Celica แปลงไฟหน้า หลัง เป็น Supra ได้ป่าวครับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย kfc001, 8 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kfc001

kfc001 New Member Member

5
    0
    0
    ใครรู้ช่วยบอก ทีค้าบ แล้ว ราคาจะประมานเท่าไร ครับ:) :cool: :eek: :rolleyes: ;)

2. kfc001

5
    0
    0
    ใครรู้บอกทีสิค้าบ น้า น้า น้า

3. Celica S1

Celica S1 Guest

0
    0
    0
    จะเอามาแปลงใส่ celica ตัวไหนเหรอครับ เพราะต้องดูว่าแปลงเยอะน้อยขนาดไหน
    ถ้าเป็น gen1 มีพี่แมกซ์ที่เชียงใหม่ เค้าเอาไฟท้ายมาแปลงใส่แล้วครับ

ปล. อย่าแปลงเลยครับ เดี๋ยวมันจากลายเป็นรถอารัยไม่รู้อ่ะนะครับ

4. Toyopet

Toyopet New Member Moderator

78
    2
    0
    เคยเห็นในหนังไทยเรื่องนึง เอา gen6 มาแปลงเป็น supra อ่ะครับ
    มองแว๊ปแรกเหมือน
    หนังชื่อเรื่องไรจำไม่ได้แล้ว

5. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    เคยเห็นทั้ง เจน 5 หรือ 6 ทำนะครับ ไม่สวยอ่ะ เสียรถป่าวๆ

6. kfc001

5
    0
    0
    อยากจะทำแปปให้มันคล้ายๆไปเลยอ่ะครับทำบอดี้ใหม่ ประมานนั้นมั้งครับไม่รู้เค้าเรียกอ่ะไร ถ้าจะทำนี้ แพงไหมอ่ะครับ พอดีผมไม่ค่อยชอบ ไฟหน้า GEn6 อ่าคับ มันตลกๆ ไงไม่รู้อ่าTT_TT อยากได้รดสวยๆแต่ไม่มีเงิน-*- ถ้าแปลงนี้ ต้องแปลงเยอะป่าวครับแล้วเสียรดเลยเหรอครับช่วยทีนะค้าบ

7. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    อิอิ มันก็อาจจะไม่ร้ายแรงอย่างที่ผมว่าก็ได้ แต่ถ้าอยากทำจิงๆมันก็ได้อ่ะครับ

8. ลูกกอล์ฟ

ลูกกอล์ฟ New Member Member

81
    0
    0
    http://www.freeforum101.com/forum/viewtopic.php?t=110&mforum=exmo
    นี่คับลองดู แต่ผมว่านะ เจน6 แต่งดีๆนี่สวยนะครับ ลองดูเรื่อยๆคับ ไฟหน้าลองเปลี่ยนมาเป็นไฟโปรเจคเตอร์ดูดิคับ อาจชอบก็ได้นะคับ จิงมั้ยฮ๊า พี่อั้มข๋า

9. nui popular

3,726
    13
    38
    พี่อั้มข๋า ?? :confused: หรือว่า :eek: ............................................................:p

10. Kindani

Kindani New Member Member

81
    1
    0
    เกรงว่ามันจะไม่เข้ากันน่ะสิครับ ตามมิติของรถ เจ้าตากลมมันออกจะเล็กกว่าหน่อย (วันนี้เพิ่งจอดเทียบกับ Supra ที่อู่มา) Supra ตัวมันจะบานกว่า จุดล็อกหลายๆ จุดก็ไม่เหมือน หลายตังแน่ๆ ครับ และออกมามันจะกลายเป็นอะไรก็ไม่รู้ สัดส่วนจะเพี้ยนไปหมด ขนาดตากลมธรรมดา จะแปลงเป็น GT-4 มันยังหลายตังเลยคุณเอ๋ย และต้องแปลงนู่นแปลงนี่มากมาย ขับตากลมแต่งสวยๆ สีแจ่มๆ สาวๆ ก็มองกันคอแทบหักแล้วครับ

11. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    ช่ายคับ แต่งสวยๆดีๆ มันก็สวยไม่น้อยหน้า supra หรอกครับ คิดดีๆนะครับ กลัวว่าจะเอาเงินไปทิ้งรึป่าวอ่ะจิ อิอิอิ

12. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    อะไรย๊า.............! ทีหล่อนยังไป จ๊ะจ๋า คะข๋า แต๋วแตก เค้ายังไม่ว่าเลยนะย๊ะ:D

13. nui popular

3,726
    13
    38
    555 เห้ย ไม่ดีๆๆ เล่นในนี้ มันไปไกลเฟ้ย เดี๋ยวเค้าเข้าใจผิดหมด น๊าย๊า อุ๊ย ลืมตัว 555

14. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    อืม ใช่ๆๆ เราไปเล่น ในที่ลับตาคนกัน2คนดีกว่าเนอะ

15. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    celica wide body สวยกว่า supra อีกนะครับ

16. kfc001

5
    0
    0
    ถ้าเอาเจน 5 ไป wide body จา สวยป่าวอ่าครับ ใครมี รูปมั้งครับขอดูเพื่อเป็นแนว ทาง -*- กำลังตัดสินใจ จะเอา เจน5 หรือ 6ดี -.- ช่วยทีนะค้าบ

17. ลูกกอล์ฟ

81
    0
    0
    ลองเข้าไปดูในนี้ก็ได้ครับ www.celica-thailand.com ลองหาไปเรื่อยๆครับ อาจถูกใจ มีอะไรก็โพสถามได้เลยครับ (เข้าไประวังประธานจับโก่งตูดนะ)

18. kfc001

5
    0
    0
    สมัคร สมาชิกไม่ได้อ่าครับ

19. kamonnawin

266
    2
    18
    wide body by พี่กาน

ของพี่ในคลับเซลิก้า สวยมาก อยากได้

20. nui popular

3,726
    13
    38
    โหดใช่ย่อยนะเออ อิอิ

21. Kindani

81
    1
    0
    โห...เท่ได้ใจมั๊กๆ พอจะทราบราคาไหมครับ ว่าประมาณเท่าไหร่ และใช้เวลาทำกี่วันกี่คืน

22. kamonnawin

266
    2
    18
    เดี่ยวให้พี่ๆในคลับเล่าให้ฟังดีกว่า

ผมว่า มันสวยมากอ่ะ

23. Kindani

81
    1
    0
    ใช่คันที่บอกว่าจอดไว้ 6 เดือนหรือเปล่าเนี่ย ???

24. Natz

Natz New Member Member

2
    0
    0
    อ่าอยากเห็นแบบเต็มๆทั้งไฟหน้า-และหลังด้วยแห่ะ น่าจาสวยน้าๆ +wide body สงสัยยิ่งดุ

25. Bamboo_GEN7

Bamboo_GEN7 New Member Member

19
    0
    0
    แล้ว gen-7 จะ wide body นี่นานป่าวคับ แล้วราคามันจะแรงมากปะคับ

26. แฟนceliga

แฟนceliga Guest

0
    0
    0
    หนังเรื่องคนพันธ์Xเอาตัวไฟป๊อปมาแปลงเป็นSupraได้ใก้ลเคียง

27. แฟนceliga

แฟนceliga Guest

0
    0
    0
    หนังเรื่องคนพันธ์Xเอาไฟป๊อปมาแปลงเป็นSupraได้ใก้ลเคียง

28. Kindani

81
    1
    0
    จากที่สอบถามราคามา แปลงซีลี่ตากลมเป็น y บอดี้จากร้านกานต์ไฟเบอร์ ราคาเหยียบแสนครับผม แต่เนียนโคตรๆ

29. celiga

celiga Guest

0
    0
    0
    น่าสน ทำนานไหมครับ เหยียบแสนนี่รวมสีด้วยเป่ลาครับ

30. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    คือว่ามันมีทั้งตากลมและป๊อบอัพเลยนี่คับ จำได้ว่าตอนที่ถอยหนีอะไรซักอย่างอ่ะเห็นตอนเข้าเกียร์ มีแผงแอร์ออโต้ของตากลมด้วย:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้