กระทู้คุยกันสําหรับชาว Sigma Club มาคุยกันในนี้ได้เลย

การสนทนาใน 'Sigma Club' เริ่มโดย TUMKUNG_naraka, 23 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    สงสัยจะโดนฝนกันเป็นแถว เลยไม่สบายกัน ยังไงก็ขอให้หายกันไวๆนะครับ

2. stronger

stronger New Member Member

55
    2
    0
    หายเร็วเร็ว อิอิ

3. stronger

55
    2
    0

4. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ถึงว่าเงียบๆ ไป ไงหายใวใวนะพี่หนึ่ง :D

5. Diamond X

Diamond X New Member Moderator

274
    5
    0
    เงียบ หาย ไป นาน .........................

6. custoon

custoon New Member Member

34
    2
    0
    หวัดดีครับ ยังติดตามอยู่เรื่อยๆ ครับ

7. อาลูโตะ

อาลูโตะ Member Moderator

304
    7
    18
    ตามกันมาครับ

8. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เงียบกันนักเอานี้ไป . .

9. yubzaaa

314
    7
    0
  10. อาลูโตะ

304
    7
    18
    โอ้ววว...หายป่วยเป็นปลิดทิ้งเลย...ซี๊ดดดดดด....ซ้าดดดดดดด...แหล่มๆๆ..เอาอีกกกกกก

11. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    :D เกินหน้าเกินตามากอะพี่หนึ่ง เดียวจัดให้

12. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    จัดไป

13. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ^
    ^
    ^

งาน FHM น่าไปมากๆ :D

14. อาลูโตะ

304
    7
    18
    ขอบคุณครับที่หาของสวยๆงามๆมาให้คลายเครียดโอ้ว...มีอะไรใหม่ๆก็ส่งเมลล์ให้พี่บ้างนะช้อบ...ชอบ

15. stronger

55
    2
    0
    คุนพี่ม่ายเห็นส่งอะรัยมาหั้ยบ้างเลย หายเงียบเลย

16. stronger

55
    2
    0
    ไปแก้แล้วมันยังม่ายหาย อีกเสนอปันหาว่าทำอย่างงัยดี เปลี่ยนระบบเกียร์เลยดีมั้ย

17. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ไปเเก้เเล้วเเล้วคนทําเค้าบอกว่ายังไงมั่งคับ ช่วยบอกหน่อย

18. Iต้

Iต้ New Member Member

19
    2
    0
    รบกวนพี่ๆๆหน่อยครับ

เจ้าเครื่องแซทเทรินเนี้ย คาบูมันเขียนว่า MIKUNI ใช่ของเดิมรึเปล่าวครับ

19. อาลูโตะ

304
    7
    18
    มาครับยังไงใครเข้ามาดูแล้วก็โพสด้วยนะครับกลัวโดนปิด

20. Diamond X

Diamond X New Member Moderator

274
    5
    0
    มาแล้วครับ ห่างหายไปนาน..................

21. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    UP UP เงียบเกินไปเเล้ว

22. Diamond X

274
    5
    0
    Up ด้วยครับ มีใครอยู่บ้าง ...........

23. yubzaaa

314
    7
    0
    .....................:hmm:

24. Ahosikum

Ahosikum New Member Member

18
    1
    0
    น้องเผือกที่ผมเพิ่งซื้อมา เครื่อง 4G32 คาร์บูของ Mikuni ที่คาร์บูพวกระบบท่อ EGR และท่อเล็ก ๆ อื่น ๆ ทั้งหลาย ที่ไม่ใช่ท่อน้ำมัน ถูกอุดเอาไว้หมดเลย ขนาดท่อราว 1-2 หุนนี่ล่ะ ไม่ทราบว่าจะมีผลเสียอะไรไหม และจำเป็นต้องต่อให้เดินครบระบบหมดหรือเปล่า และสามารถไปแก้งานที่ไหนได้บ้าง มีใครพอช่วยชี้แนะได้บ้างครับ
    ปัจจุบัน ระบบน้ำมันใช้ได้ปกติ ระบบแก๊สก็ปกติ น้ำมันใช้ปั๊มไฟฟ้าแทนปั๊ม AC ติดเครื่อง + ใส่ตัวตัดน้ำมันเพิ่มลงไป

25. Diamond X

274
    5
    0
    คนที่ชื่อ yubzaa อยู่กทม แถวไหนหรอครับ

26. yubzaaa

314
    7
    0
    คน จ.นนทบุรี ครับ อยู่แถวปากเกร็ด

27. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    EGR วาวล์ที่นำไอเสียจากการเผาไหม้วนกลับไปเข้าห้องเผาไหม้ใหม่ เพื่อทำให้ไอเสียที่พ่นออกมามีสารพิษน้อยที่สุดครับ เป็นมาตรฐาน Euro III

ถ้าเป็น EGR นั้นอุดได้คับไม่มีปัญหาเลยเเต่ จะทำลายสภาวะแวดล้อมโลกเพิ่มขึ้นอีกทางนึง

28. Diamond X

274
    5
    0
    พี่ชื่อไรหรอครับ มีเบอร์ติดต่อไหมครับ

29. yubzaaa

314
    7
    0
    ในบอร์ดนี้ผมว่า ผมน่าจะเด็กสุดนะเนี่ย ชื่อ ยุบ คร้าบบบ 0879295160

30. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ไม่เชื่อคับ :D

อายุเท่าไรคับ อายุผมอยู่ข้างๆ อะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้