NEWS....ข่าวสารสปอร์ททรัค....บก.โค้ชเจี๊ยบ

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 8 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    8 กรกฎาคม 2551

17-18 กรกฎาคม มีการแข่งขันที่สนามบางบ่อรายการ สิงห์-ซิก ออโต้ครอส สนามที่4
    อย่าลืมตามไปเชียร์โค้ชด้วยนะครับ ไม่งั้นดูทีวีอยู่ที่บ้านก็ได้ครับ ช่อง 7 ตอนบ่ายๆ

วันนี้ พี่นุ่นอัพเกรอ HOLSET HX40 จากยอดใบ 54 mm. เป็นยอดใบ 56 mm. จะแรงขนาดไปไหน เอาไว้เราไปซ้อมกันที่คลอง 5 นะครับ

Truck Auto Technic เฮียกอร์ฟ บริหารงาน ตอนนี้งานเต็มอู่ครับ จะทำอะไร ถ้าทำเองได้เข้าไปได้เลยครับ.........

2. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    ครับ ไปเชียร์ด้วยคับ อิอิ

3. T'LOY

T'LOY New Member Member

118
    0
    0
    งานก็เต็ม อู่หญิงก็ เต็มอู่ เบื่อจิง ๆ เหงผู้หญิงเปงที่ระบายอารมณ์ ทางเพศ

4. Tossapon

Tossapon New Member Member

70
    0
    0
    ใครกันแน่นคับลอย

5. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ปากดี คุณลอย คราวหลังไปส่องกระจกดูตัวเองก่อนดีกว่ามั้ง

ปล. วันไหนเอารถมาทำที่อู่ จะวางยาเบื่อมันซะเลยดีกว่า ข้อหาปากใจหมา

6. Ha_Sa_Bi

Ha_Sa_Bi New Member Member

26
    0
    0
    คุณรอยพูดอะไรก็เข้าตัวเองหมดและครับ

555555555555555555 +

7. T'LOY

118
    0
    0
    ไม่น่าเลย กรู ไปเล่นกับของแข๊ง

8. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    .5555. มาได้ไงเนี่ย

9. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ได้ข่าวว่าพี่กอร์ฟ จะกินแมว(CAT)046ds

10. แมวรัยค่ะพี่เจี๊ยบ
    ช่วยบอกหน่อย
    งง ๆ มาก ๆ เลยค่ะ
    อยากรู้
    อิอิอิ....

11. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    วันนี้กรุ้งกริ้งๆ นะครับ..........สนใจโทรหาหัวหน้านุ่นเลย

12. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    บ่อนหรือขายOSครับ อิอิ

13. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    บ่อนครับพี่เอ็ม????

14. miracle

miracle New Member Member

93
    0
    0
    สะกดเป็นมั้ยคุนรอย
    คำว่า ปิ๊ ต๊ะ โจ
    ขอร้องคับอย่ามีเรื่องกับแก๊งนี้
    รับประกันความโหดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

15. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    โค้ช จนอีกแล้วครับผม...

16. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    ผมก้อจนเหมือนกันคับ โค้ช

แม่งเอ้ย ไม่มีคัยอยากได้เลยหลอวะ ล้ออะ

17. T'LOY

118
    0
    0
    ถ้า จน มาเข้า บ่อน คับ รวยๆๆๆๆ ( เจ้ามือนะคับ )

18. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    มีแต่สิ่งอบายมุกทั้งนั้นเลยแก็งนี้

ทำมาหากินดีก่าเรา

19. T'LOY

118
    0
    0
    จะเก็บเงินไป นวด แน่ ๆ เลย เฮียกอฟ เรา

20. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    .555555555555555....555

21. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ไปนวดที่ไหน หลังไมล์ด้วยนะกอร์ฟ อิอิ

22. VTR

VTR New Member Member

100
    1
    0
    แนะนำ นาตาลี ของเค้าดีจิงจิงนะค๊าบบบ ราคาย่อมเยาว์ด้วยเน้อ....อิอิ

23. Ha_Sa_Bi

Ha_Sa_Bi New Member Member

26
    0
    0
    ไปด้วยคนนะคับ

อิอิ

24. ไม่ไหวๆๆ บ้ากามจิงๆ

25. T'LOY

118
    0
    0
    เพิ่งรู้หรอ แล้วเจ๊ล่ะอยากมั่งป่ะล่ะ

26. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เมื่อวันเสาร์และอาทิตย์ที่ 26/27 ที่ผ่านมา ได้ไปลองทำการแข่งขันรายการ Super Club รุ่น Club race มีผลการแข่งขันดังนี้
    ชนะเลิศ พี่เจ(ชโลทร) คนที่เป็นแชมป์เบิร์นยางที่คลอง5 นั่นแหละ
    รองชนะเลิศอันดับ1 โค้ชเจี๊ยบ คริคริ!!!
    รองชนะเลิศอันดับ2 ซีด(Club Zing)

สิ่งที่ได้มามากกว่าประสบการณ์ที่ได้ลงไปวิ่งในสนามพีระ ก็คือ ได้รู้ว่าการที่เราจะเข้าไปแข่งหรือไปวิ่งในพีระนั้น เค้ามีระบียบวินัยอย่างไร กฎกติกามารยาท และบทลงโทษ มีอะไรบ้าง เหนือสิ่งอื่นใด คือ อ.ศิริบูรณ์ ได้สอนและให้คำแนะนำในการประชุมนักแข่ง ส่วนหนึ่งพูดว่า ถ้าจะมาแข่งต้อง ทำอย่างน้อย 2 อย่าง 1ต้องมีใบอนุญาติแข่งรถ 2ต้องประชุมนักแข่ง ไม่ทำทั้ง 2 อย่างหรือทำเพียงอย่างใดอย่างหนึ่ง ก็ไม่ต่างกับการแข่งข้างถนนดีๆนี่เอง ที่สำคัญ การประชุมนักแข่ง สอนให้เราขับรถได้อย่างปลอดภัยมากขึ้น การเลี้ยวโค้ง การตัดโค้ง การดูสัญญาธง ถ้าไม่ประชุมนักแข่ง คุณจะไม่รู้และอาจจะสร้างความเสียหายให้กับ ผู้จัดได้......
    หลังจาก แข่งเสร็จ มีความเป็นไปได้ว่า เราจะจัดไปกันอีก ในเดือนหน้า และมีความเป็นได้อีกที่เราจะจัดอีก เราจะใช้ชื่อคลับมินิทรัคในการแข่งขันแต่ อาจจะไม่ได้เป็นสมาชิกก็ได้ ซึ่งอันนี้ต้องคุยกับCEO อีกทีหนึ่ง เพราะว่า ถ้าเราจัดได้ทุกเดือน เราจะไปวิ่งที่บางแสนกัน แล้วทีนี้ ใครที่ไม่ใช่สมาชิก เราก็SAY NO.... ไม่ใช่minitruck คุณไม่มีสิทธิ์.......

27. VTR

VTR New Member Member

100
    1
    0
    สนามหน้าเอาที่ 1 เลยนะคับเพ่

28. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ไม่ได้เอาชนะ เอาแค่สนุกๆพอครับ เหมือนเราได้ขับรถไล่กันในถนน หรือขับโกคาร์ทแข่ง สนุกกว่ากันเยอะครับ

29. poppytown

poppytown Member Member

407
    8
    18
    แวะมายินดีด้วยค่ะ ................ (^Q^)

30. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    วันที่ 12 สิงหาคม นี้มีงานแข่งแรลลี่ครอส ที่บางบ่อนะครับ วันแม่พอดี

วันที่ 23 สิงหาคม ไปงานคิงออฟเรสทรัคกันครับที่ คลอง5

วันที่ 30-31 สิงหาคมนี้ไป แข่งที่พีระกันครับ....งานโมอีแม็กครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้