พลัง LPG + ถัง โดนัท(เดิมแคปซูล) ติดมาแล้วเอารูปมาให้ดู มี วีดีโอคลิปผลิตถังโดนัทด้วย B20B ก็มีรูปน

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย มิสเตอร์ฟักทอง, 4 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    โดนัท 42 ลิตร

1. copcong

copcong New Member Member

27
    0
    0
    รบกวนสอบถามครับ ถ้าใช้ EG เครื่องคาร์บู แต่อยากติดแก๊ส จำเป็นว่าต้องไปเปลี่ยเครื่องเป็นหัวฉีดก่อนหรือเปล่าครับ ... และถ้าใช้เครื่องหัวฉีด เทียบกับ คาร์บู ติดแก็ส อะไรจะประหยัดกว่ากันครับ ... ราคาคาร์บู ประมาณไหนครับ

2. ถ้าติดแก๊สหัวฉีดได้เปรียบกว่าครับ คาบูใช้งานยุ่งยากกว่า แต่สามารถติดได้ทั้งสองอย่าง ถ้าอยากเปลี่ยนเป็นหัวฉีด ให้ประกบฝาครับ ครบชุด 12000 ครับ ส่วนราคาติดตั้ง Lpg แล้วแต่อุปกรณ์ที่เลือก ครับ โทรมาคุยได้ครับ 087-0846895 :D

3. copcong

27
    0
    0
    หมายความว่า ประกอบฝาบนเห็นหัวฉีด แต่ท่อนล่างเป็นคาร์บูหรือครับ ... ช่วยบอกรายละเอียดเพิ่มหน่อยครับ ... ชักสนใจ ... ดีหรือเปล่าคับ มีปัญหาอะไรบ้าง ประหยัดน้ำมันเพิ่มไหมครับ

4. รบกวนนิดนึงนะคับ
    1. ติดแก๊สในek. นะคับ เครื่องเดิมVTI-Lเกียร์ทำมะดา ใช้มาได้สักพักนึงแล้ว ตอนนี้มีอาการเสียงดังปุกดังมากแล้วหัวทิ่มเสียงเหมือนมาจากหม้อต้ม ไม่ทราบว่าเป็นอาการข้างเคียงของการติดแก๊สหรือเปล่าคับ

2. เครื่อง B.16A ออโต้ คับ จะติดแก๊สL.P.G ด้วยอ่ะคับ จะใช้อุปกรณ์เก๊สเหมือนเดิมได้ป่ะคับ จะมีผลเสียกับเครื่องรุ่นนี้มั๊ยคับ หรือใครที่ติดมาแล้วช่วยบอกหน่อยคับ วิธีการเช็คและดูแลรักษา ยังไงขอความรู้ด้วยนะคับ ขอบคุงล่วงหน้าคับ

5. ใช่ครับฝาบน D 15 B Vtec พร้อมกล่อง วายสายไฟใหม่ ใส่ปั้มติ๊กที่ถัง ท่อนล่าง+เลขเครื่องเหมือนเดิม ถ้าท่อนล่างเราสภาพดีก็น่าทำครับ ส่วนปัญหาที่ช่างหนึ่งเค้าทำมา ไม่มีครับ :D

6. ต้องถามก่อนตอนติดครั้งแรก วิ่งดีมั้ย รอบเดินเบาเป็นไง โทรมาคุยกันดีกว่า ครับ จะได้ถามรายละเอียด ของอาการให้มากกว่านี้หน่อย ส่วนเรื่องถ้าเปลี่ยนเครื่อง เป็น B 16 แล้วใช้ชุดเดิมได้เลยครับ ทำแค่ Mix.ใหม่ เพราะต้องขยาย Mix เริ่ม ตั้งแต่ 28 มิลไปก่อน ถ้าเปลี่ยน Mix ใหม่ให้ใช้แบบฝังในท่อยาง ครับ

7. jc.jazza

jc.jazza New Member Member

1
    0
    0
    รบกวนช่วยตอบหน่อยนครับว่า การที่จะไปติดแก๊สนั้นทำให้เครื่องยนต์เสียเร็วขึ้นจริงไหมครับ แล้วที่บอกว่าเครื่องคาบูมีปัญหามากกว่าหัวฉีดจริงหรือครับเพราะอะไรครับ

8. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    แล้ว lpg มิก ถังโดนัทเท่าไหร่ครับ

9. ม่ายใช่ปัญหามาก แต่เป็นการใช้งานอย่างถูกต้องยุ่งยากกว่า เพราะส่วนใหญ่เครื่องคาบูแทบไม่ใช้น้ำมันเลย เค้าสตาร์แก๊สแล้ววิ่งโลดครับ

10. เรื่องราคา แต่ละร้านเริ่ม ตั้งแต่ 12000 - 18000 หัวฉีด 27000 ขึ้นไป แล้วแต่อุปกรณ์ที่เลือกใช้ และฝีมือการติดตั้งครับ แต่ราคาถังโดนัท โทรมาสั่งได้เดี๋ยวหาให้ครับ / หรือสอบถามได้ คุณแม้ว ผู้ดูแลบอร์ด EK ก็ได้ครับ พอดีคุณกันบ่อย

11. copcong

27
    0
    0
    สอบถามคับ

จะเอา EG 4 Door ไปติดแก๊สคับ คืออยากถามว่า เครื่องเดิม
    เป็นคาร์บู แต่ปาดฝา ขยายท่อไอดี มาแล้ว... อยากติดแก๊สแบบ
    ถังโดนัทคับ ไม่ทราบว่าราคาปามานไหน (แบบดี ๆ ) นานไหม
    กี่วันกว่าจะจบ ขอบคุณคับ

12. ทำ 1 วันครับเข้าเช้า นะครับ ถังโดนัทไม่ทราบว่าจะใช้ขนาดกี่ลิตรครับ ใช้วิธีนี้ ครับ คือซื้อถังโดนัทไปเอง แล้ว จ้างเค้าติดครับ หรือเราซื้ออุปกรณ์เองทั้งหมด แล้วหาร้านติดประหยัดเงินไปเยอะครับ เรื่องราคาโทรมาคุยกับผมได้ เดี๋ยวช่วยหาร้านให้ครับ :D

ราคาถังโดนัทครับ
    42 ลิตร วาวล์ใน (600x200 ) 9500 บาท

46 ลิตร วาวล์ใน (630x200 ) 10000 บาท

48 ลิตร วาวล์ใน (600x220 ) 10500 บาท

13. EEED8888

EEED8888 New Member Member

16
    0
    0
    ถังโดนัท

EG 4D ใส่ถังโดนัท ได้มากสุด กี่ลิตร แล้วถ้าถังหนาๆตีฝาท้ายใหม่ ได้กี่ลิตร อ่ะ

14. ถ้าแบบไม่ต้องทุบ ใส่ได้ 48 ลิตร ถ้าต้องการมากกว่านั้นต้องทุบใส่ได้ มีขนาด 53 , 55, 60 ลิตร ยิ่งใบใหญ่ราคาสูงตามขนาดครับ

15. BaLL22225

BaLL22225 New Member Member

121
    2
    0
    พี่เค้าขยันตอบจิงๆคับ นับถือคับ
    อัพปาย
    อยากติดเหมือนกัน แล้วถ้าอยากติดจะโทรไปสอบถามระเอียดคับ

16. ยินดีครับ ตอบทุกอย่างที่รู้

17. Psycho_Zaa

Psycho_Zaa New Member Member

59
    0
    0
    ติดแก๊ส 3d อยากรู้ว่า มีถังโดนัท ใส่ในภายในตัวนอกได้ไหม มีหรือป่าวครับ

18. ใส่ได้เนียนๆ แต่ต้องตัดกล่องนั้นบ้างนะ แต่ปิดแล้ว เหมือนเดิม รับได้ป่าวล่ะ

19. Oh EG

Oh EG New Member Member

21
    0
    0
    up...ให้ครับ
    ติดเนียนมากๆ...ขอให้รวยๆๆ

20. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  21. AE EG FERIO

AE EG FERIO New Member Member

76
    7
    0
    อยากถามว่า ตอนนี้ผมใช้เครื่อง D 15 B คาบู อยู่คับ จะติดแก๊ส แบบถังโดนันได้หรือเปล่า แล้วค่าใช้จ่ายในการติดตั้งเท่าไรคับ ทำวันเดียวเสร็จหรือเปล่า

22. ติดได้ครับ เรื่องโดนัท ขอเช็คราคาวันติดตั้งครับ ตอบยากครับ เพราะราคาเปลี่ยนแปลงตลอด แนะนำให้ซื้อถังเก็บไว้ก่อนแล้วมาติดครับ ราคาติดตั้ง 18500 - ค่าถังแคปซูลพร้อมวาวล์ 5500

23. copcong

27
    0
    0
    เครื่องฮอนด้า D15 คาร์บูคับ
    ติดแก๊สระบบ Mixer มาครับ แต่อยากติดแลมด้าเพิ่ม
    ไม่ทราบว่าติดได้หรือเปล่าครับ
    ติดแล้วจะดีขึ้นหรือเปล่าครับ
    ราคาปามานไหนครับ ขอบคุณมากครับ

24. เห็นถามใน Gasthai แล้วนี่ครับ / ถ้าความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ถ้ารถผมเครื่องคาบู ผมไม่ติด Lamda ครับ ผมจะวิธีหัดจูน แก๊สเองครับ ผมคำนึงถึง สัญญาณต่างๆที่ Lamda ต้องใช้ ควรต่อให้ครบทั้งระบบที่เค้าทำมาครับถึงเนียน ไม่ใช่นำ O2 มาฝังใหม่ โดย ไม่ใช้สัญาณ Tps หรือถ้าจะต่อแยกออก คุณจะทำหรือป่าวครับ กับผลที่ได้มา
    :D

25. แจ้งเรื่องถังโดนัท เมื่อสองอาทิตบ์ก่อน ร้านเจ๊หลี โดนจับไปแล้ว และร้านที่เคยสั่งก็โดยไปหมดแล้ว ราคาตอนนี้สูงปี๊ดเลย หายากด้วย ร้านไม่กลาปล่อยของ แจ้งมาเพื่อทราบสำหรับต้องถังโดนัท

26. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ทำไมโดนจับคับ

27. ตร.ปศท.ตรวจจับถังก๊าซปิโตเลียมเหลวหนีภาษี

21:52 น. พล.ต.ต.วิสุทธิ์ วานิชบุตร ผบก.ปศท.แถลงข่าวผลการจับกุมนายประสิทธิ์ คล่องกิจการค้า นายณพวุฒิ เหลื่องรุ่งเจริญ และนายนพพร บำรุงเวช พร้อมด้วยของกลางถังก๊าซปิโตเลียมเหลว จำนวน 21 ใบ มูลค่าประมาณ 180,000 บาท หลังจากสืบทราบว่ามีการลักลอบนำเข้าผิดกฎหมาย

ผลการจับกุมครั้งนี้สืบเนื่องจากเจ้าหน้าที่ตำรวจนำโดยพ.ต.อ.นิรันดร เหลื่อมศรี ผกก.1 บก.ปศท.นำกลังเจ้าหน้าที่ตำรวจ กก.1บก.ปศท.พร้อมหมายศาลอาญากรุงเทพฯใต้เข้าตรวจค้นจับกุมสินค้าประเภท ผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรมถังก๊าซปิโตเลียมเหลวสำหรับเครื่องยนต์สันดาปภายในรูป ทรงยางอะไหล่รถยนต์ที่นำเข้ามาจำหน่ายในราชอาณาจักรไม่ถูกต้อง โดยเข้าตรวจค้น 3 จุดประกอบด้วย 1.ห้างหุ้นส่วนจำกัดคล่องกิจยนตรการ อาคารเลขที่ 609/9 ถ.บำรุงเมือง แขวงคลองมหานาค เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย กทม. 2.อาคารเลขที่ 2-4 ซ.จุฬาลงกรณ์ 28 แขวงวังใหม่ เขตปทุมวัน กทม.และ 3.อาคารเลขที่ 342/59-60 ซ.จุฬาลงกรณ์ 28 แขวงวังใหม่ เขตปทุมวัน กทม.พบผู้ต้องหา 3 คนและของกลางถังก๊าซปิโตเลียมเหลว จำนวน 21 ใบ มูลค่าประมาณ 180,000 บาท

จากการสอบสวนผู้ต้องหาให้การรับสารภาพจึงแจ้งข้อหาให้ทราบว่าซื้อหรือรับไว้ ด้วยประการใดๆ ซึ่งของอันตนรู้ว่านำเข้ามาในราชอาณาจักรโดยหลีกเลี่ยงอากร ข้อห้าม ข้อกำกัดมีอัตราโทษปรับ 4 เท่าของราคาของหรือจำคุกไม่เกิน 5 ปี หรือทั้งจำทั้งปรับ ก่อนส่งตัวให้พนักงานสอบสวนดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป

http://breakingnews.nationchannel.com/read.php?lang=th&newsid=259324

28. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมมีงบ 2 หมื่น ติดแลมด้า ได้มั้ยครับ

29. Sarn F2K

Sarn F2K New Member Member

398
    10
    0
    ขับแบบเราอ่ะ หาเครื่องมารอไว้ได้เลย ไม่นานหลอกลาโลกแน่:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้