สอบถามเรื่องติดตั้งGASหัวฉีดหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย wewit, 2 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    อยากรู้ว่าไอ้หัวฉีดAGเนี่ยมันราคาเท่าไรครับ ผมไปถามมามันอยู่ประมาณ 27900-32000 แล้วจะติดที่ไหนดีครับ(ถ้าแถวฝั่งธนจะดีมาก) แล้วมันดีไหนครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

2. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมใช้ LPG หัวฉีดอยู่ครับการใช้งานโดยรวม ดีครับ

แต่ปัจจุบันมีหลาย BRAND ครับ ลองเข้าใน GAS THAI.COM ดูซิครับ
    จะบอกถึงที่ตั้งของร้าน และราคา ครับ
    อีกอย่างนึง...เลือกที่มีฟังชั่น มากไว้ก็ดีครับ เช่น START GAS ได้นะครับ เห็น ว่า AC ทำได้ครับ

3. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    พี่วิท สู้ค่าน้มันไม่ไหวแล้วเหรอ

พี่วิทติดผทก้ จาติดด้วยนะ 55555

4. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    เพื่อนผมเพิ่งไปติดเมื่อวาน แต่ใช้แคมรี่นะ โดนไป 34000 มั้ง ถ้าจำไม่ผิด หัวฉีดของ AG นี่แหละ ติดเสร็จก็วิ่งจาก กทม มาระยอง โดนค่าแก๊สไป 200 กว่าบาทนิดๆ วิ่งมา 140 เกือบตลอดทาง ส่วนแก๊สนี่ หัวฉีดก็ดีสุดแล้วล่ะครับ เพราะมันคุมการจ่ายแก๊สได้เหมือนๆน้ำมันเลย จูนดีๆ ก็วิ่งกันมันส์ + ประหยัดด้วย นอกจาก gasthai แล้ว ลองหา หนังสือออโต้โมบิล เล่มเก่าๆดูสิครับ ระยะหลังๆที่ผ่านๆมา เค้าจะมีเรื่องราวเกี่ยวกะแก๊สให้อ่านนิดหน่อย เป็นคอลัมม์น่ะ

5. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ขอบคุณครับ

6. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    นายวิทตอนนี้ราคาติดตั้งแก้สขยับตัวขึ้นกันหมดแล้ว ส่วนมากแล้วต้องรอของ ราคาล่าสุดagอยู่ที่28000 .-

7. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    แก๊สหัวฉีด เดี๋ยวนี้ต้องดูที่กล่อง ECU แล้วมั้ง
    เพราะที่รู้มา หัวฉีด+รางจะเป็นของ " เรียว"
    ส่วนหม้อต้มก็เลือกเอง วาวล์ก็เลือกเอง
    ที่ว่าเลือกเองหมายถึง ร้านที่จะไปติดตั้งนั้นเขาจัดเตรียมไว้ให้มั้ง
    หรือไม่คุณก็ลองหาร้านที่มีติดตั้งหลายๆ ยี่ห้อดูซิ แล้วจะเข้าใจกับที่ผมบอก
    เพราะร้านที่ผมไปติดมาก็เป็นตัวแทนหลายยี่ห้อ
    ใจเย็นๆ ครับ ลองดูตาม Web. ก่อนดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้