สมาชิกใหม่ครับ ลองเข้ามาดูครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย tayeeh, 13 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Psychosis777

Psychosis777 New Member Member

47
    0
    0
    พี่ครับ รถทำไปถึงไหนแล้วครับ
    รอดูอยู่ UP รูปให้ดูหน่อยครับ

2. oat_dna

oat_dna Active Member Moderator

2,715
    8
    38
    ขอบคุณมากๆ คร้าบบบ

ถือว่าแพงมั้ยอ่ะ ป่มจะได้เอาเปรียบเทียบอ่ะคับ...ขอบคุณคับ

3. tayeeh

tayeeh New Member Member

128
    2
    0
    ผมรู้สึกว่ามันแพงไปอ่ะครับ คิดไว้เองว่าไม่น่าเกิน 6000 แต่งานก็ออกมาสวยดีครับ

ปล.ตอนนี้รถออกวิ่งลัลล้าาา แล้วครับ แต่อยู่ในช่วงลองเครื่องกันอยู่ครับผม

4. oat_dna

oat_dna Active Member Moderator

2,715
    8
    38
    ยินดีด้วยคับ

5. tayeeh

128
    2
    0
    ในที่สุดรถผมก็สำมะเร็ดเสร็จสมตามหมายแล้วครับ รวมระยะเวลาก็ 3 เดือนพอดิบพอดี มีเก็บงานนิดหน่อย พวกเครื่องเร่ง รอบมันสูง ช่างไฟกับช่างของผมก็เลยถอดตัวลิ้นเร่งมาทำความสะอาด บวกกับหาสัญญาณที่ลิ้นเร่งไฟฟ้าใหม่ เห็นบอกว่าเกี่ยวกับตัวสาย o2 sensor ด้วย แต่ตอนนี้แก้ปัญหานี้ได้แล้วครับ รอบเหลืออยู่ประมาณ 600-700 ครับ เสียงเงียบดีทีเดียว ขออนุญาติเชียร์ช่างตัวเองหน่อยนะครับ เค้าตั้งใจทำงานดีมากครับ ไม่บ่นเลย ให้ทำอะไรก็ทำตามใจผมมาก(จนแทบเสียนิสัยแน่ะ) งานอาจจะต้องมีแก้ไขบ้าง แต่ก็ทำผ่านไปด้วยดีครับ ส่วนช่างไฟก็ติดตามแก้ไขงานดีมากครับ โทรปุ๊บมาปั๊บไม่ต้องให้รอนาน

สุดท้ายนี้ก็ขอขอบคุณทุกๆท่านครับที่เข้ามาแนะนำ (โดยเฉพาะคุณโบครับ ที่ให้คำแนะนำในการแก้ไขปัญหา+กำลังใจเวลาผมบ่นๆเรื่องรถเสร็จช้าครับ)ติชมรถของผมตลอดระยะเวลาสามเดือนที่ผ่านมา หวังว่า meeting กันคราวหน้าจะได้มีโอกาสได้พบกันนะครับ

ปล.ภาพล่าสุดพึ่งถ่ายวันนี้ครับผม

6. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    เส็ด แล้ว ก็ ไป หา น้าตึ๋ง ต่อน่ะครับ จัด เบรมโบ กับ แม็กแจ่มๆ อิอิ

7. oat_dna

2,715
    8
    38
    เนียนคับเนียน....อิอิ

8. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    หน้าตาดีทีเดียวเชียว...แหะๆๆๆ

9. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    สวยอย่างแรงครับทำแอร์มาเท่าไหร่เหรอคับเดี๋ยวผมไปทำม่าง เหอๆๆ อยากได้แอร์ ดิจิทัลอย่างแรง

10. tayeeh

128
    2
    0
    ค่าอุปกรณ์แอร์ดิจิตอลของผม 6000 รวมทุกอย่างทั้งตู้ทั้งสวิทซ์ครับ ส่วนค่าติดตั้งผมก็ไม่รู้ว่าเท่าไหร่เหมือนกันครับ ช่างคิดรวมอยู่ในค่าวางเครื่องเลย อย่างกับว่าไม่ได้คิดเพิ่มอ่ะครับ แต่ตำแหน่งนี้ยังได้ลมไม่แรงสะใจพอนะครับ ผมว่าจะแก้ไขอีกนิดหน่อยให้มันลมแรงกว่านี้อุตส่าห์เลือกตัวมอเตอร์แรงๆมา เสียดายกำลังมอเตอร์

11. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...150,000...แล้วนะคันเนี๊ย.....ยังๆไม่จบ....เดี๋ยวมีอีก....55555+

12. oat_dna

2,715
    8
    38
    สุดยอดจิง คันนี้...อิอิ

13. ibom

ibom New Member Member

76
    0
    0
    จะทำเบรคเมื่อไรครับติดตามผลงานอยู่ช่วงนี้เงียบหายไปกับการเรียน
    "พี่มันแย่ พี่มันแพ้ ป.เอก"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้