*** รวมพล คน ขับ CHAMP ***

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย monkey01, 2 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PL_TK

PL_TK New Member Member

10
    0
    0
    กรำๆๆๆ อิอิ แวะมาดูจ๊ะ

2. Steakknife

Steakknife New Member Member

108
    1
    0
    แล้ว 10 มีค. ติ๊กมะแข่งเหรอกั๊บ

3. PL_TK

10
    0
    0
    ไม่ดีก่าเป้....ขอดูอย่างเดียวมันส์กว่า

4. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    โห ไมติ๊กไม่ลงอ่ะ ลงดิ ลงเลย ญ แชมป์คันเดียว เอาเลยๆๆๆๆๆ

5. PL_TK

10
    0
    0
    พี่โป้งรถติ๊กไม่ค่อยสมบูรณ์ อีกอย่างใจไม่ถึงพอพี่(ไม่แรง...อิอิ)พี่โป้งแล้วเว้ปเรามันเมื่อรัยจะใช้ได้เหรอรึว่าเลิกใช้ไปแล้ว

6. Steakknife

108
    1
    0
    ก้อเข้าได้ปกตินิกั๊บติ๊ก
    http://www.powerdrive.co.th/mitsu_champ/forums/

เป้เข้าทุกวันเรย

แต่ไปลงด้วยกานเต๊อะ รถเป้เครื่องเดิมอายุตั้ง 23 ปียังลงเรยน๊า
    กติกาก้อไม่จพเป็นต้องเร็วที่สุดด้วยอ่ะ เราสามารถกำหนดเวลาเข้าเส้นชัยได้เอง :D

มีถ้วย มีรางวัลด้วยน๊า แถมมีรุ่นของ champ เองอีกตะหาก ถ้ารถน้อยไปจะจัดเฉพาะรุ่นไม่ได้อ่ะกั๊บ

ตอนนี้รางวัลใหญ่สุดคือ สตรัทปรับเกลียว ทั้งชุดเลยน๊า จากร้าน moeye เปนหมื่นเลยอ่ะ

7. LeoAop

LeoAop New Member Member

144
    2
    0
    นู๋ ติ๊ก จ๋า เว๊ป มัน ใช่ได้มานานแล้วจ๊ะ นู๋ ไปทำอารายอยู่ไหนมา ถึงไม่รู้เนี้ย

ปล. รถติ๊กไม่สมบูรณ์ แล้วใจคนอ่ะสมบูรณ์อยู๋หรือป่าว....หุหุ ถ้าไม่สมบูรณ์ ปรึกษาพี่ได้นะ พี่จะได้ซื้อซีอิ้วตราเด็กสมบูรณ์ให้....อิอิ

8. TikRacing

TikRacing New Member Member

169
    1
    0
    ใครต้องการคนขับรถแข่งในวันงานผมอาสาขับให้คร๊าบบบบบบบบบ.....เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D

9. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    - -" มันใช้ได้ตั้งนานนนแล้ว (มัวแต่แต่งรถอยู่อ่ะจิ)

ว่าแต่ แรงไม่แรง ก็ลงได้นะ

ก็อย่างที่บอก ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องค่าสมัคร 300
    ก็ลงเอาประสบการ์ณกันดีกว่า

ขับออกจากบ้านยังไง ก็ขับออกจากจุดสตาร์ดแบบนั้นแหละ

10. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    รายชื่อชาวแชมป์ ล่าสุดที่ลงชื่อแล้ว

โป้ง (แชมป์)
    เเจ๊ค (แชมป์)
    ไก่ (แชมป์)
    เอ็กซ์ (แชมป์)
    ตั๋ง (แชมป์)
    อรรถ (แชมป์)
    Big (แชมป์)
    นะ (แชมป์)

ปล. เป้ ลงรุ่นแชมป์ด้วยหรือเปล่าอ่ะ

11. LeoAop

144
    2
    0
    นะ ไม่ลงแล้วหรอ

12. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    อื่ม เพิ่งโทษถามเมื่อเช้า เห็นว่าไม่ลงแล้ว
    ส่วนอัฐ ติด OT เลิก 6 โมง อาจจะตามมาดู

13. Steakknife

108
    1
    0
    แต่กะลังงง ว่าพี่ไก่ทำมายมะลงง่ะ

แปลกจาย

14. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    ลงด้วยจิ

15. Ton Playboy

Ton Playboy New Member Member

235
    6
    0
    มานเกิดสะดุดอ่ะ นู๋ติ๊ก มีเวปเราด้วยเหลือ

อ้าว แร้ว MRC ไม่ใช่เวปนู๋เหรอค้า ไม่เอา ๆ ไม่พูดอย่างนี้ ดูม่ดีเรย

16. 4G

4G New Member Member

10
    0
    0
    :mad: เมื่อวานกลับจากคลอง5 แม๊กเกิดแตก เดิมมานร้าวอยู่นิดหน่อย
    อยากถามว่าแม๊กของแชมขอบ15 4รู เท่าไรอะครับจาได้หาชื้อใหม่
    แล้วพวกออฟ+นี่หมายความว่าไง รุ่นเรา+เท่าไรได้บ้างอะครับ
    แล้วอยากใส่ ล้อหลัง ล้นออกมาหน่อย เค้าเรียกว่ายังไง +อะไรเท่าไร
    หรือต้องรองสเปนเซอร อยากไปตีซุ้มแบบพี่ติ๊กอะครับ
    ใครมีร้านแม๊กแนะนำกันหน่อยนะครับ
    ไม่เคยรู้เรื่องแม๊กกะยางเลยใช้มาเกือบ2ปีละครับ
    ถามอีกนิดนะครับ แม๊กขับหลังแบบพวกวาตาน่าเบ้ใส่รุ่นเราได้ไหม
    แม๊กขับหลังล้อหลังกว้างกว่าใช่ไหมครับ(คิดเอาไม่รุ้ใช่ไหม)
    ปล.มาไม่ทันดูพี่ๆขับแชมป์วิ่งเลยครับ เซงเป็ดเลย :cry: ไปหลงอยู่หลักสี่นานมาก
    แล้วยังหาทางเข้าสนามไม่เจออีก (ไม่นึกว่าจะอยู่ลึกขนาดนั้น)

ขอบคุณผู้ที่ช่วยตอบด้วยนะครับ ซ่อมอีกหลายตังเลยยิ่งจนๆอยู่

17. Steakknife

108
    1
    0
    champ
    pcd 4 รู 114.3 ครับ
    ส่วนขอบ 15 กว้าง 6.5 offset +38 โดยประมาณครับ ล้อหลังอาจจะหุบเข้าไปหน่อยรองสเปเซอ 4mm จะทำให้สวยขึ้นได้
    ส่วนถ้าใส่แมกซ์ขับหลังเข้าไป มันจะหุบเข้าไปในล้อครับ ดูแล้วตลก แต่ยังไงล้อ watanabe ออฟขับหน้าก็มีครับลองหาดูครับ

18. LeoAop

144
    2
    0
    หาล้อหลังออฟ +20 สัก 2 วง รับรอง ล้อออกมาข้างนอกซ่ะใจเลยอ่ะ ส่วนล้อหน้าใส่ +38 ก้อพอ ขับหลังแท้ ๆ แล้วล้อหน้า 7 นิ้ว หลัง 8-9 นิ้ว หน้าใส่ยาง 205 หลังใส่ยาง 235-265 โครตแจ่ม เลย...

แก้ไขล่าสุด: 14 มีนาคม 2007
  19. yuy

yuy New Member Member

12
    0
    0
  20. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    สบายดีกันป่าว

21. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ไม่สบายครับ รถเป็นโน่นเป็นนี่มาตั้งแต่ก่อนวันวิ่ง ยันวันนี้ - -

22. เบนโดคุง@mrc#034

เบนโดคุง@mrc#034 New Member Member

45
    1
    0
    ถามหน่อยพี่
    1.แชมป์เดิมๆเนี่ยฝาครอบวาล์วมันจะมีปะเกนปาวหรือว่าแค่กาวบรอนคือผมเอามันมาทำสีแล้วใส่ไปมันซึมอะ
    แล้วมันจะมีปะเกนตรงรุ่นปะคับ
    2.งานมอณเตอร์สิ้นเดือนชาวแชมป์ไปปะถ้าไปผมไปด้วยนะถ้าไม่ไปผมก็ไม่ไป

23. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ตอบ เจ้าหมูเบนซ์

ข้อ 1. มี
    ข้อ 2. ตอนนี้กำลังโหวตเรื่องมิตติ้งกันอยู่ (โหวตก่อนรู้ข่าวงาน 31 นี้)
    แต่ดูท่าทาง จะมิตติ้งวันที่ 24
    ดังนั้น วันที่ 31 ก็คงมีไปกัน

ส่วนตัวพี่เอง ยังตอบไม่ได้ เพราะ ...... พี่คือ ..... (ไปถามต้นคืนนี้สิ) อิอิ

แต่จะพยายามนะ

24. เบนโดคุง@mrc#034

เบนโดคุง@mrc#034 New Member Member

45
    1
    0
    งี้ต้องไปหาซื้อปะเกนฟาวาล์วใช่มั้ยตามร้านมีขายใช่มั้ย

25. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ฮี่ๆ อันนี้ไม่แน่ใจ ยังไม่ถึงคิวต้องเปลี่ยนเลย

แต่ใกล้แล้วล่ะ

26. tee racing 94 #005

213
    7
    0
    ตามร้านอะไหล่มี ร้านลาบไม่มี มีปะเก็นกระดาษกะเหล็ก เอาเหล็กนะ ทนกว่า

27. Ton Playboy

Ton Playboy New Member Member

235
    6
    0
    มานให้พี่ขำแต่เช้าเรยเจ้าโป้ง เพราะเค้า โป้งตลอด กะลังดูพฤติกรรมอยู่ เหอ ๆ

28. TikRacing

TikRacing New Member Member

169
    1
    0
    ต้องใส่ครับ ต้องใส่ประเก็นยางบวกกาวสีขาวๆ ที่พอแห้งมันจะเป็นยางอ่ะครับ แต่ปัญหา คือถ้าขันแน่นเกินไปจะรั่วแน่ครับ แนะนำให้หาแหวนรองด้านบนฝาวาร์ว พอตึงก็พอครับ รับรองไม่รั่ว ประเก็นตรงรุ่นหาไม่ยากครับ ราคาประมาณ 200-400 ได้ครับ :D

29. เบนโดคุง@mrc#034

45
    1
    0
    ขอบเตียงเอ่ย ขอบคุณคับ
    แล้วมอเตอร์โชวมีไครไปบ้างอะคับ ผมอยากไป ไปกันเยอะๆนะคับ

30. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เสาร์ 31 ช่วงกลางวันไม่แน่ใจ ว่าต้องมาเครียงานที่ office หรือเปล่า
    (ต้องปิด project ส่วนแรกซะด้วย)

แต่ใครว่างก็ไปกันนะครับ ไปดูพริ๊ตตี้กัน อิอิอิ

แล้วตอนเย็น เรามีมิตติ้งกันที่ปั้ม ปตท. ต่อนะ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้