สมาชิกใหม่ครับ ลองเข้ามาดูครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย tayeeh, 13 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ibom

ibom New Member Member

76
    0
    0
    คุณปืนครับไปทำแอร์ร้านไหนอะครับขอเบอร์ติดต่อได้ไหมครับ ทั้งของคุณปืนกับของช่างเลยได้ไหมครับ
    อึดอัดกับร้านที่ทำอยู่ทุกวันนี้จะแย่แล้วทำมาหลายเดือนแล้วไม่เสร็จสักทีดองจนรถผมเค็มไปหมดแล้ว

2. tayeeh

tayeeh New Member Member

128
    2
    0
    อู่ที่ผมทำรถนั่นแหละครับ ที่ติดตั้งแอร์ให้ผม อยู่แถวๆซอยเอกชัย 5 ครับ หน้าปากซอยเลยครับ มีอยู่อู่เดียว อุ่ชื่อพิทักษ์เซอร์วิส (เอ...ผิดกฎหรือเปล่าหว่า คงม่ายเป็นไรมั้งครับ คุณ Moderator สุดหล่อ แนะนำเพื่อนสมาชิกด้วยกัน:p:p)

3. parn

parn New Member Member

19
    2
    0
    สวย เนียน เลย ครับ ^^

4. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38

....ไม่มีปัญหาคับคุณปืน....แนะนำได้เต็มที่เลยคับ....ถ้าดีก้อแนะนำกันได้เลยคับ...

....ส่วนผู้ที่ขอคำแนะนำก้อพิจารณาไตร่ตร่องดูให้ดีก่อนตัดสินใจนะคับ...

....เราหวังดีต่อกัน....ก้อไม่มีปัญหาคับ....:D:D:D

5. tayeeh

128
    2
    0
    ก็ตามอย่างที่คุณโบว่าไว้ครับทุกท่าน ขอให้รอผลการใช้งานของผมก่อนนะครับ แล้วค่อยเอาไปพิจารณาอีกทีครับผม

แก้ไขครับ ขออภัยครับ ผมนี่สะเพร่าจริงๆ ลืมให้เบอร์ช่างครับ ช่างชื่อพิทักษ์ครับ
    เบอร์มือถือก็ 0897939613 ครับผม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 สิงหาคม 2008
  6. ibom

76
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณปืนแต่สงสัยรถผมคงไปไหนไม่รอดแล้ว ช่างมันรื้อออกมาหมดแล้ว
    แล้วแม่งไม่ยอมทำอะไรให้สักทีเราก็ย้ายไม่ได้ย้านไปก็กลัวของไม่ครบไม่รู้ว่ามันถอดไ
    ปไว้ไหนบ้างเซงมันสุดๆสงสัยคงได้ไปทำแค่แอร์แน่ๆเครื่องคงเลยตามเลย

7. tayeeh

128
    2
    0
    ผมว่าต้องดูการทำงานช่างเจ้านี้อย่างใกล้ชิดอ่ะครับ ถ้ามีอะไรสงสัยว่าช่างเค้าทำแบบนี้ถูกหรือเปล่าลองปรึกษาช่างผมก็ได้ครับ หรือคุณโบครับ ผมก็ได้ความรู้จากสองคนนี่แหละครับ ทำให้รถผมออกมาอย่างที่เห็น

8. ibom

76
    0
    0
    ผมอยากจะฆ่ามันตายอยู่แล้วครับ พลาดครั้งยิ่งใหญ่ มีที่ไหนทำรถแม่ง6เดือน
    ไม่เสร็จบ้าไปแล้วอึดอัดมากๆเลยครับ โดนที่บ้านบ่นจนหูชาหมดแล้ว จนปัญญา
    ไม่มีคนเข้าใจเลย

9. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    ใจเย็น ๆ ครับ เอาใจช่วยครับ :D

10. tayeeh

128
    2
    0
    ทำใจร่มๆไว้ครับ ผมก็เข้าใจนะครับว่าถ้าใครเจอแบบนี้ ต้องหงุดหงิดเป็นธรรมดา ทำอู่แถวไหนอ่ะครับ
    แจ้งเพื่อนสมาชิกให้ทราบหน่อยก็ดีนะครับเผื่อจะได้ไม่มีใครหลงไป (เขียนดีๆนะครับระวังจะเป็นหมิ่นประมาท)

11. ibom

76
    0
    0
    ผมเอารถไปทำที่อู่ st.carService ถนนสนามบิน พิษณุโลก ครับ รถทำมา6เดือนแล้ว
    ท่านใดสนใจเชิญได้นะครับ

12. tayeeh

128
    2
    0
    วันนี้มา update กันครับ คอนโซลกลางเริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้วครับ วัสดุทำมาจากไม้ครับ แข็งโป๊กเลยครับพอไม้เสร็จแล้วก็จะหุ้มหนังต่อไปครับ :D

ส่วนอีกรูปหนึ่งผมเอาที่ทิ้งผงเล็กตรงของเดิมมาใส่ด้วยครับ เสียดาย :p

ตอนนี้ก็ได้มาแค่นี้อ่ะครับ ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะเอามาให้ติชมกันอีกนะครับ

13. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    โอ้ว ไฮโซ มาก เลย ครับ โฮ้วๆๆๆๆ

14. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...เนียนจังนะคันเนี๊ย.....เสาร์นี้จะได้วิ่งม่ะคับเนี่ย....ถ้าคันนี้ออกมาสงสัยโปรเจค....เพียบ......อิอิ...

...ปล.ไป full moon ไม่ชวนมีเคืองนะคับ.....55555+

15. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    คอนโซลเสร็จคงสวยน่าดู

16. tayeeh

128
    2
    0
    มีรูปคอนโซลมาให้ดูเพิ่มเติมครับ

17. รบกวนถ่ายรูปกันชนหลังด้านข้างให้ดูด้วยครับ
    เป็นตัวที่เค้าเรียกว่าบิกบัมเปอร์ป่าวอ่ะ

18. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    ทำเสร็จคงสวยน่าดูเลย

เอาใจช่วยให้เสร็จไว ๆ นะครับ :D

19. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    งานดู เนียน จัง เลย ครับ

ปล.น่า จะ ต่อ แอร์ มา หลัง ด้วย น่ะ เนี๊ยะ อิอิ

20. tayeeh

128
    2
    0
    ก็อยากทำอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่มีที่จะลงแล้วครับ เอี๊ยดไปหมด :D:D

21. tayeeh

128
    2
    0
    ตอนนี้คอนโซลหุ้มหนังเสร็จแล้วครับ เหลือเก็บงานอีกนิดหน่อย ตอนนี้ก็รอช่างทำพรมมาปูใหม่ครับ ของเดิมรุ่งริ่งมากกกกกก ส่วนทางด้านขวามือก็เพิ่มสวิทซ์กระจกข้างมองหลังไฟฟ้าเข้าไป ติดแต่สวิทซ์ไปก่อน ส่วนตัวกระจกช่างจะไปเอามาวันพุธนี้ครับ เห็นว่าจะเป็นของ a31 แบบที่ตัวกระจกมันสีฟ้าๆไม่รู้ว่าตัดแสงหรือเปล่า เคยเห็นของจริงละสวยดีครับ

22. God level

1,028
    14
    38
    หน้าตาดีทีเดียวคับคุณปืน.....ใกล้แล้วๆๆ....เหอๆๆๆ...

23. oat_dna

oat_dna Active Member Moderator

2,715
    8
    38
    สวยมากๆ ครับ

คอนโซลทำประมาณ เท่าไรอ่ะคับ

เพราะรถป่ม ก้อทำอยู่เหมือนกัน

24. tayeeh

128
    2
    0
    ราคายังไม่รู้เลยครับ แหะๆ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปถามมาให้นะครับ พร้อมกับรูป update ล่าสุด

ปล. ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติชมครับผม

25. tayeeh

128
    2
    0
    กระจกมองข้างประกอบร่างพร้อมทำสีแล้วครับ ก็ตามคุณโบอีกอ่ะครับ (ไม่ได้คิดเองเล้ยยยเรา) ไฟฟ้าแบบพับได้ของ a31 ตัวเนื้อกระจกเป็นสีฟ้าๆสวยดีเหมือนกันครับ

ปล.ค่าคอนโซลที่ท่านสมาชิกถามมา ผมโดนไป 8500 ครับ :cry:

26. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    สวยจังครับ

ปล.......พี่ราวังพวกมอไซที่มานขับบนถนนด้วยนะครับ

เคยโดนมานเกี่ยวกระจกพับไฟฟ้าอ่าครับ.........พังเลยครับพับไม่ได้เลย

27. God level

1,028
    14
    38
    รออีดนิดๆๆ....อิอิอิ....จาเสดดดดแว้ววววววว...

May The Classic Peugeot Be With U!!!

28. คุณพุงพุง

คุณพุงพุง New Member Member

46
    1
    0
    สนใจเฟืองท้าย 505 อัตราทด 3.89 Limited Slip มั้ยครับ

เครื่องแรงต้องหาเฟืองท้ายแหล่มๆ ใส่ด้วย :D

29. God level

1,028
    14
    38
    อ๊ะๆๆๆ

30. คุณพุงพุง

คุณพุงพุง New Member Member

46
    1
    0
    อาราย มาแซวๆ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้