พลัง LPG + ถัง โดนัท(เดิมแคปซูล) ติดมาแล้วเอารูปมาให้ดู มี วีดีโอคลิปผลิตถังโดนัทด้วย B20B ก็มีรูปน

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย มิสเตอร์ฟักทอง, 4 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HOK LOK SIV

HOK LOK SIV New Member Member

19
    0
    0
    ขอคุณครับ:D:D:D

2. HOK LOK SIV

19
    0
    0
    ขอรบกวนครับ เดือนสิงหาผมถึงจะได้รถ อีจี 4ดอ เครี่องคาบูร์ ต้องใช้งบเท่าไรครับเอาแบบดีๆและปลอดภัยอ่ะครับ รวมทุกอย่างเลยครับรวมถังและอุปกร เพราะพี่สาวผมเขากลัวอ่ะครับ เอาราคาแบบรวมทั้งหมดเลยครับทุกอย่างครับ รบกวนทีนะครับ จากคนไม่เคยมีรถกลัวอ่ะครับ ขอโทษที่รบกวน:D:D:D

3. HOK LOK SIV

19
    0
    0
    ขอรบกวนครับ

ขอรบกวนครับ เดือนสิงหาผมถึงจะได้รถ อีจี 4ดอ เครี่องคาบูร์ ต้องใช้งบเท่าไรครับเอาแบบดีๆและปลอดภัยอ่ะครับ รวมทุกอย่างเลยครับรวมถังและอุปกร เพราะพี่สาวผมเขากลัวอ่ะครับ เอาราคาแบบรวมทั้งหมดเลยครับทุกอย่างครับ รบกวนทีนะครับ จากคนไม่เคยมีรถกลัวอ่ะครับ ขอโทษที่รบกวน:D:D:D

4. ไม่รบกวนเลยครับยินดีอยู่แล้ว

ต้องการติดแก๊สเดือนสิงหาคม ยาวจัง เพราะตอนนี้ ราคาอุปกรณ์แก๊สทุกชนิด ปรับราคาหมดแล้ว ก่อนติดจริงสอบถามอีกครั้งนะครับ 087-0846895

5. nat1254

nat1254 Guest

0
    0
    0
    ถามราคาหน่อยครับ

เครื่องยนต์ b16a tecใหญ่ ขับแบบต้องการความเร็วบ้าง อัตราเร่ง ไม่ต่างจากเดิมมากนัก ติดชุดไหนได้บ้างครับ ราคาประมาณเท่าไรคับ (ปล.กรองเปลือย ท่อไอดีเปนแสตนเลส ติดได้ไหมครับ หรือต้อง เปลี่ยนเปนกรองเดิมก่อน)

6. b16a tecใหญ่ ขับแบบต้องการความเร็วบ้าง อัตราเร่ง ไม่ต่างจากเดิมมากนัก แบบนี้ต้องหัวฉีดแก๊สแล้วครับ กรองไม่ต้องเปลี่ยนครับใช้ของเดิมได้เลย ส่วนระบบ mixer น้ำมันจะด้อยลงเรื่องการวิ่งครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กันยายน 2008
  7. nat1254

nat1254 Guest

0
    0
    0
    ขออนุญาตถามอีกนิดครับ

แล้วถ้าเปนแบบ mixer ความเร็วมันจะตกมากมั้ยครับ หรือมีข้อเสียยังไง b16ครับ (ยังไงเจอกันแน่ครับ เก็บตังก่อน)

8. ระบบ mixer กับ B 16 ก็ต้องดูว่าลูกค้าขับรถประมาณไหน บางท่านบอกไม่มากเท่าไหร่ครับ เพราะไม่เน้นซัดสักเท่าไหร่ บางท่านชินกับการซัดรถ ก็ จะมีความรู้สึกที่มากกว่า ว่าตื้อไปหน่อยสำหรับระบบน้ำมัน แต่รับได้ อีกอย่างต้องโม ขนาดรูในของ mixer ให้เหมาะสมด้วยครับ

โดนัทของมาแล้ว:sad::sad:

9. naeng bushido

naeng bushido New Member Member

51
    1
    0
    หลังจากอ่านกระทู้ต่างๆมาทั้งหมดพอดีสนใจอยู่ครับแต่ยังมีข้อสงสัยที่นอกเหนือจากที่ถามๆกันมาบ้างยังไงรบกวนด้วยครับ
    1.เรื่องการติดตั้งของถังเรื่องของน้ำหนักของถังจะมีผลกับโช้คอัพเดิมรึป่าวครับเพราะเป็นที่รู้กันว่าeg4dตูดค่อนข้างที่จะห้อยแล้วเราต้องเปลี่ยนโช้คให้แข็งขึ้นเพื่อรับน้ำหนักที่เพิ่มขึ้นด้วยรึป่าวคับในกรณีที่มีคนนั่งเบาะหลังด้วย
    2.กลัวอีกอย่างคือเรื่องกลิ่นแก๊สที่จะรั่วเข้าในห้องโดยสาร..(เพราะเคยได้ยินมาว่าคนที่ขับรถที่ใช้แก๊สนานๆไปมักจะมีปัญหาในระบบหายใจอันนี้เท็จจริงประการใดเพราะอยากทราบจริงๆครับ)
    3.เรื่องความปลอดภัยของถังแคปซูลกับถังโดนัสอย่างไหนมีความปลอดภัยกว่ากัน น้ำหนักต่างกันมากน้อยแค่ไหน
    อาจจะถามมากไปหน่อยครับแต่ขอความมั่นใจเพื่อการตัดสินใจน่ะครับเพราะสู้ค่าน้ำมันไม่ไหวแน่ขืนขึ้นไปเรื่อยๆขนาดนี้...ยังไงก็ขอบขอบคุณล่วงหน้าครับ......อ่อ...เกือบลืมอยากทราบว่าระบบmixerรวมติดตั้งเบ็ดเสร็จในeg4d เท่าไหร่ครับแล้วรูดบัตรชาร์ตมั้ยครับ..

10. 1. ถ้าถังแคปซูล 58 ลิตร น้ำหนักถังเปล่า 21 โล + แก๊สเต็ม ประมาณ 50 โล + แล้วแต่บางคนชอบอัดเพิ่ม ท้ายห้อยครับสำหรับ EG 4 D ขนาดผมต้องเสริมสเปเซอร์ 1 นิ้วครับ(กับถังโดนัท 42 ลิตร) เมื่อก่อนใช้ Tanabe ทนไม่ไหวแข็งเกิน(มีคนบ่นด้วยเลยเปลี่ยน อิอิ) มาใช้โช๊ค ฺB16 แทนครับครับ

2. ถ้าติดตั้งไม่ดี และใช้มัลติวาวล์ที่ถัง ราคาถูกพวกพันกว่าบาทกลิ่นแก๊สที่วาวล์ จะมีมากกว่า ผมว่าซีลยางที่วาวล์ไม่ค่อยดี ครับ (ไม่งั้นทำไมวาวล์จากอิตาลีถึงแพงกว่า คือจัดชุดราคาถูก ลูกค้าอยากเปลี่ยนวาวล์ต้องเพิ่มตังค์) ปกติกลิ่นจะต้องระบายลงใต้ท้องรถ ตามท่อโปโลอยู่แล้วครับ เพราะตามกฎกระทรวงระบุไว้ชัดเจน แต่ทั้งหมดอยู่ร้านติดตั้ง ว่าละเอียดพอมั้ย และใส่ใจพอหรือไม่ครับ และอีกอย่างเรื่องความปลอดภัยควรสอบถามเรื่องวิศวกรประจำร้านด้วยครับ เพราะมีหลายที่ติดตั้งแก๊ส มีใบวิศวกรจริงแต่ ซื้อมาพร้อมถังครับ ความละเอียดย่อมต่างกัน เพราะข้าติดไงก็ได้ วิศวกรไม่สนซื้อมาพร้อมถังอยู่แล้วครับ ฮา ฮา :D

อีก 2 ข้อ ไว้ พรุ่งนี้มาต่อครับ ง่วงแล้วไม่ว่ากันนะครับ
    :D:D

11. HOK LOK SIV

19
    0
    0
    รบกวนอีกแล้ว

:D:D:Dราคาในการติดแก็ส เครื่องคาบูร์ประมาณเท่าไรครับ รวมหมดเลย จะได้เก็บตังถูก เอาแบบประมาณอ่ะครับ:D:D:D

12. ช่วงนี้ไม่รีบ ให้รอหน่อยครับ เพราะอุปกรณ์แก๊สขาด ราคาปรับกระจาย รายวัน เลยครับ ถังก็มีแต่ สหมิตร เลือกยี่ห้ออื่นที่งานสวย เหมือนเมื่อก่อนลำบากครับ หม้อต้ม TOMA ก็ขาดครับ ของมาปลายอาทิตย์หน้า ตอนเลยใช้ ยี่ห้อ LOVATO อิตาลีเหมือนกัน แทนไปก่อน เพราะบางท่านรอไม่ไหว

13. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    รบกวนด้วยครับ
    ผมใช้EG4D D15B M/T VTEC ฝาขาว มีโครงการจะติดแล้วครับ คือเน้นใช้งานแต่มีซัดบ้างครับ
    บางอารมณ์ เริ่มเลยละกัน
    1.ราคาติดแบบมิกเซอร์เท่าไหร่ครับ
    2.เช็คเอ็นจิ้นจะขึ้นมั้ยครับ
    3.ใช้เวลาเท่าไหร่ครับในการติดตั้ง(ไปแต่เช้าเลย)
    4.เรื่องท้ายห้อยนี่ คงห้อยแน่ๆ แต่ตอนนี้ผมใส่GABอยู่น่ะ จะไหวมั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

14. ตอบ เลยแล้วกัน

1. ราคา ระบบ mixer ถูกสุด 17,400 บาท

2. ไม่ชึ้นครับ

3. 1 วัน เสร็จ แต่ตอนนี้รถเยอะ อาจ เสร็จ ค่ำๆ หน่อยครับ

4. ท้ายห้อยครับ เมื่อก่อนผมใช้ Tanabe กระบอกส้ม ยังต้องเสริมสเปเซอร์ อีก 1 นิ้ว สำหรับ EG 4 D เพราะผมชอบ หน้าทิ่ม ท้ายโด่ง

15. ooz

ooz New Member Member

60
    3
    0
    ขายดีนะเนี่ย...........เบอร์โทรอ่ะทิ้งให้ลูกค้ามั่งพี่ ... ไล่ไปหาพี่หลายคันและสะสมยอดหุหุหุหุหุหุ

16. mr_ake

mr_ake New Member Member

18
    0
    0
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ
    ตอนนี้วาง b16a มาใหม่ เครื่องเก่าเป็นพิกซ์มิกส์ธรรมดาครับ เครื่องคาร์บู
    ไม่ทราบว่าถ้าตอนนี้อยากจะกลับมาใช้แก๊สอย่างเดิม ต้องเปลี่ยนอุปกรณ์อะไรบ้างครับ
    ถ้าอยากจะใช้ฟิกซ์มิกส์อย่างเดิมจะเอาอยู่ไหมครับ
    ขอบคุณครับ
    หนึ่ง 0898222902

17. จัดเข้ามาเลยเลยครับ ท่านน้อง :D เด๋วมีค่าน้ำชา แถมให้

เบอร์ 087-08468xx :D:D

18. anuraka

anuraka New Member Member

6
    0
    0
    ผมสนใจติดแก๊ส ถังโดนัทครับ แต่ดูจากเว๊บ Energy Reform ชอบหัวฉีด Landi renzo ครับไม่ทราบทางอู่มีมั๊ยครับ ราคาเท่าไรคิวนานมั๊ยครับ ผมใช้รถ honda civic es 2.0 ครับ ขอบคุณคับ [email protected]

19. HOK LOK SIV

19
    0
    0
    สวัสดีพี่และฝากหวัดดีคุณฟักทองด้วย

ตอนนี้กิจการเป็นไงบ้าง รวยแล้วจิ ผมยังรอได้รถอยู่เลยว่าน่าจะได้เร็วๆนี้นะ555 จะได้ติด LPG กับเขาบ้าง555 upๆๆๆๆ กันไปเลย:D:D:D

20. คำถาม ท่าน 1
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ
    ตอนนี้วาง b16a มาใหม่ เครื่องเก่าเป็นพิกซ์มิกส์ธรรมดาครับ เครื่องคาร์บู
    ไม่ทราบว่าถ้าตอนนี้อยากจะกลับมาใช้แก๊สอย่างเดิม ต้องเปลี่ยนอุปกรณ์อะไรบ้างครับ
    ถ้าอยากจะใช้ฟิกซ์มิกส์อย่างเดิมจะเอาอยู่ไหมครับ
    ขอบคุณครับ
    หนึ่ง 0898222902

ตอบ ใช้ระบบดูด เหมือนเดิมได้ครับ แต่ เปลี่ยนแปลงนิดหน่อย เช่น ตรวจเช็คหม้อต้มเดิมกำลังม้าพอมั้ยกับ B 16 มั้ย ต้องเดินระบบไฟของแก๊สใหม่ ระบบท่อน้ำเดินใหม ่ เปลี่ยนมิก แบบเดิมใช้กับ คาบู มาเป็น Mixer แบบฝัง ในท่อยางทางเดินอากาศ โดยรูใน Mixer ใช้ ขนาด 28 - 30 มม. สวิสซ์ จะใช้แบบเดิม หรือ เปลี่ยนเป็นออโต้สวิสซ์ ก็ได้ แต่แนะนำว่าให้ใช้ ออโต้สวิสซ์ เพราะเครื่องดับแก๊สไม่จ่าย เพิ่มความปลอดภัย คราวๆก็แค่นี้ครับ นึกไม่ออกแย้ว โทรมาได้ครับผม

คำถามท่านที่ 2
    ผมสนใจติดแก๊ส ถังโดนัทครับ แต่ดูจากเว๊บ Energy Reform ชอบหัวฉีด Landi renzo ครับไม่ทราบทางอู่มีมั๊ยครับ ราคาเท่าไรคิวนานมั๊ยครับ ผมใช้รถ honda civic es 2.0 ครับ ขอบคุณคับ [email protected]

ตอบ ถังโดนัท ของหมดครับ ยังไม่เข้าครบผม ชอบหัวฉีด Landi renzo จาก Energy Reform ที่นี่ราคาติดตั้ง 4 สูบ 48,500 บาท Energy Reform คิวยาวไป สิ้นปีแล้ว ส่วนร้าน ติดแก๊ส ถนอมวงศ์ยนตรการ ไม่ได้ติดหัวฉีด ยี่ห้อนี้ครับ เราติด Autronic(39,000) และ Lovato(41,000) +ถัง 58 ลิตร พร้อมใบกว.

คำถามท่านที่ 3

สวัสดีพี่และฝากหวัดดีคุณฟักทองด้วย
    ตอนนี้กิจการเป็นไงบ้าง รวยแล้วจิ ผมยังรอได้รถอยู่เลยว่าน่าจะได้เร็วๆนี้นะ555 จะได้ติด LPG กับเขาบ้าง555 upๆๆๆๆ กันไปเลย

สวัสดีเช่นกันครับ ลูกค้าเยอะเหมือนเดิม แต่ ไม่ใช่ว่าจะได้เงินเพิ่มนะ บางคันจำเป็นต้องทำ เพราะตกลงราคาก่อนของขึ้น กำไรเหลือ พันกว่าบาท เพราะราคาอุปกรณ์ โดนยี่ปั่ว ปั้นกระจาย ส่งของสับราคาซะแพงฉิบ.. ลูกค้าท่านไหนจองไว้ เราก็ ไม่กล้าคิดราคาเพิ่ม แต่ ขณะนี้เราจะแจ้งราคาให้ลูกค้าทราบก่อนถึงวันนัดติดตั้งครับ เพื่อการตัดสินใจ

21. HOK LOK SIV

19
    0
    0
    พี่ครับ

1. ราคาในการติดตั้ง LPG ในเครื่องคาบูเท่าไรแล้ว ประมาณนะผมรู้ว่าราคาข฿นตลอด:
    2. แล้วเครื่องคาบูใส่กรองเปลือยจะมีปัญหาอะไรไม
    3. แล้วกรองเปลืองที่ร้านพี่มีขายป่ะ ราคาเท่าไรอะครับ
    4. ขอบคุรครับ:D:D:D

22. ตอบ ข้อ 1 ราคาชุดประหยัด อุปกรณ์ ตุรกี หรือ เกาหลี ราคา 17,400 บาท

ตอบ ข้อ 2. เครื่องคาบู ใส่กรองเปลือย มาแล้วยิ่งดี ครับ

ตอบ ข้อ 3. กรองเปลือย ที่ร้าน ไม่มีจำหน่ายครับ

ตอบ ข้อ 4 ยินดีครับ

(ปล.ยืนยันราคานี้ 7 วัน ต้องการติดตั้งจริงกรุณาสอบถามอีกครั้ง)

23. HOK LOK SIV

19
    0
    0
    สวัสดีครับพี่และก็คุณฟังทองด้วย พี่ครับผมขอถามอะไรหน่อยนะครับ มีคนเขาบอกว่าจะมีการขึ้นราคา LPG ในเดือน ก.ค. พี่ว่ามันจะขึ้นกี่บาทครับ แล้วจะขึ้นเหมือนน้ำมันอ่ะป่าว ขึ้นไปเลื่อยๆจนไม่มีใครกล้าเติม และเขาก็บอกว่าอนาคต NGV จะถูกว่า LPG พี่มีความคิดเห็นยังไงบ้าง แล้วมันจะแพงมากไม ผมชอบการใช้พลังงานทดแทนอ่ะครับมันเจ๋งดีครับ อืมผมถามเพื่อเป็นความรู้อ่ะครับ ผมชื่อ ฮก นะพี่ แล้วพี่ชื่ออะไรครับ ไปแล้วครับบ๊ายบายครับพี่ ขอบคุณครับ

24. ผมชื่อ ณัฐ ครับ คุณ ฮก เรื่องปรับราคา LPG ยังไม่มีใครกล้า ฟันธง ต้องดู นโยบาย เจ้ากระทรวงพลังงานครับ :sad:

แต่ราคา NGV เพดานสูงสุด คือ ครึ่งนึง ของราคาน้ำมันดีเซล ครับ

ทั้ง NGV และ LPG ปรับขึ้นแบบ ค่อยๆ ปรับ ครับ ถ้า ทะลึ่ง ปรับทีเดียว มีหวัง ประท้วงกันแน่ครับ :D:D

25. punyawach

punyawach New Member Member

8
    0
    0
    หวัดดีครับพี่ ณัฐ ขอสอบถามหน่อยนะครับ

ตอนนี้ ที่อู่พี่ คิวยาวป่ะครับ มองๆแล้ว สนใจอยากติดแล้ว

เครื่องหัวฉีด VTI-L ระบบ Mix+Lambda ถัง 48 ลิตร อยู่ประมาณเท่าไรครับพี่?

26. หวัดดีครับ ผมว่าใจเย็นหน่อย รอคนหาย เหอ เพราะติดตั้งกันราคายังสูง ทุกร้าน ครับ กลางเดือน หน้าไปแล้ว ค่อย ว่ากัน ถ้ารีบโทรมา ติดได้ทันที :sad::sad:

27. HOK LOK SIV

19
    0
    0
    พี่ผมได้รถแล้วครับ

รถผมสวยไม:D:D:D

28. จ๊าบเงาะ ไปเย้ย ครับ:D

29. ค้นหา ร้านติดแก๊ส อุปกรณ์แก๊ส ที่นี่เลย iwebgas แหล่งรวมร้านติดแก๊สรถยนต์ มากที่สุด ทั่วประเทศ
    สื่อ กลางระหว่าง ลูกค้า และร้านติดตั้ง หรือร้านจำหน่ายอุปกรณ์ ประหยัดเวลาสืบค้น เข้าถึงแหล่งข้อมูลโดยตรง ที่นี่แห่งเดียว ของ Wesite GAS DIRECTORY

www.iwebgas.com

ร้านติดตั้งแก๊ส สนใจ ลงรายชื่อเพิ่มใน GAS DIRECTORY ฟรี ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย เป็นงานบริการเพื่อสังคม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2008
  30. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    เสียดายที่ไม่ได้อยู่ใกล้กันครับ...ไม่งั้นไปอุดหนุนแล้ว :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้