พลัง LPG + ถัง โดนัท(เดิมแคปซูล) ติดมาแล้วเอารูปมาให้ดู มี วีดีโอคลิปผลิตถังโดนัทด้วย B20B ก็มีรูปน

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย มิสเตอร์ฟักทอง, 4 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HOK LOK SIV

HOK LOK SIV New Member Member

19
    0
    0
    สวัสดีครับพี่เป็นไงบ้างพี่สบายดีน่ะครับ

ผมยังไม่มีเงินไปติดแก็ซเลยว่าโบนัสออกจะโดนสะหน่อย ฝากสวัสดีคุณฟักทองด้วยครับ และได้ข่าวว่า LPG จะขึ้นแล้วใช้ไมครับ ขอบคุณครับ:D:D:D

2. HOK LOK SIV

HOK LOK SIV New Member Member

19
    0
    0
    up up up ครับผม :D:D:D

3. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ไม่ได้เป็นเสี่ยร้านแก๊สแล้วหรอครับ :D:D

เดี๋ยวจะแวะเข้าไปชมเวปบ่อย ๆ ครับ

4. ส่งเสี่ย อะไร ล่ะท่าน ไปช่วยเค้าเฉยๆ :D:D ด้วยใจรักเรื่อง พลังงานทางเลือก พอดีว่า อยากทำ Directory มากกว่า เลย ออกมาเน้น เพราะรู้จักร้านติดตั้งฝีมือดีๆ เยอะ แถมคุยเรื่องราคากันให้เพื่อนๆได้ราคาที่สมเหตุสมผล ง่ายก่า ที่เดิม หุหุ :D:D

.KitarO. ถูกใจสิ่งนี้
  5. PHILIPS3

PHILIPS3 New Member Member

1
    0
    0
    เดี่ยวนี้ราคาติดตั้งแบบหัวฉีดราคาเท่ารัยแล้วคับ

6. Pohz

Pohz New Member Member

19
    1
    0
    ติดแบบประหยัดๆ ใช้งบเท่าไหร่หรอพี่ แล้วดีมั้ยอะ

7. เดี่ยวนี้ราคาติดตั้งแบบหัวฉีดราคาเท่ารัยแล้วคับ

โทษทีครับ หายไปนาน ตอนนี้ ราคาลดมามากแล้วเริ่มต้นกับระบบหัวฉีด 21,000 บาท แต่ราคาน้ำมันลงมามากแล้ว จะติดทำไม นอกจาก เราจำเป็นต้องใช้รถมากกว่า วันละ 150 กม.ต่อวัน แบบนี้ สมควรติด เพราะคุ้มคืนทุนไว ครับ ดูราคาตามเวบ ผมเองครับ สำรวจมาให้แล้ว
    http://www.iwebgas.com/smf/index.php?topic=89.0

- ติดแบบประหยัดๆ ใช้งบเท่าไหร่หรอพี่ แล้วดีมั้ยอะ
    ตอนนี้ระบบดูด ราคาเริ่มต้นเห็นบางร้านทำกัน (ราคาหนีตาย หุหุ) 13,500 บาท กับอุปกรณ์ พื้นๆ ครับ แต่ จะติดแก๊ส ตอนนี้ เล่นระบบหัวฉีด ดีก่า จูนเอง มันด้วยครับ

8. copcong

copcong New Member Member

27
    0
    0
    เครื่องเดิมคาร์บู ใช้ mixer พอตอนหลังวาง b16a ไปอ่ะครับ

ผมควร อัพเกรดไปใช้ gas แบบหัวฉีดหรือเปล่า

หรือควรใช้ mixer แบบเดิมดีครับ

ถ้าใช้ mixer แบบเดิม เมื่อ tec เปิด gas มันจะจ่ายได้ดีหรือเปล่า จะวิ่งดีหรือไม่ครับ

มีข้อแนะนำยังไงบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

9. - ถ้าไม่วิ่งซัดน้ำมัน ก็ใช้ mix ได้ เล่นขนายรู mix ครับ เพื่อความประหยัดตังค์ แต่เราต้องควรดูกำลังของหม้อต้มเดิมด้วยนะครับว่า กำลังม้า กับ B16 ที่วางใหม่ ให้มันเพียงพอครับ

- ในกรณี ตังค์ไม่ใช่ปัญหา up ขึ้นไปเป็นหัวฉีด เลยครับ ตอนนี้ ราคา หัวฉีดอัพเกรด หมื่นนิดๆ เท่านั้น และจะได้ไม่มี mix มาขวางทางเดินของอากาศด้วยครับ หาร้านจูนเก่งๆ วิ่งไม่ต่างจากน้ำมันครับผู้หมวด :D

้ปล. ใช้ Mix แล้ว Tec ทำงานปกติ ครับ ร้านไหน บอกไม่ทำงาน ถอยออกมาครับ ขนาด mix 30 มม.up ดูรถเพื่อนไปก่อนเพื่อเป็นแนวครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=396186

10. copcong

copcong New Member Member

27
    0
    0
    ขอบคุณครับ คุณฟักทอง

มีใบสั่ง บอกผมนะ

จัดให้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้