*** รวมพล คน ขับ CHAMP ***

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย monkey01, 2 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LeoAop

LeoAop New Member Member

144
    2
    0
    Happy New year 2007...อิอิ 07-70 ถูกอีกแว้ว 200....หุหุ

2. TikRacing

TikRacing New Member Member

169
    1
    0
    อิอิ.....ถึงว่าทำไมเพื่อนโอ๊บแจ้งข่าวดีเร็วจัง.....ถูกหวยนี่เอง.........ยินดีด้วยครับ....ยินดี:D

3. TikRacing

169
    1
    0
    ตาม Request ครับ แต่กว่าจะโหลดเสร็จนานโคตร.....รูปใหญ่กว่านี้คงชาติเศษ....อิอิ
    แต่รูปเล็กดูโหดกว่าเยอะเลย.....ลองดูครับ :D

[​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มกราคม 2007
  4. Steakknife

Steakknife New Member Member

108
    1
    0
    พี่ติ๊กทำกันชนที่ไหนง่ะพี่ แล้วแพงป่ะงับ

5. TikRacing

169
    1
    0
    ให้อู่สีจัดให้อ่ะครับ.......น่าจะราวๆ 3,000-4,000 ไม่รวมทำสีนะครับ
    ทำนานแย้วคือทำทั้งสี ทั้งชุดแต่งเลย

แต่ที่น่าเศร้าตอนนี้อู่ที่ทำสี เป็นอู่ญาติเพื่อน ซึ่งดันเซ๊งไปแย้ว.....แล้วตูจะไปเก็บงานที่ไหนอ่ะเศร้าโคตร

6. LeoAop

144
    2
    0
    สวยจิง ๆ เลย (เจ้าของน่ะอ่ะ) มารบูรพาฟ้า

7. TikRacing

169
    1
    0
    ขอบคุณคร๊าบบบบบบ....ส่วนมารดำ ล้อ Pro I ขาว ก็ไม่ย่อย......ไม่เห็นโอ๊บ....จัดมาให้ซักกาที......อิอิ :D

8. Steakknife

Steakknife New Member Member

108
    1
    0
    เป็นสำเร็วรูปมาเลยป่ะคับ มะได้ขึ้นโมลด์ใหม่

9. TikRacing

169
    1
    0
    OTOP ทั้งคันครับ ไม่มีโมลด์แน่นอน......ไทยทำล้วน......สั่งๆๆๆ พี่จะเอาแบบนี้ๆๆๆ.........ก็ออกมาอย่างที่เห็นอ่ะครับเป้ :D
    ทีมงาน Show-Duek ช่วยกันเสกขึ้นมาครับ........ช่วยกันคิดช่วยกันทำ..........อิอิ......อย่างข้างๆเป็นเหล็กปั๊มมาพอเอามาใส่
    ตอนแรกคิดว่าพลาด.....กลับกลายเป็นดี.....โชคดีไปครับ.......ผมว่าเดี๋ยวนี้ช่างไทยเราเก่ง ตัดครึ่งคันมาแปะนู่นนี่ เอา E-Car ปั้นเป็น
    Evo ผมว่าสบายครับ ขอให้มี Idea ครับ ผมว่าช่างเค้าจัดให้ได้สบายมาก สู้ๆ Champ เป็นรถที่แต่งง่ายครับ ใส่แม็กอะไรก็สวย
    อย่างที่เคยเล่าให้ฟังใส่มา 3 ลายแล้วสวยหมด แต่จะเหมากับสีไหนเท่านั้นเอง เคยเห็นแต่งแนว AE86 Initial D ก็โหดนะเป้ เห็นวิ่งแถวบ้าน
    สวยเลยแหละ มาๆมาเสริมหล่อกันครับ..... Concept ผม เสียค่อยทำ แต่ทำแล้วต้องหล่อกว่าเดิม...สู้ๆครับพี่น้อง :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มกราคม 2007
  10. ..

อิอิ......ยังไงเรียบร้อยแล้วก็เอามาโชว์กันหน่อยครับ....ก่อนทำหลังทำ.....ขอบคุณครับสำหรับคำชม

อิอิ...ขอโทษนะครับมาช้าไปเชียงใหม่มาเจ้าเพิ่งกลับมา ส่วน ล้อไปลงมาแล้วนะครับเป็นลาย Te37 อ่ะครับอต่วันที่ไปลงอ่ะครับรอกันดึกหน่อยอ่ะ ช่างเค้าเลยเอาฝาปิดดุมล้อให้มาด้วยไม่รู้จะไปเอาเค้าจะรู้ไหมอ่ะเอ็อแต่มีโทรไปบอกแล้วนะแต่2วันมานี้เค้าปิดเครื่องอ่ะเหอๆๆเอ่อคุณติ้กครับกระจกมองข้างและชุดแต่งแชมป์สวยๆนี่พอหาที่ไหได้บ้างอ่ะครับ ขอขอบคุณ คุณโอปด้วยนะครับเรื่องล้อมะได้ขุดแมกนะครับแต่ใส่สเปเซอร์หลบน็อตเอานะครับ ได้นใกล้บ้านหน่อยอิอิ ขอบคุณครับ สุขสันต์ปีใหม่ทุกคนครับ ขอให้มีแต่ความสุขตลอดไปนะครับ

11. เบนโดคุง@mrc#034

เบนโดคุง@mrc#034 New Member Member

45
    1
    0
    แม็กเท่าไหล่แล้วซุ้มหลังทำยังไงที่ไหน แล้วหน้าหละ โช็คหน้าใส่ของอะไรอยู่
    ไงขอเบอร์โทรได้มั้ย เราอยู่ แพรกษา บางพลี

12. demonknight

demonknight New Member Member

202
    0
    0
    ทุกอย่างดีหมด แต่ทำไมป้ายทะเบียนมันเละหยั่งงั้นล่ะ.....................ติ๊ก

13. TikRacing

169
    1
    0
    กระจกข้างก็บอกเค้าว่า แบบ Vision ครับ ร้านทำไฟเบอร์น่าจะทำได้แทบทุกร้านนะครับ
    ใส่ Civic 3D, Champ งามทั้งคู่ ส่วนชุดแต่งสำเร็จรูปคงต้องรอถามเพื่อนๆครับ
    ของผม OTOP ไทยทำทั้งคันอ่ะครับ.....อิอิ

ถามผมอ๊ะป่าวครับเนี่ย ถ้าใช่ก็ ทำร้านญาติเพื่อน แต่ข่าวร้าย เค้าเซ๊งร้านไปแย้ว เลยไม่อยากแนะนำครับ
    อยู่แถวเจริญนคร ซุ้มหลังมันผุก็ตัดทิ้งทำใหม่ก็เป็นอย่างที่เห็นครับ ซุ้มหน้าเดิมสนิท ส่วนโช๊คเดิมทั้งสี่ต้น ยังไม่มีตังค์ทำ ตัดสปริงหน้าหลังเอาครับ ใส่แมกซ์ที่ถูกใจแล้วค่อยเอาไปโหลด ผมว่าโอเคสุด
    แม็ก 17" เกาหลีจ้า เบอร์ร้านจำไม่ได้ครับ เขินจังขอกันโต้งๆ...อิอิ....เบอร์ผม 0-86323-0199 :D
    รูปถ่ายที่เห็นอาจเป็นเพียงแค่มุมกล้อง....โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม.......อิอิ :D

14. TikRacing

169
    1
    0
    เรื่องของเรื่องคือ มันขวางทางอากาศเข้าเครื่องอ่ะ รถผมขี้ร้อนอ่ะครับเอ็ก
    แต่แบบนี้ก็ชอบนะเคยเอาไว้ตรงกลางมันไม่โหดเท่านี้อ่ะ ลองแล้วครับเอ็ก :D
    ถ้าหมายถึงสภาพของป้ายทะเบียน ก็เป็นไปตามวัยครับ คันนี้ 17 ปีแย้ว...อิอิ :D

15. LeoAop

144
    2
    0
    17 ปี กำลังเข้าสู่วัยรุ่นเลยอ่ะ สูสีกับผมเลย

16. TikRacing

169
    1
    0
    ช่ายๆ พร้อมความสวยที่แตกต่าง สวยไม่ส่าง เมากันอยู่ตรงนั้นแหละครับพี่น้องครับ :D

17. JACK

JACK New Member Moderator

311
    11
    0
  18. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0

ลงชื่อไปแล้วอ่า แต่ .... ไปไม่ได้แน่ๆแล้วอ่า :cry:

19. เบนโดคุง@mrc#034

เบนโดคุง@mrc#034 New Member Member

45
    1
    0
    เข้าบอร์ดไม่ได้อะ ใส่ล็อกอินแล้วก็ไม่ได้

20. Murino

Murino New Member Member

5
    0
    1
    หุๆๆๆๆ ขอบคุณมากครับพี่ติ๊ก จัดให้ดูและงามโคตรๆครับพี่อิๆ อยากเลียนแบบมั่งจังคิดค่าลิขสิทธิ์ป่ะเนี่ยอยังไงก้อขอบคุณมากครับที่เอามาให้ชม ที่ผมชอบเพราะว่าผมชอบสีรถแบนี้อ่ะครับเค้าเรียกว่าสีอะไรเหรอครับเผื่อไปทำม่างจะได้เทียบสีถูก

21. TikRacing

169
    1
    0
    สี Subaru Impreza ครับ.....พิมนิยมครับ :D
    ตอนนี้ยังไม่มีค่าลิขสิทธิ์ แต่แต่งแนว Show-Duek ละกัน....คือลงตัวไม่หวือหวาครับ
    แค่ Refer ถึง TikRacing [Show-Duek] ก็พอครับ......ไว้เปิดสำนักแต่งเป็นเรื่องเป็นราวเมื่อไหร่
    คงมีอะไรเด็ดๆกว่านี้ครับ แล้วจะแจ้งให้พี่น้องทราบกันต่อไป.....ใครอยากเห็นแชมป์แต่งแนวรถSport ติดตามกันต่อไป :D

22. demonknight

202
    0
    0
    ติ๊กเราจะเข้าก๊วนได้ไหมเนี้ยไอ้ Show-Duek เนี้ย

แก้ไขล่าสุด: 10 มกราคม 2007
  23. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    ลงชื่อไปงานปีใหม่ยังครับ อยากให้ความสำคัญเหมือนอย่างที่ตกลงกันไว้นะครับ

24. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ผมว่า พี่เอามาพูดในที่ประชุม วันมิตติ้งเสาร์นี้ดีม๊ะ

อ้อ ขอเชิญพี่แจ็คด้วยนะครับ

25. TikRacing

169
    1
    0
    อิอิ......คงต้องโชว์ดึกกันตาม Concept ไปก่อนนะจ๊ะเอ็กจ๋า.....อิอิ
    ไว้คุยกันอีกทีนะครับเอ็กคร๊าบบบบบบบบบบบ.....ขอขอบคุณที่ให้ความสนใจ :D

26. demonknight

202
    0
    0
    ฮิ........................ฮิ เข้าก๊วนได้บอกกันด้วยนะ

27. kukai

kukai New Member Member

68
    0
    0
    ยิ่งดูยิ่งสวยเนอะ รถเจ้าติ้กนี่ แต่พี่ว่าภาพเล็กอันนี้สีมันคมชัดมากเลยนะ

สวยๆมากๆ ถ้ามันกลับมาวิ่งได้หน้าจะดีมากเลยอ่ะนะ หรือไม่ก็เครื่องแรงด้วย PERFECT เลยอิอิ

28. JACK

JACK New Member Moderator

311
    11
    0
    ไปสายหน่อยนะครับ ไปด้วยๆๆๆจ้า :D

29. TikRacing

169
    1
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ไก่ ภาพใหญ่ดูแล้วยังมีจุดด้อยพอสมควรอ่ะพี่(เริ่มเบื่อบางจุด) เลยทำมันเล็กๆ.....อิอิ
    รอวันกลับมาสู่สังเวียนแย่แล้วครับพี่..............พี่ไก่เสร็จเมื่อไหร่บอกด้วยยังรอนั่งนะครับพี่ไก่คร๊าบบบบ

30. Ton Playboy

Ton Playboy New Member Member

235
    6
    0
    ลงชื่อไปงานปีใหม่ยังครับ อยากให้ความสำคัญเหมือนอย่างที่ตกลงกันไว้นะครับ ( คำพูดเจ้าตี๊ อิอิ )

ผมก้องานยุ่งมาก ๆ เรยคับ แต่ก้อสละเวลามาจัดให้ เพราะผมรัก MRC

สมาชิกท่านอื่นขอเชิญมาร่วมฉลองปีใหม่ด้วยกันนะคับ

สละเวลาของท่านซักนิด คงไม่ทำให้เสียหรอกนะ แสดงสปิริตหน่อย

พี่ก้อเล่นบอร์ดนี้มานานแร้ว จึงอยากเห็นสมาชิกทุกคนมาพร้อมหน้าพร้อมตากัน

ไหน ๆ คุณก้อใช้บอร์ดนี้ได้รู้จักพูดคุย ให้กับตัวคุณในทุก ๆ เรื่อง

มามิตติ้งใหญ่ดีกว่านะคับ เจ้าอัฐ เจ้าเต๋า เจ้าเติ้ล มาด้วยนะคับ โคตรคิดถึงเรย
    --------------------------------------------------------------------------------

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้