราะว่าไมล์เดิมใช้กล่อง ABS ต่อหลอกไว้..

...เกียร์เลยเปลี่ยนไม่เนียนเท่าไหร่.....

...ง้านก้อตามนี้เลยคับ......ใช้ไมล์ของโตโยต้า...JZX100 คับ..รุ่นนี้จะมีทั้งแบบเข็มและแบบดิจิตอลคับ (หรือบอกเขาว่า ARISTO หรือว่า MARK II ก้อได้คับ)...พอดีที่สุดแล้วอ่ะคับ...เท่าที่เห็นเพื่อนๆใส่กันมา...(เฉีอนไม่มาก..เนียนดีคับ)

...ส่วนตอนที่ซื้อนี่...ต้องซื้อลูกลอยมาด้วยนะคับ...เพราะหน้าปัดดิจิตอล...ใช้ลูกลอยแบบสายไฟ 3 เส้น..(ผมจำรหัสไม่ได้จิงๆคับขอโทดด้วยคับ)....
    ไม่ง้านเกจ์น้ำมันจะเพี้ยน...แต่ถ้าไม่ได้ซีเรียสก้อไม่เป็นไรคับ

...ส่วนรายละเอียดการต่อสายไฟ...ถ้ามีช่างอยู่แล้วก้อคงไม่ช่ายปัญหาคับ....(ต่อ sp1 และ sp2 จากกล่องให้ครบนะคับ...)....

...ส่วนราคานี่...แล้วแต่จะหาได้เลยอ่ะคับ..ตามเชียงกงทั่วไปคับ....หรือในนี้ก้อพอมีเหมือนกันนะคับ www.clubjz.net ลองเข้าไปหาดูนะคับเผื่อว่าจะมีขายอยู่บ้าง....ถูกที่สุดเท่าเคยเจอมาก้อประมาณ 2000 คับ...ไม่รวมลูกลอย..

(ลูกลอยประมาณ 500 - 1000 )....รวมๆแล้วน่าจะอยู่ประมาณ ไม่น่าเกิน 3500 - 4000....แต่ถ้าได้ถูกกว่านี้ก้อจะดีมากคับ....

...หรือถ้ามีปัญหาอาราย...ก้อโทรมาสอบถามได้คับ...(เท่าที่ผมรู้นะ)

..ปล..ขออนุญาติบามด้วยนะคับ....สำหรับรูปไมล์สวยๆ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤษภาคม 2008
  3. PHAT_KORHONG

PHAT_KORHONG New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

4. TUM@505

TUM@505 New Member Member

29
    0
    0
    ไมล์สวยจังเลยคับ อยากได้มั่งงะ

5. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    นั่นไง...แบบอย่างที่ลงตัว

6. Psychosis777

Psychosis777 New Member Member

47
    0
    0
    พี่โบว์ครับ แล้วถ้าเป็นตัว 2.0 ล่ะครับ ใช้ไมล์แบบดิจิตอลแบบไหนล่ะคับ ราคาเท่าไรครับ ต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง

7. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38

...เอาแต่เป็นแบบดิจิตอลหรอคับ....จิงๆ...2.0 ใส่ได้อยู่หลายรุ่นเหมือนกัน....ทั้งดิจิตอลแล้วก้อหน้ามืดแบบเข็มคับ.....จะพยายามหาตัวอย่างรุ่นอื่นที่ใส่กับ 2.0 มาให้ชมกันด้วยนะคับ..

....ง้านเริ่มที่ของผมก่อนแล้วกันคับ....เป็น...ของ TOYOTA MARK II ปี96 (ไม่มั่นใจเรื่องปีเหมือนกันคับ)....ไมล์รุ่นนี้...จะมี..รุ่นย่อยอีก2รุ่นคับ...ก้อคือ..เทอร์โบ..และ..ไม่เทอร์โบ...ต่างกันแค่..ขีด RED LINE บนหน้าปัด เท่านั้นเองคับ....ส่วนเรื่องราคา..กับอุปกรณ์ที่ต้องใช้...ก้อเหมือนกับที่ผมบอกไว้ด้านบนอ่ะคับ....​

8. God level

1,028
    14
    38
    ...เอ๊ะ....หรอจะเอาแบบน้องต่อดี....ค็อกพีท...อย่างโหดง่า...

9. Psychosis777

Psychosis777 New Member Member

47
    0
    0
    พี่โบว์ครับถ้าซื้อของแล้วไปติดตั้งที่ไหนครับ หรือ ไปใช้จัดการให้ดีกว่าครับ
    อันไหนจะคุ้มกว่ากันครับ

10. God level

1,028
    14
    38
    ...ถ้าซื้อมาแล้วก้อให้ช่างวายริ่งสายไฟ...ต่อให้เลยคับ....แต่ตอนใส่อาจจะต้องมีการตัดหั่นกันนิดหน่อยคับ....

11. God level

1,028
    14
    38
    ...อีกแบบคับ....

12. tayeeh

tayeeh New Member Member

128
    2
    0
    สวยทุกแบบเลย เลือกไม่ถูกซะแล้ววววว เดี๋ยวก็ใส่มันทั้งสองอันซะเลยนี่ อิ อิ

13. avalanche

avalanche New Member Member

18
    0
    0
    ชอบแบบ MARK ii

14. san13

san13 New Member Member

7
    0
    0
    ได้ 2.0 ลง 1jz-ge มา เรือนไมลืเดิมๆอยู่ใช้ไม่ได้ อยากทราบว่ามีที่ไหนรับแปลงเรือนไมล์พร้อมของให้ไหม ถ้ามีขอราคาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

15. God level

1,028
    14
    38
    โทรสอบถามได้เลยคับ

16. san13

san13 New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณคุณโบว์มากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้