ช่วยแนะนำด้วยครับ เครื่องชาพท์ละลาย

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย aulk, 7 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aulk

aulk Guest

0
    0
    0
    ช่วยแนะนำด้วยครับ เครื่องชาพท์ละลาย พอดีเพื่อนยืมเอาไปใช้ไป ต.จ.ว. เลยอยากขอคำปรึกษาว่าจะซ่อม(ค่าซ่อมประมาณ4หมื่นขึ้น) หรือ เปลี่ยนเครื่องไปลย แต่ถ้าเปลี่ยนเครื่องจะวางตัวไหนดีระหว่างตัวเดิมหรือH22A(ราคาเครื่องเท่าไหร่,ต้องแปลงแท่นเครื่องไหมครับ)
    ขอขอบคุณในทุกคำตอบล่วงหน้านะครับ

2. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ผมว่า ค่าซ่อมไม่น่าถึง 4 หมื่นนะ ประมาน หมื่นกว่าๆนี่แหละ โอเวอร์ฮอล ทั้งเครื่องไปเลย

หรือว่าถ้าอยากแรงก้เปลี่ยนเป็น h22 ก้ด้าย ค่าโอเวอร์ฮอลเครื่องไม่น่าจาเกิน15000 นะ ไม่แน่จายผมทำมาเกือบปีแล้ว วิ่งดีมากๆๆ

3. aulk

aulk Guest

0
    0
    0
    ผมก็ว่าทำไมมันแพงจัง หรือเพราะว่าอยู่ต่างจังหวัดก็ไม่รู้ แต่ไม่ทราบว่าถ้าวางH22A ต้องแปลงแท่นเครื่องหรือเปล่าครับ คือไม่อยากแปลงมากน่ะครับ ตอนนี้ราคาH22Aเครื่องละเท่าไหร่แล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้