ทำไม?? ขับหน้า ถึงทำ ยอว์ดริฟท์ไม่ได้

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย FonNie, 15 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    ขับหน้าโดนัทนี่ถ้าเซ็ตรถดีๆทำไม่ยากครับ countersteer ได้ด้วย สมัยแข่งจิมรถผมกับรถปอมซ้อมหมุนรอบเสาไฟฟ้ากัน ส่วนยอว์ดริฟก็พอทำได้ครับแต่รถต้องแรงหน่อย ถนนลื่นนิดๆยิ่งดี จะได้ประมาณสามสี่ครั้งครับ
    ข้อจำกัดที่ยากที่สุดของดริฟขับหน้าคือสาดโค้งกว้างๆครับ จะให้เต็มโค้งต้องความเร็วสูงและเครื่องแรงไม่งั้นไม่จบโค้ง ชกมวยด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้