b16a หรือ d16yเอาอะไรผูดโบดี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย civic9, 10 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ลองเข้าไปดูในนี้นะครับ มีข้อมูล และ การ set การใช้องค์ประกอบต่างๆ

รูปภาพ +vdo เป็น แนวทางที่ดี ของ แคมเดี่ยวset bo

ข้อมูลแน่นๆ แนวทางที่ แปลกใหม่ และwebนี้ก่อตั้งมานาน

สำหรั the D-series Turbo

ลองดูครับ http://www.turbod16.com/

2. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    อยากให้เกิดความรู้ อยากให้เป็นประโยชน์ อยากตอบจะตายไม่ใช่ไม่อยากตอบแต่แหลมมันเยอะจริงๆ ก็เลยไม่อยากจะตอบ ความรู้เลยไม่เกิด ประโยชน์ก็เลยไม่มี เพราะอะไรล่ะครับ คิดเอา

3. ไม่อยากตอบในบอร์ดนี้ ก็ไปที่อื่นซะหมดเรื่อง ไม่มีใครเขาสนใจหรอกว่าคุณอยากจะตอบในรูปแบบไหน ผมไม่เห็นจะมีใครเขาแซวคุณเลยซักคน รวมทั้งผมด้วย ทำเป็นเรื่องมากไม่เข้าท่าแถมมาทำเป็นร้อนตัวไม่เข้าเรื่อง แค่ตอบคำถามในกระทู้แค่นี้ ผมไม่อยากจะโต้ตอบอะไรกับคุณอีกแล้ว ถ้าไม่ชอบบอร์ดนี้ก็ไปซะให้พ้น แค่นั้นเอง ไม่มีใครเขาว่าอะไรหรอก

"ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้

4. ดูอย่างจารย์หึ่มดิ....ตอบมั่วโคตร อ่านก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ต้องนั่งหลับตาสักพัก
    ถึงจะเข้าใจ มันยังมาตอบเลย แต่ต้องยอมรับว่าประสบการณ์มันเยอะจริง ๆ นะ
    อาจถูกบ้าง ผิดบ้าง แต่เอามาแชร์ให้คนอื่นได้รู้ มันก็คือความจริง ที่เป็นความรู้
    สำหรับคนที่ไม่อยากจะลองผิด ลองถูก

ป.ล. แซวเล่นนะเพื่อน เด๋วกลับไปจะจัดของที่สั่งไปให้นะเว้ย อาจารย์หึ่ม

5. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    คิดบวกก็เป็นบวก คิดลบก็เป็นลบครับ:)

6. PromoDrag

97
    20
    0
    คุณไม่ใช่คนที่ชอบแซวแนวเสียๆหายๆหรอกผมรู้ เพราะผมก็ไม่เคยเห็นคุณมาแซวใคร จนเสียคน แต่คุณแน่ใจเหรอว่าคนในนี้ไม่มีคนนิสัยแบบที่ผมว่า ผมไม่ใช่ทำเป็นเรื่องมากหรอก แต่ผมรู้จัก Protect ตัวเอง ที่ผมยังไม่โดนแซวเพราะผมรู้จัก Protect ไงครับ เลี่ยงโดยการใช้ PM แทน เพราะรู้ว่ายังไงก็ต้องโดนแซว ผมว่าเรื่องร้อนตัวน่าจะเป็นคุณมากกว่านะ ผมไม่ได้ว่าอะไรคุณเลยลองไปอ่านใหม่ดู นะครับ ก็ดันหาว่าผมไปว่าๆคุณแหลมมาตอบนอกเรื่องเป็น B16A คุณมีสิทธิอะไรในกฎของบอร์ดข้อไหน มาเที่ยวไล่คนไปทั่ว อย่ามาตัวตัวเป็นเด็กๆ ประมาณว่า "ถ้าเธอไม่ชอบฉั้น เธอก็ไม่ต้องมาเล่นขายของกับพวกฉั้น " แต่กรูอยากเล่นกับเพื่อนคนอื่นอีกนี่หว่า โตๆกันแล้วมีวุฒิภาวะกันหน่อย

เอา Link ตัวอย่างที่คนเค้ามาตอบแนะนำ แล้วพวกแหลมเข้าแซว มาให้อ่านแล้วใครจะอยากตอบละครับ ความรู้ก็ไม่เกิด ประโยชน์ก็เลยไม่มี ไงล่ะครับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=468709
    ทำใจให้เป็นกลางแล้วปรับปรุงตัวกันซะ ดีกว่ามาเที่ยวไล่คนให้ออกไปจากสังคม

7. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

คิดเพิ่มเยอะๆก็คูณ แต่ถ้าเมาแล้วต้องมีหาร ครับ

8. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    เวลาเมาหารแสน

9. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เหรอออ.....เห็นเมาทีไรมีแต่คนบอก "ออกปายก่อนเช้าว่ากัน" 5555

10. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ไม่เป็นไรคับ ถือว่าเป็นทางเลือกใหม่ในการตอบกระทู้ก้แล้วกัน อยากรู้ไรก้อ Pm.กันไปๆมา เข้าใจคับว่าคุณอยากตอบ แต่กลัว ทุกสังคมทุกอย่างจะให้คนยอมรับมันก็ต้องผ่าน การสงสัย ขัดแย้ง ดูถูก ลองดี เป็นเรื่องทำมะดา .รับได้ก็ดี รับไม่ได้ก้ทำไรที่สบายใจก้แล้วกัน . ส่วนกระทุ้อ่ะคับ ผมว่าลบลิงค์ไปเถอะ ให้มันเป็นตำนานคลาสสิคไป ทุกคนเค้ารุ้กันอยู่แล้วเพราะส่วนใหญ่ก็อยู่ในเหตุการณ์ทั้งนั้น อย่าขุดมาเลย ปากว่าตาขยิบกันทั้งนั้นรู้อยุ่แก่ใจ แค่ใครมันแหลมมากกว่าน้อยกว่าก็เท่านั้น

11. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    อเมริกัน..แชร์....:D

12. ทีแบบนี้ไม่กล้าตอบ บอกว่าโปรเท็คตัวเอง แต่บางเรื่อง
    ทำไมชอบตอบ ชอบแหลมไปกับเค้าจัง ไม่ใช่เรื่องของตัวเอง
    แท้ ๆ ไม่เห็นกลัวที่จะโปรเท็คตัวเองเลยล่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มิถุนายน 2008
  13. POL2

377
    68
    0
    ช่างเขาเถอะคุณเต้.....แค่คงลืมรูดซิบกางเกงน่ะ...
    มันเป็นธรรมดาของมนุษย์....ที่จะมีอคติต่อกัน....แต่อย่าให้มันแสดงออกจนมากเกินไป.....จะเสียความรู้สึกของคนรอบข้างเปล่าๆ...

14. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    อ่านยากค่อดๆ

15. PromoDrag

97
    20
    0
    มารยาทก็ไม่ค่อยจะมีเก่งแต่ชอบเข้าไปแอบดูว่า ใครต่อใครตอบอะไรแล้วก็ดีแต่ก๊อปมาลง แต่ก็ดีนะที่ Copy มาลง คนเค้าจะได้ไม่ลืม แค่นี้คุณก็ผิดข้อที่ 8 แล้ว ล่วงเกินความเป็นส่วนตัวโดยที่ผมก็ยังไม่ให้อนุญาตคุณเลย ขนาดเค้าเอามาลงเปรยๆให้ไอ้พวกเสียมารยาทรู้แล้วนะรู้แล้วนะ ยังจะหยาบขึ้นแหลมกับผมอีก คุณหยาบเป็นคนเดียวหรือไงว่ะไอ้สัด :tape: จริงๆผมก็กะแล้วว่าคุณต้องเข้าไปดูรายละเอียดผม ผมก็ปล่อยให้คุณดูไงผมจะได้ด่าคุณได้ เพราะว่าคุณล่วงเกินความเป็นส่วนตัวผมแล้วไงล่ะไอ้สัด :tape:

อ่านแล้วคุณผ่านซักกี่ข้อว่ะผมอยากจะรู้

จรรยามารยาทในการใช้เครือข่ายอินเทอร์เน็ต

--------------------------------------------------------------------------------

ยาวหน่อยครับ แต่อ่านดูแล้วเข้ากับสถานการณ์บอร์ดเราได้เป็นอย่างดีครับ

"..เรียบเรียงโดย: ดร.บรรจง หะรังษี และ ดวงกมล ทรัพย์พิทยากร.."

เครือข่ายอินเทอร์เน็ตนั้นมีกลไกที่ก่อเกิดพฤติกรรมเสมือนสังคมแห่งความเป็น จริงสังคมหนึ่ง เพียงแต่ในบางครั้งผู้ใช้อาจไม่แสดงตัวตน บทบาท หรือปฏิบัติตามแบบแผนทางสังคมอย่างเช่นที่ตนได้ ปฏิบัติอยู่ ดังนั้น การใช้งานเครือข่ายอินเทอร์เน็ตจึงประกอบไปด้วยกลุ่มบุคคลที่ซื่อสัตย์ทั้ง ต่อตัวเอง และต่อผู้อื่น และกลุ่มบุคคลที่มีพฤติกรรมในทางตรงกันข้าม

ผู้ใช้งานอินเทอร์เน็ตทั้งหลาย ทั้งผู้ใช้งานที่เพิ่งเริ่มรู้จักสังคมอินเทอร์เน็ตและผู้ใช้งานที่มี ประสบการณ์สูง ควรมีแนวปฏิบัติเพื่อปัองกันรักษาตนเองและสังคมแห่งนี้ ให้เป็นสังคมที่ประกอบด้วย กิจกรรมที่สร้างสรรค์มากกว่าทำลาย ตลอดจนเป็นสังคมแห่งการกระจายข้อมูลข่าวสาร ความรู้ วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี เพื่อการสร้างเสริมปัญญาให้กับมนุษย์สืบไป

Rule 1: Remember the Human
    ปฏิบัติกับผู้อื่นเหมือนกับที่เราอยากให้ผู้อื่นปฏิบัติต่อตัวเราเอง หรือคำนึงถึงใจเขาใจเราในการ สื่อสารข้อมูลด้วยถ้อยคำบนอินเทอร์เน็ต

Rule 2: Adhere to the same standards of behavior online that you follow in real life
    ปฏิบัติตามกฎ ระเบียบ จารีตประเพณี ศีลธรรม จริยธรรม ตลอดจนบรรทัดฐานอื่นๆ ที่พึงปฏิบัติ ในสังคมอินเทอร์เน็ตเฉกเช่นที่พึงปฏิบัติในสังคมโลก

Rule 3: Know where you are in cyberspace
    ใช้เวลาอย่างพอเพียงเพื่อศึกษากฎ ระเบียบ วิธีปฏิบัติ หรือข้อมูลต่างๆ ที่จำเป็นของสังคม อินเทอร์เน็ตแห่งนั้นก่อนเข้าร่วมกิจกรรมต่างๆ

Rule 4: Respect other people's time and bandwidth
    ระมัดระวังการเขียนหรือส่งข้อความต่างๆ บนอินเทอร์เน็ตเพื่อไม่ให้ผู้อ่านหรือรับข้อมูลเสียเวลา เปล่าในการอ่านข้อความที่ไม่มีประโยชน์หรือสาระใดๆ และให้ประหยัดการใช้ช่องทางการสื่อสารบน อินเทอร์เน็ตเพื่อส่งข้อมูลเท่าที่จำเป็น ซึ่งจะทำให้ผู้อ่านหรือรับข้อมูลไม่เสียเวลาในการอ่านข้อมูลที่ไม่ เป็นความจริง ไม่จำเป็น ไม่มีประโยชน์ หรือไร้ซึ่งสาระ

Rule 5: Make yourself look good online
    ใช้ภาษาที่ถูกต้องตามหลักไวยากรณ์ เพื่อให้การสื่อสารด้วยถ้อยคำเป็นไปอย่างถูกต้องตาม หลักภาษา ตรวจสอบในเนื้อหาว่าเป็นภาษาที่เข้าใจได้ ชัดเจน และส่งมอบในสิ่งที่ต้องการสื่อสาร หรือไม่ รวมทั้งใช้ภาษาที่สุภาพชนทั่วไปพึงใช้ ไม่ใช้ภาษาที่ก่อให้เกิดการแตกแยกหรือเสียดสี

Rule 6: Share expert knowledge
    ร่วมแบ่งปันความรู้ที่ถูกต้องและเชื่อถือได้แก่สังคมอินเทอร์เน็ต เพื่อให้สังคมนี้เป็นสังคมแห่ง ความรู้และเติบโตอย่างยั่งยืน

Rule 7: Help keep flame wars under control
    ช่วยกันหลีกเลี่ยงสงครามแห่งการโต้แย้งกันที่ไม่รู้จักจบ การอภิปรายกันอย่างมีเหตุมีผลเป็นสิ่ง ที่ก่อเกิดสิ่งดีๆ ที่จะเป็นประโยชน์ต่อสังคมอินเทอร์เน็ตต่อไป แต่การโต้แย้งกันหรือถกเถียงกันด้วย อารมณ์และความรู้สึกจะไม่ก่อให้เกิดการสร้างสรรค์ใดๆ กับสังคมอินเทอร์เน็ต

Rule 8: Respect other people's privacy
    เคารพความเป็นส่วนตัวของผู้อื่นที่อยู่ร่วมกันบนอินเทอร์เน็ต ไม่บุกรุกหรือเข้าถึงข้อมูลส่วน บุคคลโดยไม่ได้รับอนุญาต

Rule 9: Don't abuse your power
    ไม่ใช้อำนาจที่มีในเครือข่ายอินเทอร์เน็ตในทางที่ผิด (เช่น ไม่ใช้สิทธิในฐานะผู้ดูแลระบบเพื่อ เข้าถึงหรือเปิดดูอีเมล์ของผู้อื่น เป็นต้น)

Rule 10: Be forgiving of other people's mistakes
    ให้อภัยผู้อื่นสำหรับการกระทำที่ผิดพลาด เพื่อให้สังคมอินเทอร์เน็ตเป็นสังคมที่น่าอยู่และถ้อยที ถ้อยอาศัยซึ่งกันและกัน หากต้องการติหรือเตือนในสิ่งที่ผิดพลาด ให้กระทำอย่างหวังดี เหมาะสม และ สุภาพ

Reference
    Thaicert

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มิถุนายน 2008
  16. เอ้า! ชักไปกันใหญ่แล้ว ใช้สรรพนามยุคโบราณกันเลยเหรอ อย่าให้มันบานปลายเลยขอร้องหล่ะ

17. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    เวลาเมาแล้วมาตอบในกระทู้

ผิดจรรยามารยาทในการใช้เครือข่ายอินเทอร์เน็ต

ไหมงะครับอยากกรู้ เมาไม่ขับ เมาไม่โพส หุหุ

ไม่ได้ก่วนแต่กอยากรู้ มึนๆ แล้วโพส

18. tamazung

1,024
    197
    0
    ผิดครับ เพราะทำให้เพื่อนร่วมวงรอ

19. POL2

377
    68
    0
    ผมว่า...กระทู้ลักษณะนี้...มีให้เห็นแทบทุกบอร์ดเลย.....
    ทำไม...ไม่คิดจะสร้างสรรค์...จรรย์โรงความรู้กันบ้าง....
    ไม่รู้ว่าไปโกรธไปแค้นอะไรกันนักหนา...เห็นใจคนที่เขาต้องการเก็บความรู้จากหัวข้อกระทู้หน่อยได้ไหมครับ....
    อย่าทำตัวเป็นเด็กช่าง...ที่ยังไม่บรรลุนิติภาวะทางความคิด...กันเลยครับ
    พอเก็บกดอะไร..เกลียดสถาบันไหน..อยากประกาศศักดิ์ดา..ก็เที่ยวไปเขียนบนกำแพงบ้างเอย..ป้ายรถเมล์บ้างเอย...เสียดสีกันไป..เสียดสีกันมา
    ...ไอ้เรื่องอย่างนี้..ผมละโครตเบื่อเลย....
    หากคุณอยากทะเลาะกันอยากประจานกัน....ขอให้เอาความรู้และประสบการณ์มาว่ากันได้ไหม....
    เขาถึงจะเรียกว่า.....ทะเลาะแบบสร้างสรรค์.....

20. tamazung

1,024
    197
    0
    ประโยคแทงใจจัง แหมพอดี.....จบช่างซะด้วยคิดหน่อยนะครับพิมอะไรอ่ะ

21. POL2

377
    68
    0
    ก่อนจะทำอะไร...ผมคิดและไตร่ตรองก่อนเสมอครับ..
    ผมเองก็เคยจบช่างกล...จากสถาบันที่มีชื่อเสียงแห่งหนึ่งในกรุงเทพ...พบและผ่านอะไรเกี่ยวกับเรื่องทำนองนี้..มาเยอะ..
    ก็เพราะการที่ผมเคยเป็นเด็กช่าง...ที่ยังไม่บรรลุนิติภาวะทางความคิด...มาก่อนนี่แหละ...
    พออายุมันมากขึ้น...แล้วกลับไปนึกถึงเวลานั้น....ก็เลยรู้สึกไม่ดีเกี่ยวกับ..กระทู้ลักษณะแบบนี้...
    ถ้าเป็นสมัยรุ่นๆที่ยังเรียนอยู่....ทำอย่างนี้...ท้าชนกันไปเลย..ดีกว่ามาประจานกัน.....Gold Gear Four...

22. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    แอบมาเอาความรู้ใหม่ครับ

23. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไม่ค่อยจะเห็น พี่โต้ง

เดือดใส่ใครเท่าไหร่นะ

แสดงว่า ไอ้เวงที่โดนนี่

สุดจริงๆ

24. tamazung

1,024
    197
    0
    การที่คุณเคยเป็นเด็กช่าง...ที่ยังไม่บรรลุนิติภาวะทางความคิด. มาก่อนเนี่ยะ มันก็เรื่องของคุณ
    ผมไม่สนใจแต่อย่าเหมาเอาคนอื่นไปรวมด้วย เด็กช่างดีๆถมเถไป ถ้าที่ทำบอกไตร่ตรองแล้วผมก็
    ไม่ติดใจเพราะการไตร่ตรองของคนแต่ละคนมี มาตรฐานต่างกันนะ ....

อาชีวะเฉลิมสาสน์ 01

25. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

โอ้...โห.. อดีตนักรบนี่เอง รอดมาได้แสดงว่าต้องมีของดีแน่ๆเรย

26. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    สงสัยจะยาวกันอีกแล้วว

27. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0

อยาก มี ของ ดี บ้าง จัง

28. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    " b16a หรือ d16yเอาอะไรผูดโบดี "

ตกลงน้องที่ถามมาได้คำตอบสุดท้ายหรอยังคับ
    มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคับว่าเป็นยังไง
    :D:D

29. ADEBAYOR

ADEBAYOR New Member Member

36
    4
    0
    อา-มิต-ตา-พุต

30. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    ผมรอ ท่านๆ GURU สรุปให้ฟังอยู่นะครับ พอดี จะติด LPG แล้วจะมา Set Bo 555555+ รอเนื้อหาอยู่คร๊าบบบ ไงก็จายเย็นๆ กานน้าาาา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้