กระทู้ลงชื่อผู้ที่จะสมัครเป็นสมาชิก (ใหม่) corona RT club

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 25 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VampireAe101

VampireAe101 New Member Member

17
    0
    0
    ฮิฮิ
    บ้านอยู่ในเมืองคร๊าบ
    แต่ว่าผมมาเรียนที่สารคามครับ
    แด๋วขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับผม ถ้ากลับขอนแก่นแล้วจาได้ไปนั่งคุยกานครับ
    087-2221101 แจ้ครับ

2. VampireAe101

VampireAe101 New Member Member

17
    0
    0
    ขอความรู้หน่อยคร๊าบ Rt100 ใส่ โช๊คกับรุ่นไหนได้บ้างครับ
    เพราะตอนนี้ ใช้ Ae101 อีก 1 คันครับ
    ถ้าใส่ด้วยกานได้จะได้เอาอันเก่าใส่ก่อนครับ
    รบกวนด้วยครับ

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    โช๊คหน้าต้องใช้แบบที่มีหูยึดน๊อต 2 ข้าง ตรงปลายโช๊คครับ น่าจะเหมือนกระบะทั่วไป และให้ความยาวโช๊คเท่ากันถึงจะใส่ได้ครับ แต่ของใหม่ตรงรุ่นก็มีอยู่นะครับ ราคาไม่น่าเกินคู่ละ 1000 - :):):)

4. vfrr3

vfrr3 Guest

0
    0
    0
    เย้ๆๆๆ ต่อทะเบียนใด้แล้ว แต่น้ำมันแพงจังเล้ยยยยย

5. vfrr3

vfrr3 Guest

0
    0
    0
    ทำไมผมสมัคสมาชิกไม่ได้ง่ะ ไม่เข้าจัยไนช่องรหัสผ่านอ่ะต้องเปนตัวอักศรล้วน หรือว่าเปนตัวเลขล้วนอ่ะ แต่ผมลองทั้งสองอย่างแล้วก็ไม่อ่ะ ทำไงดี

6. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    น่าจะมีทั้งอักษรและตัวเลขด้วยมั้ง ลองดูไหม่นะครับ

7. vfrr3

vfrr3 Guest

0
    0
    0
    ก็คงต้องพยายามต่อปายเนอะ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาคุยเลย โทรศัพไม่ค่อยดีติดๆ ด้บๆ อยู่เรื่อย ไช้มือถือเปนโมเด็มอ่ะ สงสัยต้องเสืยเงินซื้อใหม่แล้วนิ เออจะเอารถไปติดแก๊ส ราคาเท่าไหร่น้า เครื่อง 12Rอ่ะ ต้องฟิตเครื่องไหม่หรือป่าว ช่วยบอกผมหน่อยดิ เผื่อว่ามีตังจาใด้ไปติดบ้าง น้ำมันแพงจังเลยช่วงนี้

8. a_kuk

a_kuk Member Member

31
    0
    6
    มาขอสมัครสามชิกใหม่ ครับ RT116
    ชื่อ เอ ครับ
    ที่พัก รามอินทรา กม.6

แก้ไขล่าสุด: 15 มีนาคม 2012
  9. VampireAe101

17
    0
    0
    เย้ๆเจอรถคุณเกมด้วยครับ
    2รอบแล้ว
    ที่ ม.ข. รอบนึง จำวันที่ไม่ได้
    กับอีกรอบ วันเสาร์ที่ 5 จอดอยู่เชียงยืน
    สวยดีครับ

10. the_gamez

751
    1
    0
    RT 116 ว้าว เพิ่งเคยเห็นครับ อิอิ สวยงาม

11. the_gamez

751
    1
    0
    ดีครับ อิอิ เจอที่ มข. เหรอ เรียนอยู่นั้นอะครับ

ที่เจอที่เชียงยืน นั้นละบ้านผม จอดทุกเสาร์อาทิตครับ อิอิอิอิอิ ว่างๆ ว่างๆ แอดมาคุยกันครับ dark_shadow

[email protected]

12. กาฟ

กาฟ Guest

0
    0
    0
    หวัดดีครับผมชื่อกาฟใช้rt100
    อยู่ครับอยู่แถวรามอินทรา เบอร์โทร0863751787ครับ

13. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    สวัดีครับเพื่อนทุกๆคนยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

14. boyblueza

boyblueza Guest

0
    0
    0
    RX12ครับ

สมัคสมาชิกครับใช้corona mark2 rx12
    ชื่อบอย
    กำลังทำอยู่ครับยังไม่เสร็จ

15. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ยินดีต้อนรับทุกคนเลยนะครับ ว่างๆ ก็เข้ามาคุยกันบ่อยๆ นะ แล้วไปมิตติ้งกันนะ

16. x kmit'l

x kmit'l New Member Member

265
    1
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกใหม่ทุกคนเลยน่ะคับ:):):)

17. the_gamez

751
    1
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับผ้ม

18. audy!

1,075
    2
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักนะครับกันท่านสมาชิกใหม่ทุกท่านเข้ามาคุยกันบ่อยๆนะครับ

19. PuKPiK_InfinitY

PuKPiK_InfinitY New Member Member

256
    1
    0
    รู้สึกว่าลืมมาสมัครสมาชิกที่กระทู้นี้...(มาคุยตั้งนานหล่ะ).. >_<...ต้องขออภัยด้วยนะค่ะ
    ชื่อ-นามสกุล กนกพร ตรีบูรณพงศ์
    ชื่อเล่น ปุ๊ก
    ที่พักพิง รามคำแหง กรุงเทพมหานคร
    ถ้าต้องการพูดคุย 085-1655827

ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะค่ะ (ไม่ได้ใช้รถRT แต่..ตามคนใช้รถRTเข้ามาค่ะ อิอิ@^_^@)

20. audy!

1,075
    2
    0
    รู้สึกว่าเมื่อประมาณ2-3วันที่ผ่านมาผมเห็นคุณเอขับรถผ่านแถวซอยนวลจันทร์รึเปล่าครับ ถ้าใช่ล่ะก็รถสวยมากๆเลยครับแจ่มจริงๆได้เห็นคันจริงๆแล้ว :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 สิงหาคม 2008
  21. audy!

1,075
    2
    0
    ไม่ทราบว่าอยู่รามอินทรา กม.ที่เท่าไหร่ครับผมก็อยู่แถวรามอินทราครับ กม.6ครับ :)

22. a_kuk

a_kuk Member Member

31
    0
    6
    ใช่เลยครับ บ้านอยู่ ซอยนวลจันทร์ (รามอินทรา40แยก21)วันหลังทักได้เลยครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับผม

23. audy!

1,075
    2
    0
    ยินดีเช่นกันครับผม:)

24. golf the zeed

3,808
    7
    38
    แถวโซนรามอินทราชักจะมีหลายคันล่ะนะ อิอิ

25. ชื่อน้ำครับ เต็มสมภพ หงษ์สูงเนิน ที่อยู่30/24 สุขุมวิท23 คลองเตย วัฒนา กทม.10110
    โทร 0859709186 มีrt100สีฟ้าครับ ขับมอไชค์รับจ้างเก็บตังมาซื้อrtโดยเฉพาะ
    ก็กะไว้ใช้แค่วันหยุดพาลูกสาวตัวโต11ขวบกะตัวเล็ก3ขวบไปเที่ยว
    รถคันนี้กะให้เป็นรถประจำครอบครัวเลย มีบ้างคนชอบบอกว่าซื้อมาทำไม รถมันเก่า
    จะมีอะไหร่เหรอ ผมว่ามันไม่เกี่ยวซะหน่อยของแบบนี้มันอยู่ที่ใจของใครก็ของมัน
    ยังไงก็ขอสติ๊กเกอร์ของกลุ่มด้วยนะครับ กระจกด้านหลังผมปล่อยว่างไว้ให้คำที่มีความหมายเท่านั้น
    และใครที่อยู่ใกล้โชคชัย4สามารถลงรูปรถผมลงในกลุ่มได้โทรมาหน่อยครับ จะเอารูปถ่ายไปฝาก
    ให้ช่วย อยากโชว์แต่ผมทำไม่เป็นใครก็ได้ช่วยที

26. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ดีใจที่ยังมีคนสนใจรถรุ่นนี้อยู่ถึงแม้ว่าคนอื่นจะดูมันเก่าแล้วก็ตาม ใช้ไปเถอะครับถ้าเรามีความสุขที่ได้ขับมันเหมือนผม :D:D:D ส่วนเรื่องรูปที่จะลงเน็ทนั้นถ้าจะส่งเมลล์มาให้ผมก็ได้ เดี๋ยวลงให้ที่ [email protected] :):):)

27. VampireAe101

17
    0
    0
    เจอรถพี่เกมส์บ่อยมากครับ
    พี่พักหอไหนเหรอครับใน มข.
    ผมอยู่ 9 หลังครับ ทุก ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์
    แต่ว่าใช้ Ae101 สีขาว ฝากระโปรงดำนะครับ
    เพราะ Rt100 พ่อเอาไปใช้อ่ะครับ
    ว่างๆไปหลังมอกันนะครับ 0872221101แจ้ครับ

28. บี1975

บี1975 Guest

0
    0
    0
    ขอคำแนะนำสำหรับ RT100 ต้องปรับปรุงอะไรบ้าง

อยากเอาเจ้า RT100 มาปรับปรุงใช้ เลยอยากทราบแนวทางและงบประมาณที่ต้องใช้ครับ
    - ติดตั้ง พวงมาลัยเพาเวอร์
    - เปลี่ยนเครื่อง ตอนนี้ที่ติดตั้งอยู่ไม่รู้ว่ารุ่นอะไรครับ กำลังหาข้อมูลอยู่เป็นหัวฉีด EFI DOHC ถ้าจะเปลี่ยนแล้วมาคบกับ NGV หรือ LPG จะดีไหมครับ
    - เกียร์ ตอนนี้เป็นเครื่อง 4 เกียร์ คงต้องเปลี่ยนด้วยใช่ไหมครับ

แจ้งใน web หรือ E-Mail [email protected] ก็ได้นะครับ
    ขอบคุณครับ

29. pmtclub

pmtclub New Member Member

24
    0
    0
    ผมบอยครับอยากเข้าคลับด้วยครับ อยู่แถวบางเขน วัดพระศรีอ่ะ ใช้ rt100 ว่างเครื่อง 1G อยู่ครับแต่เป็นเกียร์ AUTO นะรถผมสีแดง
    เบอร์โทรผมครับ 0891539971 บอย ผมชอบครับน้ำเงินพี่จัง ทำลิ้นหน้ามาเท่าไรอ่ะอยากได้บ้าง ว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดูนะ ไม่สวยเท่าไรสีแตกไปเยอะแล้วครับไม่มีตังทำไม่ อิอิ mali [email protected]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กันยายน 2008
  30. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ยินดีต้อนรับสู่ RT club นะครับ ยังไงก็เข้ามาคุยกันบ่อยๆ นะ เรื่องลิ้นหน้าผมทำมา 3000 - เป็นแบบเข้ารูปกับซุ้มล้อ ยึดน๊อตเกลียวปล่อย 7 ตัวครับ :):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้