สวัสดีคับ ผมมาใหม่ พร้อม 2 คำถาม

การสนทนาใน 'R/C' เริ่มโดย PeArc, 3 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeArc

PeArc New Member Member

17
    0
    0
    1. ผมไม่มีไรเลย อยากหาซื้อรถดริฟ ราคาไม่เกิน 3000 เอายี่ห้อไรดีคับ
    ที่ดูก็มี tc-30,lighting ไรพวกนี้แต่คือแบบว่าผมไม่ชอบ ตัว body มันเลย

2.ถ้าซื้อตัวรถมาของจีนถูกหน่อย แล้วเอามาเปลี่ยนบอดี้จะได้ไหมคับ

3.ผมไม่มีความรู้ด้านไฟฟ้าเลย ถ้าหากโมเองจะยาก
    ไหมคับ
    4. เล่นในบ้าน พื้นเปนพื้นปูนจะโอเคไหมคับ ดริฟได้ป่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับผม

2. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    พร้อมเล่นเลยรึป่าวคับ 3000 เนี่ย ถ้ามีงบอีก เอาเป็นของ Tamiya เลยดีกว่า รถมือ2 ดริฟได้ก็ อาจจะ 2xxx ไม่มีชุดไฟนะคับ คือ มีแต่ตัวรถ ไม่มีมอเตอร์ เซอโว สปีด รีโมท+รีซีฟและบอดี้ (คนขายบางท่านอาจจะมีมอเตอร์หรือเซอโวแถมไปให้) Tamiya TT-01 หรือ TA-05 ก็ได้คับ
    ประมาณราคาคร่าวๆ

ตัวรถ2xxx-3xxx ขึ้นอยู่กะสภาพ
    สปีด(ของจีน) 2xx-5xx / ของ Futaba MC330CR 1xxx บาท
    เซอโว มือ2 2xx-3xx ใหม่ 4xx-5xx
    รีซีพ+รีโมท (ของจีน) 2xx-7xx /ของ Futaba 2PL AM 1xxx บาท(อาจจะไม่มีรีซีฟ)
    มอเตอร์ขำๆ 3xx-7xx
    แบต 4xx-7xx ของใหม่ 1xxx
    ที่ชาร์จดีๆ 1xxx ของใหม่ 2xxx + โช๊คน้ำมันพลาสติก 2xx+ โช๊คอลูปรับเกลียว 5xx+
    ล้อ+ยางดริฟเค้าอาจจะแถมให้ตอนซื้อรถ หรือซื้อแยกชุดละไม่เกิน 500 คับ ขึ้นอยู่กับสภาพ

หรือถ้าไม่ไหว TC-03 ตัวใหม่ ปรับได้ทุกจุด ไม่แพ้ TAMIYA แต่ราคา 3xxx มีไฟหน้าไฟท้ายให้ด้วย ซื้อมาชาร์จแบตเล่นได้เลย แต่ถ้าอยากเล่นเร็วๆต้องซื้อที่ชาร์ที่ผมว่า 1xxx

ของที่ประเมินข้างต้น มือ2นะคับ ยกเว้น TC-03

ข้อมูลเพิ่มเติม
    www.9turbo.com/board

http://9turbo.com/board/index.php?board=9.0

ปล. บอดี้เปลี่ยนได้หมดคับ แค่เจาะรูให้ตรงแค่นั้น บอดี้มีราคาตั้งแต่ 500+คับ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เข้ามาดู...:D

4. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    น่าสนใจด้วยคนครับ

5. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    แนะนำเวปใหม่ครับ www.rcthai-infinity.com ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้