พลัง LPG + ถัง โดนัท(เดิมแคปซูล) ติดมาแล้วเอารูปมาให้ดู มี วีดีโอคลิปผลิตถังโดนัทด้วย B20B ก็มีรูปน

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย มิสเตอร์ฟักทอง, 4 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    เล่นแบบนี้น่าลองกว่า หม้อต้ม Tomasetto 140 Hp + มัลติวาวล์ Tomasetto + Mix Tosaki ออโต้สวิส Autronic ( ข้อมูลเพิ่ม Mix Tosaki / http://www.tosakimixer.com/ ) แล้ว Lamda เพิ่มที่หลัง ก็ได้

1. B 20 B มีรูปแล้วนะอยู่ หน้า 1

2. chanapai7894

chanapai7894 Guest

0
    0
    0
    ถังโดนัทมันจดทะเบียนได้เหรือครับ คือมันไม่ผิด กม หรือครับ

3. จดไม่ได้ครับ :D

4. ศูนย์รวมร้านติดแก๊ส NGV / LPG / E 85 KIT ที่นี่เลย iwebgas มากที่สุดในประเทศไทย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กันยายน 2008
  5. AE EG FERIO

AE EG FERIO New Member Member

76
    7
    0
    สวัสดีคับผมใช้รถฮอนด้า ซีวิค ปี ๙๒ เครื่อง D 15B คาบูคับ อยากติดตั้งแก๊ส ควรติดตั้งแบบไหนดี ราคาเท่าไร มีร้านที่ติดตั้งดีแนะนำบ้างคับ ช่วยบอกทีคับ

6. คาบูสำหรับ ตอนนี้ ติดตั้งได้ระบบดูด (Mixer) ราคา ตั้งแต่ 11000 บาท แล้วอยู่ที่เราว่าจะใช้ หม้อต้มยี่ห้ออะไร สวิสซ์ เป็นแบบ ปรับมือ แนะนำ ว่าใชืหม้อต้ม Tomasetto ทนดี กำลังหม้อต้มโอเคเลย มัลติวาวล์ ยี่ห้อเดียวกัน ถ้าทำกรองเปลือยด้วยจะเวิร์คครับ จะได้วางมิกออกมาจากปากคาบู วิ่งมันๆ เลย :D:D

7. AE EG FERIO

76
    7
    0
    แล้วมีร้านแนะนำที่ให้ติดตั้งหรือเปล่าคับ ชื่อร้านอะไรอยู่แถวไหน ช่วยบอกที่คับ

8. AE EG FERIO

76
    7
    0
    อยากดูรูปเครื่องซีวิค เครื่องคาบูที่ติดตั้งแก๊สไปนะคับ มีอะเปล่าคับ ขอชมหน่อยคับ

9. เครื่องคาบูไม่ได้ถ่ายไว้เลยครับ เดี๋ยวหามาจากน้องๆที่ติดไปแล้วให้ครับ สะดวกแถวไหนล่ะครับ

10. noise_noi

noise_noi New Member Member

83
    4
    0
    ชอบหน้าไอ้ฟักทองจริงๆ....เดาได้ว่า ในรถตรงแบ็คกาไลท์ขนเต็มแน่ ผมใช้ลูกกลิ้ง 3 เอ็มนะ ก่อนจะกล้งเอาน้ำจากฟ็อกกกี้ที่ฉีดรีดผา ฉีดทิ้งใว้จนหมาด แล้วเอาลูกกลิ้งกลิ้ง ออกเยอะกว่าปกติครับ

11. ขอบคุณก๊าบ สำหรับคำแนะนำ หน้ามัน หมา หรือ วัว ก็ไม่รู้ ตอนมันเล็กๆวิ่งไปใต้รถคันอื่น มันเลยไม่กล้าขึ้นรถไปเลยอ่ะ :D

12. noise_noi

noise_noi New Member Member

83
    4
    0
    ไม่เกี่ยวเรื่องแก๊สครับ แต่มีรูปไอ้ฟักทองเพิ่มมั้ยครับ ชอบจริงๆ หล่อๆพอกับไอ้หมีผมเลย

13. จัดให้เลยครับ :sad:

14. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถามนิดนะครับ ถ้าเราติดแบบถังแคปซูล แล้วจดทะเบียนถูกต้อง แล้วต่อมาเราเปลี่ยนเป็นถังโดนัท มันจะผิดไหมครับ แล้วถังโดนัท เล็กสุดขนาดไหนครับ แล้วถังแคปซูลเล็กสุดแค่ไหนครับ พอจะวางในหลุมยางอะไหล่ได้ไหม เล็กกว่าที่ตุ๊กๆ ใส่มีไหมครับ ผมไม่สนใจเรื่องปริมาณแก๊ส เพราะบ้านอยู่ไม่ห่างจากปั๊มแก๊สมากนัก วนไปเติมทุกวันยังได้ ขอบคุณนะครับ...

15. asdfjk

asdfjk Guest

0
    0
    0
    asdf

สอบถามหน่อยคับว่า เครื่อง d15b vtec ผมอยุ่แถว ปากเกร็ด นนทบุรีคับ
    1.ระบบ mix จะมีปัญหาจุกจิกไม๊คับ
    2. การลากรอบของระบบ mix จะสะดุดไม๊คับ ที่ประมาณ 6-7 พันรอบ
    3. vtec ทำงานปกติรึเปล่าคับ
    4.บ้านผมไกลจากที่ร้านมาก เวลาปรับจูน เราสามารถหัดจูนเองได้รึเปล่าคับ
    5.ทั้งสองร้านที่แนะนำ ใช้มาตรฐานเดียวกันรึเปล่าคับ
    6.อยากประหยัดเงินให้มากที่สุด และไม่มีปัญหาจุกจิก ควรติดตั้งระบบไหนดีคับ ( กำลังเก็บเงินดาวน์รถใหม่อยู่คับ)

16. ผิดแน่นอน ครับ เพราะประเภทของถังและหมายเลขถัง รวม มอก.มีไม่อีก และไม่ตรงกับที่เราได้แจ้งไว้กับขนส่ง ถังโดนัทไม่มีทั้งสองอย่าง เรื่องโทษ ต้องขอข้อมูลหาก่อน ว่าหนักเบา เท่าไหร่ ผมจึงไม่แจ้งซะเลย ตั้งแต่แรก เพราะถ้ารถคุณเกิน 7 ปี ต้องซิกแซก เหมือนเดิม แต่ที่ใส่ๆ แคปซูล ส่วนใหญ่ อยากได้ใบ กว.กัน แต่ไม่เห็นไปแจ้งเลย ถ้าทำแบบที่คุณbroom จดแคปซูลไว้ มาใส่โดนัท ตอนหลัง อาจโดน 2 กระทง

ถังโดนัท ขนาดที่เคยนำเข้ามาขายในบ้านเรา 42 ลิตร (200x600)

ถังแคปซูล เล็กสุด 25 ลิตร ใบละ 3000 บาท เป็น วาวล์ opd (มือหมุน) มียี่ห้อเดียว สหมิตร ครับ

17. 1. ระบบ mix ไม่จุกจิกเลย ครับ สำหรับเครื่องตัวนี้
    2. อยู่ที่ขนาด Mix และ การปรับจูน
    3. Tec เปิด ปกติครับ
    4. จูนเองได้ครับ เด๋วสอนให้
    5. ทั้งสองร้าน มาตราฐานเดียวกัน ครับ
    6. อยากประหยัด ซื้อ ของมาเองได้ครับ เด๋ว จัดอุปกรณ์ อย่างดี ในราคาแสนถูก แล้ว ขน มาติดที่ www.nrc-autogas.com ได้เลย ค่าแรง หลังไมล์ อ่ะ

18. nismo_92

nismo_92 New Member Member

58
    1
    0
    ระบบหัวฉีด กับ mixer การใช้งาน อัตราเร่ง ความประหยัดนี่ต่างกันมากไหมครับ ถ้าใช้กับเครื่อง D15B SOHC V-Tec

แล้วทั้งสองระบบนี้จะทำให้อัตราเร่งลดลงกว่าเดิมไหมครับ ถ้าเปรียบเทียบกับน้ำมัน

19. nismo_92

58
    1
    0
    ตอนนี้ราคาถังโดนัท 42 ลิตร ราคาเท่าไหร่หรอครับ

20. โดนัท ไปแล้ว ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กันยายน 2008
  21. nismo_92

58
    1
    0
    ไปเร็วจังอ่ะ :cry:

22. เดือนหน้า เห็น บอกจะมาอีก 2-3 ใบ แต่ไม่ชัวร์ว่าเข้าแน่ป่าวเลยสั่งๆไว้ ราคา แรง 16,500 บาท ถัง 45 ลิตร วาวล์ใน :cry:

23. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    พรุ่งนีเจอกัลพี่

24. เรียบร้อย อีก 1 คัน สำหรับ EG 4 D เครื่องคาบูเรเตอร์ งานติดตั้งจาก ร้านถนอมวงศ์ยนตการ แต่ลืมถ่ายรูปไว้ Top ว่างๆ ถ่ายมาโชว์ เพื่อนบ้างนะน้อง ขอบคุณน้อง Top ครับ ที่มาใช้ บริการ

25. โดนัท ร้อนๆ มาแล้วจ้า สั่งได้หลังไมค์ :sad::sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤษภาคม 2008
  26. HOK LOK SIV

HOK LOK SIV New Member Member

19
    0
    0
    มีรถ อีจี 4 ดอ จริงป่าวราคาเท่าไรขอดูรูปด้วยขอบคุณครับ :D:D:D

27. EG 4 D มีจริงซิครับ :D คันในรูปหน้าแรก ไง

สนใจซื้อจริงป่าวครับ :D

(ปล.แฟนเพิ่งถอยหลังชนบ้าน ตูดเป็ดกระจาย ท้ายบุบ นะ):D

28. HOK LOK SIV

HOK LOK SIV New Member Member

19
    0
    0
    ขอรบกวน ถ้าติดแก็สแล้วจะใข้น้ำมันแล้วจะมีปัญหาอะไรไมครับ แบบขับไปต่าวจังหวัดแล้วแก็สหมดแล้วจะเปลี่ยนไปใช้น้ำมันเลยได้ป่ะขอคุณครับ

2 ระบบ คือ ใช้ได้ทั้งน้ำมัน และ แก๊ส สบายใจได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้