เกลียดไครมากกว่ากันครับระหว่าง รถเมล์เขียว รถตู้วิน รถแท็กซี่ ......... !

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย speytro_boom, 4 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ตู้นี่เจอทุกวัน เซงมากๆแบบว่า ไม่กลัวโดนชนเรย

เราก้อไม่อยากชนกะมันเสียเวลา

แท๊กซี่นี่ก้อ บางคันก้อดีนะ

แต่บางคันก็ไม่มีมารยาท บวกกับเห็นแก่ตัวมากเกินไป...

2. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    อันดับหนึ่งนี่แท๊กซี่เหมือนกันครับ โดนแม่มเล่นทุกวันเลย

อันดับสองนี่ก็รถตู้วินครับ ดูดตูดอยู่ได้ ข้าง ๆ ก็ว่างไม่ไป เซรงจิต

อันดับสามก็คงจะเป็นเมล์เขียว ขานี้ไม่ค่อยเจอเท่าไหร่ครับ เพราะเส้นทางที่วิ่งไม่มีอ่ะค๊าบบบบ :D

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมอยู่ต่างจังหวัด ที่เค้าขับอันตรายๆส่วนใหญ่จะเป็นรถตุ๊กๆ อยุ่ๆจะจอดก้อจอด พยายามทำความเข้าใจว่าเค้าทำงานสุจริต แต่บางทีมันเล่นปาดหน้าไปรับก้อไม่ไหว มอเตอร์ไซด์รับจ้าง แบบถ้าเจอลูกค้า ด้วยความที่รถมันขนาดเล็ก ขับๆอยู่ๆก้อยูเทินเลย เราก้อเบรกหัวทิ่มเลยคับ ไม่ไหว บางทีย้อนศรอีก แต่ตตอนนี้ที่เซ็งมากๆคือพวกที่ขับคุยโทรศัพท์แล้วขับช้า อยู่เลนขวานี่แหละเบื่อโคตรๆ

4. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    แท็กซี่มาวิน มีร้อยโหวตร้อย ซื้อซิมโหวตเป็นเอเอฟเลย

5. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ผมเกลียดรถแท็กซี่ - รถวิน - รถเมล์ ไม่มีมารยาทมากเลย น่าโมโหด้วย อยากชนกับเค้าเลยดีป่าว ไม่รู้จักใช้ไม่เป็นเปิดไฟเลี้ยวบ้างหรอ ไม่เป็นสังคมหรอ แย่มากเลย

6. kong_mugen

kong_mugen New Member VIP

10
    0
    0
    taxi อันดับ 1

7. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เกลียดหมดเลยครับ พวกขับรถเห็นแก่ตัว

8. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เกลียด รถเมล์ ครับ เพราะเคยโดนมันชนตูด

9. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    1.เมล์เขียว
    2.แท๊กซี่
    3.รถตู้

10. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ผมว่ามันก็อยู่ที่ไอตัวคนขับมากกว่า

ดีดีก้อมี...

อย่าไปเหมารวมเลยครับ

ผมเชื่อว่าเราก็ยังต้องใช้บริการ Taxi อยู่เหมือนกัน

11. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    พอกันนะ แต่ที่ดีๆก็ยังพอมี (มั้ง)

12. iamjc

iamjc New Member Member

56
    5
    0
    เกลียดตัวเองครับ ที่ปล่อยให้ความเกลียดเข้ามาปกคลุมหัวจาย ขำๆนะอย่าซีเรียส

13. KongZ

KongZ New Member Member

14
    2
    0
    ขอตอบนอกchoiceครับ

รถไทยรัฐ ครับ!

14. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    สุดติ่ง ทุกชนิดที่กล่าวมา

15. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    หมดอ่ะคับ แต่เดี๋ยวนี้ รถเมล์เขียว ผมไม่ค่อยเจอแระ ส่วนมากน่าจะเป็น TAXI มาเป็นอันดับหนึ่ง ตามมาด้วยรถตู้วินคับ เพราะแม่งจะจอดรับผู้โดยสาร แม่งก็จอดเลย ไม่คิดถึงรถคันหลังเลย เค้าให้จอดเลนซ้าย บางทีแม่งก็จอดซะเลนกลางเลย แล้วขับรถไม่รู้ว่าจารีบไปไหน ผู้โดยสารมันจะปลอดภัย มั้ยเนี่ย ต้องฝากชีวิต การเดินทางไว้กับพวกมัน

16. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    รถตู้ดีๆก็มีนะครับ

เช่นพวกผม อิอิ ซิ่งไม่ได้ เด๋วนักศึกษา หัวใจวาย อิอิ

อ๋อของผม ไม่รับส่ง ระหว่างทางนะ คงไม่ได้ไปปาดหน้าหรือกวนตีนใครกลางทาง อิอิ

ส่วนมากที่ขับกันมันไม่ใช่ เจ้าของรถหรอก แม่งชอบ ซิ่งพวกกนี้ พังช่างแม่ง ชนช่างแม่ง ไม่ใช่รถตู :mad:

17. tblue

tblue New Member Lady Member

768
    4
    0
    เกียดตำรวจอ่า ชอบเขียนใบสั่ง

เกียดแทกซี่ด้วย มอไซด้วย รถเมล์ก้เกียด รถตู้ด้วย

ยิ่งรถเมล์นะตอนจอดป้าย จอดซะกางถนน นึกจาปาดก้ปาด บ้าไปแร้ว

รถแท๊กซี่อีก คิดจาจอดรับคนก้จอด ก้นโด่ออกมากางเลนส์ ทำไปได้

18. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    เกลียดหมดที่ไม่ใช่รถยนต์โดยสารส่วนบุคคล อ่ะ -*-

มอไซ ก้อใช่ย่อยนะ

น่ารำคานมาก !!!!

19. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    จะมีคนกลุ่มนึงที่ขับได้ทุกอย่าง

ยกเว้นอย่างเดียว "ขับให้ดี"

20. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    1. Taxi
    2. ตู้วิน
    3. เมล์เขียว
    .............

.

21. flatline

flatline New Member Member

40
    3
    0
    ผมว่าลำดับความเกลียดนี่ คงอยู่ที่ตัวท่านอยู่แถวไหนด้วยนะครับ อย่างผมนี่ไปเจริญกรุงบ่อยๆ เกลียดเมล์เขียวที่สุดครับ ตามที่มีให้เลือก

แต่ใจจริงเกลียดเด็กแว๊นครับ แถวย่านๆนี้ ถ้าท่านใดอาศัยอยู่รึผ่านบ่อยๆนะจะรู้ดี ตั้งแต่แยก ถ.จันทร์ ขึ้นมาถึงแยกถ.ตก แถวนี้ถิ่นแว๊นเค้าครับ

22. ไอ้รถเมล์ร่วมเอกชน นี่แม่มก็ใช่ย่อย

23. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    สุดสุดทั้งสิ้นที่ว่ามา
    เกลียดแม่งหมดเลย

และขอเสนอ วินมอไซค์ด้วยครับ ไม่แพ้กัน

อาจจะมีดี ดี อยู่ในพวกนี้

แต่ผมไม่พบเจอครับ
    เจอพวกนี้ เจอแต่ปัญหา ไปมองหน้าไรมัน เผลอๆ กรูผิด แม่งซวยกะแม่งอีก

วินมอร์ไซค์ นี่ บาคัยนสุดติ่ง .... แม่ง พวกเยอะคับซอย กวนสุดๆ ถ่อยด้วย

อ่านแล้วขึ้น :mad::mad::mad::mad::mad:

24. sir_pomp

sir_pomp New Member Member

20
    1
    0
    ขอตอบว่า

ง.ถูกทุกข้อ

25. Rain

Rain New Member Member

55
    8
    0
    ถ้าที่สุดเลยคงเป็นรถตู้อ่ะคับ รองลงมานี่ผมให้แท๊กซี่อ่ะ เมล์เขียวไม่ค่อยเจอเท่าไหร่แต่เห็นแต่ละทีมันขับเดนตายมาก
    ส่วนมอไซด์นี่จะเป็นพวกเด็กแว๊นมากกว่าอ่ะ ขี่ไปคุยกันไป(จอดคุยก็ได้ สาดดดด) ขี่ไปเอาขายันคันข้างๆ(นึกว่าน้ำมันหมด แมร่งถึงปั๊มแล้วมันค่อยบิด)

26. mornie

mornie New Member Member

25
    1
    0
    เกลียดtaxi ละก็ มอไซค์ ปากดีๆ ที่แม่งชอบขับช้าๆอยู่เลนขวา พอบีบแตรก็หันมามองด่าๆ ถ้ารถติดแม่งก็ชูนิ้วกลางละรีบมุดหายไป อยากจะด่าว่าไอสาด แน่จิงมึงชูแล้วจอดรอกุสิ อย่าเอาแต่หนี หงุดหงิดเจงๆ

27. valentino46

valentino46 New Member Member

10
    0
    0
    พูดถึงทั้ง3เนี่ยมันก้อสุดตรีนทุกตัวเลยนะ แต่ถ้าจะจัดอันดับจิงๆนะ
    1.เมล์เขียว
    2.แท็กซี่
    3.รถตู้
    เอาจากประสบการณ์เท่าที่เจอกับตัวเองนะคับ

28. ake_30_127

ake_30_127 New Member Member

34
    0
    0
    พอๆกันเลยยยยย

29. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    เกลียดแท็กซี่คับ แม่งขับกวนตีนทุกคันที่ผมเจอ พอไปเบียดให้มันจอด แม่งทำหน้าแบ๊ว เกลียดมัน

30. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    เกลียดพวกจี้ตุดอ่ะ ไม่มรู้ซื้อเบรคที่ไหน แม่งมั่นใจสุดๆ
    เกิดอะไรขึ้น++ รับผิดชอบไหวมั๊ยคู๊ณณ!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้