ถอดท่อน้ำร้อนเข้าฮีทเตอร์ P 11 จะมีผลอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย blueber, 7 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blueber

blueber New Member Member

36
    0
    0
    ช่างติดแก๊สจะเอาท่อที่ต่อเข้าฮีทเตอร์ในห้องโดยสารมาใช้กับหม้อต้มครับ แล้วมันจะมีผลกับแอร์ไหม

เคยอ่านในกระทู้เก่าๆ ที่บอกไว้แต่ไม่ค่อยเข้าใจช่วยหน่อยนะครับ

1. บอกว่าแอร์มันจะควบคุมอุณหภูมิไม่ได้ คือเฉพาะความร้อนเท่านั้นใช่ไหม หรือความเย็นก้อควบคุมไม่ได้เหมือนกัน

2. แล้วคอมแอร์มันจะมีปัญหาไหม มันจะ ติด และ ตัด เป็นปกติไหมคับ

3.แล้วจะมีผลอะไรเพิ่มเติมอีกไหมครับ แอร์เสียง่าย หรือหนาวจนควบคุมไม่ได้ ขอบคุณครับ

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ไม่หรอกครับ ปกติ รถพวก โตโยต้าก็ไม่มีครับ

คือหลายๆคนที่วางเครื่องมาใหม่ช่างโดยส่วนมาก็เอาออกครับ มีปัญหาไหม ผมก็เห็นไม่เห็นมีปัญหาเลยครับ

ปัญหาคือ เวลาพี่หนาวมากๆ มันก็จะไม่มีฮีทเตอร์อะพี่ ผมก็ไม่รู้เป็นไง

ตัวอย่าวเช่นรถ พี่กิ๊ฟ R11 คนนี้ก็ถอดท่อฮีทเตอร์ออก แถมอุตทิ้งเลยครับ

3. blueber

blueber New Member Member

36
    0
    0
    แต่ไม่ทราบว่ายังปร้บอุณหภูมิได้เหมือนเดิมได้ใชไหมครับ

4. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    ถอดออกเหมือนกันครับ r10
    ติดแก๊สแล้วหม้อต้ม ไม่ร้อน เลยถอดออกซะเลย
    แอร์นี่เย็นฉ่ำเลย จากก่อนที่ไม่เย็น กลางคืนต้องใส่เสื้อกันหนาวละครับ
    อุณหภูมิปรับตัวเลขขึ้นลงได้ แต่ความเย็นยังเท่าเดิม
    เลยต้องลดความแรงของพัดลมเอา

ได้อย่างเสียอย่างครับ

5. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ถอดออกมันก็ปรับองศาได้ตามปกติ...แต่มันเย็น...เพราะมันผสมอากาศไม่ได้
    พอมันเย็นเกิน...เซ็นเซอร์ตัวในรถมันจับได้...มันจะสั่งงานให้ปรับโหมดไปเป่าที่อื่น...พอไปกดให้มันเป่าที่หน้าเหมือนเดิม...ตัวAuto ก็จะหายไปมันก็สั่งการตามนั้น...อธิบายยืดยาว...ขี้เกียจพิมพ์...ไปมิตติ้งรอบนี้สิ...จะอธิบายให้ฟังพร้อมทั้งชวนไปดูงาน...กิจการละแวกใกล้เคียง
    มาน่ะ...ผมจะได้มีข้ออ้าง...ไปดูงาน...:p...555

6. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ตามนั้น
    อิอิ

7. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ปรับอุณหภูมิไม่ได้ครับ เย็นสุดอย่างเดียวเลย

จริงๆใช้น้ำร้อนจากท่อที่เข้าปีกผีเสื้อก็ได้ครับ ร้อนเร็วดี

8. DEK_PR

DEK_PR New Member Member

82
    0
    0
    อื่ม ผมก้อรู้สึกว่า แอร์เย็ฯขึ้นนะ ตั้งแต่ไปติดแก็สมา

ม่ายรู้ว่าหลอนไปเองป่าว

9. krissarakorn

krissarakorn New Member Member

53
    0
    0
    ของผม เอาออกตอนวางเครื่องใหม่ ตั้งแต่นั้นก็หนาวมาตลอด ปรับให้ร้อนไม่ได้ ต้องปิดเอา เวลาหนาวมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้