สงสัยว่า 95 หมด Fer กะ Super Car ทั้งหลายเติมไรกันคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ballnuclear, 7 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. absolutely_model

absolutely_model New Member Member

8
    0
    0
    - - - -- - - - ->> ไอ้เราก็เห็นว่า 95 จะเลิกจำหน่าย อืม แก๊สโซฮอล์ก็ไม่ได้ถูกไปกว่าากันสักเท่าไร

ยิ่งถ้าเทียบ ค่าใช้จ่าย / ระยะทาง / ราคาต่อลิตร

ไม่ได้ต่างกันเล๊ย พี่น้อง

ว่าแล้ว ติดแก๊สดีกว่า - - - - - - - - > >

ติดไป 7 วันแล้ว ไอ้ประหยัดน่ะ ถูก ถูกจริงๆ ๆ แต่ แบคไฟร์ไป 3 หนแล้ว แอร์โฟลล์คงใกล้เจ๊ง

แบคไฟร์ช่วงออกตัวน่ะ 3 หนเลย มีของแถมด้วย ตีนปลายหายไปไหนไม่รู้ หายไปในอากาศ

เฮ้อ ไปจูนมาใหม่ 2 หน ก็ไม่ดีขึ้นเลย

เอ่อ ทำใจ ทำใจ < < - - -- - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

2. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    แถวบ้านผม (ถนน เสรีไท) เหลือ เชลล์ ครับ นอกนั้นเคยไล่ตะเวนแถวๆ รามอินทราแล้วม่ายมีเลยอ่ะครับ เซ็งจิงๆ:D

3. caltex ยังมีขายอยู่นะครับ แต่ไม่กล้าเติม แพงได้ใจจริงๆ

ตอนนี้รถจำกัดความเร็ว 80 กม/ชม. มีปล่อยไหลอีกต่างหาก

4. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    หาเติมยากจริง ๆ...

5. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    คนรู้จักเป็นเจ้าของปั๊มคาลเท็ก เค้าบอกว่าขอลคาลเท็ก ไม่เกิน 6 เดือนเลิกขายทั้งประเทศหรือเร็วกว่านั้นคับ

6. เอ้อ

เอ้อ New Member Member

60
    3
    0
    Porscheมีหม้อน้ำตัวใหม่ๆเติมได้เลยครับ อิจฉาๆ...ส่วนหม้อลมเก่าๆ ยังไม่มีข้อสรุป...ผมก็รออยู่เนี่ย

Ferrari ไม่รู้จะไปปรึกษาใคร ฮ่าๆ แต่เท่าที่ทราบคือมี355เติมโซฮอล95อยู่สองคัน เติมมาพักนึงแล้ว ตรวจด้วยคอมพ์SD2แล้วไม่พบปัญหาอะไรครับ แต่ผมก็ยังไม่กล้าเติมอยู่ดี ตราบใดที่ยังหา95ได้ก็ขอกิน95ไปก่อนละกันนะ ส่วนสองคันที่ลองก็ขอให้มันเติมระยะยาวววววได้จริงๆด้วยเถิดดด..

อ้อ ผมเคยเอา360ไปเติมโซฮอลโดยที่ไม่รู้ครับ (JETเพิ่งเลิกแล้วผมไม่ทราบ เด็กปั๊มท์ไม่แจ้งและผมไม่สังเกตเอง) ซัดลงไป3/4ถัง วิ่งปกติ ไม่มีปัญหาอะไร กดสุดก็ยังวิ่งดี แต่มันกินน้ำมันมากขึ้นครับ(นั่นแหละทำให้ผมสงสัยแล้วขับกลับไปดูที่ปั๊มท์....โอ้วว จ๊อดด เห็นหัวจ่ายแล้วใจหายวาบ ดีที่รถมันรับได้)

เอาเป็นว่าFerrariยังไม่ชัวร์ แต่เท่าที่เขาเติมกันมา ยังไม่มีใครเป็นอะไร นอกจาก430ที่พัทยาของฝรั่งที่ก็จะไปโทษโซฮอลก็ไม่ได้100%ครับ

ส่วนกระทิงดุ ไม่ทราบอะไรเลย

7. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    วันนี้ตอนกลับบ้าน เห็น fer 360 spider สีแดง วิ่งเส้น ทางออก สุวรรณภูมิ ผมขี่มอไซค์ มองกระจกหลังเห็น ในใจคิด ได้ยินเสียงหวานๆ แน่กรู แต่ผิดหวัง ไม่อัดเลย ความเร็วคงประมาณ 90-100ได้มั้ง เสียงเลยไม่ค่อยหวานเท่าไหร่ ในใจคิด เออ fer เขากลัวเปลืองน้ำมันด้วยเหรอวะเนี่ย ฮิๆๆ ขำ ขำ นะครับ อย่างว่าใครเขาจะบ้าอัดรถตลอดเวลา

8. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ออกเทน 100 ที่สายสอง ยัง 70 กว่าบาทอยู่เลย ถ้าเลิกขาย จะไปกดมาให้มิดถังเลย จะได้ดันบูสหนักๆ ด้วย

9. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    อยากได้แลมโบขับมั่งจัง เป็นรถที่ชอบมากที่สุดเลย

10. Ballnuclear

691
    14
    0
    ขอบคุงคับผม ส่วนของผมตอนนนี้ก็วิ่ง โซฮอลแล้ว อัตราเร่งเริ่มลืมแล้วว่า 95 มันเป็นไง ฮ่าๆ
    แต่ก็เร่งดีใช้ได้ครับ ยังไม่ได้จูนเลย มีปัญหาแค่เบา ดับกะรอบปลายไม่จี๊ด
    ตอนนี้โดนธาตุแทรก น้ำเข้ากล่อง ดีที่ม่ายเป็นไร คับ ซ่อมๆ กันปาย ฮิๆ

11. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    สงสัยกว่าจะวางเครื่องเสร็จ 95 คงหายไปแล้ว เครื่องกรูจะมีโอกาศดม 95 ไหมเนี่ย
    :cry::cry::cry::cry::cry::cry:

12. knixz

knixz New Member Member

6
    0
    0
    ใช้ Gallardo อยู่ เติม 91 ได้สบายคับ
    Hummer H2 ก็ แก็สโซฮอล ได้

13. Ballnuclear

691
    14
    0
    ขอบคุงครับ อัตราเร่งพอๆ กันไม๊ครับ รึถ้าเติม ออกเทนสูงกว่านั้นแล้ว วิ่งดีขึ้นป่าวครับผม
    ของผมแต่ก่อนเติม 91 ได้ แต่ต้องผสมออคเทน รึยังมี 95 ค้างถังอยู่ก็จะวิ่งไม่สะดุดคับผม

ส่วน 95 โซฮอล นี่เบารอบจะร่วงเกือบ กะรอบสูง ไม่ค่อยจี๊ด ก็รอจูนอย่างเดียว เพราะรอมตัวที่ใช้อยู่มัน ทำมาสำหรับ 95 เบ็นซินอ่ะคับ

14. teto

teto New Member Super Moderator VIP

77
    7
    0
    กำลังจะสะกดคำว่า L P G ให้อยู่ในสารระบบชีวิต (กำลังไตร่ตรอง)

15. job_monkey

job_monkey New Member Member

7
    0
    0
    รถผม คันข้างๆ ก็ใช้ โซฮอลครับ ไม่ได้จูนใหม่อะ แต่ก็ไม่เห็นมีอะไรผิดปกตินะคับ
    อีกคัน เป็นอีโวเก้า ใช้โซฮอลมาตลอดครับ วิ่งไปแล้ว 17000 กม. ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร
    มีคนครั้งนึงลองใช้อ E20 ก็ยังวิ่งได้ดีนะครับ แต่ลองแค่ครั้งเดียว
    รถผมยังไม่ได้จูนกล่องเพื่อโซฮอลนะครับ

16. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    ดีนะเครื่องเดิม เลยไม่เดือดร้อน โซฮอลล์95 ยังไหว

17. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    พวก super car ก็คงไป 100 กันหมดคับ อาจจะต้องปรับแต่งกล่องให้สมบูรณ์และเหมาะสมกับออกเทนที่เพิ่มขึ้น แต่ผมเชื่อว่าเรื่องเงินสำหรับคนระดับนั้นไม่ใช่เรื่องใหญ่คับ เผลอๆอาจจะโมดิฟายเพิ่มกันไปเลยทีเดียวไหนๆก็ใช้ 100 แล้ว

18. ตอนนี้ซื้อรถยังไม่หนักใจเท่าราคาน้ำมันเลยครับ
    w123เครื่องเดิม(คาร์บู)ซัดโซฮอล95มานานมากยังไม่มีปัญหาไรเลยครับ

19. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    สงสัยนิดนึงครับ แล้วที่บราซิลเค้าทำยังไงกันอ่ะครับ เพราะที่นู่นเค้าใช้กันบ้าคลั่งกว่าเราอีก

20. knixz

knixz New Member Member

6
    0
    0

Lambo เติม 91 และ Gaso 95 กินกว่า 95 เยอะมาก
    แต่ SUBARU EJ20 เต็ม GASO มานานแล้ว เริ่มมีอาการแย่มาก
    ไม่ควรเติมกับ EJ20

21. S13 Tomei

S13 Tomei New Member Member

51
    4
    0
    เครื่องบูสท์เยอะ ถ้าไม่ได้ปรับเเต่งโปรแกรม จะเห็นผลชัดเจน ถ้าเดิมๆ บูสท์น้อยยังพอไหล

เดี๋ยวนี้ถ้าไม่เจอ 95 ก็ Lowboost ไป ไม่อยากเสี่ยง

22. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ ฮ่ อ อ อ . . . . เ ห นื่ อ ย จั ย ย ย ย

ต อ น นี้ จ ะ อ อ ก ต่ า ง จั ง ห วั ด ที ยั ง ต้ อ ง พ ก อ๊ อ ก เ ท น บู ส ติ ด ร ถ ไ ว้ ไ ป ผ ส ม กั บ 9 1 เ ล ย

โ ด ย ร ว ม มั น เ เ พ ง ก ว่ า 9 5 เ เ ต่ ทำ ไ ง ไ ด้

เ ติ ม โ ซ ฮ อ ล ม า ก ๆ เ ว ล า เ ปิ ด ฝ า ม า จ ะ ต ก จั ย . . . . . . ค ร า บ เ ต็ ม . . . .

23. Ballnuclear

691
    14
    0
    เพิ่งจะจูน โซฮอลไปอ่ะครับก็วิ่งดีเหมือนน้ำมันแล้ว แต่เรื่องระยะยาวเนี่ยจิครับ ไม่อยากจะคิดเรย
    ปล. กาทู้นี้นานจังนิ ฮิๆ

24. b7777

b7777 New Member VIP

54
    7
    0
    ตอนนี้เติม โซล์ฮอล์ บ้างในกรณี หาปั้มไม่ได้ ปกติ ดีครับ

แต่เพื่อนแนะนำให้เติมเท่าที่วิ่งพอ ทิ้งไว้แล้วไม่ดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้