จี้ตูด วีออส บนความเร็ว 190 เสียเลย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย popsupergasB14, 2 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ขอแจมคับ....นนท์นิสสันเซ็นทรา

:D:D:D:D:D:D:D:D

SR-FA-DAM และ nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    บางทีมันอาจไม่เดิมอย่างที่คิดนะ รถตู้ของคนที่โรงเรียนแม่ง
    โครตเก่า ภายนอกเดิมเกือบหมด แต่วาง2J แบบว่าซุ่มอ่ะ

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  3. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    ของผม ga16 เคยลองสูสี 1-2 พอสับ 3 ก็เริ่มฉีกvios ค่อยๆห่าง พอรู้ตัวอีกทีอ้าว vios มันจอดอยู่นี่หว่า 55555
    ผมว่าถ้าเครื่องปกติไม่น่าจะตามไม่ทัน ตอนนี้ผมว่า jazz ตัวใหม่สิน่ากลัวกว่า 120 ม้าแนะ

4. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ผมไม่สู้กลับครายเลยครับ สู้แต่กับนักฉีกฉา อิอิ

SR-FA-DAM และ nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  5. marcato

marcato New Member Member

83
    24
    0
    jazz น่ากลัว เห็นด้วยอย่างแรงฮิ ไห้3ดอกจัน***

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    อ่า เข้าประเด็น
    กลับบ้าน เลยได้เรื่องเลย

... วันนี้ เจอ วีออส ตัวใหม่ แต่ง เต็ม ล้อ 16 RC2
    โรลบาร์ ท่อ hiper ของ มียี่ห้อน่ะ ราศีจับ
    โช๊ค น่าจะ tein 55 เห็นจาก ติ๊กเกอร์ที่แป๊ะ

ขับอยู่ดดีดี น้ำมัน เหลือ ครึ่ง ขีด
    กะ พรุ่งรี้ เต็ม ก็ เท่ากับ เต็มถัง ผมวิ่งได้ 400 โล
    แหม่ หล่อเลย สำหรับเครื่อง เบอร์โทร

55 ดันมา ดูดก้น ผมซะงั้นนน
    เอา วางเครื่องมา เพื่อ รบไม่ขลาด อยู่แล่นน

ผมก็เลยหลบให้แซง
    ทีนี้ ก็เข้าแผน...... แซดดดด

ขึ้นไป แบบ วีออส ตูดสั่นอ่ะ
    อิอิ ...ไม่ได้อะไร แต่ไม่ชอบ เอิ้ก ๆๆ

จัดไปซะ 2 ตี๊ด
    ไปคาย HK Super SQV ให้ฟัง

เงียบเชียววว
    โอเค.... โอ้เค้

อย่า..น่ะ ไม่ธรรมดา น่ะโว๊ยยย +++ !!!! :D:D:D:D

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  7. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0

:D 555+ ตอบได้ฮาดี อิอิ เล่นเอาลุ้นเรย พูดถึงเรื่องนี้ผมก็เคยสะใจตัวเอง

อยู่ครั้งนึง เมื่อเดือนก่องนั่งเท็กซี่ตัวอัลติส คนขับคนนี้แกขับรถชอบซิ๊กแซ๊ก

ผมก็คิดในใจว่า เออ มันฝีมือวุ้ย ซ้ายขวาๆได้เนียน แต่ที่ไม่ชอบก็ตรงเวลาที่

เวลามันขับถ้าทางโล่งๆหน่อยมันชอบไปจี้ตรูดชาวบ้าน เรานั่งไปด้วยยังเสียวเรย

กลัวโดนหมั่นใส้ เดี๋ยวเจอหลานหลง คนขับบอกว่ารุ่นที่ขับอยู่ตัวท็อปสุดๆ

ผ่อนมา3ปีแล้ว คุยไปคุยมาไปเจอนิสสัน sentra อยู่เลนขวา มันก็ไปจี้ตรูดเขา

ทั้งที่เลนกลางก็ว่างแต่ไม่แซง พอจี้ sentra ได้สักพักเขาก็เริ่มเหยียบออกไป

เรื่อยๆ เท็กซี่ก็เหยียบตาม หันไปดูไมล์ในรถเท็กซี่มัน180แร้ว มันก็ยังจี้อยู่

คนขับมันเริ่มบ่นว่า ใอ้คันหน้าดูเก่าๆทำไมมันวิ่งได้เกิน180วะ (ผมแอบขำ)

ผลสุดท้าย sentra คันนั้นก็ทิ้งห่างไปเรื่อยๆ จนเท็กซี่มันบอกว่าขี้เกียจไล่แระ

อันตรายบนทางด่วน เดี๋ยวเจอดักจับความเร็วจะยุ่ง ปล่อยให้มันโดนไป

ในใจของผมโคตรสะใจเรย ที่นิสสัน sentra ตัวนั้นปราบเท็กซี่คันที่ผมนั่งได้

คืนนั้นบนทางด่วนสะใจผมจริงๆ แม้ลึกๆจะกลัวบ้าง แต่ก็แบบชม sentra ในใจ

ให้พวกเท็กซี่มันโดนบ้างก็ดี เพราะพวกนี้เท่าที่เจอมาชอบคิดว่า รถตัวเองสด

เครื่องแรง มาแพ้รถที่เก่ากว่าแบบนี้ถูกใจอ่ะ แต่ในใจผมก็คิดนะว่า เอเขาเอา

เครื่องอะไรลงนะ 185 ยังไล่ไม่ทัน แจ่มเจงๆ เอิ๊กๆ

8. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    คนที่โดน เมียจับได้อ่ะนะ พรี่ :D:D:D:D

9. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

แหมเล่า ได้อารมณ์ ดีจิงๆ ครับ ผมนึกภาพตามเลย :)

10. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    จิงอ่ะ

11. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

แหม วีออส นี่ไม่ได้เลยนะ ไม่ถูก ก๊านนนนนน ถูกกัน เน๊อะ :D:D:D:D

12. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    พูดถึงวีออส ผมเสียวเลย 555
    ช่วงนี้ขับวีออส ผมไม่สวนใครนะคร๊าบบบ...
    กลัวเจ็บก้น อิอิ...
    แต่สะใจพี่เด่นอ่ะ ให้มันรู้บ้างว่า เราก็ดีอย่าท้าไปเรื่อย หุหุ...

13. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

แหมท่านรองกรูตี๊ดตลอดช่วงนี้ :D

14. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เซ็นทร่าที่ว่า สีบรอนซ์ทองหรือเปล่าครับ :D:D:D

มา เล่าก็เล่า ขำๆนะครับ อย่าเลียนแบบ

เมื่ออาทิตย์ก่อน วันพุธเย็น ต้องเดินทางกลับบ้านเมืองกาญจน์เนื่องจากคุณพ่ออยู่โรงพยาบาล
    ก็ขับกลับเรื่อยๆ ไม่ได้รีบร้อนอะไร ตามประสาคนหน้าตาดี ประมาณ 110 km/h
    เห็น Civic FD สีดำ ป้ายแดง ใส่แมกซ์ขอบ 18 ได้มั้ง สีดำ แกคงตั้งใจทำรถมาสวยๆ
    มาข้างๆ แล้วก็บรรเลงเพลงมุด ซ้าย ขวา ขวา แล้วก็มาอยู่หน้าผม
    แล้วต่อด้วยซ้าย และซ้านสุดเพื่อจะแซงรถช้า แต่ว่าเลนส์ขวาผมวิ่งได้เร็วกว่า
    เลยกลายว่า ผมไปบังลายมัน โกรธครับ มองกระจกหลังนี่ มุดไปมุดมา
    ผมก็นึกในใจ เป็นไรป่ะเนี่ยะ

แล้วมันก็แซงผมหายไป ผมก็ไปเรื่อยๆแต่เพิ่มความเร็วเป็น 120
    ไปเจอมันมุดอยู่อีกเลนส์ขวา ผมก็มองทางซ้าย ว่างนี่หว่า เลยเข้าไปซ้ายสุด
    เค้าก็พยายามจะมุด จนมาเจอผมอีก ทีนี้ตามตูดมาเลย (ดูดตูดคาร์บู 1500 นี่ ภูมิใจเน๊าะ)
    เลยหมั่นไส้ครับ สับ 4 หนีมาที่ 140 แล้วมุดมั่ง ... หายครับ ติด 10 ล้อหรือไงเนี่ยะ

พอพ้นมาแล้วก็กลับมาขับที่ 110 ขับได้ราวๆ 5 นาที มันมาครับ
    หายไปนานมาก นึกว่าลงไปเปลี่ยนคนขับมา แต่พอมาถึงพี่ท่านเปิดไปสูงใส่ แล้ว ปาดหน้า :mad::mad::mad:
    ขึ้นดิครับ ตามแม่งเลย ไม่ทันหรอกครับ ทางตรงทิ้งไปเป็นทุ่ง มีชะลอให้ผมเข้าไปใกล้
    แล้วเร่งหนีด้วยนะ ภูมิใจมากมั้ย ไอ้กะหล่ำปลี
    แล้วพระเจ้าก็เข้าข้างผม รถข้างหน้าเต็มเลยครับ 4 เลน 10 ล้อ รถพ่วง
    FD คันเทพคันนั้นเบรคแบบเลือกไม่ถูกว่าจะไปทางไหน แล้วมันก็เข้าซ้าย
    ทั้งๆที่ขวาว่าง เสร็จผม ขึ้นไปนำแล้วมันก็มาจี้ตูด ซ้าย ซ้าย ซ้ายสุด กลับมาขวา แล้วก็ขวา
    มันก็ยังตามบี้คาร์บูอยู่ไม่ห่าง แล้วผมก็เห็นทาง ... ผ่อนครับ เว้นระยะให้ไปได้คันเดียว
    แล้วผมก็เข้าไป ถ้ามองไม่ผิด รู้สึกมันจะเกี่ยวกะอีกคันด้วย

ขอโทษที่เอามาเล่า แต่ถ้าเข้ามาอ่านล่ะก็ กลับไปหัดขับรถมาใหม่เถอะครับ จ๋าขอ

15. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    จี๊ดตลอดเลยท่ารองช่วงนี้:D:D:D:D:D:D

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

16. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    โบตั๋นเล่าได้รมมาก อิอิ

17. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    เอ.........ชักยังไง น้า กระทู้นี้ :D:D:D:D

18. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    เยี่ยม มันต้องอย่างนี้ เจอแบบนี้บ่อย วันไหนวางโบว์มา จะจัดการ ฝากใว้ก่อนๆ :D:D

19. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    กระทู้ จะ ล่อแหลม

20. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ของผม ไม่แหล่มครับพี่ แต่ ล่อได้ :D:D:D:D

21. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ล่อแบบ ทู่ ๆ นี่แหละ
    :D:D:D

22. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    auto :cry: คิดผิดจริงๆๆ

23. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    เริ่มสนุก ว้ย กระทู้ นี้ :D

24. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

สอน หน่อย จิ พี่ :D:D:D:D

25. macgarage

macgarage New Member Member

116
    39
    0
    โอ้ไม่น่าเชื่อเลยว่าวีออสจะวิ่งขนาดนั้นนะวันก่อนครับเจอซีวิคตัวใหม่ขับจี้ตูดครับเลยซัดไปน่าจะมีซัก220ครับฉีกกระจายครับซีวิคใหม่นะครับตัว2.0ครับเห็นโลโก้แดงอยู่ครับส่วนผมบี114อีเทอร์โบครับเดิมๆครับ

26. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ผู้น้อย มิกล้า คร๊าบบบ

27. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    -*- -*- อารมณ์ทุกคนเกิดได้ แต่ให้ดี พลาดแล้วไม่คุ้มน๊ะครับ ... กัวต:pายอะ
    ตรงถนน จากบางบัวทอง ตัดเข้าพระราม 5 วิ่งผ่าน วงเวียนวัดใจ มอเตอร์ไซด์ พ่อลูก ขับกันมาชิดซ้ายสุด แล้วมันมี วีออส กะ กาบะ เขาแข่งกันมา ข้างหลังผม ผมวิ่ง 90 อะ ข้างขวา มี สองแถวสีแดง วิ่งอยู่ น่าจะสองแถวท่าน้ำนนท์ มั้ง เขาเลย มุดไปทางซ้าย ผ่านตูดไป แบบจ่อๆ ระหว่างข้ามสะพานวงเวียนวัดใจ เฉี่ยว มอเตอร์ไซด์ สองพ่อลูก แฉลบ คว่ำ แล้วสองคันนั้นก็วิ่งไปแบบ ไม่สนเลยว่า มันเฉี่ยว มอเตอร์ไซด์ ผมก็ เลย หยุด กันรถให้ เอารถตัวเองขวางเปิดไฟกระพริบ ไว้ คนเป็นพ่อก็วิ่งไปหาลูก ลูก ชายตัวนิดเดียวเอง ป 3 เอง โชคดี ฝนตกปลอย วันนั้น ส่วนผมก็รีบเข้าไปถาม ลูก แขนแผลถลอก ส่วนพ่อ กางเกงขาด คิ้ว หน้า นี่เลือดสาด เลยอะ แล้วยิ่งตรง พวกทรายมันฝั่งในเนื้อ
    เห็นแล้วเจ็บแทน .. ก็เลยโทรแจ้ง ไป 15 นาที ก็มีกาบะ มาของ ปอเต็กตึ้ง ส่งโรงพยาบาล........
    ส่วนผมก็ช่วยได้แค่นั้น รถเขาก็เอาขึ้นกาบะไป ... 5นาที เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ

เกิด มุดๆ แล้ว ชนคนอื่นตาย ผมว่า ไม่ดีเลยนะ สลดมากกว่า ถ้าเกิดเด็กนั่น กระเด็นมาตรงกลาง รถผมทับแน่ๆ เพราะ เบรคไม่อยู่หลอกครับ ลื่น เหตุการณ์มันเร็ว แล้วก็ตกใจ ไม่ได้จำป้ายทะเบียนรถหลอกครับจำไม่ทัน

อยากดูดก็ปล่อยปาย ดูดนมดีกว่า แข็งแรงด้วยเนอะ ระวังหน่อยน้า ฝนตกถนนลื่น :D:D:D:D

28. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    :cry::cry:คายแนะนำช่างวายริ่งให้หน่อยได้ม้าย เอาแบบให้สมบูรณ์ อะคราบ ขอบคุณคราบ:cry::cry:เห็นจายหนูด้วยคราบ วิ่งได้ 190 ยังไม่สมบูรณ์ สงสัยต้อง มีปัญหาอะไร กับการวายริ่งแน่ๆๆ เพราะ เครื่อง ช่างบอกว่าแน่นมาก เรื่องวายริ่งชัว :cry:

29. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ช่วงนี้ใครอย่ามายุ่งกะเด่นชัยศิษท์เทอร์โบว์นะ:D

30. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    ทำไม เมียเค้าดุเหรอ :confused::D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้