ช่วย rb20deด้วย

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย conmin61, 5 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. conmin61

conmin61 New Member Member

2
    0
    0
    เครื่องสะดุดเวลาวิ่ง จะสะดุดรอบที่2500เป็นตรงนี้ชัดเจนที่สุดเครื่องจะดับเลย
    รู้สึกเหมือนน้ำมันไม่ทัน
    ไฟไม่พอหรืออะไรตันสักอย่าง
    เซ็งมากแต่เดียวก็หาย:cry:

2. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    แนะนำให้ตรวจสอบทีละเรื่องครับ

เข้าอู่ที่มีเครื่องไม้เครื่องมือหน่อย แล้วให้เขาต่อ Guage วัดแรงดันน้ำมันเบนซิลดูครับ
    ว่าต่ำกว่าที่ควรจะเป็นหรือไม่ ถ้าไม่ใช่ ก็ค่อยไปไล่หัวเทียนต่อครับ

มีข้อสังเกตุอย่างอื่นอีกมั้ยครับ เช่น เริ่มสตาร์ทใหม่ๆเป็น แต่พอวิ่งร้อนๆ ไม่เป็น
    หรืออะไรแบบนี้อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้