623 น้ำมันเครื่องซึมแถวฝาสูบ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Rut 911, 7 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rut 911

Rut 911 New Member Member

18
    0
    0
    น้ำมันเครื่องซึมแถวฝาสูบ สอบถามพี่ พี่ ว่าสาเหตุเกิดจากะไร
    ค่าซ่อมประมาณเท่าไรคับ

2. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ผมเคยเป็นครับ ยางประกบฝาวาล์วด้านบนเซือม เปลี่ยนใหม่เลยครับค่าของไม่เกิน450.-อาจจะฟรีค่าแรงนะครับ

3. bavaria

bavaria New Member Member

54
    0
    0
    ต้องดูด้วยนะครับว่าซึมที่ส่วนไหนถ้าบนฝาสูบ(ประเก็นฝาครอบวาล์ว)ก็แก้ไม่อยากเปิดฝาครอบวาล์วแล้วเปลี่ยนได้เลย แต่รถผมประเก็นฝาสูบเพิ่งแตก คือไปติดแก๊สมา แล้ววาล์วน้ำดันตาย ขับไปจอดไปกว่าจะไปถึงอู่ไม่รู้ฝาสูบโก่งด้วยป่าว ราคาปะเก็นก็น่าจะ4พันup(จำไม่ค่อยได้)ให้ร้านไปตัดให้(อยากได้ปะเก็นเหล็ก)ไม่รู้จะได้ป่าว เงินก็แทบไม่เหลือติดตัวเลยติดแก๊สมา ไปเที่ยวกับที่บริษัทมาอีก :cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้