แนะนำตัว เด็กใหม่ครับ.........กับ C10 ผุๆ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย Ake RT, 20 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    เห็นแล้วเหนื่อยแทนครับ เอาใจช่วยให้เสร็จไวไว ครับ ผมว่าเสร็จลองวิ่งมีต่ำกว่า 14 วิ แน่เลย

2. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    เสร็จไวๆนะครับ รอชม 1คนที่ชอบ C10 เเต่ไม่มี บุญพอ

3. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    สู้ๆๆๆคับ

4. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    ผุแบบน่ากลัวมากเลย :eek:

5. Ake RT

Ake RT New Member Member

64
    0
    0
    กลับมาอีกครั้งครับ

ต้องบอกครับ เรื่องผุเป็นเรื่องธรรมชาติ.................:D เริ่มทำใจครับ

แต่...........มีแต่ครับ ไอ้ที่เป็นรูปนั่น จากการสังเกตุจริงๆแล้ว มันเกิดจากการทุบๆๆๆๆๆ และ ใช้ไฟตัดเอาครับ ถ้าสังเกตุรูปที่ลงไว้นี่จะพอเห็นครับ ว่ามีรอยตัดเกิดขึ้นจากไฟ ไม่ใช่แค่ค้อนทุบอย่างเดียว ซึ่งหมายความว่าตัวถังโดยรวมยังผุไม่มากนัก แต่ยังไงซะ ตัดไปก็ดีครับ เอาเหล็กใหม่มาใส่แทนดีกว่า

อาทิตย์เดียว งานไม่ค่อยเดินครับ ช่างเผอิญยุ่งๆด้วย มี S13 ไปทำฝาสูบ + ทำสีด้วย เลยงานช้าลงนิดหน่อย

จะสังเกตุว่ามีการตัดเหล็กขึ้นรูปเป็นโครงแล้วทำการเชื่อมกับโครงเดิมแล้วครับ แล้วแผ่นใหญ่ๆที่วางพาดนั่นก็คือแผ่นเหล็กที่สั่งมาเพื่อแทนพื้นเดิมที่ผุครับ

6. Ake RT

64
    0
    0
    รูปที่บอกว่าเค้าใช้ไฟตัดพื้นครับ ไม่ได้ใช้ค้อนทุบออกอย่าเงดียว

สังเกตุตรงช่วงรอยขอบครับ

หวังว่าอาทิตย์หน้าคงมีอะไรคืบหน้าบ้าง แล้วจะมีรายงานเรื่อยๆครับ

7. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เจ๋งงงง ง่าาาา ปะไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็เสร้จคับ ออกมาแจ่มแน่ๆ

8. Ake RT

64
    0
    0
    ต่อครับ หลังจาก 2 อาทิตย์ผ่านไป ไว้เหมือนโกหก ถือซะว่ากระทู้นี้เป็นบันทึกของรถคันนี้แล้วกันนะครับ

ช่างเคาะก็มาทำหน้าที่อย่างดีมากครับ ผมขอชมเลย งานเนียนมากๆ ช้า แต่งานดีมากครับ

ดูจากรูปแล้วกันครับ แพท้ายเอาออกไปเรียบร้อย ส่วนที่วางล้อออะไหล่ปาดทิ้งครับ

ที่เหลือดูเอาเองแล้วกันครับ :D

9. Ake RT

64
    0
    0
    วันนี้หมดแล้วครับ จริงๆมีรูปมากกว่านี้ แต่ก็ซ้ำๆกับที่ลงครับ ไว้คราวหน้าไปจะถ่ายมาลงใหม่ครับ

10. hiter

hiter New Member Member

153
    2
    0
    สู้ สู้ รถเสร็จออกมาจะได้ไปวิ่งเล่นกันซ่ะที

11. Torlek_Celica

Torlek_Celica New Member Member

275
    0
    0
    มาเป็นกำลังใจให้นะครับ
    ช้าๆแต่ชัวร์ รถผมไม่เคยเร่งช่างเลย มีแต่จะคอยบอกให้ค่อยๆทำ ไม่ต้องรีบนะพี่...

ผุกว่ารถผมอีกแฮะ สู้ๆ

12. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    สเปซเฟรมคันที่สอง ต่อจากเส็ง อดทนไว้ ความงามรออยู่

13. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0

คันนี้ท่าจะเยอะกว่าผมอีกพี่ :D :D :D :D ของผมประมาณครึ่งคัน C10 คันนี้สงสัยจะทั้งคัน :D :D

14. Ake RT

64
    0
    0

ทั้งคันแน่นอนครับ 555 :(

แต่จะว่าไป ทำทั้งคันก็ดีครับ ได้เหล็กใหม่มาแทนที่ของเดิม ลดความเสี่ยงต่อการตัวถังฉีกได้อีกหน่อยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กันยายน 2006
  15. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    เวลาผ่านไปเร็ว อีกเดี๋ยวก็เสร็จ:)
    สู้สู้:D

16. HUTshop

HUTshop New Member Moderator VIP

513
    12
    0
    เอาใจช่วงอีกแรงคับ

17. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เคยทำไปคันนึง เป็น VW Karmann Kia เหนื่อยมากครับ กว่าจะตัดผุได้เสร็จ ล่อเกือบทั้งคันเหมือนกัน นานมาก ประมาณ 2-3 เดือนได้กว่าช่างจะทำเสร็จ ผมเหมาแกทำมา เดือนละ 10,000 แต่งานสวยเนียนดีครับ จบไปแล้ว ขายไปนานแล้ว

18. donutjovi

240
    1
    18
    ถ่ายรูปมาชมเรื่อย ๆ นะครับ

19. Ake RT

64
    0
    0
    มาอัพกันครับ จริงๆถ่ายไปเยอะเหมือนกัน แต่ว่า เอาสรุปแล้วกันครับ

ตอนนี้ปะเสร็จข้างนึงแล้วครับ กำลังทำอีกด้านนึงอยู่

20. Ake RT

64
    0
    0
    ก่อนกลับครั้งล่าสุด ช่างกำลังตัดพื้นฝั่งคนนั่งออกทั้งหมดแล้วทำขึ้นใหม่เลยครับ

ดีครับ ตัดๆไปซะ จะได้ไม่ผุแบบซ่อนเร้น 555

อ้อ ตอนนี้เพิ่งได้ล้อมาอีกคู่ครับ จะใส่ล้อหลัง เป็น 15*10" ออฟ -38 ครับ

ตอนนี้อยากได้หน้า 8 ไม่ก็ 9 นิ้วซักคู่นึง จะเจ๋งมาก

21. donutjovi

240
    1
    18
    ล้ออะไรครับ ถ้าเป็น japan คงเป็น SSR MK I ช่ายป่ะ

22. Ake RT

64
    0
    0
    ใกล้ออกแล้วครับ ไว้เจอกัน

23. donutjovi

240
    1
    18
    โห .... ล้อหลัง !!
    อย่างนี้ต้องเล่นโป่งตัวแข่งแล้วมั้งเนี่ย สุดจริง ๆ

ช่วงนี้ไม่ยกคอนโซลทิ้งไปพลาง ๆ ก่อนล่ะครับ ขวางตามาก ๆ

24. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    สวยๆๆๆ เดี๋ยวทำมั่ง ห้าๆๆๆ

25. slave171

slave171 New Member Member

39
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้นะครับ สุดยอดไปเลย

26. Moontown-69

Moontown-69 New Member Member

13
    0
    0
    มารอดูอีกคนครับ

27. akec210

akec210 New Member Member

20
    0
    0
    ตัดผุ ช่างที่ไหนครับ
    มีความพยายามมากๆเลย สู้ต่อไปนะช่าง ส่วนเจ้าของรถ สู้เก็บเงินเป็นค่าแรง ค่าของต่อไปนะครับ
    เป็นกำลังใจให้
    ps ผมเคยเป็นมาก่อน ปะทำสี7-8เดือนเลย
    สู้ๆ
    akec210

28. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    สู้ๆต่อไปครับ เอาใจช่วยนะครับ

29. DH@TEELEX

371
    3
    0
    คนมีความพยายามและใจรักทำอะไรก็ย่อมสำเร็จครับ สู้ๆ

30. DH@TEELEX

371
    3
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้