ช่วยด้วยรถสตาร์ทไม่ติด

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย linkinfc, 22 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. linkinfc

linkinfc New Member Member

31
    0
    0
    ใช้ดรากอนอาย ย้ายแบตไปไว้กะบะหลัง ทำให้รถสตาร์ทติดยาก เหมือนไฟไม่พอ วันนี้สตาร์ทไม่ติด เมื่อก่อนแบตอยู่ที่เดิมก็สตาร์ทติดไม่มีปัญหา ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ แบตไม่มีปัญหาแน่นอน เพราะเปลี่ยนมาใหม่ (ย้ายแบตเพราะเซ็ทเทอร์โบมาใหม่) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. ณพ7657

ณพ7657 New Member Member

55
    0
    0
    ใช่เลยคับต้องเพิ่มเเอมขึ้นคับจะทำให้ไฟเเรง

3. Blue Dragon

Blue Dragon New Member Member

147
    0
    0
    ลองพ่วงสายกราวด์<สายขั้วลบ>ลงตัวถังรถอีกเส้นซิครับ
    หรือขนาดของสายอาจจะเล็กไป...ลองดูนะคับ

4. vigo1jzgte

vigo1jzgte New Member Member

19
    2
    0
    ของผมก็เคยย้ายไปไว้ข้างหลังนะครับ

เมื่อก่อนใส่อินเตอร์เต็มหน้ากระจังในอีซูสุย้ายแบตไปไว้ข้างหลัง ความรู้สึกเหมือนไฟอ่อน ต่างกับข้างหน้ามากเลยครับ ไม่เหมือนไว้ด้านหน้าที่เดิมชึ่มเดียวติด ของผมเอาสายลบเกาะที่ท้ายเกียร์ ขั้วบวกอยู่ไดสตาร์ท ขั้วบวกของกล่วงฟิวส์ลากเข้าไดสตาร์ท (เมนฟิวส์) คิดว่าข้อสุดท้ายน่าจะเกิดจากสายไฟเล็กไปหรือลองขยับสายที่เกาะกับตัวถังดูน็อตหลวมหรือไม่แน่นนะครับ สำหรับเครื่องดีเซลสายแบตเตอร์รี่ต้องใหญ่ หน่อยนะครับ

5. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    สายกราวครับ ของผมเมื่อก่อนตอนทำใหม่ๆก็เป็น
    ลองต่อสายกราวด์เพิ่มช่วยได้ครับ

6. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ตามเขาว่าลองดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้