น้องใหม่อยากได้ความรู้ครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Pushzegg, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    พอดีเครื่องเดิมมันเคยฝาสูบแตก แต่ก้อซ่อมแล้ว แต่ตอนนี้ขับ
    มันเวลาเปลี่ยนเกยีร์มันกระตุกอ่ะครับ ( เกียร์ออโต้นะครับ )

ตอนนี้ลุงยกรถคันนี้ให้พี่ๆว่าควรจะวางเครื่องใหม่เลยหรืออย่างไรดี

แล้วถ้าเครื่องเดิมยังดีอยู่ใส่เทอร์โบ ดีไหมครับ

ว่าจะใส่แม็กซ์ 19 ด้วย ยังไงขอคำแนะนำหน่อยครับ

ถ้าวางเครื่องใหม่น่าใช้รุ่นไหนดีครับ

ขอบคุณครับบบบบ

2. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    ผมว่า น่าจะเป็ น H22A ฝาแดงๆ น่ะ ถ้ากะตังค์พอ ให้มานเจ๋งเป่งไปเลย สัก 220 hp ก็น่าจะพอ แต่ล้อ 19'' นี้ไม่รู้จะใส่ได้อ่ะป่าวน่ะ

3. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    17-18 พอแล้วมั้งคับ ถนนเมืองไทยใส่ ล้อใหญ่เสียดาย แต่ก็สวย

4. Pushzegg

168
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับ ส่วนล้อว่าจะไปหาดูวันพฤหัสแถวบรรทัดทอง ว่าจะเดินเลือกๆลายหน่อยครับอาจจะแค่ 18 เพราะ 19 ก้อกลัวเต็มซุ้มเกินไป

5. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ผมเห็น H22A ฝาแดงที่เซียงกงบางนา ราคา 111,000 บาทแพงมากๆครับ
    แต่ว่าคุณ Pushzegg ครับ
    +++++++ตอนนี้ลุงยกรถคันนี้ให้พี่ๆ+++++++
    พี่ๆที่ว่า ROVER CLUB เปล่าครับ

6. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    setbo จบยากนะครับ เปลี่ยนเป็น h22a ดีกว่าครับเดิมๆก็พอขับสนุกได้แล้ว อยากแรงก็ขัดพอร์ททำแคมซักหน่อย + เฮดเดอร์ +พักกลาง+พักปลายดีๆ ถ้าแบบสำเร็จรูปก็ฝาแดงครับ มันส์แน่ๆ ลากกันเพลิน ส่วนตัวผม ตอนแรกเลยกะจะเล่นแคมครับ กะเอาสกั๊ง step2 มาเล่นเพราะเคยมีคนมาเสนอขายราคาน่าสน แต่เปลี่ยนใจมาติดแก๊สดีกว่า เพราะว่า ถ้าทำแคมคงไม่ได้วิ่งอ่ะครับ ไม่มีตังเติมน้ำมัน :D

7. Pushzegg

168
    0
    0
    วันนี้ไปถามช่างที่รู้จักกันมาครับ เค้าแนะนำถ้าจะเอาแรงๆหน่อยก้อ H23 ฝาแดงไปเลย แต่อะไหล่หายาก แล้วจะเอาแบบแรงปนานกลางก้อมาเล่น F22 ขับสบายๆไม่กินน้ำมัน แล้วเรื่องเทอร์โบ ช่างไม่แนะนำ เค้าบอกเครื่องมันต้องทำเยอะ แล้วไม่คุ้ม อายุการใช้งานเครื่องก้อสั้น เค้าเลยบอกมาทำแคม เฮดเดอร์ดีกว่า ในกทม ไม่ค่อยได้ขับเท่าไหร่ เอาตังไปแต่งภายนอกแจ่มๆดีกว่า อิอิ เค้าแนะนำเรื่องแก๊ส LPG มา ก้อน่าสนใจดี เลยนั่งคิดอยู่อาจจะเอาเครื่องเดิมไป โอเวอร์ฮอน ทำใหม่ ก้อไม่ได้เสียหลายตัง แล้วเอาเงินมา แต่งภายนอก ใส่เบรก เท่ๆดีกว่าอิอิ ได้รถแล้วจะมาเข้าคลับนะครับบบ ขอบคุณพี่ๆมากเลย

8. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    วูววว !!!

เชียร์ h22a ฝาแดงเลยค๊าฟฟฟฟ !!!!
    เกียร์ ธรรมดาด้วยน้า !!!!

เต็ม สูบไปเลยย ค๊าฟฟฟ กดกันยาวๆๆๆๆ

9. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    เรื่องแม็ก18-19"

ผมเคยจะใส่แล้ว19" มันใส่ได้นะแต่ต้องขยายซุ้มล้อและตีขยายแนวด้านนอก
    (ไม่คุ้มครับ)เลยเลิกความคิดแล้ว(ราคาค่าขยาย+ล้อ-ยาง)บานปลายครับ.:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้