Bubble ตั้งต้นจนปัจจุบัน 17" บัดนี้คืนสู่สามัญแล้ว

การสนทนาใน 'Banana Club' เริ่มโดย Bubble, 28 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 1111

1111 New Member Member

34
    0
    0
    ฮี่ ฮี่ เคยแวะไปดูมาเหมือนกัน ราคาค่อนข้างแรงจัง ต่อก็ไม่ลดด้วย ไอ้เราก็ไม่ได้ต่อน่าเกียด แค่พันเดียวเอง ไม่ลดเลยไม่ซื้อดีฝ่า
    ปล.สบายดีไหมพี่

2. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    15 4/100 ชิ้นเดียว ใส่แล้ว ล้อหน้าติดดิสป่าวคับ คุณ 1111 ตอบด้วยจ้า

3. Bubble

Bubble New Member Member

106
    0
    0
    สบายดีคับปอง
    เพื่อนที่ทำงานพี่ก็ชอบแซวว่า "มึงซื้อได้ไงเนื่ยะโคตรแพงเลย" มันคนคิดว่าลายนี้เนี่ยะน๊ะทำไมมันแพงจัง
    ไอ้เราก็ไม่รู้จะบอกไง เพราะเพื่อนมันก็ไม่ได้แต่งรถ ก็ได้แต่เฉยๆ เพราะใจมันรักอะ ถ้าพอจาทำให้ตัวเอง
    มีฟามสุข ก็สนองตนเองซะ ถ้าพอทำได้ เหมือนปองกับเพื่อนๆในคลับเราไง ถ้าหาของได้ แล้วพอมีกำลัง
    จะซื้อได้ ผมว่าทุกคนก็เหมือนผมแหล่ะ (กว่าจะได้มานี้เกรงใจเมียเหมือนกัน) เพื่อนชอบแซวว่า "เฮ้ยเวลา
    ลูกมึงเขาเรียน มึงก็เอา Max กล้วย ไปจ่ายค่าเทอมดิ" ไอ้เราก็ขำๆ (ขำไม่ออก)

4. HUTshop

HUTshop New Member Moderator VIP

513
    12
    0
    ใจมันรักถูกต้องพี่ผมก็อยากได้อยู่เดี๋ยวรอซักพัก(ใหญ่ๆ)ต้องโดนบ้างแล้ว

5. Bubble

106
    0
    0
    ใส่แจ๊สช่ายเปล่าคับ ถ้าชิ้นเดียว 15 ที่ผมเคยใส่เนี่ยะติดครีบคาลิปเปอร์คับ ของผมเจี๋ยนทิ้งไปเลยคับ เพราะ
    เห็นรูปญี่ปุ่นเขาก็ตัดทิ้ง แล้วผมก็ไปถามร้านเบรคดูว่าตัดแล้วจามีปัญาหาข้างเคียงอะไรไหมก็เลยตัดสินใจ
    ตัดเลยคับ สบายหายห่วง คือถ้าไปใส่แผ่นรองเพื่อให้หลบคาลิปเปอร์เนี่ยะล้อจะสั่นคับ อีกอย่างล้อมันจะยื่น
    ด้วย (ล้อหน้ายื่น-ล้อหลังหุบ ดูมันแปลกๆ) ลองตัดสินใจดูคับ แต่ผมว่าตัดไปก็ Ok น๊ะ

อุ้ยโทษที ถามคุณปอง ตอบแทนแล้วกันน๊ะคับ เห็นเขาไปใส่ Toyota น๊ะคับ ลองแล้วไม่ติดเลย แต่แจ๊สติด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2006
  6. Bubble

106
    0
    0
    R30 กล้วยชิ้นเดียวออฟลึกโค....ตระ ใส่โป่งล้อหลัง เท่ห์อย่างยิ่งเลยคับ

7. 1111

1111 New Member Member

34
    0
    0
    หน้าไม่ติดอะไรเลยฮะ ส่วนหลังติดซุ้มล้อนิดหน่อย เลยต้องพับซุ้ม ต้องทำร้ายรถเรยย
    แลกกะความหล่อ ต้องยอม

8. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    หล่อด้วย

9. Pong CC

Pong CC New Member Member

9
    0
    0
    หวัดดีคับเติ้ล ผมโป้งเองครับ ......... ชุดแรกของเติ้ลยังอยู่กับผม และก้อคงอยู่ตลอดไปละล่ะครับ ใส่แล้วรู้สึกแมทช์ยังไงไม่รู้ 55555555 เปลี่ยนยางไป 2 ชุดแล้ว ยังใช้ดีอยู่เหมือนเดิม

ตอนนี้มาอยู่สมุย ก้อเอามาแรดที่นี่ ทั้ง 2 คันๆ ดำ 150 กับคันขาวข้างๆ 171 ว่างๆมาเที่ยวที่นี่ กริ๊งกร๊างมานะคร้าบบบบบบบบ

:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มิถุนายน 2007
  10. Bubble

106
    0
    0
    หวัดดีคับพี่โป้ง สบายดีน๊ะคับพี่ โฮ ล้อใช้คุ้มเลยน๊ะเนี่ยะเปลี่ยนยางไปตั้ง 2 รอบแล้ว (ที่บอกกับผมมานี้
    สงสัยเรื่องจริง ชอบซิ่งจริง) คันขาวนี้ต้องหากล้วยมาใส่อีกน๊ะพี่
    พี่อยู่ที่สมุยเลยเหรอ ผมมีงานไปสุราษฎร์ฯบ่อยเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยมีงานไปสมุย ถ้าจะไปเที่ยวก็คง
    ไม่ไหวเพราะจากตัวเมืองไป อ.ดอนสัก กว่าจะรอขึ้นเรือ (ค่าเรือก็แพง ค่ากินก็แพง) ก็ไม่ไปดีกว่า
    ถ้าว่างจะกริ๊งกร่างไปหาคับพี่โป้ง

11. Pong CC

9
    0
    0
    คันขาวมันมี Sparco NT ติดมาเลยเอาไว้อย่างงั้นอ่ะครับเติ้ล เพราะกล้วยใหญ่ๆ มันก้อแพง สู้ม่ายไหว..

ถ้ามีโอกาสคงได้พบกันอีกครับ

12. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    งอนคุยกัน 2 คน

13. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    อ้าว.....กระทู้เค้านิ เอิ๊กๆๆ ดูกี่ทีๆก็สวย บาดใจ

14. Bubble

106
    0
    0
    โฮน้องเชน เหมือนเราเป็น Boke Bake Mountain (เล่นกันหลังเขา ซะงั้น)
    อยากเห็น J, racing กับ wata 16 อะ เห็นรถแล้ว Matt กันม๊ากๆ (แลกรถกันเลยปะเชน)

15. Bubble

106
    0
    0
    คุณนิน ก็เกินไป ผมเคยเห็นรถคุณนิน น๊ะตอนนั้นน้องไปรับปริญญาที่สวนอัมพร เห็นรถคันนี้ก็เดาได้เลยว่า
    ต้องเป็นของคุณ ผมว่าล้อจะเล็กจะใหญ่ มันก็มีเสน่ห์ของมันน๊ะ อย่างของคุณนินเนี่ยะ มีออฟเงาๆ มันทำ
    ให้ดูแล้วกินใจดีอะ สวยดีคับ ชอบๆ

16. Pong CC

9
    0
    0
    ไปญี่ปุ่นมา ก็เจอ Levin 86 คันนึง ขาวคาดดำ ตาม concept .......... คุณพ่ออายุสัก 45 ได้ ขับพาลูกตัวเล็กๆ 2 คนนั่งหน้าคาดเบลท์คนนึง ละก้อนั่งหลังคาดเบลท์เช่นกันอีก 1 คน ....... ติดไฟแดงอยู่คันหน้าสุด เราเดินข้ามถนนผ่านหน้ารถเค้าก้อมองซะอย่างกะจะขอซื้อ (สภาพดีมั่กๆ) ที่สำคัญล้อกล้วย 15" แบบปลิ้นๆ (ตามสมัยนิยมของรถ) ข้ามถนนไปเสร็จก้อยังยืนมองจนไฟเขียว ......... เท่านั้นแหละ กดโชว์เลย.........เสียงนุ่มจริงๆ 4A n/a แน่ๆ หม้อพักหลังใบเบ้อเร่อ ก้อยังมีแผดเสียงแตกรอบปลายๆ เสน่ห์ของท่อที่มีตรา JASMA จริงๆ........

ก้อเอารูปบรรยากาศที่ญี่ปุ่นมาฝากกันนิดหน่อยละกัน แต่เสียดายที่คว้ากล้องถ่ายรูป Levin คันนั้นมาไม่ทัน เพราะมัวแต่ตะลึง ไม่คิดว่าจะได้เจอ........

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มิถุนายน 2007
  17. Pong CC

9
    0
    0
    สาวๆสักเล็กน้อย..........

18. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    CALDINA แจ่มดีครับ แต่รูปที่ต่อจาก CALDINA แจ่มกว่า อิอิ....

19. Bubble

106
    0
    0
    อิจฉาจัง พี่โป้ง อยากไปมั้งอะ japan แต่ตังค์ไม่มี (สาวจ๊าบ.....แพงป่าวไม่รู้)

20. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    /// ดีจังมีรูปมาให้ดูด้วยคับ เฮ้ออออ........... อยากไปมั่ง.......////

21. Pong CC

9
    0
    0
    ค่าครองชีพแพงมากๆอ่ะคับเติ้ล ............. นี่ก้อบริษัทฯออกให้ ไม่งั้นคงไม่ได้ไปหรอกครับ

22. FIFTYFIFTY B12

928
    224
    0
    อยากเหนกล้วย หวีใหญ่ ๆ เต็มๆตาจิงๆคับ ......................ไว้มิตติ้ง ขอดูล่ะกัน

23. Bubble

106
    0
    0
    มิตติ้งหน้าน๊ะคับ แต่ขอแบบใกล้ๆฝั่งธนได้ปะคับ แบบว่าไปแถบโน้นแล้วง้ง งง

24. peppep

peppep New Member Member

67
    0
    0
    ล้อผมเอง.... ไปอยู่นู้นแล้วแหะ เอิ๊กๆ :confused:

25. pore28

pore28 New Member Member

81
    2
    0
    โอยยย....แจ่มจนไม่รู้จะพูดยังไง สงสัย ต้องอัพ ไปเรื่อยๆๆ จน17นิ้ว คงจะประมาณอายุ70พอดี เหอๆ

26. Bubble

106
    0
    0
    เอางั้นเลยเหรอคับน้อง :D

27. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0

จะคอยดูเป็นเพื่อนครับ :D

28. pore28

81
    2
    0
    คับ คอยจิงอ่ะ ผม70 พวกพี่จะเท่าไหร่กันอ่ะ 555+

29. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0

เออ....จริงแฮะ เรา 70 งั้นผมก็คงจะเฉียดๆร้อย 555555 เอิ๊กๆๆๆ :D

30. pore28

81
    2
    0
    ดีแล้วพี่ ยังแค่เฉียดร้อย เค้าให้วิ่งไม่เกิน90 ประหยัดน้ำมัน เกินร้อยเดี๋ยว'รวจจับอีก 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้