แนะนำตัว เด็กใหม่ครับ.........กับ C10 ผุๆ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย Ake RT, 20 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    เจ๋งมากครับ

มีรูปเต็มๆชัด เปล่าครับ อยากเก็บไว้อ่ะครับ ว่าประเทศก็มีc10 ดริฟ

2. Ake RT

Ake RT New Member Member

64
    0
    0
    จะเสร็จแล้วคร้าบบบบบบบบบบบบ

3. happy@Clubrt

happy@Clubrt New Member Member

41
    2
    0
    รอชมอย่างตั้งใจ

4. BUGANTEAM

BUGANTEAM New Member Member

22
    0
    0
    หวัดดีครับ

ยินดีด้วยนะครับที่ได้ C 10 มาครอบครองแล้วอะครับแล้วตอนนี้ความคืบหน้าของตัวถังเป็นไงมั่งอะครับ แล้วกะว่าพี่จะทำสีอะไรอะครับ เมื่อก่อนผมก็มีคันนึงอะครับแต่เสียดายมากเลยอะครับดันขายไปในราที่ถูกมากเลยอะครับ และก็ไม่น่าขายเลยอะครับไม่งั้นเราคงเป็นแก๊งเดียวกันแล้วครับ เสียดายมากเลยครับแต่ผมยังมีอะไหล่อยู่นะครับ เบาะหน้า หลัง กระจกครบเลยครับ ยังไงก็ขอให้รถเสร็จเร็วๆสวยๆนะครับ
    Moddang KE30

5. meannn

meannn New Member Member

124
    8
    0
    ยกนิ้วให้เลยครับสุดยอดจริงๆ

6. Ake RT

64
    0
    0
    ติดเกจวัดแล้วครับ ไม่น่าเกินกุมภา น่าจะพร้อมวิ่งแล้ว แต่คงใช้เวลาอีกนาน กว่าจะเก็บรายละเอียดหมด

7. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    นานเท่าไรก็รอชม

เป็นกำลังใจให้ครับ

8. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    คอนโซนออกแบบคล้าย E30 เลย

9. รบกวนด้วยครับ

คอนโซลหน้าของเดิมยังอยู่ไหมครับ ถ้ายังอยู่ขายให้ผมได้เปล่าครับ (ถ้าขายรบกวนทิ้งเบอร์ไว้เดี๋ยวผมโทรกลับครับ)

10. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18

คันนี้คอนโซลไม่เดิมนะ โดนแปลงมาแล้ว

11. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ดูดิบดีจัง
    :cool::cool::cool::cool:

อย่าติดเกมมากนะเด๋วจะหมดงบเสียก่อน :D:D:D:D

12. Ake RT _

Ake RT _ Guest

0
    0
    0
    อ่า คอนโซลได้มามันเป็นของ Blubird มั้งครับ ไม่งั้นก็คงใช้คอนโซลเดิมแล้วครับ

ว่าแต่ พี่หรั่ง คอนโซล ดูไปดูมา มันเหมือนของ E30 จริงๆแฮะ อันนี้ไปขอยืมแบบ KPGC10 คันนึงของญี่ปุ่นอ่ะครับ

ส่วนเกม...............อันนั้นใช้ค่าขนมคร้าบบบบบบบบบบ แยกเงินก้อนคนละส่วนกัน

13. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ล้อชุกเก่ายังอยู่ไม๊คับ อิอิ มาตามชมโหดได้ใจเลย

14. C10!

C10! Guest

0
    0
    0
    รบกวนด้วยครับพี่ๆแลขตัวถังมันอยู่ตรงไหนหรอครับ

รบกวนด้วยครับพี่ๆแลขตัวถังskyline c10 มันอยู่ตรงไหนหรอครับ พอดีผมซื้อรถมาแล้วกำลังจะหาเลขตัวถัง แต่มันหาไม่เจออะครับ รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ

15. Ake RT

64
    0
    0
    ถ้าเป็นวงที่เคยถาม วงนั้นยังอยู่ครับ ประจำการหลักอยู่ล้อหน้าครับ :D

ส่วนเลขตัวถัง ผมลืมไปแล้วครับ แหะๆ ของผมเค้าตอกเลขใหม่ไปแล้วครับ

16. GTR.

1,328
    28
    0
    ใหม่หมดจริงๆ เลขตัวถังยังใหม่เลย :D:D:D

17. Ake RT

64
    0
    0
    กลับมาบ้านแล้วครับ เจอหลายๆอย่างต้องทยอยทำอย่างมาก

ไฟท้ายทรงต้องแก้ใหม่ โป่งต้องกรีดชิ้นออกมา เนื่องจากอู่สีไปแปะก่อนพ่น มันเลยดูเป็นชิ้นเดียวกัน สั่งไฟเลี้ยวหน้าไปแล้ว ยังไม่ได้ (ใครอยากได้ตัวกระจกโคมบอกนะครับ เพราะว่าผมจะสั่งทำโมลเก็บไว้เลย)

นี่เมื่อคืนไปแก้เบาะมา เพราะว่าพอใส่รางแล้วเบาะมันสูงมากๆ เลยเอารางออกแล้วยึดตายครับ จะได้ต่ำลง

อาทิตย์นี้จะไปซื้อคอพวงมาลัยมาต่อ เพราะว่าก้านพวงมาลัยมันติดขาครับ

แล้วจะเข้าอู่สีอีกรอบ ไปแก้ทรง + ยิง Body shoot ใต้ท้อง กลัวเป็นสนิมครับ เลยช่วงนี้ซกมกมาก ไม่กล้าล้าง เด๋วพื้นจะขึ้นสนิมเอา

คำถามครับ ยางขอบกระจกเทียบของอะไรได้บ้างครับ ตอนนี้มันเยินหมดแล้ว

18. Earth_club

Earth_club New Member Member

16
    0
    1
    อยากเห็นตัวเป็นๆจังครับ
    โป้งหน้า+หลัง ทำมาเท่าไรครับ

เสร็จไวไวนะครับ เอาใจช่วย

19. Ake RT

64
    0
    0
    ในที่สุดก็ได้กลับมาอัพเดทใหม่อีกรอบในเวลาหลายเดือน..........รถลงวิ่งแล้วครับ

ประเดิมไปสองสนามกับงาน M-Max Drift 2008............ไม่ค่อยเป็นที่น่าพอใจครับ สนามแรกไปลองเชิง เริ่มขับไปในตัว ช่วงล่างยังเดิมอยู่ทั้งหมด ออฟเซ็ทหน้าก็ลบมากเกินไป สุดท้ายเลยพุ่งลงข้างทางครับ หน่ายู่ไปนิดนึง แต่ไม่เป็นไร ปล่อยมันไว้ รถแข่งกับหน้ายู่เป็นของคู่กัน เลยไปทำใหม่ คราวนี้ตัดปีกนกให้สั้นลง เปลี่ยนโช๊คหน้าหลังใหม่ ใส่ LSD Nismo คลัชทองแดง....กับสนามถัดมา ผลดีขึ้นครับ แต่คนขับยังต้องปรับตัวอีกเยอะ

ตอนนี้ไปได้ยางขอบประตูกระจกฝากระโปรงทั้งคันมาครับ เทียบเอากับร้านที่ตรงหมู่บ้านสวนสน ลำสาลี ทั้งคัน 2450 ถือว่าราคาไม่แรงครับ เมื่อเทียบกับของใหม่ตรงรุ่นจากญี่ปุ่น

ส.สยามยางยนต์ 30/24 ซ.รามคำแหง 60 (ม.สวนสน) โทร. 0-2374-8580, 0-2374-2705

แล้วก็ได้ลิ้นหน้าของญี่ปุ่นมา ไม่ทราบว่าเป็นของอะไรมา แต่ว่าความยาวมันได้พอดีกับ C10 แต่ต้องแก้เล็กน้อย แล้วก็ที่ยึดฝากระโปรงหลังแบบยาง ดูขลังขึ้นเยอะ

เตรียมตัวไปวิ่งพีระปลายเดือนนี้ครับ กะลังหาคนใจบุญบริจากสลิคขอบ 15 ให้ซักสองเส้น ตอนนี้มีล้อหลังแล้ว มากับล้อ SSR Magnesium 15x9.5 ET 0 ครับ

20. GTR.

1,328
    28
    0
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

21. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    ไปซีค่อน ทีไร เจอ คันนี้ทุกครั้ง.............อิอิอิ ผมแกงค์ เซฟฟิโร่สีน้ำเงิน
    ที่ไปเจอกันบ่อยมาก.........ฝีมือเจ้าของ C10......ดริ๊ฟ ขอบอกว่าเยี่ยมมาก
    รถตัวถังสั้น........แต่สามารถดริ๊ฟได้ ฝีมือจิงๆๆ...........เห็นเเล้ว ชอบเลย
    สีสันประจำสนามเลยนะนั่น.................ชอบคับ........ว่างๆๆมาซ้อมที่คลอง 5
    บ้างก็ได้นะครับ ไม่เสียค่าซ้อม............ศุกร์ เสาร์ ครับช่วงบ่าย 3-ทุ่มนึง
    ความแตกต่างระหว่าง ซีค่อนกับคลอง 5.........ถ้าเล่นซีค่อน....จะใช้ ลายจริงในการแข่งขัน
    ได้ประสบการณ์........และเข้าลายได้ ยาวกว่าถ้าแรงรถถึง.....ส่วนที่คลองห้า....พวกผมตั้งกรวย
    มันจะได้ลาย ตามต้องการ.........แต่อาจจะไม่กว้างมากนัก.......แต่ก็มีลายแปลกๆๆเยอะ
    แล้วแต่จะช่วยกัน จัดลาย ครับ............ถ้าว่างๆๆมาแจมกันได้คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กรกฎาคม 2008
  22. Ake RT

64
    0
    0

สวัสดีครับ วันงานคราวหน้า ถ้าเจอกัน ทักกันได้ครับ

ส่วนคลอง 5 ถ้าไปไหวจะไปครับ แต่แค่บ้านผมตรงเทพารักษ์ไปลาดพร้าวยังแทบจะกระอักเลือดครับ ช่วงล่างแข็งมากๆ ขับไกลๆไม่ไหวครับ :cry:

แต่ถ้ามีโอกาสจะไปครับ

23. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    ยินดีคับ.........เจอกันทักทายได้
    อิอิ.......ส่วนตัวใช้ R30 ส่วนรถดริ๊ฟ
    อาศัย น้องชาย นั่ง คับ

24. takumi_86

takumi_86 New Member Member

128
    0
    0
    ชอบจังคัฟ C-10 ได้มาเท่าไรคัฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้