*** รวมพล คน ขับ CHAMP ***

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย monkey01, 2 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zaleing

zaleing New Member Member

35
    0
    0
    ไปกินด้วย ฮ่าๆๆๆ:D

2. zaleing

zaleing New Member Member

35
    0
    0
    เวปใช้ด้ายแล้วน่าคราบแต่ยังมองไม่เหงภาษาไทย

3. demonknight

demonknight New Member Member

202
    0
    0
    ปีใหม่ใครไปไหนบ้างครับ เพราะผมอาจจะมีโปรแกรมกินเลี้ยงกัน ถ้าใครว่างก็มาได้นะครับ(ฝั่งธน)

4. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0

รับทราบครับ ยังไงก็รอเค้าแก้ภาษาไทยกันก่อนนะครับ

5. .

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ทั่วไป
    คุณโอบครับแชมป์คุณใล้อกี่นิ้วและซีรี่ยางเท่าไหร่ครับเป็นเอนไกโปร 1 ใช่ไหมครับ ผมอยากใส่16อ่ะครับแต่ไม่รู้ว่าควรใช้ออฟเท่าไหร่หน้ากว้างยางเท่าไหร่ไม่ให้ติดซุ้มหลังครับขอบคุณครับ
    ผมตอบแทนแล้วกันครับ ใส่โปรวัน 205/45/16 กว้าง 7.5 ออฟ 38 (น่าจะถูกนะตาโอ๊บ) ควรใส่ออฟอย่างน้อย 32+ และ ยางก็ไม่ควรเกิน 205/50/16

ขอบคุณครับกว้าง7.5เลยหรอคร้าบ แล้วค่าออฟเซตควรเท่าไหร่ดีครับ ผมกำลังมองหาล้อให้แชมป์ที่รักอยู่อ่ะครับอยากได้ล้อกว้างซัก7นิ้วเอาออฟเซตพอดีหรือใกล้เคียงให้มันเต็มซุ้มอ่ะพี่ เอ่อพี่ครับผมงงมากเลยครับถามร้านแมกร้านนึงมันบอกว่าล้อแชมป์นั้น4-100 แต่อีกร้านมันบอก4-114 แล้วมันอันไหนกันแน่ครับ ขอบคุณครับ

6. Big1999

Big1999 New Member Member

10
    0
    0
    พี่โทรไปหาแล้วก็ไม่รับ ให้แฟนรับได้ไง

ตอนนั้นยุ่งอยู่คร๊าบอยู่ร.พ.นะแล้วอีกอย่างโทรศัพท์อยู่กับหมวยนะ โทษที่นะคร๊าบ:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ธันวาคม 2006
  7. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    งานปีใหม่ (MRC MEETING no. 37)
    วันเสาร์ที่ 27 มกราคม 2550

ใครจะไป ลงชื่อด้วยนะครับ

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=237222

ว่าแต่ พวกเรา เจอกันวันไหน ที่ไหน ยังไง ดี เอ่ยยยยยยย
    งานนี้ให้โอ๊บ กะ X จัดการเลยนะครับ
    แต่ยังไง เว้นวันที่ 27 ไว้ด้วยเด้อ

8. TikRacing

TikRacing New Member Member

169
    1
    0
    ขอตอบนิดนึง ไม่ใช่โอ๊บนะครับ

4 รู 114.3 ชัวครับ ล้อรถเราใส่ได้ กับ Cef และรถขับหลังหลายรุ่น ผมว่าโชคดีนะครับ ไม่เคยเจอ
    4 รู 100 ส่วนใหญ่เจอกับรถขับหน้าน่ะครับ รถรุ่นเรามันมีอะไรพิเศษๆให้ตื่นเต้นเยอะ....อิอิ

9. demonknight

demonknight New Member Member

202
    0
    0
    ปีใหม่ใครอยู่บ้านบ้าง

10. ..

เอ่อพี่ครับผมงงมากเลยครับถามร้านแมกร้านนึงมันบอกว่าล้อแชมป์นั้น4-100 แต่อีกร้านมันบอก4-114 แล้วมันอันไหนกันแน่ครับ ขอบคุณครับ
    ขอตอบนิดนึง ไม่ใช่โอ๊บนะครับ

4 รู 114.3 ชัวครับ ล้อรถเราใส่ได้ กับ Cef และรถขับหลังหลายรุ่น ผมว่าโชคดีนะครับ ไม่เคยเจอ
    4 รู 100 ส่วนใหญ่เจอกับรถขับหน้าน่ะครับ รถรุ่นเรามันมีอะไรพิเศษๆให้ตื่นเต้นเยอะ....อิอิ

วันนี้ไปร้านแมกมาและครับ4-114 ครับแต่ล้อหน้าหายากครับมันติดน็ออ่ะครับที่ร้านบอกต้องเสริมสเปเซอในราคา3000บาทครับไม่งั้นจะต้องหาแมกหลบน็อตครับเพราะดุมหน้าแชมป์จะเหมือนกับของฮุนไดอ่ะครับและลายหลบน็อตนั้นจะมีน้อยมากครับวันนี้ไปเล็ง te37 ครับปรากฎว่าถ้ารองสเปเอมันหน้าเกลียดอ่ะครับออกมามากเกิน กะว่าจะแปลงเป็น4-100อ่ะครับลายแมกซ์มีให้เลือกเยอะเลยอ่ะครับไม่ทราบว่าพวกๆพี่แปลงดุมกันมาไหมและได้รองเปเซอกันไหมครับ เครียดแล้วอ่ะพี่มันเลยงบแล้วอ่ะครับ แงๆๆๆๆๆ

11. TikRacing

169
    1
    0
    ผมเคยใส่ Real 17" Off ลึก, TE37 17", ปัจจุบันใส่ RCII 17" ก็ 4 รู 114.3 ทั้งหมดนะครับ
    Real กับ TE37 บอกเลยว่าล้อหน้าล้นแน่ครับ ส่วนล้อหลังก็พอดีๆครับ

ปัจจุบัน RCII หน้าพอดี หลังติดกระบอกโชคในนิดหน่อย เลยสั่งกลึงฝาครอบดั๊มเบร็คใหม่ครับ เคยแปลงให้ล้อยืดออกโดยเสริมในดั๊ม ล้อหลุดเลย(วิธีนี้อันตรายมากครับ) ร้าน Racing Arm แถวพระรามสองทำฉุ๊ยมากครับ อย่าไปทำถูกแต่เสี่ยงมากครับ แต่ไม่แนะนำสเปเซอร์หนาอันตราย

แต่เรื่อง Offset เท่าไหร่ถามโอ๊บดีสุดผมก็มั่วๆไปเรื่อย ลืมบอกว่าที่ใส่ทุกวงน่าจะ 7.5" เป็นล้อเกาหลีครับ ทุกวงครับ ลองดูครับ ส่วนเรื่อง Offset รอโอ๊บตอบนะครับ :D

ปล.ถ้ารองสเปเซอร์ 3000 จริงผมแนะนำสั่งทำแบบผม ข้างละ 2,000 บาทครับ ทำที่พี่ Noi eLeven ครับ อยากรู้สั่งทำยังไงดูงานได้ที่อู่ครับ อิอิ.....จอดรอเปลี่ยนหัวใจอยู่ครับ ไม่ลงชื่อหน่อยหรอครับจะได้รู้จักกันมากขึ้น ผมติ๊กแรดซิ่ง......อิอิ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ธันวาคม 2006
  12. ..

ผมเคยใส่ Real 17" Off ลึก, TE37 17", ปัจจุบันใส่ RCII 17" ก็ 4 รู 114.3 ทั้งหมดนะครับ
    Real กับ TE37 บอกเลยว่าล้อหน้าล้นแน่ครับ ส่วนล้อหลังก็พอดีๆครับ

ปัจจุบัน RCII หน้าพอดี หลังติดกระบอกโชคในนิดหน่อย เลยสั่งกลึงฝาครอบดั๊มเบร็คใหม่ครับ เคยแปลงให้ล้อยืดออกโดยเสริมในดั๊ม ล้อหลุดเลย(วิธีนี้อันตรายมากครับ) ร้าน Racing Arm แถวพระรามสองทำฉุ๊ยมากครับ อย่าไปทำถูกแต่เสี่ยงมากครับ แต่ไม่แนะนำสเปเซอร์หนาอันตราย

แต่เรื่อง Offset เท่าไหร่ถามโอ๊บดีสุดผมก็มั่วๆไปเรื่อย ลืมบอกว่าที่ใส่ทุกวงน่าจะ 7.5" เป็นล้อเกาหลีครับ ทุกวงครับ ลองดูครับ ส่วนเรื่อง Offset รอโอ๊บตอบนะครับ

ปล.ถ้ารองสเปเซอร์ 3000 จริงผมแนะนำสั่งทำแบบผม ข้างละ 2,000 บาทครับ ทำที่พี่ Noi eLeven ครับ อยากรู้สั่งทำยังไงดูงานได้ที่อู่ครับ อิอิ.....จอดรอเปลี่ยนหัวใจอยู่ครับ ไม่ลงชื่อหน่อยหรอครับจะได้รู้จักกันมากขึ้น ผมติ๊กแรดซิ่ง......อิอิ

ขอบคุณครับคุณติ๊กผมชื่อหนุ่มนะครับอยู่ลาดกระบังครับปัจจุบันแต่ง kb4ประตูหัวใจ jz ครับ จึงอยากทำรถแชมป์ที่เก็บไว้นานอ่ะครับให้มันนั้นหล่อขึ้นครับแต่ผมอยากทราบจริงๆอ่ะครับว่าต้องหาแมกที่มันหลบน็อตอ่ะครับแล้วคุณติ๊กเวลาเลือกแมกมาใส่นี่คุณทำอย่างไรบ้างครับเลือกแมกที่มันหลบน็อตไหมครับหรือผมนั้นจำเป็นที่จะต้องเปลี่ยนดุมจริงๆอ่ะครับ ขอบคุณ คุณติ๊กครับรถสวยมากเลยนะครับอยากให้รถเราหล่อมั่งจังเลย อยากเห็นรูปรถคุณคิ๊ก+รายละเอียดไว้เป็นแนวทางบ้างนะครับ

13. Steakknife

Steakknife New Member Member

108
    1
    0
    มีอีกวิธีที่ผมใช้อยู่อ่ะคับ

ไปรูน้ตอจานเบรคของเราอ่ะ จริงๆมันจะตำแหน่งใกล้กะ 4/100 อ่ะคับ
    ถ้าหาแมกซ์เป็น 8 รู 100-114 ได้ก้อคว้านรูปบริเวณ 4/100 ให้ใหญ่ขึ้นนิดนึงครับ

ไม่ใช่วิธีที่ดีที่สุดนะครับ แต่ผมเองทำวิธีนี้อยู่

14. TikRacing

169
    1
    0
    ขอบคุณครับ ที่ผมกล่าวมาทั้ง 3 วง นั้นมันหลบน๊อตทั้งหมดครับ ในกลุ่มเราใส่กันก็มีอีกหลายลาย
    เช่น Enkai Pro I, Work Emotion และอีกหลายๆลาย ซึ่งผมเข้าใจว่าส่วนมากมันมีหลบน๊อตอยู่แล้วนะครับ ยังไงรอเพื่อนๆที่ขับแชมป์มาตอบเพิ่มก็ดีครับ รออีกสักพัก www.mitsu-champ.com ใช้งานภาษาไทยได้ก็ดูรูปและ Technic ต่างๆได้ครับ มีข้อมูลเยอะมาก ในนี้ก็มีเช่นกัน

มีรูปรถแชมป์แต่งอยู่หลายคันลองดูครับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=308

ส่วนอันนี้ของผม
    เหอๆ Link Inter มีปัญหาอยู่ทำใจหน่อยนะครับ รูปผมฝากไว้ เมืองนอก.....อิอิ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ธันวาคม 2006
  15. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เว็ปใช้ได้แย้ววววววววววววววว

แก้ไขล่าสุด: 28 ธันวาคม 2006
  16. TikRacing

169
    1
    0
    จริงด้วย โค ตะ ระ ดีใจเลย ถึงว่าเมื่อคืนประมาณ 4-5 ทุ่มเข้าไปมัน Error สงสัยเค้ากำลังทำอยู่
    ขอบคุณทีมงานทำเว็ป รวมทั้งโอ๊บและพี่โป้ง ที่รีบจัดการครับ หายเหงาแล้วเรา :D

17. Steakknife

Steakknife New Member Member

108
    1
    0
    ทำไมป๋มเข้ามะได้ง่ะ -*-

18. LeoAop

LeoAop New Member Member

144
    2
    0
    ไม่จำเป็นต้องรองสเปอร์เซอร์ครับ และก้อไม่ต้องหาล้อที่เป็น 4/100-4/114.3 ครับ เอาล้อที่ 4/114.3 ยางเดียว+ลายที่ชอบครับ แล้วก้อนำล้อมาขุดหลบน๊อต โดยขุดประมาณ 5-7 มม. อยากรู้รายละเอียดจริง ๆ โทร 081-449-6037 โอ๊บมีคำตอบ

19. ...

วันนี้ไม่ว่างเลยนะครับคุณติ้กเย็นมืดๆหน่อยนะครับจะเข้ามาคุยนะครับ ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำกว้างตั้ง7.5เลยหรอแหะๆผมว่ามานกว้างไปไหมอ่ะครับรถผมยังเครื่อง1300แตนๆเลยอ่ะครับแต่อยากให้มันสวยๆๆไม่รู้ว่า7.5กับนิ้วอันไหนมัเต็มซุ้มหาข้อมูลต่อไปครับไม่อยากเสียตังหลายรอบอ่ะ ขอบคุณครับ อิอิ

20. เบนโดคุง@mrc#034

เบนโดคุง@mrc#034 New Member Member

45
    1
    0
    เข้าบอร์ดแชมป์ยังไงไม่มีweb

21. Vasuta.com

2,184
    27
    0
  22. TikRacing

169
    1
    0
    โทรหาโอ๊บดูครับ ล้อ 15-16 ขอคำแนะนำจากโอ๊บได้เลย โอ๊บมีร้านแม็กกับยาง แนะนำได้ครับ
    ทฤษฎีน่าจะ มีหลักการมากกว่าผม เรื่อง Offset เท่าไหร่ ผมไม่ค่อยถนัดครับ...อิอิ
    ตอน 1,300 ก็ใส่ 16-17" วิ่งก็หนืดหน่อยแต่ก็ต้องยอมเพราะความสวยครับ.....อิอิ
    ได้อย่างเสียอย่าง แต่ถ้าได้ล้อแท้ไป โอ๊บบอกว่าไม่น่ามีปัญหาเท่าไหร่ลองดูครับ.....สู้ๆ

23. LeoAop

144
    2
    0
    ล้อแท้ 17 นน.เพิ่งจะเท่ากับล้อ Copy 15 ครับ

24. ..

ขอบคุณ คุณโอป และ คุณติ้ก ครับ วันนี้จะโทรไปหาที่ร้านครับพยายามอยู่นะครับ แต่มะวานไปหายายกะแม่มาครับเลยไม่ได้กลับมาแต่รถคุณติ้กสวยบาดใจจริงๆครับเดี๋ยวไปมาแล้วยังไงจะมาเล่าให้ฟังนะครับ

25. Murino

Murino New Member Member

5
    0
    1
    เอ่อพี่ติ๊กครับช่วยลวรูปรถพี่แบบมุดชัดๆรูปใหญ่ๆได้มะครับอยากเห็นรูปชัดๆอ่ะครับรถพี่สวยดีจังอิอิ ขอหลายๆรูปเลยนะครับจาเป็นพระคุณอย่างยิ่ง..ขอบคุนไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ

26. LeoAop

144
    2
    0
    ติ๊กจัดปาย

27. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    Happy new year 2007 คับชาว CHAMP:cool: :cool: :D :D :) :) :p :p

28. hyper100

hyper100 New Member Member

1
    0
    0
    หุๆๆๆๆ มาแอบดูครับ อยากเปลี่ยนล้อใจจะขาด .........................

ขอบคุณ คุณทาร์ซานกะคุณวาซะตะคุงด้วยนะครับ

คราวก่อนนู้นผมมาถามเรื่องช่องแอร์กะลิ้นหน้าอะครับ

29. TikRacing

169
    1
    0
    อิอิ......ยังไงเรียบร้อยแล้วก็เอามาโชว์กันหน่อยครับ....ก่อนทำหลังทำ.....ขอบคุณครับสำหรับคำชม :D

30. TikRacing

169
    1
    0
    เมื่อคืนลืมเข้า.......งานเข้าเลยเรา........ใจเย็นๆนะครับ.....อิอิ......กว่าจะโฮสรูปเสร็จคงใช้เวลา
    ขนาดรูปลายเซ็นยังเกือบครึ่งชั่วโมงเลยรูปเดียว.......จะค่อยๆลงให้นะครับ
    " ลงรูปรถพี่แบบมุดชัดๆ " นี่ยังไงหว่า ตอนผมขับมุด.......คงยากเพราะใครจะมาถ่ายให้อ่ะนะ...อิอิ
    เอาเป็นว่าเอาเท่าที่มีแล้วกันนะครับ........ขอบคุณครับสำหรับคำชม.....ก็พอไปวัดไปวากะเค้าได้ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้